ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ Jimmy ครับ..! ไอ้ "รถกระบะเชฟฯ" ใหม่........................................  (อ่าน 6708 ครั้ง)

ออฟไลน์ starter v2

• Newbie
  • *
คุณJimmy ครับ รถกระบะเชฟฯ ที่กำลังจะเปิดตัวในบ้านเรา จากที่คุณJimmy เคยเปรยๆ ไว้ว่าจะเป็นเครื่อง 2.5L , 2.8L ใช้ระบบอัดอากาศแบบซุปเปอร์ชาร์ต
ไม่ทราบว่าตอนนี้ เป็นที่แน่นอนแล้ว รึยังครับ

ผมพอทราบๆ มาว่า รถอเนกประสงค์ 7 ที่นั่ง ที่ใช้พื้นฐานเดียวกันกับกระบะใหม่เชฟฯ จะใช้ชื่อว่า "GrandBlazer"

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: คุณ Jimmy ครับ..! ไอ้ "รถกระบะเชฟฯ" ใหม่........................................
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 15:14:40 »
ชอบชื่อจัง เป็นชื่อที่ดีครับ ต่อยอดจากชื่อ Blazer เดิมด้วย

ทุกอย่าง ก็เป็นไปตามที่ผมเขียนในบทความนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Re: คุณ Jimmy ครับ..! ไอ้ "รถกระบะเชฟฯ" ใหม่........................................
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 15:47:23 »
ถ้ามีเครื่องเป็นไปตามนี้ แสดงว่าใช้เครื่องใหม่
ขอแรงๆ ประหยัดๆ ปล่อยไอเสียน้อยๆ หน่อยนะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ starter v2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 16:05:24 »
ถ้าเป็น "ระบบอัดอากาศแบบซูปเปอร์ชาร์ต" จริง.......!

คงจะมีแต่...... "รถขนกุ้งเป็นๆ เท่านั้น" ที่จะใช้กัน เพราะผมอยู่

แถวพระราม2 เห็นรถกระบะที่ติดซูปเปอร์ชาร์ต(ไว้บนท้ายกระบะ)กันเยอะ

อิ........อิ

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 16:14:20 »
"ระบบอัดอากาศแบบซูปเปอร์ชาร์ต"

อยากรู้จังเหยีบปุปมันจะหลังติดเบาะเลยมัยนะ ไอ้ระบบนี้

อ่านๆดูทำงานตีนต้นดีนี่น่า :o

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 17:27:47 »
ชาร์จ - อัด ประจุ
ชาร์ต - แผนภูมิ

นิดๆ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 20:30:08 »
ได้ข่าวว่าเชฟจะเอา "โครง" ปิกอัพใหม่มาโชว์ในงาน Motor Show นี้นะ

ไม่คอนเฟิร์ม แต่ได้ยินมาจากวงใน  ;D
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ plus

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 22:31:39 »
ในงาน รถที่จะถึงนี้อาจเปิดตัวคับ     

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 22:37:44 »
แบบนี้รอลองกันเลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ ArmChair

• Jr. Member
  • **
    • www.engtest.net
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 22:39:07 »
เอ แต่ตอนนี้ เค้าก็เปลี่ยนแบบใหม่อยู่หน่า มีติดสติ๊กเกอร์ติดคาดตัวรถสีขาว เหมือนตัวเพ้น อะไรสักอย่างผมไม่แน่ใจ เห็นในหนังสือพิมพ์
KNOW YOUR LIMIT!!!