ผู้เขียน หัวข้อ: // Preview อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง Honda City 1.0 TURBO RS CVT : 739,000 บ. //  (อ่าน 11506 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Preview ผลทดสอบ อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง Honda City 1.0 TURBO RS CVT
: 739,000 บาท พร้อมตารางเปรียบเทียบกับรถในกลุ่ม SubCompact ECO / B-Seg

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/preview-acce-fuel-honda-city-turbo-rs/

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ frame@kk

น่าใช้มากติดแค่เรื่องเดียวคุณภาพงานประกอบซึ่งคงแก้อะไรไม่ได้ honda แท้นี่มัน honda แท้จริงๆ

Seadog

• บุคคลทั่วไป
0-100 กับ 80-120 แรงกว่า Civic 1.8 อีกเหรอเนี่ย

ส่วนความเร็วปลาย 211 เท่ากันเลย

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
วิ่ง 110กม./ชม. ได้ขนาดนี้ ถือว่าดีมากครับ แรง ประหยัด ที่เหลือก็ขายดีอีกเช่นเคย
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Lammerison

เทียบกับ civic fc  ที่ความเร็ว 110,120 รอบเครื่องเป็นยังไงครับ ผมนึกถึงรถใหญ่กว่า รอบเครื่องต่ำกว่า

ออฟไลน์ tnp_super

อัตราเร่งเร็วกว่า ecoboost อีกเหรอเนี่ย

ออฟไลน์ mamaman

Eco​ Car​ ชัดๆ​
รอ​ชมอัลเมร่า​ หวังว่า​คงอยู่กลุ่มเดียวกัน

น​รา​จะทดสอบ​ เกียร​ S.ให้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ AkE

อัตราเร่งและความแรงไม่ใช่ปัญหาของเครื่องรุ่นนี้ กินน้ำมันถือว่าโอเค กินกว่าalmera 2Km/l กว่า

(ขี้เกียจเอาที่almera ไมล์เพี้ยนมากมายมาคำนวณ) ผมซื้อให้ญาติมาคันนึง RS ก้ดีนะครับโอเคหมด

ผมไม่ชอบตรงดีไซน์ภายในแถวคอนโซลหน้าและเบาะคนขับมันโย่งๆ ไป ขับละสูงๆ แต่เบาะหลังนั่งสบายดี

ครับ

ออฟไลน์ SM.

ปัจจุบัน เครื่อง เกียร์ ของ Honda ผมว่าดีจริงๆ

เรื่องการประกอบ กับ วัสดุ อยากให้ปรับปรุงก่อนเลย

ออฟไลน์ Staples

Yaris เครื่องใหม่ไม่เทสเหรอครับ

ออฟไลน์ Kendow

City GN 1.0T RS
0-100 km/h 10.44s
80-120 km/h 7.41s
Top speed 211 km/h
มาตรวัด 100 km/h GPS 96.5 km/h
อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง 19.66 km/l

Civic FC 1.8 EL
0-100 km/h 10.53s
80-120 km/h 8.30s
Top speed 211 km/h
มาตรวัด 100 km/h GPS 95 km/h
อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง 16.76 km/l

ยอมใจแล้วครับ เครื่อง เกียร์ฮอนด้า ประสิทธิภาพเขาของจริง แต่ซีตี้คันจริงผมว่าดูแปลกๆ ดูโบราณยังไงก็ไม่รู้ ถ้าให้ซื้อคงรอแจ๊สดีกว่า รอเครื่องไฮบริดด้วย เห็นว่าแซ่บกว่า 1.0T อีก

อ้อ City GN มีคานกันกระแทกหลังมาให้แล้วนะครับ ปรบมือสิ รออะไร 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2020, 16:39:30 โดย Kendow »
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ turbo lover

แรงขนาดนี้d segment2.4-2.5หนีไม่ออกเลยนะครับ

ออฟไลน์ Smith686

Re: // Preview อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือ739,000 บ. //
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 04, 2020, 16:41:05 »
Nissan Almera 1.0 TURBO VL

อัตราเร่ง 0-100 km/h ทำได้เฉลี่ย 11.32 วินาที

อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง ทำได้เฉลี่ย 21.99 km/l

Honda City 1.0 TURBO RS 

อัตราเร่ง 0-100 km/h ทำได้เฉลี่ย 10.44 วินาที

อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง ทำได้เฉลี่ย 19.66 km/l

Mazda 2  1.3  5Dr

อัตราเร่ง 0-100 km/h ทำได้เฉลี่ย 14.64 วินาที

อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง ทำได้เฉลี่ย 24.65 km/l
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2020, 17:00:58 โดย Smith686 »

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ถ้าห่วงเรื่องไมล์เพี้ยนทำให้ค่าเฉลี่ยออกมาดีเกิน
ที่ HLM เทสต์ก็ดูเป็นระยะทางขับที่พอๆกันได้ อันนึง 4.27 อันนึง 4.72 ลิตร
ประมาณ ต่างกันแถวๆครึ่งลิตรต่อ 100 km

แล้วแต่คนจะตีความกันหละครับ
ส่วนตัวก็มองว่าแม้จะตัดเรื่องไมล์เพี้ยนออกไป Almera ก็ทำได้ค่อนข้างดีกว่าเรื่องความประหยัด

-----------

Almera :
ระยะทางบน Trip Meter A 93.9 กิโลเมตร
เติมน้ำมันเบนซิน 95 Techron แบบไม่เขย่ารถ 4.27 liter

City :
ระยะทางบน Trip Meter A 92.8 กิโลเมตร
เติมน้ำมันเบนซิน 95 Techron แบบไม่เขย่ารถ 4.72 liter

** ตอบเสร็จพึ่งนึกได้ว่าผมควรไปตอบในกระทู้ Almera จะดีกว่านะเนี่ย  :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2020, 16:57:46 โดย punn »
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

อัตราเร่งเร็วกว่า ecoboost อีกเหรอเนี่ย

ล้อกับยางเล็กกว่ายังเร็วกว่า 0.11 เองนะครับ 😉 แล้วอ้างอิงจาก 4 ประตู​ กับ 5 ประตู​ด้วย  😉😉  เจอกันจริงมาเลยหนีไม่ออกแน่นอน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออนไลน์ lonely

Honda = เด่นด้านเครื่องยนต์จริงๆ แรง & ประหยัด
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ Sakutaro

รถรุ่นใหม่ๆนี่ กำลังเครื่องเหลือกินใช้หากเป็นคนทั่วไป
แต่ผมยังหวังนะ ให้วัดอัตราเร่งผ่าน gps แม่นๆสักเครื่อง
อันดับคงเปลี่ยนกันหลายคัน :)

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
อยากรู้ City VS Almera เวอร์ชั่นใส่ยางดีๆ มาแล้วทั้งคู่จังเลย

ปวดหัวกะยางติดรถ Almera แต๊ๆ  :-\
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เรื่องเครื่อง สุดแล้วล่ะครับ ราวกับ 1.8 NA มาวางใน Body B จริงๆ

เหลือเรื่องออพชั่นกับความไร้กังวลต่อปัญหา​สนิมเพียงเท่านั้น
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

PKS8

Honda นี่ลายเซนต์ชัดเจนมากทั้งเครื่องและเกียร์ที่โดดเด่นจริงๆ ส่วนช่วงล่างผมว่า ติเค้าก็ไม่ใช่เรื่องเพราะรถเค้าวางตลาดชัดเจนว่าขายทุกเพศ ทุกวัย ไม่ได้เน้นการขับขี่เหมือนอีกยี่ห้อ แต่ๆๆ พอจับใส่ช่วงล่างแต่งดีๆแล้วจบจริงๆ ขับดีกว่ารถเดิมๆที่เซ็ตช่วงล่างซิ่ง หนึบๆ มาจากโรงงาน

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
เป็นซิตี้ที่เป็นที่สุดของแจ้แล้วครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
กระทู้ติดกันสองอัน ดีคนละแบบเลยครับ ระหว่าง City กับ Almera
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ตามที่คาด

ออฟไลน์ mongolias

อัตราเร่ง + ประหยัด แถมขับดีกว่ารุ่นก่อนด้วย จะมีติ ก็รูปทรงที่ไม่ลงตัวเท่ารุ่นเดิม + หน้าจอไมล์ไม่สวย นอกนั้นพัฒนาขึ้นเยอะครับ
เครื่องเล็ก + เทอร์โบนี่ดีจริง

Turbocharger

รุ่นนี้ติดอยู่อย่างนึงคือทรงมันไม่ซิ่งเหมือนเครื่องเลย แต่งแล้วก็ดูแปลกๆ

ถ้ามาสวยๆ หน่อย ยอดฉีก Almera กว่านี้แน่ๆ 

ออฟไลน์ sedan lover

แรงขนาดนี้d segment2.4-2.5หนีไม่ออกเลยนะครับ
D seg.2.4 2.5 ยังคงหนีสบายมากครับ ไปลองขับหรือไปเปิดตารางดูสิครับ 5555
แต่2.0น่าจะโดนแล้ว