ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้ว่า ฮอนด้า มีขยายเวลารับประกัน จาก 3ปี เป็น 5ปี แต่...  (อ่าน 10128 ครั้ง)

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
ต้องเสียตังค์เพิ่มครับ โดยผมเพิ่งถอย CRV 2.0E มา เสียเพิ่มไป 14980 บาท ขยายเวลาจากรับประกัน

3ปี 100,000 กม เป็น 5 ปี 140,000 กมครับ

รถต้องเป็นรถใหม่ ไม่เกิน 6 เดือน การรับประกัน เหมือนกับ 3 ปีทั้งหมด

เครมได้ทุกศูนยฺ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง รวมถึงบริการช่วยเหลือ 24 ชม. ก็ขยายเวลาเป็น 5 ปีด้วยคับ

ก็ทำไปแล้ว เพื่อนๆว่าดีไหมครับ

ป.ล. ใครสนใจ รีวิว CRV บ้าง เผื่อจะลองทำดู
แล้วก็มี Tiida Latio Minor ตัวท็อป
CIVIC Dimension เปลี่ยนสี เปลี่ยน สปริง ใส่ชุดแต่ง และติดแก็ส

ถ้าเพื่อนๆสนใจ จะลองทำดูครับ

ขอบคุณครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ทำเลยพี่ อยากเห็นมาก เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
ไดแมนชั่น พี่ติดแก๊สระบบไหนยี่ห้ออะไร แล้วอัตราสิ้นเปลือง กี่บาท/กม. อ่ะครับ

ตอนนี้ผมสนใจจะติดมากๆ

เพราะผมขับรถ ไปกลับ บ้าน-มหาลัยวันละ140โล เติมน้ำมันวันละ400บาทไม่ไหวอ่ะครับ

:) :)
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ apichan

• Newbie
  • *
อยากได้ไดเมนชั่นครับ พอดีใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ nuttapatJazz

อยากได้ไดเมนชั่นครับ พอดีใช้รุ่นนี้อยู่เหมือนกัน

เว็บนี้คนใช้ไดเมนชั่นเยอะเหมือนกันแหะ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ vellcap

ขอถามนิดนึงนะครับ CRV 2.0E เวลาขับช้าๆมีเสียงเกียร์หอนไหมครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ต้องเสียตังค์เพิ่มครับ โดยผมเพิ่งถอย CRV 2.0E มา เสียเพิ่มไป 14980 บาท ขยายเวลาจากรับประกัน

3ปี 100,000 กม เป็น 5 ปี 140,000 กมครับ

รถต้องเป็นรถใหม่ ไม่เกิน 6 เดือน การรับประกัน เหมือนกับ 3 ปีทั้งหมด

เครมได้ทุกศูนยฺ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง รวมถึงบริการช่วยเหลือ 24 ชม. ก็ขยายเวลาเป็น 5 ปีด้วยคับ

ซื้อได้ที่ไหนครับ  แล้วคิดราคายังไงครับ  คิดตามขนาดรถหรือรุ่นครับ  พอดีจองแล้ว CITY ครับ จะได้ซื้อเพิ่มเลย
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Satanic za'

ของฟอร์ดก็มีให้ซื้อเหมือนกันครับ

แต่ผมไม่ได้ซื้อ เพราะผมคิดว่า อีก 3 ปีข้างหน้าอาจจะเอาไปติดพวกพลังงานทางเลือก เช่น แกส

แต่มาคิดๆดูอีกที ถึงเราติด ประกันมันก็ขาดแค่เฉพาะส่วนเครื่องใช่ไหมครับ ก็เลยคิดๆอยากจะทำเหมือนกัน เพราะกลัวว่าไอที่มันพังจะเป็นเกียร์เนี่ยสิ

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member

ซื้อได้ที่ไหนครับ  แล้วคิดราคายังไงครับ  คิดตามขนาดรถหรือรุ่นครับ  พอดีจองแล้ว CITY ครับ จะได้ซื้อเพิ่มเลย

ติดต่อได้ที่ศูนย์ฮอนด้าทั่วประเทศเลยครับ ได้ทุกศูนย์ โดนต้องเป็นรถใหม่ไม่เกิน  เดือนครับ
ราคาเป็นดังนี้

City           8025
Jazz           8560
CIVIC 1.8   12840
CIVIC 2.0   13910
Freed         12840
CRV 2.0      14980
CRV 2.4      16050
Accord 2.0   16050
Accord 2.4   17120
Accord 3.5   19260

ครับตามนี้เลย

ส่วนเรื่องแก็สของ dimension จำไม่ได้ว่ายี่ห้ออะไรครับ แต่ติดอู่ที่เป็นลูกศิษย์ของพ่อผมครับ
อย่างดี ราคา แพงพอควร อ้อ ลืมบอกไปว่่าเป็น LPG ครับ

เมื่อคิดเป็นต่อกิโลแล้ว ประมาณ 1.0-1.2 บาทต่อกิโลครับ
ถ้าเป็นน้ำมันก็ประมาณ 3 บาทต่อโลครับ

โดยติดมาตั้งแต่ประมาณ แสนโลครับ  ตอนนี้วิ่งไปแล้ว 170000 ครับ
มีปัญหาเรื่องเดียว คือ ปั้มติ๊กพังจ้า เปลี่ยนเป็นของมือสองไป 700 บาท
เพราะเปลี่ยนรู้สึกว่าหลายพันอะครับ เลยไปหาตามเซียนกง ก็ใช้ได้ครับ

ส่วนเรื่อง CRV เกียร์หอนไหม วิ่งไปแค่ 100 โล ยังไม่เจอครับ คือ เพิ่งรับรถเมื่อวันที่ 18 หรืิอ
เมื่อวานเองครับ

มีไรถามได้อีกจ้า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมว่าการที่ให้ลูกค้าเพิ่มเงินเพื่อซื้อการรับประกันตัวรถเพิ่มนี่ผมว่าเป็นทางเลือกให้กับลูกค้าดีนะครับ
ถ้าลูกค้าเกิดต้องการความมั่นใจในตัวรถมากขึ้น โดยสามารถยอมรับการประกันเพิ่มเติมได้ ก็เป็นสิทธิ์ของลูกค้าเองที่จะตัดสินใจว่าจะควรซื้อหรือไม่
บางยี่ห้อ มัดมือชกให้มาตั้งแต่ออกรถเลย เหมือนจะดี แต่ต้องให้เข้า 0 เช็คระยะถี่ขึ้น ก็ทำให้ลูกค้าเสียเปรียบอยู่เหมือนกัน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
มิตซู รับประกัน 5 ปี 150,000 กม ไม่เสียตังค์เพื่มครับ
นี้เป็นข้อดีข้อหนึ่งของมิตซูครับ

ออฟไลน์ pzychox

• Newbie
  • *

ก็ทำไปแล้ว เพื่อนๆว่าดีไหมครับ

ป.ล. ใครสนใจ รีวิว CRV บ้าง เผื่อจะลองทำดู
แล้วก็มี Tiida Latio Minor ตัวท็อป
CIVIC Dimension เปลี่ยนสี เปลี่ยน สปริง ใส่ชุดแต่ง และติดแก็ส

ถ้าเพื่อนๆสนใจ จะลองทำดูครับ

ขอบคุณครับ

สนใจรีวิว crv 2.0 มากๆเลยครับ
นึกแล้วก็ขำตัวเองเริ่มจาก new mazda3 > cruze diesel > ไหงมาจบที่ crv 2.0s เฉยเลย 55+ (จองไปแล้วด้วย)

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับรีวิวครับ