ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเดินทางข้ามจังหวัดตอนกลางคืน ช่วงเคอร์ฟิว  (อ่าน 2401 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
มีแผนช่วงกลางเดือนตุลาคม จะเดินทางจาก กทม. ไป พะเยา  กะว่าจะออกจาก กทม. 19.00 แล้วขับรถยนต์ไปเรื่อยๆ แล้วไปสว่างๆแถวๆลำปาง  เหมือนที่เคยทำทุกครั้ง
แต่หลังจากที่มีประกาศ เคอร์ฟิวยังไม่เคยขับรถทางไกลครับ  จึงมีข้อสงสัยว่า

หากเราออกจาก กทม. ก่อนเวลา เคอร์ฟิว (ปัจจุบัน 22.00 น.) ไปถึงบางปะอิน ก็น่าจะ 21.00 น. และเป็นช่วงคาบเกี่ยวที่เลยจังหวัดอ่างทอง ซึ่งเป็นพื้นที่ควบคุมสูงสุด หากเป็นกรณีอย่างนี้ สามารถเดินทางได้ไหมครับ  และกรณีเจอด่านให้แจ้งเจ้าหน้าที่ว่าอย่างไรครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
คุณจะไปเจอ จังหวัดตาก อีกจังหวัด ที่เป็นแดงเข้ม แล้วโดนเคอร์ฟิว นะครับ

นอกนั้น ต้องลองเช็คดู ที่เคยหาข้อมูล บางจังหวัด แม้ไม่ได้เป็น แดงเข้ม ก็มีประกาศของจังหวัดเอง ให้เคอร์ฟิว อย่าง อุทัย รู้สึกจะ 5 ทุ่ม นะครับ

มีบางคนบอกว่า ด่านไม่มีหรอก .. แต่ถ้ามี โดนเรียก ไม่มีเหตุผลที่จำเป็นจริงๆ โทษหนักเลยนะครับ

คุณจะไปเจอ จังหวัดตาก อีกจังหวัด ที่เป็นแดงเข้ม แล้วโดนเคอร์ฟิว นะครับ

นอกนั้น ต้องลองเช็คดู ที่เคยหาข้อมูล บางจังหวัด แม้ไม่ได้เป็น แดงเข้ม ก็มีประกาศของจังหวัดเอง ให้เคอร์ฟิว อย่าง อุทัย รู้สึกจะ 5 ทุ่ม นะครับ

มีบางคนบอกว่า ด่านไม่มีหรอก .. แต่ถ้ามี โดนเรียก ไม่มีเหตุผลที่จำเป็นจริงๆ โทษหนักเลยนะครับ

ขอบคุณครับ ผมคงไม่ผ่าน จ.ตากครับ ปกติจะเข้าจากนครสวรรค์ พิจิตร พิษณุโลก อุตรดิดถ์ แพร่ ครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ mxmx

• Sr. Member
เดือนก่อน ช่วงที่พีคกว่านี้ พนักงานผมมีเรื่องด่วนต้องกลับต่างจังหวัด ทางอีสานคนนึ่ง เหนือคนนี่ง ออกจาก กทม เวลาใกล้ๆคุณ บอกว่าขับรถถึงบ้านไม่เจอสักด่าน แต่ก็น้่นแหละคับ บทท่านจะตั้งด่านถ้าคุณโดนก็ผิดอยู่ดี

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ตอนนี้แนะนำนะครับ ติดต่อทำเอกสารขอเดินทาง ดีสุดครับ
ลองเข้าเพจ ไทยรู้สู้โควิด แล้วหาไฟล์ เอกสารรับรองการออกนอกเคหสถาน
ดาวน์โหลดมาแล้วกรอกรายละเอียด และความจำเป็นในการเดินทาง
แล้วไปติดต่อที่อำเภอหรือเขตเพื่อขออนุญาตต่อไปครับ

ไม่มีด่าน แต่มีใบติดรถไว้อุ่นใจครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ตอนนี้แนะนำนะครับ ติดต่อทำเอกสารขอเดินทาง ดีสุดครับ
ลองเข้าเพจ ไทยรู้สู้โควิด แล้วหาไฟล์ เอกสารรับรองการออกนอกเคหสถาน
ดาวน์โหลดมาแล้วกรอกรายละเอียด และความจำเป็นในการเดินทาง
แล้วไปติดต่อที่อำเภอหรือเขตเพื่อขออนุญาตต่อไปครับ

ไม่มีด่าน แต่มีใบติดรถไว้อุ่นใจครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chaithawat

ช่วง 4-5 ทุ่มพอคุยได้ครับว่ามีเหตุจำเป็นรถติดยังไม่ถึงบ้านไม่ใช่นักโทษหรือผู้ต้องหาทำผิดร้ายแรงอะไร  แต่หลังเที่ยงคืนถ้าไม่มีเหตุ ถือว่าฝ่าฝืน พรก.ฉุกเฉินส่งฟ้องศาลครับ เจ้าหน้าที่แจ้งมาแบบนี้

ออฟไลน์ Devil13

มีด่านตรง นครสวรรค์ครับ
แต่จะตรงไหม? อันนี้วัดดวง

ออฟไลน์ pusb

• Jr. Member
  • **
เคยเดินทางมีเหตุจำเป็นเร่งด่วน ไปทางใต้
ออกจากกทม ตอนสี่ทุ่มกว่า
เจอด่านตรวจจับ จนท.ตำรวจ แจ้งว่า
ให้ลงทะเบียนขออนุญาตเดินทางออนไลน์

https://covid-19.in.th/

เสร็จแล้วแค็ปหน้าจอแสดงต่อ จนท.ทุกด่าน
ก็เดินทางผ่านหมดครับผม

เคยเดินทางมีเหตุจำเป็นเร่งด่วน ไปทางใต้
ออกจากกทม ตอนสี่ทุ่มกว่า
เจอด่านตรวจจับ จนท.ตำรวจ แจ้งว่า
ให้ลงทะเบียนขออนุญาตเดินทางออนไลน์

เสร็จแล้วแค็ปหน้าจอแสดงต่อ จนท.ทุกด่าน
ก็เดินทางผ่านหมดครับผม

ขอบคุณครับ แบบนี้สะดวกเลยครับ

Gunther

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ก็มีเคอร์ฟิว 22.00pm-4.00am ครับ

ถ้าอยากจะเดินทางไกลในช่วงเวลาเคอร์ฟิว แนะนำให้ลงทะเบียนขออนุญาตเดินทางออนไลน์

เสร็จแล้วแค็ปหน้าจอ แสดงต่อ จนท.ทุกด่าน แล้วสามารถเดินทางได้หมดและผ่านด่านแน่นอน

ออฟไลน์ ThisIsYuTh

ตอนนี้ก็มีเคอร์ฟิว 22.00pm-4.00am ครับ

ถ้าอยากจะเดินทางไกลในช่วงเวลาเคอร์ฟิว แนะนำให้ลงทะเบียนขออนุญาตเดินทางออนไลน์

เสร็จแล้วแค็ปหน้าจอ แสดงต่อ จนท.ทุกด่าน แล้วสามารถเดินทางได้หมดและผ่านด่านแน่นอน

ผมทำตามนี้ครับ ล่าสุดไม่เจอสักด่าน กทม. - เพชรบูรณ์
2020 - Mazda CX-5 2.5T (KF)
2016 - Subaru XV (GP)
2013 - Mitsubishi Pajero Sport (KG)
2010 - Honda Civic (FD)
2006 - BMW 3 Series (E36)

ออฟไลน์ EDS

ไปตอนนี้ต้องทำใบแจ้งขอผ่านเคอร์ฟิว ตามด้านบนที่แจ้งเลยครับ
เมื่อสามเดือนก่อนผมไปส่งแฟนกับลูกไป ตจว ทางอีสาน
ตอนนั้นลงแค่ขอเข้าจังหวัดปลายทางไว้ โชคดีที่ไม่เจอด่านจังหวัดที่ผ่านเลย ถ้าเจอก็ไม่รู้ยังไงเหมือนกัน