ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกสาวถึกขึ้นนะค่ะตั้งแต่เปลี่ยนช่วงล่าง (M2 Spirit Sedan)  (อ่าน 5090 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
หลังจากที่ได้รับจดหมายตั้งแต่ตค.ปีที่แล้ว เพิ่งจะได้คิวเปลี่ยนช่วงล่างกับเค้า ก็พาลูกสาว น้องออยลี่เข้าโรงพยาบาลมาสด้า เปลี่ยนแปลงพฤติกรรมจากสาวน่ารักแอ๊บแบ๊ว นุ่มนิ่มเป็นสาวห้าวแนวสปอร์ตแล้วเนี่ย หลังจากออกจากโรงพยาบาลแล้วนั่งเทสลูกสาวก็พบว่า ลูกสาวดูถึกขึ้นนะเนี่ย ความนุ่มนวลหายไปนิดหน่อย แต่รับได้ แต่ที่แตกต่างอย่างเห็นได้ชัด ตอนลองเข้าโค้งเนี่ยนิ่งดีมากเลยอ่ะ ช๊อบชอบ รู้สึกปลอดภัยขึ้น (รู้สึกส่วนตัว อิอิ)

ผ่าตัดไปทั้งหมดอวัยวะที่เปลี่ยนคือ คานหลัง, โช๊คอัพหลัง, สปริงคอล์ยหลัง, น้ำมันเบรค, โช๊คอัพหน้าขวา, โช๊คอัพหน้าซ๊าย, ยางกันโคลงเหลี่ยม, เหล็กกันโคลงหน้า, ตัวรองและ โบลท์ (บางอันไม่รู้จักหรอก พิมพ์ลอกจากใบรายการ อิอิ) ทั้งหมดโรงพยาบาลทำให้ฟรีค่ะ

อันนี้เป็นรูปตอนหมอทำการเปลี่ยนอวัยวะค่ะ ขอบคุณเว็บมาสด้าคลับด้วยค่ะ http://www.thaimazda2.com/webboard/viewtopic.php?f=28&t=18307

ส่วนอาทิตย์หน้าจะยกลูกสาวคนนี้ให้คุณพ่อใช้แล้ว หวังว่าความถึก หนึบแน่นของลูกสาวจะช่วยให้คุณพ่อกะคุณแม่ไปไหนก็ปลอดภัยนะจ๊ะ....... ฝากคุณตาคุณยายด้วยนะค่ะลูก ^0^

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณบริษัทมาสด้า ประเทศไทยมากค่ะที่รับผิดชอบในเรื่องนี้ เพราะส่วนตัวที่เลือกรุ่นนี้ปัจจัยนึงคือช่วงล่างที่เขียนไว้ว่าเป็นแบบสปอร์ต ถึงแม้จะช้าสักหน่อยแต่ก็ดีกว่าไม่ได้เปลี่ยนค่ะ เพราะรู้สึกขับแล้วชอบมากๆๆๆเลยแม้ว่าเร็วๆนี้จะต้องไปรับลูกสาวคนใหม่ น้องออยลี่ จูเนียร์ (ซิตี้) มาเลี้ยงแทน แต่แน่นอนว่าในอนาคตถ้ามีโอกาสได้เปลี่ยนรถ มาสด้าจะเป็น 1 ใน 3 ของรถที่จะอยู่ในการตัดสินใจค่ะ

ปล.ถ้าเรื่องนี้เคยมีคนนำมาพูดแล้ว ผู้ดูแลเว็บสามารถลบได้ตามอัชฌาศัยค่ะ

วันหยุดยาวใครเดินทางไปเที่ยวกับครอบครัวก็ขอให้เดินทางปลอดภัยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2011, 23:15:53 โดย Chayada »

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ดีใจด้วยคร้าบ ที่ชอบช่วงล่างแบบใหม่  ;)

มันต้องแบบนี้สิครับ จุดเด่นของมาสด้ามันก็อยู่ที่ช่วงล่างนี่แหละครับ

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ดีใจด้วยคร้าบ ที่ชอบช่วงล่างแบบใหม่  ;)

มันต้องแบบนี้สิครับ จุดเด่นของมาสด้ามันก็อยู่ที่ช่วงล่างนี่แหละครับ

ขอบคุณค่ะ

ไม่แปลกใจเลยว่าใครๆก็สนับสนุนให้เปลี่ยน ทุกคนที่เปลี่ยนมาชอบกันทุกคนเลย ^_^

ออฟไลน์ Fly to dream

เจ้า 2 สีนี้สวยดีแฮะ  ยินดีกับช่วงล่างอันขึ้นชื่อของมาสด้าครับ ของเค้าดีจริงๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
คิวยาวมากเลยนะครับเนี่ย กว่าจะได้เปลี่ยน
แต่ก็ยังดีที่ได้เปลี่ยนครับ :)

ออฟไลน์ tyro24

• Jr. Member
  • **
ขออนุญาต แจ้งด้วยคนท่าน

-หลังเปลี่ยนช่วงล่าง+ยาง อาการร่อนหายไป อันนี้ผมทดสอบ เส้น บรูพาวิถึ กทม.-ชลบุรี เวลาที่มีลมแรงๆ พัดมา
เดิมขับ 120 กม./ชม. มีอาการร่อนต้องจับพวงมาลัยให้แน่นไว้ หลังเปลี่ยนมาหายไปครับ อันนี้ผมพอใจมาก

อีกอย่างเรื่องแอร์เหม็น หลังจากเปลี่ยนตู้แอร์มาก็ยังมีกลิ่น สุดท้ายผมว่าไม่น่าจะเหม็นจากแอร์ แล้วเริ่มสงสัย
บางคันเป็น บางคันไม่เป็น สุดท้ายผมสงสัย ปลอกท่อไอเสียที่แถมมากับศูนย์ เลยถอดออก มา 1 เดือน ไม่พบกลิ่นเหม็นอีก
อันนี้ใครเป็นก็ลองดูท่าน ไม่เสียหายถอดเองง่ายๆ ไม่หายก็ใส่ใหม่ง่ายๆ แต่ ผมหายจริงๆ
jazz 08 ford focus 06 navara 4 dr. 4wd 07 mazda 2 2010

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ยินดีด้วยครับ  ;D 2 สีนี้สวยดีครับ ถ้าแม่ผมมาเห็นนี่ใจละลายแน่เลย  :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ superpock

• Jr. Member
  • **
รถน่ารักคนขับสวย เอ๊ย...   รถสวยคนขับน่ารักครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยินดีด้วยครับ ช่วงล่างหนึบหนับแบบนี้สิถึงจะเป็นมาสด้า

alzeto

• บุคคลทั่วไป
งานนี้ มาสด้า เอาใจ คนรักมาสด้ากันไปเลยค่ะ.......

โอ้ย ปลื้มแทนเจ้าของกระทู้ค่ะ

ออฟไลน์ jones

ถ้าเสียเงินเปลี่ยนเองน่าจะหลายตังนะนี่ mazda รับผิดชอบได้ดีมั๊กๆๆ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ nonp

รถสวย แถมคนขับก็สวยอีกนะครับ

รถผมก็เพิ่งจะไปเปลี่ยนช่วงล่างมากได้จะครบเดือนอยู่แล้ว

โดยรวมพอใจมากกับสิ่งที่ต้องแลกมาคือความสะเทือนตึงตัง แบบ Jazz เลยทีเดียว
แต่การขับขี่โดยรวมนิ่งขึ้นมากๆ

จขกท.เปลี่ยนไปขับ City ก็ยินดีด้วยเช่นกัน เพราะถ้าไม่นับช่วงล่างกะพวงมาลัย City ก็เป็นรถที่ดีเลยครับ

ออฟไลน์ vellcap

Mazda ทำแบบนี้บอกได้เลยว่า คนที่ใช้เขาคงประทับใจไปอีกนาน
และผมก็อยากจะใช้ Mazda ตรงความรับผิดชอบนี่ล่ะครับ