ผู้เขียน หัวข้อ: รายการ The Car ใหม่สุดในเมืองไทย  (อ่าน 11561 ครั้ง)

ออฟไลน์ turbo46

• Newbie
  • *
รายการ The Car ใหม่สุดในเมืองไทย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 23:06:36 »
เมื่อกี้เปิดมาเจอรายการข่าวข้น คนข่าว ช่อง9 เห็นพิธีกรบอกว่าช่อง 9 จะมีการปรับผังรายการใหม่และ บ.workpoint ของเสี่ยตาจะเข้ามาทำรายการ The Car ซึ่งจะให้ผู้ชมทางบ้านขับรถเก่ามาตอบคำถามเพียง 1 คำถามถ้าตอบถูก แลกเอารถคันใหม่(แต่ไม่บอกรุ่น) ไปได้เลย ผมว่าพี่ๆน้องๆเราใน HLM น่าจะได้หลายๆคันอยู่นะครับ แต่รายละเอียดเค้ายังไม่แจ้ง แต่คาดว่าคำถาม 1 คำถามที่ว่าคงจะยากแบบสุดๆ ..........แต่ก็แอบดีใจที่เค้าเห็นคนกลุ่มหนึ่งที่รักรถยนต์ จนเอาไปทำเป็นรายการได้ สำหรับผมคงหวังไว้เล็กๆว่าจะได้ไปร่วมรายการ อิอิ

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
Re: รายการ The Car ใหม่สุดในเมืองไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 23:35:19 »
ถ้าทีมงานไปแข่งเสี่ยตาเค้าจะรับไหมเนี้ย  ความรอบรู้เรื่องรถอย่างแน่น

alzeto

• บุคคลทั่วไป
Re: รายการ The Car ใหม่สุดในเมืองไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 23:40:10 »
เอ่อ รายการนี้ ริงโกะจะกลัว

มากกว่าค่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 23:53:04 »
Workpoint นี่ ผม กับ แพน เรายังจำได้ดีครับ...
กับแฟนพันธุ์แท้รถยนต์ ซึ่งต่อมา เปลี่ยนมาเป็น แฟนพันธ์แท้รถเบนซ์
เราใจดีให้ยืมข้อมูลไป ให้วีดีโอ Footage รถต้นแบบ Mercedes-Benz ที่ไม่มีพวงมาลัย
แต่ใช้จอยสติ๊ก บังคับรถแทน ให้เค้ายืมไป ที่ไหนได้ หายไปเลย ส่วนหนังสือที่ได้คืนกลับมา
ก็อยู่ในสภาพที่ ค่อนข้างแย่ทั้งนั้น

และยิ่ง ตาแพนเราเองนี่แหละ ไปแข่งรายการนี้มาแล้ว และเราก็พอรู้อยู่ว่า เบื้องหลัง มีอะไรอยู่บ้าง
ก็เลยไม่แปลกใจว่า รายการนี้ ต้องจบลงไปในที่สุด

ส่วนรายการใหม่ สปอนเซอร์ เดาได้เลยว่า น่าจะเป็น Toyota นอกนั้น ยังไม่รู้อะไร
และคิดว่า ไม่ได้เกี่ยวกับรายการรถยนต์หรอกครับ น่าจะเป็นแค่รายการแจกรถมากกว่า
ดังนั้น อย่าเพิ่งตื่นเต้นอะไรกับรายการนี้มากนักครับ

ออฟไลน์ turbo46

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 00:13:35 »
โอ้ววววววว........ขอบคุณพี่จิมมี่มากๆครับทีมาให้ความรู้เล็กๆน้อยๆ เกี่ยวกับเรื่องนี้........หรือว่ารายการต่างๆล้วนแต่เป็น Acting and Entertaining ทั้งสิ้น คล้ายๆกับ สิ่งที่เห็นอาจจะไม่ใช่ความจริงงั้นเหรอครับ........อืม น่าคิดๆ

Chariot

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 01:12:43 »
คงคล้ายๆ กันรายการฝันที่เป้นจริง แต่เปลี่ยนจากรถเข็น เป็นรถจริงๆ  ;D

alzeto

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 01:18:59 »
Workpoint นี่ ผม กับ แพน เรายังจำได้ดีครับ...
กับแฟนพันธุ์แท้รถยนต์ ซึ่งต่อมา เปลี่ยนมาเป็น แฟนพันธ์แท้รถเบนซ์
เราใจดีให้ยืมข้อมูลไป ให้วีดีโอ Footage รถต้นแบบ Mercedes-Benz ที่ไม่มีพวงมาลัย
แต่ใช้จอยสติ๊ก บังคับรถแทน ให้เค้ายืมไป ที่ไหนได้ หายไปเลย ส่วนหนังสือที่ได้คืนกลับมา
ก็อยู่ในสภาพที่ ค่อนข้างแย่ทั้งนั้น

และยิ่ง ตาแพนเราเองนี่แหละ ไปแข่งรายการนี้มาแล้ว และเราก็พอรู้อยู่ว่า เบื้องหลัง มีอะไรอยู่บ้าง
ก็เลยไม่แปลกใจว่า รายการนี้ ต้องจบลงไปในที่สุด

ส่วนรายการใหม่ สปอนเซอร์ เดาได้เลยว่า น่าจะเป็น Toyota นอกนั้น ยังไม่รู้อะไร
และคิดว่า ไม่ได้เกี่ยวกับรายการรถยนต์หรอกครับ น่าจะเป็นแค่รายการแจกรถมากกว่า
ดังนั้น อย่าเพิ่งตื่นเต้นอะไรกับรายการนี้มากนักครับ

หึหึ  แสดงว่าพิจิมมี่ มีความรู้สึก เช่นเดียวกับริงโกะเลยค่ะ  หึหึ

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 09:42:21 »
เคยพาเพื่อนไปแข่งแฟนพันธุ์แท้ ตกใจมากๆเหมือนกันไม่คิดว่าเบื้องหลังจะ....ขนาดนั้น

หลังจากวันนั้น ผมหมดศรัทธากับเสี่ยตาไปเลย  หมดฟิวส์สุดๆ หน้าเวทีกับหลังเวทีคนละเรื่อง ::)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:27:40 »
เอ่อ รายการนี้ ริงโกะจะกลัว

มากกว่าค่ะ

โรงเตี๊ยมสินะครับ 555

เดี๋ยวไว้ลองมั่งดีกว่า ถ้าไม่ได้ก็ sue ดีไหมนะ?

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:42:17 »
นึกถึงคำถามแฟนพันธุ์แท้รถมือ 2 เลย  :P
H.

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:52:43 »
อาจารย์ที่โรงเรียนเก่าเล่าว่า เพื่อของอาจารย์เคยไปแข่งมา ความรู้ระดับปริญญาแต่ รายการให้เขายอมตอบผิดและแพ้เด็กครับ... เพราะอะไรก็คงรู้กันนะครับ อิอิ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

HIGHSEA

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:58:57 »
ผิดหวังครับ ทั้งๆที่ชอบรายการนี้มาก และมันก็จะเกิดกับทุกรายการที่เขาทำ
หรืออย่างนี้ที่เขาเรียกกันว่า  ธุรกิจ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:10:53 »
ฝากพี่จิมมี่ คราวหลังถ้ามีมายืมอีก ก็ให้เขาเอาแผ่นมาก็อปไปแล้วกันครับ
บริษัทพวกนี้ ทีมโปรดักชั่นไม่มีเวลามาใส่ใจมากหรอก แค่ทำงานให้เสร็จทันออกอากาศก็จะแย่แล้ว

แต่การที่ให้ยืมไปแล้วทำเละเทะนี่ วันหลังก่อนยืมพี่ก็ให้เขาเซ็นสัญญาไว้ก่อนได้เลย แล้วถ่ายรูปเก็บไว้
ถ้าตอนเอามาคืนสภาพไม่เป็นเหมือนเดิมแล้วล่ะก็

ฟ้องแม่มเลยครับ~!!

----------------------------------------------------------
ฝากถึงผู้บริโภค อย่าคิดอะไรมากกันรายการช่องฟรีทีวี อินมากไป สมองเน่าเปล่าๆ :P

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:01:52 »
เสียความรู้สึกกับรายการนี้เหมือนกันครับ
:(

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:09:02 »
555
รูปโรงเตี๊ยมนี่ ถ้าไม่เฉลยก็ไม่เก็ตนะนี่

ออฟไลน์ น้าเดช

• my step on the earth
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:38:58 »
อึ้งครับกับโรงเตี้ยม ขนาดนี้เลยเหรอครับ เข้าใจละ ถ้าเค้าทำแบบนี้ก็ รอเกมโอเวอร์อย่างเดียวครับ
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:47:56 »
 ;D ;D ;D.........so lucky i didn't let them borrow my french classic  car for thier show!

yogibear 8)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 13:06:37 »
อ้าววว คุณอา Yogi ครับ เกือบไปแล้วนะนั่นนนนนนน!!!!!

ออฟไลน์ SUPAPID

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 13:24:03 »
555
รูปโรงเตี๊ยมนี่ ถ้าไม่เฉลยก็ไม่เก็ตนะนี่

สารภาพด้วยคน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ sidlv

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 14:43:27 »

ต้องเอาหนังเก่าเรื่อง Quiz show มาดูครับ..   ;)

ส่วนมุขโรงเตี๊ยม สารภาพว่าตามไม่ทันจริงๆ   ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 17:38:23 »
มุขโรงเตี๊ยม หุหุหุ ตามไม่ทันอีกคน
นี่แสดงว่า ผมดูรายการทีวีนี่ไม่ได้ต่างอะไรจากการดูละครใช่มั้ยเนี่ย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 21:20:52 »
555 งงเหมือนกันครับ

ปล. วงการมายาก็คือวงการมายาคับ :)
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 23:13:27 »
555

งงเหมือนกัน ไม่เฉลยนี่นอนไม่หลับกันเลย

ออฟไลน์ car mood

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 00:08:07 »
555

ตามไม่ทันอีกคน  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 00:12:17 »
กะแล้ว ว่าโรงเตี๊ยมมม

ปล.ใน FB เกมเผาขน (รายการที่ชอบมาก) บอกว่ารายการนี้แจกรถ PRIUS นะครับ
(ก้าแล้วเชียวว่าพี่ต้าเป็นสปอนเซอร์)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ