ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพ Raptor วิ่งถนนจริง เทียบตัวธรรมดา ทำไมดูต่างกันน้อยจัง  (อ่าน 14156 ครั้ง)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member

ภาพนี้ เพื่อนผมส่งมาให้หลายวันแล้ว ไม่แน่ใจว่าวิ่งแถวไหน แต่ดูตัวรถแล้ว ทำให้รู้สึกว่า ตัวจริงบนถนนจริง ทำไมมันต่างกันน้อยมากเลย ไฟหน้าเหมือนกันจนทำให้รู้สึกว่ามันเป็นรุ่นเดียวกันด้วยซ้ำ ....

ทำให้ผมรู้สึกว่า มันแต่งได้ ... สั่งแค่กระจังสีดำมาใส่ แล้วใส่โป่งล้อ นี่จะเหมือนกันมากๆ ...

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
มันอยู่โดดเดี่ยวบางทีสายตาเรา กับความรู้สึกเทียบยากครับ

ต้องลองจอดคู่กันครับ 
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
น่าจะบูรพาวิถี เพราะก็เจอ เอเวอเรส มาวิ่งทดสอบเหมือนกัน ทะเบียน tc

ออฟไลน์ amiyama

• Jr. Member
  • **
ผมว่ามันล่ำต่างกันพอควรอยู่นะ

ออฟไลน์ pjs6306

สำหรับคนรักรถผมว่ามันต่างกันเยอะครับ..รายละเอียดเล็กๆน้อยแต่ละจุดที่ทำมาใหม่มันหรู ทรงพลังขึ้นเยอะครับ..ต่างจากรถแต่งที่วิ่งๆกันทั่วไป คหสต.

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมสงสัยจริงๆว่าทำไมฟอร์ดไม่ทำไฟท้ายให้มันสมราคาหน่อย ทำดีๆต่อให้แพงขึ้นอีก 3 หมื่น กลุ่มลูกค้าก็คงไม่มีปัญหาอยู่แล้ว
ดีแม็กซ์ราคา 7 แสน ไฟหน้าไฟท้ายเป็น LED นะ นี่แพงกว่าเค้าตั้งล้านนึง

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
ต่างเยอะอยู่นาา ถ้าจะให้ดีต้องจอดเทียบกัน วัดกันชัดๆไปเลย
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ xman2029

ผมสงสัยจริงๆว่าทำไมฟอร์ดไม่ทำไฟท้ายให้มันสมราคาหน่อย ทำดีๆต่อให้แพงขึ้นอีก 3 หมื่น กลุ่มลูกค้าก็คงไม่มีปัญหาอยู่แล้ว
ดีแม็กซ์ราคา 7 แสน ไฟหน้าไฟท้ายเป็น LED นะ นี่แพงกว่าเค้าตั้งล้านนึง
d-max ตัวไฟท้าย LED นี่หายโคตรง่ายนะเลย จอดไว้แปปๆกลับมาหายกันเพียบ ถ้าเจอแบบนี้ผมว่าแบบหลอดใส้ยังดีกว่า

ออฟไลน์ WTF

ถ้าเจอตัวใส่ชุดแต่ง(บางที่แถมมาเลย) อันนั้นล่ะ เหมือนกว่านี้อีก

ออฟไลน์ Amnaj

ในรูปมองผ่านๆ ต่างแค่โป่งล้อพลาสติก

ออฟไลน์ shikimaru

ภาพจากกระจกมองหลังมันเล็กอยู่แล้วรึเปล่าครับ ถ้าจะชัวๆต้องแบบให้ผ่านข้างๆรถเราไป อันนี้ทางด่วนด้วยเลนซืมันกว้างด้วยครับ

ออฟไลน์ mr_jub

ขับในเมือง แค่ T6   ไปไหนมาไหนยังลำบาก
ขึ้นลงที่จอดตามห้าง บริ้อๆๆๆ วิ๊วๆๆ
ต้องหนีไปจอดที่สำหรับ จอดรถตู้ รถหลังคาสูง (สบายเลย)

Raptor วิ่งในเมืองไม่อยากจะคิดเลย
แต่ใหญ่สะใจจิงๆๆ 
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ SLuang

ต่อให้แต่งกันจนเหมือน ทุกๆ ด้าน 100%  ก็รู้อยู่แก่ใจว่ามันเป็นของปลอม  มันค้างคาใจอยู่ดี

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ทำไม ผมรู้สึกว่าเหมือนตัวธรรมดา เอาไปใส่โป่ง
 :(

ออฟไลน์ O_o"

Raptor ไม่น่าห่วงเท่า รุ่นปกติวิ่งทดสอบกันมาข้ามปี เมื่อไหร่จะเปิดตัวสักที

ออฟไลน์ Fly to dream

ลองจอดคู่กันดูครับแล้วจะพบเลยว่า ฐานล้อต่างกันชัดมาก กับความสูง

แต่อย่าลืมนะว่ามันก็คือ Ranger + ของ ลองคิดในแนวนี้ดูครับ ว่า C250 AMG กับ C63 AMG มันต่างกันแค่ไหน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ทำไม ผมรู้สึกว่าเหมือนตัวธรรมดา เอาไปใส่โป่ง
 :(

55 ไม่ใช่แค่เหมือนแต่ใช่เลยล่ะ ภายนอกมันคือเอาเรนเจอร์ไปตีโป่งล้อ กับยืดระยะคู่ล้อ หลักๆที่เปลี่ยนคือข้างใน แต่เข้าใจภายนอกมันเห็นก่อนนี่นา

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
กำลังเหนื่อยๆช่วงนี้ เห็นเจ้านี่แล้วแบบเวอร์ชั่นคนอดนอนจากการตัดด้วยสีดำ :)

ตาลึก จากแก้มที่ป่อง ท้ายลีบ จากแก้มก้นที่พอง
แต่ดูแล้วโอเค สวยบึกบึนขึ้นเยอะ เทียบตัวธรรมดาดูเด็กๆไปเลย
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ bravo

ต่อให้แต่งกันจนเหมือน ทุกๆ ด้าน 100%  ก็รู้อยู่แก่ใจว่ามันเป็นของปลอม  มันค้างคาใจอยู่ดี

บางคนเขาไม่สนใจครับ ว่าแท้หรือเลียนแบบ

ดูอย่าง ล้อลาย TE37 ล้อก๊อปปี้ ใส่วิ่งกันเกลื่อน ทั้งที่ความแข็งแรงของล้อมีผลต่อความปลอดภัยของทุกชีวิตในรถ เขายังไม่แคร์เลยครับ

ออฟไลน์ alpha14

คนที่เป็นเจ้าของเรนเจอร์ก็พอจะมองออกว่ารถตัวเองต่างจากแร็พเตอร์ตรงไหน แต่คนทั่วไปที่ไม่ตามข่าวก็คงแยกไม่ค่อยออก นอกจากทำสีที่มันต่างจากตัวเก่าออกมาเลย เช่นเหลิอง แดงเข้ม ไรพวกนี้

ออฟไลน์ tnp_super

ที่ต่างชัดเจน ที่สายตามองคือมันดูคันใหญ่กว่าตัวธรรมดาพอควร

ออฟไลน์ Tan Int

ส่วนหนึ่งที่ทำให้ดูต่างน้อยผมว่ากระจังด้วย เหมือนของแต่งที่ผลิตขายกันมาไม่รู้กี่ปีแล้ว
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Gopz

ตัว WT สวยกว่าอีกนะผมว่า  ;D ;D
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ Slow But Sure

ต้องเอา F-150 RAPTOR มาเทียบครับต่างแน่นอน

ออฟไลน์ apinui

ตัว WT สวยกว่าอีกนะผมว่า  ;D ;D

คิดเหมือนผมเลย ถ้าเอา WT ไปแต่ง จะดูโหดกว่าในราคาย่อมเยาว์กว่าหรือเปล่า ....

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
มันต้องขับเองครับถึงจะทราบว่าต่างกันเช่นไร
ส่วนภายนอกมันก็อย่างที่หลายท่านบอกแหละ
ภายนอกทำได้พอคล้ายแต่การขับขี่บอกเลยไม่มีทาง 555+
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ tense

• Jr. Member
  • **
แล้วตกลงคันที่ขายจริงมันมีสติกเกอร์ลายๆที่กระบะกับฝาท้ายเหมือนคันทดสอบหรือว่ามีแค่คำว่าRaptorเหมือนกับคันที่โชว์์ในงานกันแน่ครับ?

ออฟไลน์ plu

ก็พื้ฯฐานมากจากตัวธรรมดาภายนอก/ใน เปลี่ยนมากคงไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ tiger12r

เดี๋ยวก็มีชุดแปลงWT to RAPTOR ออกมาขาย ::) ::) ::)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้ามองทางการตลาด ผมว่า เขาเน้น raptor เป็น idol แล้วให้คนซื้อ ranger เพราะอยากให้เป็น raptor ด้วยครับ ปฏิเสธไม่ได้หรอก

ส่วนคนเน้นแท้ กับ เน้นแค่เหมือน มันมีเยอะครับ เขาไม่สนใจหรอกว่า เขาเป็น ranger แต่แต่งจนกลายเป็น raptor มันก็คือ raptor ในสายตาเขา

ขนาดรถแพงกว่าๆ กว่านี้ ยังแต่งเพิ่ม อยากเป็น amg หรือ m เต็มขึ้น ยังมีถมเถไป

ปล.ถ้าสมมุติว่า ผมคิดจะซื้อ raptor คงมองว่า ของที่ได้มากับราคาที่จ่ายไป มันคุ้มไหม ถ้าคิดว่าคุ้มก็ซื้อ ถ้าคิดว่าไม่คุ้ม ก็ไม่เอา เพราะหน้าตา มันทำกันได้ ให้เหมือนสุดๆ ก็ไม่ใช่เรื่องยาก