ผู้เขียน หัวข้อ: NISSAN SUNNY ALMERA มีรุ่นกระจังหน้าแบบ 1.6 แบบซี่โครเมี่ยมด้วยหรือคะ  (อ่าน 2687 ครั้ง)

ออฟไลน์ mhor

• Newbie
  • *

พอดีหารถมือสอง ใหม่นิดนึง งบแค่แสนห้า เผื่อตังค์ไว้ซ่อมอะค่ะ
ไปเจอตัวนี้ ทำไมมันหน้าแปลกกว่าปกติ

เลยอยากถามว่า มัน original ไหมคะ

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
ของแท้หน้าสองช่อง บีเอ็มครับ

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
แล้วตัวรถมันเครื่อง 1.6 หรือ 1.8 อะครับ แบบนี้
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
แล้วตัวรถมันเครื่อง 1.6 หรือ 1.8 อะครับ แบบนี้
 ;D ;D ;D

1.8 ครัช

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
ขอโทษนะครับ ไม่แน่ใจว่าจะควรพูดมั้ย

คันนี้ข้ามได้ข้ามเถอะครับ เท่าที่ผมดูจากในรูปและตามไปดูในเว็บที่ลงขายเลย รถเหมือนโดนหนักมาทั้งหน้าทั้งหลังเลยครับ

ที่เห็นชัดๆเลยคือ ชุดสีด้านหน้าไม่ตรงรุ่น รอยต่อของฝากระโปรงผิดปกติทั้งฝากระโปรงหน้าและหลัง Airbagsแตกมาแล้วแน่นอน คานหน้าทั้งหมดเพิ่งเปลี่ยนมาแน่นอน นี่ยังไม่พูดถึงจุดเล็กจุดน้อย พวกช่วงล่างที่ยังมองไม่เห็นอีกนะครับ

โดยรวมๆแล้ว ต่อให้ราคาถูกกว่านี้ ก็ไม่น่าจะคุ้มค่าซ่อมครับ อย่าเอามาให้เป็นการเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายเลยครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ mhor

• Newbie
  • *
ขอโทษนะครับ ไม่แน่ใจว่าจะควรพูดมั้ย

คันนี้ข้ามได้ข้ามเถอะครับ เท่าที่ผมดูจากในรูปและตามไปดูในเว็บที่ลงขายเลย รถเหมือนโดนหนักมาทั้งหน้าทั้งหลังเลยครับ

ที่เห็นชัดๆเลยคือ ชุดสีด้านหน้าไม่ตรงรุ่น รอยต่อของฝากระโปรงผิดปกติทั้งฝากระโปรงหน้าและหลัง Airbagsแตกมาแล้วแน่นอน คานหน้าทั้งหมดเพิ่งเปลี่ยนมาแน่นอน นี่ยังไม่พูดถึงจุดเล็กจุดน้อย พวกช่วงล่างที่ยังมองไม่เห็นอีกนะครับ

โดยรวมๆแล้ว ต่อให้ราคาถูกกว่านี้ ก็ไม่น่าจะคุ้มค่าซ่อมครับ อย่าเอามาให้เป็นการเสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายเลยครับ

ค่า ขอบพระคุณค่ะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เจอแปลกๆ แบบนี้ ข้ามเลยครับ  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2016, 13:26:39 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Sunny Almera ไม่มีกระจังแถวโครเมี่ยมแบบนี้แน่นอนครับ ของแท้ต้องไตคู่ซี่โครเมี่ยมเดียวนอนเท่านั้น

และมีความผิดปกติอีกคือ กันชนและไฟหน้าเป็น Neo ก่อน MC ครับ แต่กระจังหลัง MC จบข่าวเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ ps000000

ดีแล้วครับ มาถามในนี้ก่อน  :D :D :D

ออฟไลน์ i-Kao

• Full Member
อัลเมร่า ยัง คันนี้น่าจะซ่อมมาครับ เจ้าของเดิมไม่น่าเล่นพิเลน เปลี่ยนกระจังหน้าเล่น ใส่กระจังหน้าของ นีโอ รุ่นไฟมุมแยกมา

จริงๆงบเสนห้า เผื่อซ่อม เป็นผมแอบเชียร์ Toyota Exsior 2.0 ตัวแพงสุดนะครับ  ;D