ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ วันมีทติ้ง กินข้าวกัน ของเว็บ เสาร์ 9 ตุลาคม นี้ 5 โมงเย็น ครับ //  (อ่าน 8721 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
หลังจากที่ มีสารพัดเรื่องยุ่งมากมาย จนแทบไม่ได้คุยเรื่องมีทติ้ง ที่เราจะจัดกัน
ในช่วงปลายเดอนกุมภาพันธ์ เลย

ปรากฎว่า เมื่อมานั่ง ดูตารางเวลาของ เราทุกๆคนในเว็บแล้ว โอกาสจะว่างตรงกัน
เริ่มยากขึ้น โดยเฉพาะครึ่งหลังของเดือนตุลาคมนั้น เราแทบจะยุ่งกันมาก ตารางเวลา แน่นเอี๊ยด

ก็เลยสรุปกันว่า วันที่เราจะนัดเจอกัน กับคุณผู้อ่าน คือวันเสาร์ที่ 9 ตุลาคม 2010 ที่จะถึงนี้
เวลา น่าจะ 5 โมงเย็น เป็นต้นไป

สถานที่ ร้าน รสมือแม่ ย่าน หลัง มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ ใกล้กับทางออกด้านหลัง North Park

ถ้านึกไม่ออก ขับรถผบนถนนวิภาวดีรังสิต ผ่านเลยแยกหลักสี่ ขับชิดเลนซ้ายมาเรื่อยๆ
จู่ๆ คุณจเห็น อุโมงค์ เบี่ยงซ้าย ลอดใต้ทางรถไฟ เข้าสู่โครงการ North Park
ขับตรงเข้ามา ตามทางอย่างเดียว ไม่ต้องเลี้ยวไหน ขับมาตามโค้ง และลูกระนาดอันสูงชัน และแข็งชิบเป๋ง
ตามรถคันอื่นๆ มาเรื่อยๆ จนถึงวงเวียน จะเห็นทางออกโครงการ อยู่ฝั่งซ้าย ให้เลี้ยวตาม ถึงตรงนี ชะลอรถได้แล้ว
เพราะร้านรถมือแม่ จะอยู่ฝั่งขวา ที่จอรถ จอดริมถนนได้ และมีที่จอด อยู่ ณ ลานด้านหลังร้าน น่าจะได้ราวๆ 20 กว่าคัน

รายละเอียดเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบต่อไป

มีทติ้ง ที่เราจะจัดกัน ก็ยังคงออกแนว มากินข้าวกัน ขำขำ เหมือนปีที่แล้วนั่นละครับ
เจอกัน คุยกัน มากกว่า อย่าคิดจริงจังมากมายนัก

อาหาร น่าจะเป็นบุฟเฟต์ และอาจจะมีข้าวซอย อันเป็นอาหารขึ้นชื่อของทางร้าน ไม่แพ้ สเต็ก หนะครับ

รายละเอียดเพิ่มเติม จะแจ้งให้ทราบ ในกระทู้ต่อไป

แล้วพบกันครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
กรี๊ดดดดดดดดดด..... ติดสอบ GAT PAT
น่าเสียดายอย่างถึงที่สุด
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Ruksadindan

อยากขอแสดงความเห็นว่า ถ้าการขนส่งมวลชนไปถึงง่ายจะส่งผลดีกว่านะครับ (รวมถึงท่านที่ชื่นชอบรถยนต์แต่ขับไม่ได้ด้วยเหตุอะไรก็ตาม)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ถ้ามาจากถนนวิภาวดีลงป้ายนอร์ทปาร์คที่ตรงกับ สน.ทุ่งสองห้อง แล้วต่อมอเตอร์ไซด์รับจ้างเข้ามาได้ครับ
ถ้ามาจากทางถนนประชาชื่น ลงป้ายม.ธุรกิจบัณฑิตแล้วบอกมอเตอร์ไซด์ให้เข้ามาส่งที่ร้านได้ครับ
ถ้ามาจากงามวงศ์วาน ลงป้ายชินเขต 1 ห้ามขึ้นสะพานข้ามแยกนะครับมันจะเบี่ยงเข้าซอยไม่ทัน  บอกมอไซด์เหมือนเดิม

หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่ใช้ระบบขนส่งสาธารณะ ครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
^
^
^

น้องรักษาดินแดน ครับ อ่านตามข้างบนนี้ได้เลยครับ ถ้าอยากจะมาหนะ มันไม่ยากหรอกร้านเนี้ย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ใกล้บ้านผม เข้าทางเลย ไปแน่ๆครับ

น้องๆที่ยังไม่มีรถเมล์แนะนำว่านั่งสาย 24 ไปทางคลองประปา แล้วต่อมอไซด์ไปน่าจะสะดวกกว่าไปทาง North park นะครับ

ปล. ผมว่าไปได้ตอนกลับไม่น่ากังวลหรอกนะครับ เพราะผมว่ายังไงคงมีพี่ๆ หลายๆ คนที่ยินดีไปส่งตามสะดวก เช่น ป้ายรถเมล์หน้า ม.ธุรกิจบัณฑิต เป็นต้นครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

รับทราบครับ ผมไม่ค่อยคุ้นบริเวณนั้นนึกว่าจะไม่มี ก็ขอบคุณคำแนะนำที่ทุกท่านให้มาครับ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
อยากไปครับ แต่ติด ถือศีลกินเจอ่ะ จบข่าว กำ...

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ว่างครับ อยากเจอพี่จิมมี่มากเลยครับ แล้วพบกันครับผม

ออฟไลน์ patzahut

โอว  ไม่ว่างอาทิตย์นี้พอดี   อดแหง๋มๆ :'( :'( :'(

ออฟไลน์ MoLee

ไปด้วยครับ รอดูรายละเอียดเพิ่มครับ   :)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
รายละเอียดร้านรสมือแม่ครับ
http://www.edtguide.com/RotMueMae_496936

แต่แผนที่ในนี้ผมไม่แน่ใจว่าถูกหรือเปล่า ..จำง่ายๆครับ

มาจากวิภา.. เลี้ยวซ้ายเข้าทางไป Northpark ลงอุโมงค์แล้ววิ่งไปตามทางหลัก เจอวงเวียน ให้เฉออกซ้าย มองขวาไว้จะเห็น
มาจากประชาชื่น ถามทางชาวบ้านหา เออร์เบิ้นสแควร์ แล้วเลี้ยวข้ามคลองมา เออร์เบิ้นอยู่ซ้ายมือ ขับผ่านมันไป
สุดทาง เลี้ยวขวา สุดทาง เลี้ยวซ้าย ตรงอย่างเดียว ผ่านสี่แยก มองซ้ายไว้

ผมทำแผนที่คร่าวๆให้ดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2010, 20:48:34 โดย Commander Cheng »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BnN

มากันเยอะๆนะครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
จริงๆเดินทางไม่ยากครับ แต่มันอาจจะต้องต่อมอเตอร์ไซค์สำหรับท่านที่ไม่มีรถยนต์ส่วนตัว แต่ถ้านั่งแท็กซี่มาก็ไม่น่ายากครับ
สำหรับท่านที่จะเดินทางมาโดยรถโดยสารประจำทางอาจจะต้องต่อรถมอไซค์รับจ้างจากปากซอยเข้ามาครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
ฝากใจไปแทนละกันนะค้าบบบบ

ติดงานอยู่ ฮอนด้า เรซซิ่งเฟส เชียงใหม่

Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ YF-19

ขอเช็คงานก่อนนะครับ ถ้าไม่อยู่เวรก็เจอกันครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ถ้าไม่ติดครบ 100 วันญาติ จะเอาพุงไปโชว์ให้ดู  ;D ;D ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Tonaka

คิดว่าน่าจะไปได้ครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
อ่า.. ดีเลย เป็นวันหลังวันพระวันนึงด้วย ได้หยุดกลับมากรุงเทพพอดีเลย

ยังไงถ้าไม่มีอะไรติดขัดก็ได้เจอกันแน่ๆครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ !Chaps!

• Newbie
  • *
  • Live in คราม
ขอลงชื่อไปด้วยครับ พอดีเป็นสมาชิกใหม่ ถ้าพาเพื่อนที่ไม่ได้เป็น เมมเบอร์เวปไปด้วยได้ไหมครับ