ผู้เขียน หัวข้อ: // รีวิว Lancer EX น่าจะเสร็จได้ ภายใน 2 สัปดาห์นี้ + ข้อความถึงคุณ ned //  (อ่าน 8882 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เท่าที่ขุดเอา Lancer EX มานั่งทำได้พักใหญ่ ตอนนี้ มีความคืบหน้าไปพอสมควรแล้วครับ
แต่ขอ เรียบเรียงอะไรต่อมิอะไรให้ดีสักหน่อย

น่าจะเสร็จได้เร็วสุด คือสัปดาห์ที่จะถึงนี้ ช้าสุด คือสัปดาห์ถัดไป

เพราะหลังจากนี้ มีรีวิว Mercedes-Benz รออยู่ รวมทั้ง BMW 5-Series ใหม่ด้วย อีกต่างหาก
MINI ยังไม่ลืม Corolla ALTIS รอเอาตัวใหม่มาทำรีวิวดีกว่า  แถม ซีรีส์ 7 ก็ยังต้องทำให้เสร็จ
และ S80 Re-make ก็ต้องเสร็จด้วย เช่นเดียวกับ Tucson ที่เสร็จไปแล้วครึ่งนึง รอรุ่นขับหน้า
มาทำตัวเลข อีกคันเดียว ก็จบได้แล้ว

ส่วน Fiesta  อยู่ที่ว่า Ford จะพร้อมส่งรถเมื่อไหร่ อันนี้ไม่ต้องถามแล้วนะครับ
รู้สึกว่าช่วงนี้ โดนพายุคำถามนี้กระหน่ำมาจากที่ต่างๆ เยอะเหลือเกิน

----------------------------------

ส่วน คุณ ned ต้องขอบคุณมากเลยครับ
ที่ว่า มาตอบให้ ในเรื่อง เพลงโฆษณา Nissan Sunny B11 ที่ผมถามไถ่เอาไว้
ในกระทู้แสดงความเห็น บทความ 50 รถดังในไทย ตอน 2

สรุปว่า เป็นเพลง First Memory ของ วง Shonen-Tai จริงๆด้วย
และ ผมก็เพิ่งหาดาวน์โหลดมาได้ สำเร็จในที่สุด เย้!!

ขอบคุณมากๆครับ ที่ทำให้ฝันผมเป็นจริง แม้จะผ่านมาแล้ว ถึง 22 ปี หลังจากหนังโฆษณาเรื่องนี้ On-Air ก็ตาม อิอิ

ปล. ถ้าอยากดูหนังโฆษณาเรื่องนั้น
ผมจะเอาขึ้น youtube ใน Headlightmag Channel ให้ชมกัน แต่กำลังสงสัยอยูว่าต้องทำยังไงหว่า เหอๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2010, 22:02:30 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
รออ่านนะครับพี่จิมมี่...ว่าแต่ไม่ปล่อย spy-read มาซักนิดเหรอครับ อิอิ ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ wic3350

• Jr. Member
  • **
สู้ๆ นะครับพี่จิมมี่  ผมเป็นคนนึงที่ได้รับความรู้มากมายจากบทความดีๆของพี่ และจะติดตามผลงานของพี่ไปเรื่อยๆครับ

ปล. อย่าลืมพักผ่อน รักษาสุขภาพบ้าง ช่วงนี้ฝนตก คนไม่สบายเยอะมาก

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ สู้ๆครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
กด like ให้ครับ

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
เป็นรีวิวหนึ่ง ที่รออย่างใจจดใจจ่อ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ #PETH#

สู้ๆนะครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
รอติดตามเหมือนเดิมครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Chris Evn

สู้ๆครับ :D :D

ออฟไลน์ Bogiecoco

• **
เห็นชื่อวงShonen-Tai ช่วงนั้นมันมีวงผู้หญิง3คนคล้ายๆชื่อวงนี้ Shojo-Tai อาไรแบบนี้ผมจำไม่ได้แล้ว (คงไม่ถูก)
แต่จำได้ว่าเป็นเพลงโฆษณากกูลิโกะ ทินนี่  เพลงแบบคิขุที่ร้องทุกฮุกว่า Forever Forever 
ใครทราบบ้าง ช่วยบอกหน่อยครับ

ปล. จำได้หน่อยนึงว่า หลังจากแยกวง มี 1 คนที่เคยมาเล่นหนังไทยด้วย

ออฟไลน์ pond

• **

Re: // รีวิว Lancer EX น่าจะเสร็จได้ ภายใน 2 สัปดาห์นี้ + ข้อความถึงคุณ ned //
« Reply #9 on: Today at 00:07:58 » Quote 

--------------------------------------------------------------------------------
เห็นชื่อวงShonen-Tai ช่วงนั้นมันมีวงผู้หญิง3คนคล้ายๆชื่อวงนี้ Shojo-Tai อาไรแบบนี้ผมจำไม่ได้แล้ว (คงไม่ถูก)
แต่จำได้ว่าเป็นเพลงโฆษณากกูลิโกะ ทินนี่  เพลงแบบคิขุที่ร้องทุกฮุกว่า Forever Forever 
ใครทราบบ้าง ช่วยบอกหน่อยครับ

กระทู้ บ่งบอกอายู  รู้นะคับ  ว่าคิดอะไรอยู่   ไม่กล้าตอบคับ  เดี่ยวความจิงเปิดเผย

ออฟไลน์ Carrera

เอ๋ ซีรีย์ 5 ด้วยเหรอครับ มาไวจัง

รออ่านคร้าบ  ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เข้ามานั่งรอด้วยคนครับ

;D

ออฟไลน์ rob

• **
  • I'm ET
รอๆๆๆครับ ดูจากคลิปแล้วยิ่งน่าติดตาม

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
รออ่านครับพี่จิมมี่

ปล. จบจากภาค Full Review MINI  กับ 5-Series เวอร์ชั่นไทยแล้ว อาจจะมีอีกเวอร์ชั่นมาให้อ่านเรียกกิเลสนะครับ รอนานหน่อยนะครับ ไม่ค่อยมีเวลาทำเลยช่วงนี้..  ;D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ดีใจด้วยครับที่ช่วยพี่จิมมี่หาเพลงได้ ตอนแรกผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน แหะๆๆ

ออฟไลน์ Paul sa

สงสารแกเหลือเกินคุณ J!MMY ทำงานนักหนัก คิวยาวเชียว ดูแลตัวเองด้วยครับ
และก็ขอบคุณล่วงหน้า นึกว่าจะไม่ทันก่อน Mazda3 ตกรุ่นซะแล้ว ทีนี้แหละจะได้รู้ว่าใครจะเป็นคู่แท้ของผม EX กับ 3

ออฟไลน์ zipboy

พักๆผ่อนๆบ้างนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Bogiecoco

• **
ตอบคุณ pond ขอบคุณครับที่แซว..555

ใช่เลยครับ เคยเห็นวงชาตรีใส่Pacino เล่นโลกดนตรีได้มั้ยครับ
ตอนนั้นมันเสื้อตัวโปรดผมเลย... (กลับมาดูรูปตัวเองอีกที่ โครตฮาเลย )
หนังสือวัยรุ่นขายดีตอนนั้นคือ วัยหวาน วัยน่ารัก ผมไม่กล้าซื้อหรอกชื่อไม่เข้ากับหน้าตา
 แต่แม่รู้ใจเราไปจ่ายตลาดซื้อมาฝากทุกเล่มเลย ได้มาก็รีบเปิดหาก่อน มีใครน่ารักมั้ย
เดี๋ยวนี้เผลอไม่ได้ จะเล่าความหลังทุกที..555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2010, 13:51:32 โดย Bogiecoco »

ออฟไลน์ mkuski

มาให้กำลังใจ และรออ่่านต่อไปครับ  :-* :-* :-*

ออฟไลน์ patzahut

ผมว่า review นี้ต้องยาวสุดโต่งแน่เลย  น่าจะยาวกว่าของ Focus  TDCI ได้นะ   อันนั้นก็ยาวมากละ

ออฟไลน์ CRO

พักผ่อนมั่งนะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รถ 4 คัน ปริมาณรูป จะขนาดไหน
ยาวขนาดไหน
ความเห็น ของคนที่ไปขับมา ต้องเลือก เอามาลง กันเลยทีเดียว ไม่งั้นยาวไป

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ดีครับ ข้อมูลเน้นๆ ไม่แน่ Lancer อาจได้มีเกิดก็คราวนี้
มีคนอีกมากมายที่ต้องการชม review ของพี่ Jimmy เราอาจจะเห็น
คนไม่กี่คนมาคุยกันซ้ำไปมาในเวป แต่ที่จริง มีคนเข้ามาอ่านที่ไม่แสดงตัว
มากกว่านั้นหลายสิบเท่า ช่างเป็นงานที่ตรากตรำ แต่ทำเพื่อสังคมจริงๆ

มาร่วมวงเป็นสักขีพยานในการรอ ;D

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณครับๆ ๆ

สู้ๆนะครับ

รออยู่ๆ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ jukkrapong.p

• Newbie
  • *
ซื้อมาใช้แล้ว...ก็รออ่านเหมือนกันครับ..

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
มาปู่เสื่อรอครับ (แต่ก็จะสอบ Final อยู่แล้ว)  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ udis

รถอ่านนะครับ หวังว่าคงมีตัว Ralliart concept สีแดง ถ่ายสวยๆมาให้ชมนะครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ composhape

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ พี่ jimmy