ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นี้อยากรวบรวมคนที่กำลังจะจบ ม.6  (อ่าน 16875 ครั้ง)

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
กระทู้นี้อยากรวบรวมคนที่กำลังจะจบ ม.6
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 23:34:53 »
หลังจากที่เข้ามาอยู่ในเว็บนี้อยู่นาน เล่นไปเล่นมาก็เห็นว่าทีคนรุ่นราวคราวเดียวกันอยู่พอสมควร
แต่ไม่ได้สำรวจดูเลยว่ามีกันเยอะมั้ย ผมเลยอยากจะใช้กระทู้นี้เป็นที่รวบรวมแล้วทำความรู้จักเลยละกันนะครับ

แล้วก็อยากรู้ว่ามีใครติดที่ไหนแล้วบ้าง เผื่อติดที่เดียวกันจะได้ทำความรู้จักกันยาวเลย

งั้นผมเเนะนำตัวก่อนเลยละกันนะครับ

ผม เฟรม รัฐกูล นะครับ  อยู่ขอนแก่น  รร.ขอนแก่นววิทยายน  จะจบรุ่น113
ติดคณะวิศวกรรมศาตร์ สาขาวัดคุม ลาดกระบัง

พี่จิมครับขออนุญาติใช้พื้นที่หน่อยนะครับ ^_^

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
Re: กระทู้นี้อยากรวบรวมคนที่กำลังจะจบ ม.6
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 00:22:30 »
คนแรกเลยละกัน โพสดึกนะครับเนี่ย ส่วนผมโรงเรียนหยุดครับ

ชื่อ ตาม login หละครับ สารสาสน์วิเทศรุ่น 7

ตอนนี้ก็ติดคณะ it ที่ tni แล้วครับ แต่ขอคิดอีกที

น่าใจหายเนอะ ม.6 มันเหลืออีกไม่กี่วันแล้ว........
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

Re: กระทู้นี้อยากรวบรวมคนที่กำลังจะจบ ม.6
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 00:32:00 »
ยังอยากกลับใช้ชีวิตม.ปลาย  อีก  จัง

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 00:40:38 »
ดีครับ
เนมครับ นอกจากจะรุ่นราวคราวเดียวกันแล้ว ยังอยู่ จ.ใกล้กันกับเฟรมอีก
อยู่ จ.เลย ครับ เลยพิทยาคม รุ่น 38 อาทิตย์หน้าก็จะสอบ Final แล้ว (ยังไม่พร้อมเลย)
ถามว่า รู้สึกยังไงกับการที่จะต้องเปลี่ยนตัวเองเข้าการใช้ชีวิตที่สามารถเรียกได้ว่า "ผู้ใหญ่" แบบเต็มปากเต็มคำ
ก็ยอมรับนะว่าค่อนข้างเสียดายเวลาที่ได้ใช้ชีวิตในแบบเด็กวัยรุ่น เพราะตัวเองก็รู้สึกว่า ยังใช้เวลาไม่คุ้มค่าเลยกับชีวิตช่วงนี้
เพื่อนออกไปเที่ยวกันหรอ เหอๆๆ เราก็นั่งอยู่บ้าน ไม่หน้า TV ก็หน้าคอม
เพื่อนนั่งทำงานมอบหมายจากครูหรอ เหอๆๆ เราก็นั่งเล่นเกม หรือไม่ก็เล่นเน็ต หน้ามือถือ
เพื่อนอ่านหนังสือสอบหรอ เหอๆๆ เราก็อ่านการ์ตูนขายหัวเราะของเราไป
เพื่อนไปติวหนังสือหรอ เหอๆๆ เราก็นั่งจับกลุ่มเล่นกับเพื่อนคนอื่นไป
สรุปแล้ว ชีวิตนี้เคยทำอะไรจริงจังกับเขาบ้างมั้ย??? ไม่เคยครับ หุหุหุ ขี้เกียจเป็นนิสัยเลย
ตอนนี้ก็เหลือเวลาที่จะต้องใช้ชีวิตแบบนี้อีกเพียงแค่อาทิตย์เดียว หนังสือสอบ Final และ O-NET อ่านหรือยัง? งานเคลียร์หมดหรือยัง? คำตอบคือ ยัง
แล้วตอนนี้ก็มีเรื่องราวทั้งหลายต่างๆ ทั้งเรื่องตัวเราเองหรือคนรอบข้างเข้ามาเป็นมรสุมชีวิตเลยก็ว่าได้
เลยไม่รู้ว่าจะผ่านพ้นช่วงเวลาเปลี่ยนเหล่านี้ไปได้อย่างไร แต่เอาเหอะ ชีวิตไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไปหล่ะว้า 555+

ส่วนเรื่องอนาคต ติด 3 ที่ครับ ตอนนี้ตัดสินใจแล้วว่าเลือก วิศวะฯยานยนต์ ม.เทคโนโลยีสุรนารี
2 ที่อื่นๆ คือ วิศวะฯ ม.มหาสารคาม และ วิทย์ฯ คณิตประยุกต์ ม.ขอนแก่น
วิศวะฯ ม.มาหาสารคาม อันนี้รายงานตัวก่อนเพื่อนเลย ไวมากๆ เลยขอสละสิทธิ์แล้วกัน รอลุ้นเอาข้างหน้า
อันที่จริงแล้วลองมาสำรวจดูตัวเองแล้ว เราเป็นคนที่ไม่น่าจะเหมาะกับวิศวะนะ ทั้งหน่วยก้านเหยาะๆ แหยะๆ อ้วนก็อ้วน ดำก็ดำ เตี้ยก็เตี้ย
มือก็อ่อนปวกเปียก จะไปไขประแจอะไรกะเขาได้มั้ยก็ไม่รู้ แถมเรื่องขับรถนะ โอ้ย เอาดีกะเขาไม่ได้หรอก (เอ่ออ ด่าตัวเองได้ขนาดนี้เลยหรอ)
แต่ที่ตัดสินใจเลือกวิศวะฯยานยนต์ ก็มีแค่เหตุผลเดียวนี่แหละที่คิดว่า เราเลือกในสิ่งที่เราควรเลือกแล้ว คือ "ชอบรถยนต์" แค่นี้แหละครับ
ทั้งๆ ที่ วิทย์ฯ คณิตประยุกต์ มันเป็นอะไรที่ตรงความถนัดเรา แต่ไม่เลือกซะงั้น หุหุ
แต่ก็เอาเหอะ ชอบรถยนต์ เราก็เลือกไปทางรถยนต์ดีกว่า แล้วเราต้องคิดว่า เราต้องเรียนได้
เมื่อก่อนเราเป็นคนกลัวอนาคตมากๆ กลัวตั้งแต่เด็กๆ แล้วว่า วันนี้เราไม่ส่งงาน พรุ่งนี้ครูจะอ่านชื่อให้เพื่อนฟังรึเปล่านะ ยิ่งมีเพื่อนที่เป็นสายลับพ่อแม่เราอีก
กลัวว่า วันนี้เราทำของหาย พรุ่งนี้แม่รู้ แม่จะตีเรามั้ยนะ (เอ่ออ อันนี้มันเกิดจากการกระทำตัวเองทั้งนั้นเลยนี่หว่า หุหุ)
กลัวว่า พรุ่งนี้ครูจะสั่งการบ้านอะไรเพิ่มรึเปล่า กลัวว่า วันนี้ไปโรงเรียนเพื่อนจะดักตีเรารึเปล่า (ก็เพราะเป็นคนหน่วยก้านเหยาะๆ แหยะๆ นี่แหละ) ฯลฯ
คืออนาคตเป็นอะไรที่ฝังใจเรามาตั้งแต่เด็กๆ แล้วหล่ะ ว่ามันเป็นสิ่งที่น่ากลัว เพราะเราไม่รู้มาก่อน ว่ามันจะเกิดอะไรขึ้น
(เหมือนมงกุฎดอกส้มนี่แหละ ใครจะไปรู้ว่าคำแก้วตอนสุดท้ายจะกลายเป็นบ้าได้ขนาดนี้)
ตอนนี้ที่จริงเราก็ยังกลัวอนาคตอยู่เหมือนกันนะ แต่เราก็พยายามที่จะลดความกลัวนั้น แล้วเปลี่ยนจากความกลัวเป็นความกล้าให้ได้
ซึ่งก็ไม่รู้จะทำได้รึเปล่า เอาเป็นว่า ต้องทำได้แล้วกัน ตั้งเป้าหมายไว้ขนาดนี้แล้ว

เอ่ออ แล้วตกลงเราพล่ามอะไรมาเนี่ย ไม่มีสาระเล้ยยยย หุหุหุ
ยังไงขออนุญาตพี่จิมมี่ใช้กระทู้นี้เป็น Facebook จำเป็นวันนึงแล้วกันนะครับ เหอๆๆ (แต่ Facebook ตัวเองเคยเข้าไปอัพซะที่ไหนกันเล่า)
เอาเป็นว่ายินดีที่ได้รู้จักเฟรมและแมนแล้วกันครับ  ;)

ปล. ขอนแก่นวิทย์ก็เป็นฝันของหลายๆ คนที่นี่เลยล่ะ มีคนที่จบ ม.3 จากที่นี่ไปเรียนหลายคนอยู่เหมือนกัน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 00:54:27 »
ชีวิตม.ปลายนี้เป็นอะไรที่สนุกสุดยอดแล้ว ครับ ทั้งเพื่อนทั้งอาจารย์ เหมือนครอบครัวเดียวกันจริงๆ อยากกลับไปเข้าแถวตอนเช้าๆ ตกเ็ย็นก็เล่นบาสกับเพื่อน พอค่ำหน่อยก็ดีดกีต้าร์ร้องเพลงแซวสาวกับเพื่อนอยู่ริมรั่วสนามบอล (พอดีโรงเรียนผมอยู่ในหมู่บ้านเลยกลับเย็นได้) วันหยุดก็ไปเรียนอาจารย์สมศรี อ.อุ๊ อ.โต GSCสยาม (ไปนั่งเรียนแทบไม่ค่อยมีสมาธิหรอกครับ เจอสาวหอวังบ้าง พระหฤทัยคอนแวนบ้าง ขโมยสมาธิทั้งนั้น) 555 ดูไร้สาระแบบผมแต่คะแนนติดนิติ ธรรมศาสตร์นะครับ แต่ตอนนั้นเราอยากไปเชียงใหม่มากเลยเลือก มช. ไว้อันดับ 1 แล้วก็ติด พอติดสักพักคุณพ่อมาเสียพอดีเลยไม่มีกะจิตกะใจไป อยู่เป็นเพื่อนแม่ดีกว่า เลยได้มาเรียนในมหาลัยเอกชนแห่งหนึ่งซะงั้นครับ พูดถึงตอนประกาศผลเอ็นตอนนั้นละลุ้น พอติดนี้น้ำตาแห่งความภาคภูมิใจไหลออกมาจากไหนไม่รู้ ไม่มีหยุด 555

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 01:06:01 »
น้องเนมอยู่จังหวัดเดียวกันเลยคับ  ;D
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 01:16:37 »
น้องเนมอยู่จังหวัดเดียวกันเลยคับ  ;D

ว้าวววววว ดีใจจังเลยครับ ได้เจอคนบ้านเดียวกันในเน็ต  ;D
ผมอยู่แถวๆ หลังเทคนิคฯ ในตัวเมืองอยู่ครับ ไม่ทราบว่าพี่ Sykes อยู่แถวไหนหรอครับ
เผื่อว่างๆ นัดเจอกัน  :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 01:24:12 »
เอิร์ท ครับ จากเซนต์คาเบรียล

พึ่งติด BE เศรฐศาสตร์ธรรมศาสตร์ inter ><"
อยากจะบอกว่าตอนแรกอ่านแม่มทุกวิชาเลย ฟิสิกส์เคมีชีวะ เกือบครบแล้วนะ เพื่อที่จะไปสอบหมอ   อ่านทุกวันแทบเป็นแทบตายแทบกระอักเลือด ไม่เคยเหนื่อยขนาดนี้มาก่อน :'(
ปรากฏว่าลืมอ่านไทยสังคมเคมี ก็เลยอ่านไม่ทัน  แถมวันสัมภาษณ์ BE ตรงกับวันสอบหมอ............. ก็เลยเอา BE ละกัน

ตอนแรกกะจะเอา Ad กลางวิวะจุฬาด้วย
เฮ้อ... จากหมอ สู่เศรฐศาสตร์    ชีวิตคนเราแปลกจริงๆเนอะ

ผมยังไม่รู้เลยเนี่ยว่าเข้าไปแล้วจะเบื่อมั้ย...
และก็ชอบขี่จักรยานเป็นชีวิตจิตใจตามในรูป หลังจากที่ไม่ได้ปั่นมาเกือบปีแล้ว... นน. อ้วนขึ้นไป 78 แล้ว 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 01:30:24 โดย Bluedoft »

ออฟไลน์ Xtream@tom

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 01:35:11 »
เข้ามาดู.... :P

ม.6ผมจบไปปีที่แล้วอ่ะ ตอนนี้อยู่ปี1(แหงล่ะ) ยอมรับว่าชีวิตม.ปลายกับมหาลัยมันต่างกันมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะยังไงก็แล้วแต่ ขอให้เรียนในสิ่งที่ตัวเองชอบก็โอแล้วล่ะครับ ส่วนผมยังไม่รู้ว่าชอบอะไร เลยเรียนตามใจพ่อแม่ไปก่อน^^"

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 02:03:53 »
โอ้ มีน้องๆ อีสานหลายคนเลยนิ หวังว่าจะได้เจอกันมั่งนะ

ส่วนตัวผม เลยม.6 มาหลายปีแล้ว 555
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 05:53:47 »
มารายงานตัว
ผมจบปีหน้าครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 06:20:05 »
ผม ม 5 เอง อิอิ
จบปีหน้าาา ;D

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 06:29:33 »
เวลาตอนนี้บางคนอาจจะบอกว่าประสพความสำเร็จแล้วสำหรับการเข้ามหาลัย

แต่ผมว่ามันเป็นแค่เพียงจุดเริ่มต้น ที่จะนำเราไปสู้อนาคตที่กำลังรอเราอยู่

เราเคยมีความฝันว่าจะเป็นได้อย่างคนนั้นคนนี้ตอนนี้เราเดินมาได้แล้วก้าวหนึ่ง

ผมจะทำให้ดีที่สุดในรั้วมหาวิทยาลัย และจะไม่ลืมความทรงจำเก่าๆในรั้วมัธยมเลยครับ

คิดแล้วเศร้า จะจบแล้ว

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 06:47:10 »
กำลังจะจบ ม.3 ได้มั้ยครับ ^^

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 07:55:41 »
อยากกลับไปเป็นเด็กม.ปลายอีกอะ

พี่ว่าชีวิตช่วงนั้นสนุกสุดแล้ว

ปล.นี่เราจบม.6 มา 3 ปีแล้วหรอเนี่ย ทำไมเวลามันผ่านไปเร็วจังแหะ

ขอให้น้องๆสอบติดในคณะที่อยากได้นะ ( คิดให้ดีว่าอยากเข้าคณะไหนมากที่สุด + คิดว่าเรียนไหวด้วย )

เพราะตอนนั้นพี่มีประสบการณ์ที่ไม่ดีมาแล้วจากการสอบติดคณะที่ชอบแต่ก็สุดท้ายก็ลาออก เพราะคิดว่าขืนเรียนต่อไปไม่รอดแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 08:02:15 โดย integra »

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 08:29:45 »

พึ่งติด BE เศรฐศาสตร์ธรรมศาสตร์ inter ><"
อยากจะบอกว่าตอนแรกอ่านแม่มทุกวิชาเลย ฟิสิกส์เคมีชีวะ เกือบครบแล้วนะ เพื่อที่จะไปสอบหมอ   อ่านทุกวันแทบเป็นแทบตายแทบกระอักเลือด ไม่เคยเหนื่อยขนาดนี้มาก่อน :'(
ปรากฏว่าลืมอ่านไทยสังคมเคมี ก็เลยอ่านไม่ทัน  แถมวันสัมภาษณ์ BE ตรงกับวันสอบหมอ............. ก็เลยเอา BE ละกัน

ตอนแรกกะจะเอา Ad กลางวิวะจุฬาด้วย
เฮ้อ... จากหมอ สู่เศรฐศาสตร์    ชีวิตคนเราแปลกจริงๆเนอะ

ผมยังไม่รู้เลยเนี่ยว่าเข้าไปแล้วจะเบื่อมั้ย...
และก็ชอบขี่จักรยานเป็นชีวิตจิตใจตามในรูป หลังจากที่ไม่ได้ปั่นมาเกือบปีแล้ว... นน. อ้วนขึ้นไป 78 แล้ว 555+

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ BE19

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:39:00 »
มารายงานตัว
ผมจบปีหน้าครับ

เอ่อ ได้ข่าวว่ากระทู้นี้ สำหรับน้อง ม.6 นี่นา

ป.โท มาแจม แอ๊บเด็กด้วยเนาะ

อิอิ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 10:08:22 »
ก็เค้าจบกันตั้ง ม.
เราแค่กำลังจะจบ ป. เอง เด็กกว่าตั้งเยอะ

:P

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 12:42:07 »
จบมาแล้วปีนึงอ่า ตอนนี้อยู่ปี1 ก้ยอมรับเรยว่าชีวิตม.ปลายสนุกกว่าเยอะ จนเราเหงรุ่นน้องตอนไปเยี่ยมรร เก่าแล้วทำให้อิจฉาขึ้นมาเลย ชีวิตมหาลัยน่าเบื่อกว่ากันเยอะ ตอนม.ปลายเรียนๆเล่นๆเดวนี้ต้องเอาจริงเอาจัง รับผิดชอบตัวเองแล้ว เฮ้ย~~ พูดแล้วก้อยากกลับไปเปงเด็กมัธยมอีก
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ earth_e60

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 13:49:16 »

จะเข้าปีหน้าครับ ไม่ทราบว่า ใช้คะแนน SAT เข้าป่าวครับ?

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 13:57:30 »
ขอบคุณครับคุณ Peth  อยู่ BE เหมือนกันหรอครับ เรียนน่าเบื่อมั้ยครับ

คุณearth ใช้ TU-Get กับสอบเลขของ BE มันเองครับ เผอิญสมัคร SAT ไม่ทัน

ออฟไลน์ nahmkang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 14:01:03 »
น้ำแข็ง ม.5 สารสาสน์วิเทศครับ พี่แมนเรป2นี่คนไหนเอ่ยย 555+

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 14:33:50 »
น้ำแข็ง ม.5 สารสาสน์วิเทศครับ พี่แมนเรป2นี่คนไหนเอ่ยย 555+

นึกหน้าน้องไม่ออกแฮะ ถ้าเรียน รด เราน่าจะเคยเจอกันนะ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ icool

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 14:38:49 »

รุ่นน้องผมนี่นา พี่รุ่น87 จะขึ้นปี4ละ 55+

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 15:27:39 »
^
^
รุ่นเดียวกับพี่ปิ่น ใช่มั้ยครับ  ;D    ได้ข่าวว่ายังเมาไม่เลิก 555+
ผมก็อยู่ทำหุ่นยนต์เหมือนพี่ปิ่นพี่ภูวนาส

ที่จริงผมรุ่น 89 แต่ไปเมืองนอกกลับมาเรียนซ้ำ 1 ปี :-X
พรุ่งนี้กีฬาสีแล้วนะครับ ไม่ต้องมาก็ได้คนเยอะเกิน 555+ ล้อเล่นครับ พี่อยู่สายอะไร

ออฟไลน์ Ntouchpong

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 16:00:25 »
หวาดดีครับๆๆ

ผมตูน เด็กโรงเรียนวัดราชาธิวาสครับ

จะจบแล้ว รอแอดกลางครับ หวังไว้คณะครุศาสตร์/ศึกษาศาสตร์

ออฟไลน์ ViYA

• Newbie
  • *
  • Saint Gabriel83
    • บ้านผมในยูทูปครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 16:55:29 »
ขอพื้นที่เล็กๆ...ให้ยังเป็นเด็กอยู่ได้ไหม? ;D
เซนต์คาเบรียล83 จบมา7-8ปีกว่าได้แล้วมั้ง อิอิ
E90 320iASE 06
320 license plate
M front lip (replica)
Chrome-line grille & between fog lamps
Black-Line Smoked Tail Lights
18" Z4M Double-spoke OEM 224M wheels + FK452
B6 + KW
Sebring exhaust + 42/1 center pipe
K&N filter
Swap power pulley
Okada project
NGK Iriway7
ECU: Remap

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 17:04:40 »
หมู ครับ จากโรงเรียนเบญจมราชรังสฤษฎิ์ ฉะเชิงเทรา จบรุ่นที่ 118ครับ

คณะที่เลือกที่จะเรียนต่อคือ วิศวะสารสนเทศ ลาดกระบังครับ

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 17:06:28 »
ม.4 รร. แก่นนคร ขอนแก่น  เกลียดมาก แค่ตอนเช้าไป รร สายผมยาว ก็ไม่ให้เข้า รร ให้ไปตัดก่อน
ห่ออาหารไปก็โดนตรวจกระเป๋า แล้วยึดห้ามซื้ออาหารเข้าไปใน รร.  lo ชื่อ ธงชัย ที่เป็นประสาทด่าแต่เด็ก เกลียดมาก
สอนวิชาพละ วันๆไม่ไปสอน วันตรุษจีน ลากลับบ้านตอนเที่ยงมันยังไม่ให้   มันชื่อ  ธงชัย  

จะแจ้งอะไรดีครับ เรื่องที่ยึดอาหารของเด็กตอนเช้านี่

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 18:03:30 »
ม.4 รร. แก่นนคร ขอนแก่น  เกลียดมาก แค่ตอนเช้าไป รร สายผมยาว ก็ไม่ให้เข้า รร ให้ไปตัดก่อน
ห่ออาหารไปก็โดนตรวจกระเป๋า แล้วยึดห้ามซื้ออาหารเข้าไปใน รร.  lo ชื่อ ธงชัย ที่เป็นประสาทด่าแต่เด็ก เกลียดมาก
สอนวิชาพละ วันๆไม่ไปสอน วันตรุษจีน ลากลับบ้านตอนเที่ยงมันยังไม่ให้   มันชื่อ  ธงชัย  

จะแจ้งอะไรดีครับ เรื่องที่ยึดอาหารของเด็กตอนเช้านี่

แก่นนครเป็นอย่างนี้แล้วหรอเนี้ย  มีเพื่อนอยู่แก่นนครเหมือนกันไม่นึกว่าจะเป็นเอามากขนาดนี้
แต่เรื่องระเบียบเนี้ย เรื่องความโหดสมัยป๋าวี โหดมากมายเคยเจอตอน ม.1กะ2 ตอนป๋าวีมาอยู่ขอนแก่นวิทย์