ผู้เขียน หัวข้อ: CRUZE for Day, CRUZEfor Night ให้คุณยืมรถไปเติมเต็มช่วงเวลาดีๆของคุณ  (อ่าน 10455 ครั้ง)

ออฟไลน์ Man2534

• Newbie
  • *
เพียงบอกสิ่งพิเศษที่คุณอยากทำไปกับ เชฟโรเลต ครูซ คุณอาจเป็นหนึ่งในผู้โชดดีที่ได้ยืมรถไปใช้ถึง 6 ชม.
CRUZE for Day
อยากขับรถเท่ห์ๆ ไปฉลองโปรโมท
CRUZEfor Night
อยากมีรถหล่อๆ ไปขอเธอแต่งงาน

ตอบสนองทุกโอกาสสำคัญของคุณ ไม่ว่าเวลาไหน
เชฟโรเลต ครูซ ให้คุณยืมรถไปเติมเต็มช่วงเวลาพิเศษในวันพิเศษได้ง่ายๆ
เพียงบอกสิ่งพิเศษที่คุณอยากทำไปกับ เชฟโรเลต ครูซ คุณอาจเป็นหนึ่งในผู้โชดดีที่ได้ยืมรถไปใช้ถึง 6 ชม.
ติดตามรายละเอียดได้ที่ http://cruze.in.t

และติดตามกิจกรรม สนุกๆกับเราได้ที่ http://www.xxxxxxxx.com/chevyclub
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 18:14:18 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: CRUZE for Day, CRUZEfor Night ให้คุณยืมรถไปเติมเต็มช่วงเวลาดีๆของคุณ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 17:38:42 »
ที่นี่ ไม่ใช่พื้นที่ให้ มาลงโฆษณาแฝงแบบนี้นะ ไอ้พวก กาฝาก!!!!

เดี๋ยวฉันจะแจ้งกับทาง GM Thailand ให้เขาจัดการ!!!!!

กฎมีอยู่แล้ว ยังจะละเมิดกันอีก หน้าด้าน!!!

(แจ้ง คุณศศินันท์ ไปแล้ว เพิ่งวางสายเมื่อสักครู่นี้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 17:48:12 โดย J!MMY »

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
Re: CRUZE for Day, CRUZEfor Night ให้คุณยืมรถไปเติมเต็มช่วงเวลาดีๆของคุณ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 18:15:39 »
ช่วงเวลาดีๆจังเลยครับ post ปุ๊บ มาตอบปั๊บ แค่2นาทีเอง 55555+
จขกท ช่วยทำตามกฎด้วยนะครับ ที่นี่เขาห้ามโฆษณาครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 18:18:01 »
ไม่รู้จัก Admin คนนี้ซะแล้วววววว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 18:43:01 »
เรื่องโฆษณาแฝง อันนี้ไม่มีความเห็นครับ แล้วแต่พี่ๆ จะว่ากัน

แต่ถ้ามีคนของ GM เข้ามาอ่านกระทู้นี้ อยากบอกหน่อยครับ ว่า...
ตั้งแต่เรื่องลงทะเบียนทดลองขับ ที่มีมาตั้งแต่เปิดตัวใหม่ๆ เดือน ธ.ค. ที่ให้ลงทะเบียนลองขับตาม 0 ทั่วประเทศ นัดหมายเวลาพร้อม
เมื่อลงทะเบียนแล้ว ก็จะติดต่อกลับมาให้ไปลองตาม 0 ที่ลงไว้... รู้มั้ยครับ ว่าผ่านไป 2 เดือนแล้ว ผมยังไม่ได้รับการติดต่อกลับจาก 0 ให้เขาไปลองขับเลย
มีแต่ผมโทรไปจิกแล้วมีคนของบริษัทโทรมาหลังจากไม่มีการติดต่อกลับมาหลังเวลานัดแล้ว แล้วก็ไม่มีการติดต่อมาอีกเลย
เหตุผลที่เขาบอกผม เพราะมีปัญหาในการส่งมอบรถ
แล้วนี่... จะให้ยืมรถ 6 ชม. เแค่จะให้ลองขับ 10 นาที ยังทำไม่ได้เลย นับประสาอะไรกับ 6 ชม.
เหอๆๆ เอารถที่จะให้ยืมฟรีๆ ไปส่งมอบลูกค้าที่เขาจะควักเงินจ่ายจริงๆ จะดีกว่ามั้ยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 19:20:12 »
ศูนย์โตต้าแถวบ้านให้ยืม คัมรี่ไฮบริค ตั้ง 3 วัน......   แถมเกินมาวันนึงเป็น4ด้วยเพราะติดวันอาทิตย์
ไม่เห็นแปลก...........
ปล.แถมบ้านผมไม่ซื้ออีกต่างหาก  555

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 20:04:09 »
โดนจนได้ๆๆๆ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 20:22:17 »
พลาดแล้วล่ะ คุณจขกท.
:)

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 20:32:35 »
ขับ Cruze ไปขอแต่งงาน..
เหอเหอ คงได้หรอกนะ รถหน้าตาบ้านขนาดนั้น

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 21:02:14 »
เหอเหอ คงได้หรอกนะ รถหน้าตาบ้านขนาดนั้น
55+ แรง! ;D

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 21:04:01 »

เอ่อ ผมว่ามันก็สวยและเท่ห์ อยู่นะ
บางคนงบน้อย ยังใช้ new vios เลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 21:31:47 »

เอ่อ ผมว่ามันก็สวยและเท่ห์ อยู่นะ
บางคนงบน้อย ยังใช้ new vios เลย

สาวอาจมองว่าเท่ หรือไม่เท่ แต่ถ้ามองรถมากกว่าคน สาวนั่นแหละที่เฟลครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 21:39:37 »
จะไม่ว่าอะไรเลย...
ติดอยู่ตรงที่ว่า "ขอสาวแต่งงาน"

ถ้าสาวยอมแต่งงานด้วยเพราะรถ(เช่า)

น่าคิด...

ผมขับวีออสคันเล็กๆถูกๆ ก็มีสาวมานั่งข้างๆได้
มันอยู่ที่ฝีมือ ความสามารถ บวกกับผู้หญิงดีๆคนนึง
ถึงหนังหน้าจะเป็นอุปสรรค แต่นิสัยที่น่าคบหาและความเป็นผู้นำ
ก็ช่วยได้มากกว่าครูซ(6ชั่วโมง)คันนึง

งบประมาณไม่สำคัญ คนมีเงินก็ซื้อรถเล็กๆได้และรถเล็กๆก็ขอสาวแต่งงานได้
(ถึงไม่มีรถก็ขอผู้หญิงดีๆ ที่ไม่มองแค่รถได้)
เพราะผมพอใจแค่นี้ ตรงนี้

ของขึ้นมากๆครับ...
โฆษณาแฝงผมเฉยๆ
แต่วัตถุนิยมสุดๆ และดูถูกผู้หญิงสุดๆ(ผู้หญิงไม่ได้ตัดสินคนที่รถ)
ผมรับไม่ได้(อย่างแรง)

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 21:53:38 »
สุดท้ายก็เยินกลับไป  ;D
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ bye krab..

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 22:07:56 »
.... ตัวเบ่อเริ่มเลย
คนไทยหรือเปล่า .... โลกนี้ออกจะกว้างใหญ่ ไม่พอใจลบทิ้งไปดีกว่าไหมครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 22:15:03 »
คนไทยหรือเปล่า .... โลกนี้ออกจะกว้างใหญ่ ไม่พอใจลบทิ้งไปดีกว่าไหมครับ
โปรดอย่าใช้คำไม่เคารพเจ้าของเวปนะครับ คุนนั่นแหละคนไทยหรือเปล่า

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 22:44:24 »

ใช่ครับโลกนี้ออกจะกว้างใหญ่ เวปอื่นที่ให้โฆษณามีเยอะไป ที่นี่ไม่ให้โฆษณา ไม่มีสิทธิมาละเมิดกฏครับ
เหตุการแบบนี้เกิดหลายครั้งแล้ว บทเรียนก็เห็นมาเยอะแล้วครับ

คนไทยมีน้ำใจรู้จักให้อภัยครับ
สมาชิกบางท่านก็เคยโดนตัวใหญ่ๆ หรืออาจตัวกลางใส่สีโหดๆ แต่ทางทีมงานก็ยังให้อภัย
แต่สำหรับบางคนทีจงใจทำผิด กฏก็มีอยู๋แล้ว ยังจะละเมิดกันอีก  คำว่าอภัยคงใช่ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 22:54:14 »
ให้ยืมแค่ 6 ชั่วโมงเองเหรอครับ

Lexus ยังให้ยืมทั้งวันเลย  :D

มาแอบโปรโมทอย่างนี้ไม่ใจเลย
น่าจะให้ยืมสัก 6 วัน  :D

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 22:58:35 »
ใครๆก็รู้ว่าผมเคยชอบ Cruze  ก็แค่เคย

ออฟไลน์ bye krab..

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 23:28:46 »
โอเคๆ ต่างคนต่างจิตใจ เอาเป็นว่า ผมทักไปไม่ดีละกันครับ
เค้าก็มาโฆษณาเว็บผม แต่ผมก็ลบไป ไม่ได้ต่อความใดๆหน่ะ เลยทักว่าลบดีกว่าจะประจาน
เพราะเค้าก็เว็บเหมือนกัน เว็บมันก็ต้องลิงค์กันไปกันมา ผมคิดว่าไม่มีเว็บไหนเกิดขึ้นมาได้โดยไม่พึ่งพาเว็บอื่นหน่ะครับ ขึ้นกับว่าพึ่งได้เลอะเทอะ ไปทำเว็บเค้าดูไม่สวยหรือเปล่า อะไรทำนองนี้ เลยทักไป

แต่ก็แล้วแต่ครับ คนและแนวทางกัน ยังไงผมก็ต้องขอโทษด้วยละกันนะเจ้าของเว็บ
แค่นี้หล่ะครับ

ออฟไลน์ #PETH#

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 23:42:54 »
^
|
|

ผิดประเด็นรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 00:18:15 »
โอเคๆ ต่างคนต่างจิตใจ เอาเป็นว่า ผมทักไปไม่ดีละกันครับ
เค้าก็มาโฆษณาเว็บผม แต่ผมก็ลบไป ไม่ได้ต่อความใดๆหน่ะ เลยทักว่าลบดีกว่าจะประจาน
เพราะเค้าก็เว็บเหมือนกัน เว็บมันก็ต้องลิงค์กันไปกันมา ผมคิดว่าไม่มีเว็บไหนเกิดขึ้นมาได้โดยไม่พึ่งพาเว็บอื่นหน่ะครับ ขึ้นกับว่าพึ่งได้เลอะเทอะ ไปทำเว็บเค้าดูไม่สวยหรือเปล่า อะไรทำนองนี้ เลยทักไป

แต่ก็แล้วแต่ครับ คนและแนวทางกัน ยังไงผมก็ต้องขอโทษด้วยละกันนะเจ้าของเว็บ
แค่นี้หล่ะครับ

เออ แค่นี้ก็ทำเว็บเลอะเทอะแล้ว พวกโฆษณาแฝงนี่มันสัมภเวสี ถ้ามาดีจริงมากันแบบถูกต้อง มาแบบตรงๆ
พูดไปไม่รู้กี่รอบ ไม่รู้ว่าพวกนี้เนี่ยแหละ คนไทยหรือเปล่า ไม่รู้จักมารยาท

ไม่เข้ามาตามตรอก ไม่ออกตามประตู

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 01:01:02 »
Tan เธอไม่ควรตอบแบบนั้น
วิธีการตอบ ที่ดี คือ อธิบายกันให้เข้าใจ
ไม่ใช่ไปเขียนลักษณะที่แทนกำลังทำอยู่

-------------------------------------

คุณข้างบน คงจะมาใหม่

เว็บของผม ไม่เพียงแต่จะให้ความรู้
แต่ยัง คิด และเลือกที่จะให้บทเรียน กับพวกที่ทำ Marketing แบบเหียกๆ
แบบไม่มีสมอง ไม่เคารพสิทธิ์ผู้ัอื่น ทำตัวเป็นกาฝาก

ในฐานะคนที่ชอบ และศึกษาเรื่อง Marketing
ผมทนไม่ได้ ที่จะเห็นคน Marketing หรือ เอเจนซี ไหน
มาใช้พื้นที่คนอื่น ที่เขาจะต้องลงทุนลงแรงทำมาตลอด
มาโปรโมทฟรีๆ กันแบบนี้

ถ้าจะโปรโมทอะไร ก็ควรจะลงโฆษณาให้เป็นเรื่องเป็นราว
ไม่ใช่ ไม่คิดจะเสียตังค์อะไรทั้งสิ้น มาใช้พื้นที่ฟรีๆแบบนี้
เพื่อสร้างกระแส เรียกคนเข้าเว็บตัวเองแบบนี้

ผมเรียกวิธี Marketing แบบนี้ว่า หน้าด้าน ไร้มารยาท!

สิ่งที่ผมเกลียดที่สุดคือ ใครก็ตามที่มาบอกว่า
ก็ในเมื่อเขามาโพสต์ไม่ดี คุณก็ลบไปสิ!
มันก็แสดงให้เห็นถึงความ "มักง่าย" และ "ไร้จิตสำนึก"

เว็บบอร์ดแห่งนี้ ไม่ใช่ ที่หมาเยี่ยว ไม่ใช่ส้วมสาธารณะ
ที่จะให้ใครก็ได้มาแปะป้ายโฆษณากันแบบนี้

ขอให้รับทราบไว้ด้วย

เพราะแนวทางสำหรับจัดการโฆษณากาฝาก ของ Headlightmag.com คือ
ไม่ลบ แต่จะโทรไปจิกด่า ถึงเจ้าของสินค้า เอเจนซีที่เกี่ยวข้อง

Johny Walker โดนมาแล้ว ปตท. ก็โดนมาแล้ว นับประสาอะไรกับ Chevrolet หรือค่ายอื่นๆ!!

จำเอาไว้นะครับ ที่นี่ ถ้าอยากโฆษณา กรุณามาลงโฆษณาให้เป็นเรื่องเป็นราว
ไม่ใช่มาทำตัวเป็นกาฝากเยี่ยงนี้!!!!!

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 01:25:23 »
ไอ้พวกนักการตลาดที่ไม่เคยเข้าใจในสิ่งที่ตัวเองทำตลาดขายของอยู่ ! แถมยังหาช่องทางขายของหยั่งกะขอทาน  8)

ออฟไลน์ Aun Noi

• Full Member
  • aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 03:27:32 »
แบบนี้เจอบ่อย เหมือนพวกชอบ Tag โฆษณาใน Facebook ชาวบ้าน

methus zaa

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 19:46:49 »
Tan เธอไม่ควรตอบแบบนั้น
วิธีการตอบ ที่ดี คือ อธิบายกันให้เข้าใจ
ไม่ใช่ไปเขียนลักษณะที่แทนกำลังทำอยู่

เข้าใจแล้วครับพี่ คือ เค้าพูดไม่ค่อยดีเท่าไหร่ก็เลยโกรธน่ะครับ ขอโทษคับ-------------------------------------

คุณข้างบน คงจะมาใหม่

เว็บของผม ไม่เพียงแต่จะให้ความรู้
แต่ยัง คิด และเลือกที่จะให้บทเรียน กับพวกที่ทำ Marketing แบบเหียกๆ
แบบไม่มีสมอง ไม่เคารพสิทธิ์ผู้ัอื่น ทำตัวเป็นกาฝาก

ในฐานะคนที่ชอบ และศึกษาเรื่อง Marketing
ผมทนไม่ได้ ที่จะเห็นคน Marketing หรือ เอเจนซี ไหน
มาใช้พื้นที่คนอื่น ที่เขาจะต้องลงทุนลงแรงทำมาตลอด
มาโปรโมทฟรีๆ กันแบบนี้

ถ้าจะโปรโมทอะไร ก็ควรจะลงโฆษณาให้เป็นเรื่องเป็นราว
ไม่ใช่ ไม่คิดจะเสียตังค์อะไรทั้งสิ้น มาใช้พื้นที่ฟรีๆแบบนี้
เพื่อสร้างกระแส เรียกคนเข้าเว็บตัวเองแบบนี้

ผมเรียกวิธี Marketing แบบนี้ว่า หน้าด้าน ไร้มารยาท!

สิ่งที่ผมเกลียดที่สุดคือ ใครก็ตามที่มาบอกว่า
ก็ในเมื่อเขามาโพสต์ไม่ดี คุณก็ลบไปสิ!
มันก็แสดงให้เห็นถึงความ "มักง่าย" และ "ไร้จิตสำนึก"

เว็บบอร์ดแห่งนี้ ไม่ใช่ ที่หมาเยี่ยว ไม่ใช่ส้วมสาธารณะ
ที่จะให้ใครก็ได้มาแปะป้ายโฆษณากันแบบนี้

ขอให้รับทราบไว้ด้วย

เพราะแนวทางสำหรับจัดการโฆษณากาฝาก ของ Headlightmag.com คือ
ไม่ลบ แต่จะโทรไปจิกด่า ถึงเจ้าของสินค้า เอเจนซีที่เกี่ยวข้อง

Johny Walker โดนมาแล้ว ปตท. ก็โดนมาแล้ว นับประสาอะไรกับ Chevrolet หรือค่ายอื่นๆ!!

จำเอาไว้นะครับ ที่นี่ ถ้าอยากโฆษณา กรุณามาลงโฆษณาให้เป็นเรื่องเป็นราว
ไม่ใช่มาทำตัวเป็นกาฝากเยี่ยงนี้!!!!!

methus zaa

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 19:51:53 »
เข้าใจแล้วครับพี่ คือ เค้าพูดไม่ค่อยดีเท่าไหร่ก็เลยโกรธน่ะครับ ขอโทษคับ

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 22:27:09 »
แบบนี้เจอบ่อย เหมือนพวกชอบ Tag โฆษณาใน Facebook ชาวบ้าน

ใช่ครับ รำคาญมากมาย >:(