ผู้เขียน หัวข้อ: // Honda WR-V รถยนต์ Sub Compact SUV 5 ที่นั่ง เตรียมเปิดตัวในไทย 10 มีนาคม //  (อ่าน 6739 ครั้ง)

ออฟไลน์ GT3

• Sr. Member
คงไม่ต่ำกว่า 9 แสนแน่นอน

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member
รุ่นล่าง 8.49 รุ่นท็อป RS 8.99 แสน
แน่นอนเพราะช่องว่างช่วงราคาว่างอยู่

คิดว่าราคาประมาณนี้เหมือนกัน

ออฟไลน์ imvile

บูลลี่อะไรก็บูลลี่ไป แต่อย่าบูลลี่เลนวอทช์เลย 5555

ถ้าเลือก BSM กับ lane watch ผมเลือก lane watch นะ ขอแค่มา 2 ข้าง
BSM บางทีมันก็เชื่อไม่ได้ แต่ lane watch บางมุมที่เราจะมองนี่ มันช่วยจริงๆ เช่นยูเทิร์นกลับรถใต้สะพาน ออกเลนกลาง แล้วต้องชิดซ้าย บนถนนใหญ่ พอขับ HRV ของแฟนแล้วติดใจ  :P

แต่คิดว่าชอบสุดคือ BSM + กล้อง lane watch 2 ข้างแบบ hyundai / kia ในตปท
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ GOBBS

• Hero Member
BRV ราคาอินโดเริ่มที่ 6.9แสน .... มาไทย 9.15
เดาว่า WRV ราคาอินโดเริ่มที่ 6.4แสน ... มาไทยน่าจะเริ่ม 8กว่าๆละครับ
จริงๆชอบมันนะ เครื่องไม่ใหญ่ รถไม่ใหญ่ ไม่ไฮบริด เล็กๆประหยัดใช้ในเมืองน่าจะดี
แต่ราคาอยากให้น่าคบกว่านี้จัง
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ Supanat.C

• Newbie
  • *
ราคาน่าจะแพงกว่า City Rs แต่ถูกว่า BR-V ตัวล่าง ผมเดาว่า 799,000-899,000 บาท ถ้าตัว top มาเกิน 9 แสนก็จอดไว้นั่งเล่นในโชว์รูม
รถภายนอกสวยดีครับ แต่ภายในทำให้รถดูราคาแพงไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2023, 08:02:18 โดย Supanat.C »
2000 Toyota Hilux Tiger 5L 3000 cc
2013 Honda City 2013 1.5 V+
2022 Honda Civic 2022 1.5T FE EL+

ออฟไลน์ kiwiwi

บูลลี่อะไรก็บูลลี่ไป แต่อย่าบูลลี่เลนวอทช์เลย 5555

ถ้าเลือก BSM กับ lane watch ผมเลือก lane watch นะ ขอแค่มา 2 ข้าง
BSM บางทีมันก็เชื่อไม่ได้ แต่ lane watch บางมุมที่เราจะมองนี่ มันช่วยจริงๆ เช่นยูเทิร์นกลับรถใต้สะพาน ออกเลนกลาง แล้วต้องชิดซ้าย บนถนนใหญ่ พอขับ HRV ของแฟนแล้วติดใจ  :P

แต่คิดว่าชอบสุดคือ BSM + กล้อง lane watch 2 ข้างแบบ hyundai / kia ในตปท

ตอนนี้ผมมี blind spot 2 คัน ไม่เคยดูเลยครับ

ผมก็ชอบ lane watch เหมือนกัน ใช้รถ hyundai staria ของคุณพ่อแล้วติดใจ เปิดไฟเลี้ยวแล้วขึ้นตรงหน้าปัทม์เลย มอไซค์แทรกมาข้างๆ เห็นชัดๆแบบไม่ต้องเดาเลยครับ

ออฟไลน์ Chicken Wings

• Full Member

Hrv เมืองนอกเขาได้ กล้องรอบคัน + BSM ส่วนเมืองไทยได้ lane watch โง่ๆมาข้างนึง

คิดเอาละกันว่าอะไรดีกว่า อยากโดนบริษัทรถเอาเปรียบก็อวยกันต่อไป

ออฟไลน์ SM.

ตัว top น่าไปใกล้ๆ HR-V ตัวเริ่มต้นนะครับ ซึ่งน่าจะราคาทะลุ 9 แสนแน่ๆ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ไม่คิดว่ามันจะต่ำ 8 ได้เลยนะ ดูจากราคา BR-V

ไม่คิดว่าการตั้งราคา BR-V จะสร้างบทเรียนอะไรให้ HATC ได้ทั้งนั้นล่ะครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ KTN88

ไม่คิดว่ามันจะต่ำ 8 ได้เลยนะ ดูจากราคา BR-V

ไม่คิดว่าการตั้งราคา BR-V จะสร้างบทเรียนอะไรให้ HATC ได้ทั้งนั้นล่ะครับ

ไม่มีหรอกครับบทเรียน เค้าตั้งใจให้เป็นแบบนี้อยู่แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ Magl

Lanewatch มีก็ดี แต่ควรมีbsm ด้วย อย่าลืมว่าระบบมันทำงานร่วมกับ rcta ด้วย ด้านหลังนี้ไม่มีอะไรเตือนเลย กล้องรอบคันก็ไม่มี

ออฟไลน์ Songrit

• Jr. Member
  • **
ค่ายนี้กล้องรอบคัน ฝันได้เลย

ออฟไลน์ deertesla

ราคาเริ่มต้นเกินห้าแสนห้า ขอให้กรรมตามสนองเร็วๆ

ออฟไลน์ imvile

Hrv เมืองนอกเขาได้ กล้องรอบคัน + BSM ส่วนเมืองไทยได้ lane watch โง่ๆมาข้างนึง

คิดเอาละกันว่าอะไรดีกว่า อยากโดนบริษัทรถเอาเปรียบก็อวยกันต่อไป

แล้วผมอวยตรงไหนหรอครับ?
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021