ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 25 มีนาคม 2017 //  (อ่าน 5680 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
สัปดาห์สุดท้ายของ DR!VE by J!MMY ที่จะออกอากาศทาง FM 93.5
ก่อนที่สัปดาห์หน้า เสาร์ที่ 1 เมษายน จะย้ายไป FM 105.0 เวลาใหม่
14.00 - 16.00 น.

เรื่องราวของรถในประเทศสัปดาห์นี้มากันอย่างหนาแน่น เพราะเตรียม
นับถอยหลังสู่ Motor Show 2017 : 29 มีนาคม - 9 เมษายน ที่
Challenger Hall 1-3 เมืองทองธานี ดังนั้นรถหลากหลายรุ่นจึงทยอย
เปิดตัวกัน ไม่ว่าจะเป็น BMW M760Li xDrive / 740Le Plug-in
320d M Performance, Volvo เตรียมเปิดตัว V90 D4 Inscription
และ การกลับมาของ Audi Thailand โดยผู้จำหน่ายรายใหม่ Meister
Technik กับ #AudiRebirth2017 ขนทัพรถ 13 โมเดล พร้อมแผน
บริการหลังการขายเต็มรูปแบบ

ทางฟากฝั่งญี่ปุ่นก็ไม่น้อยหน้า Honda ส่ง CR-V Gen5 เข้าสู่ตลาด
ด้วยเครื่องยนต์เบนซิน 2.4 และ ดีเซล 1.6 เทอร์โบ ส่วนตลาดกระบะ
ก็มาปะทะกันระหว่าง Chevrolet Colorado High Country Storm
และ Nissan Navara Black Edition

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4689935
2. Webboard :
3. Facebook Fanpage :

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"

และ อย่าลืม สัปดาห์หน้า เสาร์ที่ 1 เมษายน รายการ DR!VE by JIMMY
จะย้ายไป FM 105.0 เวลาใหม่ 14.00 - 16.00 น.

ออฟไลน์ Alzfredz

• Full Member
  • M/T Addicted!!
มาขอรบกวนกับคำถามสั้น ๆ ครับ

พอดียังเห็น Civic EG3Dr วิ่งกันเยอะ เลยอยากรู้ครับว่าคันนี้ยังหาอะไหล่ได้อยู่ใช้ไหมครับ? แล้วถ้าเทียบกับ AE101 ด้านอะไหล่และการขับขี่เป็นยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ
Life didn't promise to be wonderful. So, we have to make it wonderful with our hands!!

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Sr. Member
  • Excimo G
รถเก๋ง Audi ตัว TDI จะมีโอกาสมาก/น้อยทีมาทำตลาดในไทยครับ
ตอนนี้ทีบ้านใช้ 520d E60 แล้วอยากเปลี่ยนมาใช้ยี่ห้อนี้ครับ ตอนนี้สนใจ A6 ตัวล่าสุดครับ
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

2001 Nissan Cefiro 2.0 ExecutiveV6 (A33)
2004 Toyota Estima Hybrid (AHR30)
2014 Nissan Teana 2.0 XL (L33)
2017 Honda HR-V 1.8 E (RU3)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อยากให้พี่จิมมี่ช่วยเปรียบเทียบในมุมมองพี่ระหว่าง Nissan Note และ Mazda 2 1.3 ข้อดีข้อเสียต่างๆ ให้หน่อยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ No Trespassing

ผมตัดสินใจจอง City SV ตัว MC ไว้ครับ (จากเดิมที่เลือกระหว่าง NP300 กับ Revo)

สอบถามถึง

- ข้อเสียของรถรุ่นนี้ครับว่ามีส่วนไหนต้องควรระวัง และ ดูแลพิเศษไหมครับ

- เมื่อเทียบกับ B-Seg เจ้าอื่นในตลาด คุณจิมมีความคิดเห็นอย่างไรบ้าง

ส่วนตัวขับรถแค่ขับไปกลับที่ทำงานวันละ 40 กม. (สุวรรณภูมิ) ต่างจังหวัดเอา G9 ออกแทน หรือถ้าต้องไปไกลๆ จะนั่งเครื่องแล้วเช่ารถขับที่ปลายทางเอาครับ

ปีนึงใช้รถเยอะมากกกกก ครับ ราวๆ 5000 กม. (ห้าพันกิโล)  ;D ;D เพราะต้องบินบ่อยครับ รถจอดมากกว่าวิ่ง

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2017, 16:12:23 โดย No Trespassing »

ออฟไลน์ pond 1991

พี่จิมมี่ครับ จะทำ full review volvo v90  ไหมครับ

ออฟไลน์ Hydro Pneumatic

• Newbie
  • *
แนะนำยางขนาด 185/60 R15 หน่อยครับ เน้นเกาะถนนดี ใช้งานหนัก 150-200กม.ต่อสัปดาห์ ครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

สวัสดีครับ พี่ J!MMY พี่MayT
พี่ๆมีรถที่ฝังใจในวัยเด็กไหมครับ แบบว่าเห็นตอนเด็กๆแล้วชอบมาก ถ้ามีโอกาส และกำลังทรัพย์ จะต้องกลับไปหาซื้อมาขับ หรือเอามาเก็บสะสมให้ได้
เป็นรุ่นไหนกันบ้างครับ

และ
ขอให้ประสบความสำเร็จกับคลื่นใหม่ครับ จะติดตามไปฟังให้ได้ครับ

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

อยากสอบถามเป็นความรู้ครับว่าระหว่างเครื่องดีเซลและเบนซินในพิกัดตัวถังและแรงม้าใกล้เคียงกันอย่างเช่น cx-5 2.5&2.2 อยากทราบว่าเวลาขับระยะทางไกลๆออกต่างจังหวัดหลายร้อยกิโล อย่างไหนจะผ่อนคลาย มีความล้าสะสมน้อยกว่า ดีเซลจะเครียดกว่าเพราะต้องเค้นพละกำลังมากกว่าหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ lorenzo

ราคาไม่เกิน 8 แสน รถคันไหนเปิดแอร์แล้ววิ่งฝ่าควันไฟข้างทางแล้วไม่มีกลิ่นควันรอดเข้ามาในห้องโดยสารเลยมีมั้ยครับ ทุกวันนี้ต้องปิดแอร์ก่อนฝ่าควันไฟ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
สวัสดีครับพี่ๆ ทั้ง 2 คน  :D

ตอนนี้ที่บ้านเปลี่ยนใจจาก BRV มาเป็น HRV แล้ว อยากถามว่าถ้าจะซื้อ HRV ตอนนี้ ยังมีอะไรให้น่าห่วงอีกมั้ยครับ ดูตัว E Limited ไว้ครับ ขอบคุณครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ 9666_KK

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับขอสอบถามเรื่องงานเปิดตัวรถรุ่นใหม่หรือรอบสื่อมวลชน
หากคนทั่วไปอยากเข้าไปชมหรือเข้าร่วมงาน จะทำได้หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ deathsheep

รหัส 35 40 บนชื่อรุ่นของ AUDI มันสื่อถึงอะไรไหมครับ 

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Eclipse Cross จะมาไทยไหมครับ