ผู้เขียน หัวข้อ: ขอประนามพวกชนแล้วนี้  (อ่าน 6506 ครั้ง)

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
ขอประนามพวกชนแล้วนี้
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 11:32:05 »
เมื่อวาน (22 ก.พ.) กำลังขับรถพาแฟนไปส่งที่พักในซอยอ่อนนุชครับ ผมใช้เส้นทางพระราม 4 ระหว่างที่กำลังจะเลี้ยวขวาบริเวณสามแยกพระขโนง (ไม่แน่ใจชื่อ) โดยที่ผมอยู่เลนที่ติดกับเลนขวาสุด ซึ่งตามทิศทางแล้ว เมื่อเข้าถนนสุขุมวิท ผมต้องอยู่เลนกลาง แต่เผอิญมีรถกระบะคันนึง ซึ่งดูจากตำแหน่งของเขาแล้ว เขาอยู่เลนขวาสุด แต่ขณะที่กำลังจะเลี้ยว เขาพยามที่จะตัดเข้ามาอยู่เลนกลาง ซึ่งผมก็เห็น แต่ผมคิดว่าเขาจะรอให้ผมไปก่อน แล้วค่อยเข้า แต่เปล่าครับ เขาพยามจะเบียดแทรก และแล้วก็มาแถกับประตูหลังด้านขวาของรถผม

ผมเปิดไฟฉุกเฉิน เพื่อจะลงไปคุย แต่จังหวะที่กำลังปลดเข็มขัดนิรภัย พวกหมุนพวงมาลัยขวาเข้าเลนขวาแล้วเร่งเครื่องหนีไปหน้าตาเฉย ผมตั้งสติได้ ก็ตามไป ผมคิดแล้วว่าอีแบบนี้หนีแน่นอน จึงเข้าประชิดด้านหลัง ให้แฟนจดทะเบียนรถ จดยี่ห้อ สีรถ และลักษณะของรถได้อย่างครบถ้วน พอมีจังหวะผมจึงออกซ้ายแล้วเร่งเครื่องไปตีคู่ เพื่อส่งสัญญาณว่าคุณชนรถผมนะ ผมพบว่าคนขับเป็นผู้หญิงวัยใกล้เกษียณ คนนั่งข้างๆก็เป็นหญิงวัยเดียวกัน ผมพยามบีบแตรเพื่อบอก แต่ก็เปล่าประโยชน์ แกไม่มองหน้าผมด้วยซ้ำ ยังคงตั้งหน้าตั้งตาขับตรงต่อไป ผมจึงเร่งเครื่องแล้วปาดหน้าหวังว่าจะให้หยุด แต่อีกใจก็คิดว่าถ้าทำแบบนั้นแล้วกลับจะเป็นเราผิดไปด้วยหรือป่าว อีกอย่างนึง ผมก็กลัวแฟนจะตกใจ ก็เลยเปลี่ยนใจไปกดแจ้ง 191 พอจนท.รับเรื่องเสร็จ ก็ไปส่งแฟนแล้วรีบไปแจ้งความที่สน.คลองตัน

สำหรับความเสียหายของรถผมนั้น ตัวถังไม่ได้บุบอะไร แต่เป็นรอยขูดยาวสุดขอบประตูหลังทั้งบาน ลักษณะเหมือนเส้นบรรทัดในสมุด

ขอประนามเลยแล้วกัน อยากจะถามยายคนนั้นหน่อยว่าคิดอะไรอยู่ ก็รู้ว่ามันเข้าไม่ได้ยังจะแถเข้ามาอีก แถมหนีอีกตะหาก ใบขับขี่ซื้อมาหรือป่าวก็ไม่รู้ ผมอยากจะขับรถตามไปจนสุดทางแล้วหาเรื่องด้วยซ้ำ เพราะตอนนั้นของขึ้นสุดๆ แต่ก็อย่างที่ว่า กลัวแฟนจะตกใจ ก็เลยเลือกใช้ช่องทางกฎหมายดีกว่า ก็หวังว่าทางจนท.ตำรวจจะช่วยดำเนินการให้ผมได้เจอกับยายคนนี้โดยเร็ว อย่างน้อยก็ให้แฟนผมด่าหรือตบซักฉาดก็ยังดี  ;D อ้อ..ขอค่าซ่อมรถผมด้วยนะ (รถผมประกันชั้น3)  ;D

Phongrapee

Re: ขอประนามพวกชนแล้วนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 11:34:58 »
ไหนๆก็ประนามแล้ว เป็นกระบะอีซูซุ สีทอง ลักษณะเหมือนต่อหลังคาไฟเบอร์ หมายเลขทะเบียน ณท 8954 กรุงเทพมหานคร (ป้ายขาวอักษรเขียว) คนขับเป็นยายแก่ๆวัยใกล้เกษียณ หรือเกษียณไปแล้วก็ไม่รู้ ดูจากพฤติกรรมคาดว่าสามีคงพากิ๊กเด็กมานอนด้วยที่บ้าน แกเลยออกมาพากิ๊กเพศเดียวกัน วัยใกล้กันกำลังจะกลับไปเย้ยสามี

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 11:42:54 »
วัยนั้น คงยังเป็นใบขับขี่ตลอดชีพอยู่มั้งครับ สงสัยไม่ค่อยได้ขับเอิ๊ก

่ยังไงได้ผลยังไง มาอัพเดทให้ฟังด้วยละกันครับ

ออฟไลน์ Mosex

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 12:18:11 »
แต่ขอชื่นชมที่ยังมีสติอยู่ครับ   ไม่ได้ตามไปชน หรือตัดหน้าหาเรื่องเพื่อให้เค้าจอด  ไม่งั้นเรื่องยาวแน่ครับ

ชื่ชมที่ทำสิ่งที่ถูกต้องครับ ให้กฏหมายจัดการดีกว่าครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 13:36:52 »
เดี๋ยวตำรวจเขาก็ส่งหมายเรียกไปตามตัวให้เองแหล่ะครับ ใจเย็นๆ เรื่องแค่นี้เอง

ออฟไลน์ Jose Padilla

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 13:44:41 »
ผมเคยเจอกับตัวเอง 2 ครั้งครับ
- ครั้งหนึ่งเคยขับตามไปจนรถติดไปแดง พอไปคุยด้วยพี่แกไม่ยอม สุดท้ายจะมาต่อยเราด้วย  >:(
- อีกครั้งเคยโดนรถของหนังสือพิมพ์แห่งหนึ่งไหลมาชน พี่แกก็ขับหนีครับ ก็ใช้วิธีถ่ายรูปรถแล้วเอาไปแจ้งความแทนครับ -> แต่สุดท้ายก็แค่นั้นเพราะตำรวจก็ไม่ได้ทำอะไรต่อให้ ผลัดวันไปเรื่อยๆ  :-\ (รถผมไม่ได้ทำประกันชั้นหนึ่งเลยต้องตามเอง)

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 13:57:14 »
มาให้กำลังใจ จขกท ยังไงซ่อมเสร็จก็ขอให้รถกลับมาดีเหมือนเดิมละกัน

ผมก็เคยเจอคนขับไม่มีมารยาทเหมือนกัน เป็นผู้หญิงวัยรุ่น ช่วงเกิดเหตุเป็นตอนเช้าก่อนมาทำงาน ผมขับรถกำลังจะขึ้นทางด่วนตรงพระราม 2 ก่อนจ่ายตังค์ ผมอยู่ในเลนเข้าแถวอยู่ตามปกติ สักพักมี vios สีดำ ขับมาจากข้างหลังอย่างรีบๆ พยายามจะแทรกผม แต่ผมก็ไม่ยอมนะ เพราะรอตั้งนานแล้วรถก็ติดมาก vios ขับปาดเข้ามาเลยไม่สนใจผม กระจกข้างขวา vios ขูดกระจากข้างซ้ายรถผมเลย กระจกข้าง vios พับไปเลย เป็นรอยทั้ง 2 คัน คนขับ vios เปิดกระจกทำหน้าบูดๆ โกรธๆ ให้ผม ผมยังใจเย็นอุตสาห์ถามว่า รถคุณเป็นอะไรมากมัย (ทั้งๆ ที่ผมก็เห็นอยู่ ว่าไม่เป็นไรมาก) คุณผู้หญิงก็ไม่ได้ตอบอะไร ปิดกระจก แล้วก็ขับตามหลังผมอีก 2 คัน จบข่าว

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 14:00:42 »
น่าจะขับตามไปเรื่อยๆนะครับ จนกว่าจะถึงบ้านนะแหละ

หลังจากนั้นก็จัดเต็ม  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

Phongrapee

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 14:15:33 »
ผมเองก็กลัวเหมือนกันครับว่าตำรวจจะไม่ทำอะไร แต่ก็อยากคิดในทางที่ดีว่า ตอนที่ไปแจ้งความ สารวัตรเวรก็เอาใจใส่กับปัญหาของผมเป็นอย่างดี รวมถึงพี่สิบเวรด้วย แต่รถผมก็ประกันชั้น 3 ไม่รู้จะเป็นยังไงต่อ

ออฟไลน์ cu2nite

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 14:21:57 »
อย่าไปคาดหวังอะไรกับตำรวจไทยมากนะครับ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 14:49:35 »
ส่วนใหญ่ไม่เคยเจอชนแล้วหนี เจอแต่ เสียบกันจะๆ ผมต่อคิวมานานกว่าจะได้เข้าสายสาม พี่เล่นเสียบกันหัวชนหัว ก็เลยเอากระจกไปบัง มันเข้าไม่ได้แล้วแถมยังบีบแตรด่าอีก เลยคิดว่าถ้ามีเรื่องก็จะเอาแผลตรงที่เคยชนมอไซค์ไปชนซะจะได้เครมไปแบบไม่เสียเงินซักบาทเลย ดันเจือกไม่ชนมันหน้าด้านไปเสียบข้างหน้าต่อ เซงพวกมีแต่สมองแต่ใช้ไม่เป็น
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 15:11:58 »
นี่ถ้าเจอคนจริงจะสะกดรอยตามไปให้ถึงบ้าน แต่ไม่ทำอะไร ค่อยพาพวกไปจัดหนัก ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 15:44:30 »
ดีแล้วครับที่ใช้กฎหมายเป็นตัวจัดการ
ถึงแม้ว่าอาจจะมีโอกาสที่เรื่องไม่เดินพอสมควร แต่เราก็ควรทำตัวเป็นพระเอกครับ ไม่ใช่ผู้ร้าย
อย่างน้อยก็ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของกฎหมายและกฎแห่งกรรมดีกว่า

ขอให้เรื่องราวร้ายๆ ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 22:08:51 »
หวังว่าตำรวจจะช่วยทำอะไรได้บ้างก็พอครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 22:21:18 »
บอกทะเบียนตามได้ครับ เคยแล้ว :)
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 22:52:57 »
ลองแจ้ง จราจร ตราเพชรดูครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 22:56:00 »
เป็นกำลังใจให้ครับ

ผมก็เคยโดนแต่เป็นมอเตอร์ไซชน ไม่มีป้ายทะเบียนอีก เศร้าเรย
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 23:11:20 »
ขอชื่นชมที่แจ้งตำรวจ ไม่ไปลุยเอง แบบนี้สิลูกผู้ชายตัวจริง

update ยังไงมารายงานด้วยนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Zardus

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 17:51:03 »
กรณีพี่ชายผมคงออกแนวโหดร้าย
โดนปาดหน้า ไฟแตก กันชนเสียหายครับ
พี่แกก็จอด พอลงมาได้มันบอกว่าจะไปเอาของที่รถก่อน
พอขึ้นรถมันขับหนีเลย หน้าด้านมากกกกกกกกกกกก

พี่ชายผมเลยตามไป ปาดให้จอด มันก็ไปต่อไม่ได้
พี่ผมเลยเดินลงมาพร้อม "เหล็ก7"
ฟาดเต็มๆที่กระจกด้านคนขับแตกกระจาย
แล้ว กระชากคอเสื้อลงจากรถ ถามว่าหนีทำไม เรียกประกันมา

และประกันก็มา
สรุป.... บังคับให้มันบอกว่า โดนหินกระเด็นใส่ตอนชนครับ
ประกันมึนมาก แต่ก็ผ่านไปได้

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ใจเย็นรึจะสู้เหล็ก7  ;D
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

Phongrapee

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 08:04:29 »
ตอนนี้เหตุการณ์จบลงด้วยดีครับ ตำรวจเรียกคู่กรณีกับผมไปคุยกันที่โรงพัก ผลการเจรจาสรุปว่า ผมจะได้ค่าซ่อมสีและตัวถัง (กำลังตีราคา) โดยผมเป็นฝ่ายเลือกอู่ซ่อมเอง (ผมกลัวอู่ของประกันจะมีลูกไม้อะไร) แล้วก็ได้ค่าแท็กซี่ระหว่างที่ผมไม่มีรถใช้อีก 10 วัน 5000 บาท ทำเป็นเอกสารลายลักษณ์อักษรเรียบร้อย ขอบพระคุณตำรวจสน.คลองตันที่ไม่ปล่อยให้เรื่องเงียบไปครับ

แต่ยายคนนั้นเกือบโดนแฟนผมตบเหมือนกันนะ เพราะขนาดอยู่โรงพักยังพูดจาสุนัขๆอีก ดีที่ห้ามไว้ทัน