ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น Camry 2.5 Premium กับ 2.5 HEV Premium เลือกไม่ถูกจริงๆ  (อ่าน 5890 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tom2022

• Newbie
  • *
กะซื้อไว้ใช้ระยะยาว ประมาณ 5-10 ปีขึ้น
ขับในเมืองไม่บ่อยมาก มีกลับต่างจังหวัด ประมาณ 600 Km ประมาณสองเดือนครั้ง
ด้วยราคาที่ต่างกันไม่มาก เลยค่อนข้างอยากใช้รถ hybrid เพราะไม่เคยใช้มาก่อน แต่ก็กลัวปัญหาแบตเสื่อมหลังหมดประกัน

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
Re: ขอความเห็น Camry 2.5 Premium กับ 2.5 HEV Premium เลือกไม่ถูกจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2022, 22:36:29 »
ถ้าใช้ยาว ยังไง 2.5 NA วางใจได้มากกว่า ครับ
จากที่บอกว่า ใช้งานในเมืองน้อย คิดว่า ไม่น่าเป็นปัญหาเรื่องน้ำมัน
อัตราเร่ง 2.5 ตัวนี้ ดีมาก ทีเดียว ถึงจะไม่เท่ารถไฮบริด แต่ขับสนุกแน่นอน

ออฟไลน์ nnss

Re: ขอความเห็น Camry 2.5 Premium กับ 2.5 HEV Premium เลือกไม่ถูกจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2022, 22:55:23 »
ผมก็เคยมองคู่นี้เหมือนกันครับ
แต่ผมใช้ในเมืองส่วนใหญ่ ติดๆใจกลางสาทรเลย ออกตจวก็หลัก200-300โลสองเดือนครั้ง ผมเลยเลือก hybrid ครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2022, 23:56:33 »
จากโจทย์นี้
ผมจิ้ม 2.5 เบนซินนะ

ดูท่าจะไม่ค่อยได้เค้นประสิทธิภาพ Hybrid ที่เด่นการขับในเมืองเท่าไหร่
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 01:10:19 »
2.5 เบนซินล้วน พอแล้วครับ ใช้ระยะยาวดูแลง่ายกว่า ค่าซ่อมบำรุงถูกกว่า

ออฟไลน์ prakob.p

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 02:13:45 »
ถ้าปรกติวิ่งในเมืองเป็นหลักและวิ่งเยอะเช่นสามหมื่นกิโลเมตรต่อปี
น่าจะเหมาะกับHybrid
เพราะใด้ใช้จุดเด่นด้านความประหยัดและการตอบสนองในช่วงออกตัวที่ทันใจกว่ารถน้ำมันล้วน
ความประหยัดที่ใด้ก็เก็บใว้เป็น คชจ ดูแลระบบHybridหลังหมดประกัน
ที่หนักสุดเช่น Inverter ถ้าเสียราคาหลายแสน แม้ของเขาจะทนมากแต่มันคือชิ้นส่วนElectronicครับ บทจะเสียมันก็เสียใด้
คอมแอร์ไฟฟ้า เบรคไฟฟ้า แพงกว่ารถน้ำมัน
แบตเตอรี่ผมว่าไม่น่ากังวลเพราะประกัน 10ปีและอนาคตราคาถูกลงแน่

แต่ถ้าไม่ใด้วิ่งในเมืองที่รถติดมากๆ ผมว่าน้ำมันล้วนเหมาะกว่า ไม่ต้องดูแล2ระบบแบบHybrid
เครื่องและเกียร์ของCamryรุ่น 2.5 Premium ดีมากนะครับ

ออฟไลน์ PC CK

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 02:53:09 »
แคมรี่ผมเชียร์ไฮบนิดครับ ไม่ว่าวิ่งทางไกลหรือในเมืองก็ได้เปรียบครับ
ไฮบริดโตต้าไว้ใจได้ครับ
ปัจจุบันเราไปถึงจุดเปลี่ยนถ่ายรถICEเป็นEVแล้ว
ไฮบริดไม่ได้น่ากลัวอะไรครับ
ถือเป็นตังเริ่มก็ไปBEVก็ได้คาับ

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 07:24:22 »
ระยะยาวหลายท่านคงกังวลเรื่อง hybrid

ผมอาจจะโชคดีที่ 3 คันที่บ้าน (เครื่องเดียวกันหมด 2.5 hybrid) ยังไม่งงแงเลย รถปี 12 14 15 ตามลำดับ และก็เชื่อว่าค่าดูแลน่าจะถูกลงเรื่อยๆ สำหรับระบบนี้ ส่วนตัวแนะนำเป็นคัน hybrid ครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 08:20:16 »
ไฮบริดโตโยต้าไม่น่ากลัวครับ แต่ถ้ากังวลเรื่องการดูแล N/A มีจุดให้ต้องซ่อมบำรุงน้อยกว่าแน่นอนครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 09:41:05 »
ขอบคุณ ทุกท่านมากเลยครับ จริงๆ ใจเอียงไปทางไฮบริดครับ เพราะเป็นการซื้อรถอีกครั้งในรอบ 10 ปี ก่อนหน้านี้ใช้วีออส CRV G2 และ Altis  Cng เลยอยากได้รถที่มีเทคโนโลยีทีดีกว่ารถที่เคยใช้มา อีกอย่างก็ไม่แน่ใจว่าในอนาคตจะต้องใช้รถมากขึ้นหรือเปล่า ที่กังวลเกี่ยวกับไฮบริด ก็น่าจะเป็นเรื่องราคาขายต่อ เผื่อต้องขายเพื่อเปลี่ยนคัน และ เรื่องแบต​หลังหมดประกัน แต่เห็นหลายๆความเห็นจากผู้ใช้จริงก็มั่นใจมากขึ้นครับ

ออฟไลน์ nnss

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 09:48:17 »
ขอบคุณ ทุกท่านมากเลยครับ จริงๆ ใจเอียงไปทางไฮบริดครับ เพราะเป็นการซื้อรถอีกครั้งในรอบ 10 ปี ก่อนหน้านี้ใช้วีออส CRV G2 และ Altis  Cng เลยอยากได้รถที่มีเทคโนโลยีทีดีกว่ารถที่เคยใช้มา อีกอย่างก็ไม่แน่ใจว่าในอนาคตจะต้องใช้รถมากขึ้นหรือเปล่า ที่กังวลเกี่ยวกับไฮบริด ก็น่าจะเป็นเรื่องราคาขายต่อ เผื่อต้องขายเพื่อเปลี่ยนคัน และ เรื่องแบต​หลังหมดประกัน แต่เห็นหลายๆความเห็นจากผู้ใช้จริงก็มั่นใจมากขึ้นครับ

ราคาขายต่อผมว่ายังไง hybrid ก็ต้องทำใจครับ ขนาดว่า Totota ออกมาบอกว่ารับประกันราคาไม่ตก แต่ผมไล่ดูในเว็บมือสองชื่อดัง ราคา 2.5 hv premium(ท็อปสุด) ขายพอๆกับ 2.5g เลยครับ ทั้งๆที่ราคาป้ายแดงต่างกัน 2แสน

ออฟไลน์ TORA

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 09:53:21 »
กำลังลังเลเหมือนกันเลย เพราะกะจะใช้สัก9-10ปี แล้วตอนนั้นซื้อใหม่ไป BEV เลย น่าจะพร้อมหมดแล้ว
ตอนนี้ไม่กลัวระบบ Hybrid มีปัญหา เพราะ Toyota ดูแล้วทนแน่ๆ แต่กลัวตอนขายหลังจากใช้ 10ปี ราคาจะเป็นยังไง
ราคาน่าจะตกกว่าเครื่องยนต์ล้วนมากแน่ๆ แล้วจะมีเต็นท์รับใช่ไหม

ออฟไลน์ POKKHET

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 10:53:32 »
สำหรับผมใช้ accord g9 กับ chr hybrid ทั้งคู่ครับ
g9 วิ่งแสนละ ยังไม่เจอปัญหาอะไร (เข้าศูนย์ตลอด)
ดูที่การใช้งานดีกว่าครับ ขับในเมืองเป็นหลัก เป็นผมไปhybrid
สิ่งที่ จขกท คิดขึ้นมาสิ่งแรกคืออะไรครับ ความประหยัด ราคาขายต่อ ความชอบล้วนๆ
ส่วนตัวผมไม่ค่อยคิดถึงราคาขายต่อครับ เอาความอยากลองหรือชอบเป็นหลัก
ใจไปทางไหนเอาอันนั้นครับ ขับแล้วมันจะยิ้มได้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 11:25:34 »
สำหรับผมใช้ accord g9 กับ chr hybrid ทั้งคู่ครับ
g9 วิ่งแสนละ ยังไม่เจอปัญหาอะไร (เข้าศูนย์ตลอด)
ดูที่การใช้งานดีกว่าครับ ขับในเมืองเป็นหลัก เป็นผมไปhybrid
สิ่งที่ จขกท คิดขึ้นมาสิ่งแรกคืออะไรครับ ความประหยัด ราคาขายต่อ ความชอบล้วนๆ
ส่วนตัวผมไม่ค่อยคิดถึงราคาขายต่อครับ เอาความอยากลองหรือชอบเป็นหลัก
ใจไปทางไหนเอาอันนั้นครับ ขับแล้วมันจะยิ้มได้

จริงครับ ถึงแม้ว่ารถธรรมดาดูเหมือนจะแน่นอนกว่า (ณ สถานการณ์ตอนนี้ )และผมก็ได้จองไปแล้ว แต่ผมกลับรู้สึกว่ามันยังไม่จบ มันวนเวียนกลับมาที่ไฮบริดตลอด  :)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 11:30:59 »
กำลังลังเลเหมือนกันเลย เพราะกะจะใช้สัก9-10ปี แล้วตอนนั้นซื้อใหม่ไป BEV เลย น่าจะพร้อมหมดแล้ว
ตอนนี้ไม่กลัวระบบ Hybrid มีปัญหา เพราะ Toyota ดูแล้วทนแน่ๆ แต่กลัวตอนขายหลังจากใช้ 10ปี ราคาจะเป็นยังไง
ราคาน่าจะตกกว่าเครื่องยนต์ล้วนมากแน่ๆ แล้วจะมีเต็นท์รับใช่ไหม

ใช่ครับ มันมีข้อดีข้อเสียต่างกัน แบบที่ตัดสินใจยากมาก สรุปเลือกอะไรอย่าลืมมาอัพเดทนะครับ ฮ่าๆๆๆๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 11:41:19 »

ขอบคุณมากครับ เป็นจุดเดียวที่ยังกังวลอยู่ แต่ก็คิดว่าอนาคตราคาขายต่อน่าจะดีขึ้น เพราะรถไฮบริดขายได้มากขึ้น รถน้ำมันธรรมดาคนอาจจะเล่นน้อยลง  :)

ราคาขายต่อผมว่ายังไง hybrid ก็ต้องทำใจครับ ขนาดว่า Totota ออกมาบอกว่ารับประกันราคาไม่ตก แต่ผมไล่ดูในเว็บมือสองชื่อดัง ราคา 2.5 hv premium(ท็อปสุด) ขายพอๆกับ 2.5g เลยครับ ทั้งๆที่ราคาป้ายแดงต่างกัน 2แสน

ออฟไลน์ dusitmon123

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 11:47:51 »
ตอนแรกอยากได้ 2.5 NA เหมือนกันครับ แต่ผมใช้ในเมืองเยอะ 80:20 เลย
เจออัตราสิ้นเปลืองในเมืองไปก็ไม่ไหวครับ ยอมเสี่ยงไป Hybrid แทน

อีกอย่างที่ทำให้เอาตัวไฮบริด คือพวงมาลัยปรับไฟฟ้าพร้อม Memory และยกขึ้น-ลงอัตโนมัติเวลาดับเครื่อง ชอบมากเลย ลุกนั่งสบาย 555

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 11:58:08 »
จากโจทย์นี้
ผมจิ้ม 2.5 เบนซินนะ

ดูท่าจะไม่ค่อยได้เค้นประสิทธิภาพ Hybrid ที่เด่นการขับในเมืองเท่าไหร่

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 11:59:59 »
ระยะยาวหลายท่านคงกังวลเรื่อง hybrid

ผมอาจจะโชคดีที่ 3 คันที่บ้าน (เครื่องเดียวกันหมด 2.5 hybrid) ยังไม่งงแงเลย รถปี 12 14 15 ตามลำดับ และก็เชื่อว่าค่าดูแลน่าจะถูกลงเรื่อยๆ สำหรับระบบนี้ ส่วนตัวแนะนำเป็นคัน hybrid ครับ

ขอบคุณมากครับ ทำให้ผมมั่นใจ hybrid ขึ้นเยอะเลย  :)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 12:01:01 »
ตอนแรกอยากได้ 2.5 NA เหมือนกันครับ แต่ผมใช้ในเมืองเยอะ 80:20 เลย
เจออัตราสิ้นเปลืองในเมืองไปก็ไม่ไหวครับ ยอมเสี่ยงไป Hybrid แทน

อีกอย่างที่ทำให้เอาตัวไฮบริด คือพวงมาลัยปรับไฟฟ้าพร้อม Memory และยกขึ้น-ลงอัตโนมัติเวลาดับเครื่อง ชอบมากเลย ลุกนั่งสบาย 555

:D ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ sudlor_gang

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 12:01:14 »
วิ่งต่างจังหวัดบ่อยกว่า ใช้ยาวๆ เอาเครื่อง NA เลยครับไม่ต้อง hybrid
2.5 premium พอครับ
option ก็ดีมากพอแล้ว

ออฟไลน์ Superpong

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 12:04:44 »
"....ใช้ยาว 10ปี และ ขับในเมืองไม่บ่อยมาก มีกลับต่างจังหวัด ประมาณ 600 Km ประมาณสองเดือนครั้ง ..."

จากโจทย์นี้ ยังไม่เห็นข้อได้เปรียบของเครื่องไฮบริดเลยครับ คิดว่าเบนซินล้วนเหมาะกว่าครับ อ๊อพชั่นก็ครบ ประหยัดเงินได้อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2022, 14:21:28 โดย Superpong »

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 13:58:26 »
ผมว่ายุคนี้ น่าจะหมดความกังวลเรื่อง Hybrid ได้แล้วนะ ยิ่ง Toyota นี่แทบลืมไปได้เลยมั๊ง

อยู่ในกลุ่ม Camry ,าตลอด ตั้งแต่ ACV50 เป็นต้นมา ก็ไม่เคยมีปัญหาแบตไฮบริด หรือระบบไฮบริดเลยนะครับ สบายใจได้ แม้แต่ inverter คอมแอร์ที่กลัวกันนักหนา ก็ไม่เคยมีมานานมากแล้ว

จะมีก็แต่แบตหมดอายุ ถ้ายังอยู่ในกระกัน 10 ปี เปลี่ยนฟรี ถ้าเลยประกัน คชจ.ไม่ถึงแสนแล้วนะตอนนี้ อยู่ที่ 6 หมื่นมั๊ง แถมมีอู่นอก ร้านนอกขายแบตไฮบริดโตต้าเพียบ ไม่ต้องกลัวครับ แล้วอีกอย่าง เวลาผ่านไป 5 ปี 10 ปีข้างหน้า ผมว่าแบตน่าจะถูกลงมากแล้วด้วยครับ

ปบ.น่าแปลกนะ หลายคน(ไม่ได้หมายถึง จขกท.นะ) พอจะใช้รถ Toyota Hybrid ก็มากลัวนั่นี่ กังวลบลาๆๆ แต่กับรถจีน กลับเชียร์เย้วๆ งงใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2022, 14:00:14 โดย AgentMolder »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 14:18:32 »
ผมว่ายุคนี้ น่าจะหมดความกังวลเรื่อง Hybrid ได้แล้วนะ ยิ่ง Toyota นี่แทบลืมไปได้เลยมั๊ง

อยู่ในกลุ่ม Camry ,าตลอด ตั้งแต่ ACV50 เป็นต้นมา ก็ไม่เคยมีปัญหาแบตไฮบริด หรือระบบไฮบริดเลยนะครับ สบายใจได้ แม้แต่ inverter คอมแอร์ที่กลัวกันนักหนา ก็ไม่เคยมีมานานมากแล้ว

จะมีก็แต่แบตหมดอายุ ถ้ายังอยู่ในกระกัน 10 ปี เปลี่ยนฟรี ถ้าเลยประกัน คชจ.ไม่ถึงแสนแล้วนะตอนนี้ อยู่ที่ 6 หมื่นมั๊ง แถมมีอู่นอก ร้านนอกขายแบตไฮบริดโตต้าเพียบ ไม่ต้องกลัวครับ แล้วอีกอย่าง เวลาผ่านไป 5 ปี 10 ปีข้างหน้า ผมว่าแบตน่าจะถูกลงมากแล้วด้วยครับ

ปบ.น่าแปลกนะ หลายคน(ไม่ได้หมายถึง จขกท.นะ) พอจะใช้รถ Toyota Hybrid ก็มากลัวนั่นี่ กังวลบลาๆๆ แต่กับรถจีน กลับเชียร์เย้วๆ งงใจ

ขอบคุณที่แนะนำครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 14:22:53 »
"....ใช้ยาว 10ปี และ ขับในเมืองไม่บ่อยมาก มีกลับต่างจังหวัด ประมาณ 600 Km ประมาณสองเดือนครั้ง ..."

จากโจทย์นี้ ยังไม่เห็นข้อได้เปรียบของเครื่องไฮบริดเลยครับ คิดว่าเบนซินล้วนเหมาะกว่าครับ อ๊อพชั่นก็ครบ ประหยัดเงินได้อีก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 14:24:37 »
วิ่งต่างจังหวัดบ่อยกว่า ใช้ยาวๆ เอาเครื่อง NA เลยครับไม่ต้อง hybrid
2.5 premium พอครับ
option ก็ดีมากพอแล้ว

ขอบคุณที่แนะนำครับ

ออฟไลน์ spn

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 15:51:37 »
ระบบจำตำแหน่งเบาะ กับ พวงมาลัยปรับไฟฟ้าใช้แล้วจะติดใจครับ

ไฮบริดโตโยต้าตอนนี้ผมว่าไม่มีอะไรน่ากลัวนะ  เพื่อนพ่อเพิ่งเปลี่ยนแบต alphard ไป (รถเกิน 10 ปี) 50000 กว่าบาท กรณี จขกท ถ้าขายก่อน 10 ปี ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องแบต เพราะรับประกัน 10 ปี ถ้าใช้เกิน อาจได้เคลมแบตฟรีก่อนหมดประกัน หรือ เปลี่ยนหลังจากนั้น ราคาคงถูกลงพอสมควร

ส่วนต่างราคาไม่มาก แต่แลกกับ เวลาแซงสะใจดี วิ่งในเมืองได้ 12-14 km/l ทางไกล 17-22km/l ขับเข้าหมู่บ้านเงียบๆไม่รบกวนใคร "เป็นระยะเวลา 10 ปี" เป็นผมก็มีความสุขมากๆแล้วครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 16:10:34 »
ระบบจำตำแหน่งเบาะ กับ พวงมาลัยปรับไฟฟ้าใช้แล้วจะติดใจครับ

ไฮบริดโตโยต้าตอนนี้ผมว่าไม่มีอะไรน่ากลัวนะ  เพื่อนพ่อเพิ่งเปลี่ยนแบต alphard ไป (รถเกิน 10 ปี) 50000 กว่าบาท กรณี จขกท ถ้าขายก่อน 10 ปี ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องแบต เพราะรับประกัน 10 ปี ถ้าใช้เกิน อาจได้เคลมแบตฟรีก่อนหมดประกัน หรือ เปลี่ยนหลังจากนั้น ราคาคงถูกลงพอสมควร

ส่วนต่างราคาไม่มาก แต่แลกกับ เวลาแซงสะใจดี วิ่งในเมืองได้ 12-14 km/l ทางไกล 17-22km/l ขับเข้าหมู่บ้านเงียบๆไม่รบกวนใคร "เป็นระยะเวลา 10 ปี" เป็นผมก็มีความสุขมากๆแล้วครับ

ขอบคุณมากเลยครับ  :)

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 18:12:59 »
ไฮบริดโตโยต้าไม่น่ากลัวนะ มีคนรู้จักใช้คัมรี่ไฮบริดตัวแรก ทุกวันนี้ก็ยังใช้งานอยู่ เลขไมล์ 3 แสนโลแล้ว
แกบอกว่าก็ใช้งานได้ปกติ แบตเสื่อมในประกันก็เคลมให้
พวกชุดอินเวอร์เตอร์ ปั้ม abs เดี๋ยวนี้มีอู่นอกรับซ่อมในราคาไม่แพง

เป็นผมคงเลือกไฮบริด ประหยัดกว่าตัวเบ็นซินครึ่งต่อครึ่ง
และก็คงกันเงินส่วนนึงที่เติมน้ำมันน้อยลง มาไว้เป็นค่าบำรุงรักษาในอนาคตครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Alex the Gunner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 20, 2022, 20:36:09 »
เข้ามาเชียร hybrid ครับ ผมใช้มา 2 generation แล้ว ไม่ผิดหวังจริงๆ
ทั้ง option ที่ครบกว่า สมรรถนะ ความเงียบ ความประหยัด ถ้างบไม่ใช่ปัญหา
จัด hybrid ไปเลยครับ ถ้าใช้รถ 10 ปีแล้วเรามีความสุขกับมันตลอดเวลา 10 ปี
ส่วนตัวผม เรื่องราคาขายต่อเป็นเรื่องรองครับ