ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan Terra Minorchange ดีเซล 2.3 TwinTurbo เตรียมเปิดตัวในไทย 19 สิงหาคม //  (อ่าน 9277 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
ถ้าได้เครื่องเสียง  Bose ชุดใหญ่แบบมีแอมป์พร้อมลำโพง 8 ตำแหน่ง
จอเพดาน จอหลังเบาะแถว 2 พร้อมหูฟัง
และระบบต่างๆ ตามในรูป (เหมือนจะพับเบาะไฟฟ้าด้วย)
ส่วนตัวมองว่าโอเคแล้วครับ ได้ฟร้อนดีๆ รองรับแอปเปิ้ลคาร์เพย์ สายพ่อบ้านไม่อยากทำเพิ่ม ผมว่าคงชอบ
เว้นแต่ว่าขาดซันรูฟ ซึ่งถ้ามีจะดึงความสนใจได้อีกเยอะ

เพื่อนผมออกเอเวอร์เวส เพราะอยากได้ซันรูฟแค่นั้นจริงๆ

ออฟไลน์ rojsak2021

ไม่น่ารอด เดี๋ยว fortuuner ก็ปรับอุปกรณ์ , everest ก็เตรียมเปิดตัว
ดูแล้วไม่มีเบรคมือไฟฟ้า ไม่มี auto brakehold , ICC ถ้าให้มากก็คงไม่มี stop&go

ออฟไลน์ palma

รออย่างเดียวครับ

ไม่ได้รอเปิดตัวขายนะครับ  รอช่วงยอดขายไม่ดี ขายไม่คล่องครับ  ใช้มาสองคันแล้วนิสสัน ถูกจริตผมครับ

ขอรอต่อราคาดีๆ อาจได้คบกันอีก อิอิ  ตัวรถใน-นอก เครื่องเกียร์ ผ่านแล้วสำหรับผม ที่ไม่แน่ใจคือ เบาะแถวสาม น่าจะนั่งไม่สบายเท่าเซียนต้าแน่เลย

ศูนย์ที่ผมใช้ก็ผ่านสำหรับผมนะครับ พอๆกันกับพี่โตอีกคัน ไม่ค่อยแตกต่าง

ปล.อะไหล่นิสสัน part ภายใน-นอก จากจีนเพียบเลยครับ สั่งได้ดูได้จาก shopee Lazada เพลินเลยครับ
นิสสันขายดีมากในจีน เลยมีของเยอะจัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2021, 14:32:12 โดย palma »
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ whoami

ไม่สวยอ่ะแหละ ก็เลยมีขายในไทย

เพราะคอนเซ็ปต์ยี่ห้อนี้คือ สวยหรอ ไม่ขายยยยย

ออฟไลน์ kiwiwi

รออย่างเดียวครับ

ไม่ได้รอเปิดตัวขายนะครับ  รอช่วงยอดขายไม่ดี ขายไม่คล่องครับ  ใช้มาสองคันแล้วนิสสัน ถูกจริตผมครับ

ขอรอต่อราคาดีๆ อาจได้คบกันอีก อิอิ  ตัวรถใน-นอก เครื่องเกียร์ ผ่านแล้วสำหรับผม ที่ไม่แน่ใจคือ เบาะแถวสาม น่าจะนั่งไม่สบายเท่าเซียนต้าแน่เลย

ศูนย์ที่ผมใช้ก็ผ่านสำหรับผมนะครับ พอๆกันกับพี่โตอีกคัน ไม่ค่อยแตกต่าง

ปล.อะไหล่นิสสัน part ภายใน-นอก จากจีนเพียบเลยครับ สั่งได้ดูได้จาก shopee Lazada เพลินเลยครับ
นิสสันขายดีมากในจีน เลยมีของเยอะจัด

ด้วยความเป็น ppv แถว 3 คงไม่สบายเท่า sienta ครับ ขาหย่อนได้กับได้ไม่ดีมันก็ต่างกันเยอะอยู่

แต่เมื่อเทียบกับ ppv ทุกตัวที่มีในตลาดตอนนี้ และผม(สูง 170)ลองไปนั่งแถว 3 ทุกคันมาแล้ว ถ้าเบาะยังเหมือนเดิม ผมว่า terra มี leg room เยอะสุดแล้ว

อาจเพราะความยาวฐานล้อที่ยาวที่สุดในกลุ่มก็ได้มั๊งครับ

Gunther

• บุคคลทั่วไป
Terra Facelift สวยกว่า หรูหรากว่าจากรุ่นเดิม ภายใน
แบบว่า ล้ำสมัยสุดๆ ออกแบบภายในเกือบจะเหมือนรถยุโรป

ออฟไลน์ CJ.

ใครช่างออกแบบแถบโครเมียมเหนือโลโก้ท้ายรถ

2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2015 Honda City SV
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Porsche 911 Carrera S
2024 Honda CR-V e:HEV RS

ออฟไลน์ Level Zero

• Sr. Member
ถ้าภายในมาแบบนี้แต่แรกก็จบแล้ว

ออฟไลน์ SM.

ใครช่างออกแบบแถบโครเมียมเหนือโลโก้ท้ายรถ

ผมไม่รู้คนอื่นคิดยังไงนะครับ แต่ผมไม่ชอบเลย

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG

ถ้าซื้อ TERRA มา .... มันจะเป็นสิ่งแรกที่ผมจะเอาออกไป  ;D
(ไม่ใส่มา ยังจะดูดีซะกว่า)

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.

แถบโครเมียมนี่ต้องเอาไป Wrap ดำเลยครับ น่าเกลียดมาก
Eventually i've made my home country,Thailand.