ผู้เขียน หัวข้อ: ผมไม่ได้รู้สึกไปเองใช่มั้ยครับว่า ยาง potenza sport ลายคล้าย pilot sport  (อ่าน 1523 ครั้ง)

ออฟไลน์ albacore

• Full Member
ผมไม่ได้รู้สึกไปเองใช่มั้ยครับว่า ยาง potenza sport ลายคล้าย pilot sport
 ประสิทธิภาพมันดีหรือครับลายเรียบๆแบบนี้ หรือจะเน้นเงียบขึ้น
Ps91ว่าคล้ายแล้ว potenza sportนี่ใกล้เคียงมาก

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
ยางแนวนี้ลายคล้ายกันหมดครับ ขับดีครับ potenza sport ขับดีกว่า pilot4s ขับสนุกกว่าเพราะแก้มแข็ง

ไม่ย้วย แต่ถ้ารถแข็งๆก้มีหัวส่ายครับเจอรอยต่อไป 5555

TheRealMeaw

• บุคคลทั่วไป
ยืนยันครับว่ายางประเภท UUHP (Ultra Ultra-High Performance) ลายคล้ายกันหมด เหลี่ยม ๆ ดูไม่มีอะไรนี่แหละครับรีดน้ำดี เกาะถนนเยี่ยม

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อย่าว่าแต่ Potenza Sport กับ Pilot Sport เลยครับ

Turanza T005A กับ Primacy 4 / 3st นี่ก็เหมือนกัน ต่างแค่ขอบยางและขนาดร่องเล็กเท่านั้นเอง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ albacore

• Full Member
จำได้ว่าซัก10ปีที่แล้ว ยางสปอร์ตมีแต่ยางลายดุดัน
มีแต่มิชลินที่ดอกลายจืดๆอยู่เจ้าเดียว ไม่มีลายดุดันกะเค้าเลย

ออฟไลน์ tom46

เดี๋ยวนี้พวกยาง sport กลุ่มถนนตัวบนๆ ลายดอกยาง จะมาแนวเดียวกันเกือบหมดแล้วละครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ bingoman

เข้าใจผิดแล้วครับ  ลายเรียบๆ  ไม่ใช่การเน้นเงียบครับ

เน้นเงียบจะมีร่องเยอะ ทั้งร่องหลักร่องรอง  เพื่อตัดเสียงและหักลบความถี่กันเองครับ