ผู้เขียน หัวข้อ: มุมมองของคนรอบข้าง กับคนที่ออกรถป้ายแดง เป็นอย่างไรครับ  (อ่าน 6913 ครั้ง)

ออฟไลน์ rotaryman

• Hero Member
ดีครับสนิทหน่อยก็ขอลองขับบ้าง :-*

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
แล้วท่านคิดว่า ถ้าในมุมมองของสาวๆ ล่ะครับ

สาวๆก็มีหลายแบบนะครับ มันคงฟันธงอะไรไม่ได้เท่าไร
แต่สำหรับสาวๆ(เหลือน้อย)อย่างกลุ่มเพื่อนผมนี่ ไม่มอง
ชายขับ D-ญี่ปุ่นป้ายแดงครับ โน่นไปมองใบพัดกับดาวเท่านั้นครับ
ปวดตับครับเจอแบบนี้  ::)
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
รู้สึกเฉยๆ  แต่สมเพชที่ตัวบุคคลมากกว่า
แถวบ้านผม ในบ้านจอดรถได้คันเดียวดันซื้อรถ3คันแถมไม่จอดในบ้าน เอาออกมาจอดนอกบ้านทั้ง3คันแถมคันป้ายแดงซื้อตั้งแต่ปลายปี58 ป่านนี้ยังไม่ยอมเปลี่ยนเป็นป้ายขาว

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
แล้วท่านคิดว่า ถ้าในมุมมองของสาวๆ ล่ะครับ

555 ส่วนใหญ่คนที่เล่นเวปนี้ผู้ชายแล้วกระทู้นี้ก็มีแต่ผู้ชายมาตอบกับประกอบกับที่เล่นก็รู้เรื่องรถพอสมควรกันอยู่แล้วคำตอบเลยค่อนข้างไปทางเดียวกันคือเฉยๆซะมากกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ chaithawat

เฉยๆนะ แต่ถ้าเกิดเป็นรถเพิ่งเปิดตัวนี่หละมันเป็นอะไรที่มีเสน่ห์ดึงดูดความสนใจ  น่าติดตามหลายครั้งที่กดตามไปชม
เช่นล่าสุด เห็นซีวิคใหม่ร้องว้าวเลย สวยมวากก เห็นในรูปก็ธรรมดา เห็นตัวจริงอืมมีเสน่ห์ดี ใหญ่ขึ้น เท่ห์ดูบึกบึกน่าขับมากๆ

ออฟไลน์ Tien.W

แล้วแต่เคสครับ

ถ้าคนทั่วไป รถทั่วไป ไม่ใช่รถแพงๆ หลายๆล้าน ก็จะเฉยๆ (แต่ถ้าหลายๆล้าน แล้วรู้ว่า เจ้าของมีเงินจริง ก็ไม่ได้คิดอะไรนะ)

ถ้าลูกน้องผม อย่างล่าสุด ออกเก๋งป้ายแดงมา สิ่งแรกที่คิดก็คือ "มันออกมาได้ไงฟะ" แล้วผมก็เรียก พนง. เรียก หน.งาน มาเตือน เตือนด้วยความหวังดีนะเพราะช่วงนี้ งานน้อย / OT ไม่มี เด็กรายวัน เดือนนึงรับไม่ถึงหมื่น อยู่ได้เพราะ OT แต่ผ่อนรถเดือนละ  7 พัน มันจะตายเอาน่ะ

ออฟไลน์ Fly to dream

ก็แค่เพื่อนร่วมทางครับ ไม่ได้พิเศษ ยกเว้นเป็นรุ่นเดียวกับเราและเป็นรุ่นพิเศษหรือ MC อาจมองมากหน่อย ก็แค่นั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nikle_pk

อิจฉาครับ ไม่รู้เป็นไร 5555

อยากมีมั่ง โดยเฉพาะคนที่ซื้อรถรุ่นที่เราเล็งไว้พอดี
จะอิจฉามากเป็น 3 เท่า 5555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member

555 ส่วนใหญ่คนที่เล่นเวปนี้ผู้ชายแล้วกระทู้นี้ก็มีแต่ผู้ชายมาตอบกับประกอบกับที่เล่นก็รู้เรื่องรถพอสมควรกันอยู่แล้วคำตอบเลยค่อนข้างไปทางเดียวกันคือเฉยๆซะมากกว่า

ผมก็ลืมคิดไปครับบบบบบ
แต่ว่าไม่มีคุณผู้หญิงเข้ามาตอบบ้างเลยเหรอครับ ว่าดูผู้ชายที่มีรถป้ายแดง อาจจะหล่อขึ้น 20 % อะไรยังงี้บ้างงงง ( ขำๆ นะครับ )

ออฟไลน์ tnp_super

เฮ้ย..คนมีตังค์

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ด้วยความเคารพ  กับพวกป้ายแดงผมเฉยๆครับ
คนที่ซื้อป้ายแดงบางทีใช้จนหมดระยะประกันก็ปล่อยขาย ไม่เคยต้องแบกรับภาระต่างๆที่ตามมา แต่ผมกลับมองพวกรถแพงๆป้ายดำมากกว่า นั้นคือ นอกจากรวยมีรถแพงๆขับแล้ว ยังมีปัญญาเติมน้ำมัน ซ่อมรถ ในวันที่หมดประกันไปแล้ว
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ scotch_fillet

รู้สึกอยากให้เขาได้ป้ายดำเร็วๆครับ
ป้ายแดงเลขท้ายมันไม่ค่อยเข้า
เอาเลขป้ายดำไปแทงน่าจะเฮี้ยนกว่า

ออฟไลน์ Kkkong

• Jr. Member
  • **
โลกสวยครับ 555 อยากเจอคนที่มองเราแม้เราเดินขึ้นรถเมล์มากกว่า(เจอแล้ว) ป้ายแดงแรกๆก็คงดูเท่ห์ แต่รถมีถูกมีแพงมีเก่ามีใหม่  สมัยนี้eco-dsegป้ายแดงบางคนก็เฉยๆครับ ลากป้ายเปนปีจนหมดmodelก็มี ส่วนตัวรถมาใช้งานเป็นคู่หูครับ

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
ผมเฉยๆนะ เรื่องปกติ แต่ถ้าเจอบนถนนผมจะโรคจิต เพราะรู้เลยว่าพวกนี้ยังขับไม่ชัวร์ เบียดง่ายมาก  :P

แต่ผมจะว้าวมาก กับพวกซุปเปอร์คาร์ที่ติดป้ายขาวครับ เพราะรวยจริง จดทะเบียนจริง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สำหรับผมเฉยๆนะ
ส่วนสาวๆมันแล้วแต่คนแล้วแต่ความคิดครับ
บางคนไม่มองเลยรถญี่ปุ่น บางคนเห็นป้ายแดงดี๊ด๊า บางคนแอร์เย็นเพลงเพราะไม่ต้องตากแดดตากฝนก็พอใจละ