ผู้เขียน หัวข้อ: กทม. จนมุมน้ำท่วมจริงๆแล้วสินะ  (อ่าน 11485 ครั้ง)

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
Re: กทม. จนมุมน้ำท่วมจริงๆแล้วสินะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 16:59:03 »
ดูแล้วผมว่ายากที่จะป้ัองกันครับงานนี้

ผมไม่ได้จะมาพูดให้เสียขวัญหรืออะไร แต่ว่าดูแล้วนำ้มันเยอะจริงๆครับ พนังกั้นนำ้มันจะกั้นไว้ไม่ครับ ดูจากนครสวรรค์แล้วทำอย่างดีดูแล้วแข็งแรงมากครับแต่ก็ไม่รอดเหมือนกัน

บ้างที่กูทำสูงเกินไปจนฐานมันโดนนำ้ดันก็พัง ผมก็กลัวเหมือนกันว่ากทม. มันจะเป็นอย่างนั้นสำหรับพนังกันนำ้ของ กทม.

เพราะเมื่อวานดูจาก ข่าวช่องThaiPbsจาก อ. ม.รังสิตคนนึงที่ก็รุ็สึกว่าจะชำนาณทางด้านนี้มากๆ แผนการๆทำพนังให้มันป้องกันตัวเมืองกันจริงๆดูแล้วเวลาก็ไม่น่าจะพอแต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไร

ผมว่าถ้างานนี้กทม. โดนเสียหายกันเละเทะแน่เลย เศรษฐกิจก็ไม่ใช่ว่าจะดีโดนแบบนี้ไม่เหลือเลย...ใจจริงก็ไม่อยากให้ท่วมบ้านตัวเองหรอกแต่ก็แอบเสียวเพราะว่าปกติฝนมันตกหนักๆระบายไม่ทันก็งานเข้าแล้ว

แต่ก็ได้ข่าวว่าที่บางกะปิเขาให้อพยพกันแล้วก็ไม่รู็จริงเท็จประการใดครับ..ใครรู็ช่วยบอกที่ครับ