ผู้เขียน หัวข้อ: Pajero GT Premium vs Fortuner 2.4V  (อ่าน 8782 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
Re: Pajero GT Premium vs Fortuner 2.4V
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2016, 22:02:28 »
สองตัวนี้เลือกยากครับ
FTN ผมไม่ชอบช่วงล่าง(เดิมๆ)ครับ และความเห็นส่วนตัวไม่ชอบหน้าตาทั้งภายในและภายนอกครับ
PJS ไม่อยากปวดหัวกับปัญหาเรื่องพวงมาลัย(ถึงแม้มันจะเป็นแค่ปัญหาสร้างความรำคาญก็ตาม พอดีส่วนตัวเป็นขี้รำคาญครับ) และเท่าที่ติดตามมา ปัญหานี้เป็นกันเยอะครับ เพียงแต่บางคันอาจจะเป็นช้าหน่อยเพราะจารบียังอยู่ ส่วนที่บอกว่าอู่นอกแก้ได้แล้ว พอดีมีโอกาสโทรไปคุยกับช่างของอู่ทีว่า แกก็บอกว่าด้วยดีไซน์เดิมๆแก้ไม่ได้ครับ ที่แก้ไป แกนพวงมาลัยหายคลอน(ไม่มีเสียงกึกกัก) แต่พวงมาลัยจะชักเข้าออกไม่ได้ คือยึดตายเลยครับ

ถ้าไม่เปลี่ยนคนขับบ่อยๆ ยึดตายไปเลยก็โอเคอยู่นะครับ ปกติผมไม่เคยเปลี่ยนระยะพวงมาลัยเลย
แต่ถ้าขับเดิมๆ แล้วคลอนนี่ ไม่ชอบเลย เหมือนไม่ได้ขับรถราคาเป็นล้าน