ผู้เขียน หัวข้อ: Vios จีนไมเนอร์แล้วจ้า  (อ่าน 6131 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Vios จีนไมเนอร์แล้วจ้า
« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 08:54:06 »
ฉันจะไม่กินข้าวเย็น~~~~

ที่จีนไมเนอร์แล้วครับ หน้าตาแบบบ้านเราเลย

ที่เด็ดกว่านั้น

AIRBAGS 6 ลูก (ตลาดโลกก็มีมาแล้ว แต่กับชื่อ Vios เป็นประเทศแรก)

เครื่อง 1.6 D VVT-i แต่ถ้ามาไทยคงเอา Altis 1.6 ออกจากตลาดก่อนค่อยใช้
(อีกหน่อยคงเรียกวีออสว่า Taxi(ทั้งที่เวียดนามมีมานานแล้ว))

ลองจับผิดดู ว่าแปลกกว่าประเทศอื่นอย่างไร

ที่มา Toyota FTMS
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

Re: Vios จีนไมเนอร์แล้วจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 09:08:24 »
พวงมาลัยซ้าย  ;D แซวเล่นนะครับ

บ้านเราน่าจะมีAirbag แบบนี้บ้าง

เครื่อง1.6  นี่น่าสนใจทีเดียว ผมว่าบ้านเราอาจจะมี.......แต่ไม่รู้วาเมื่อไหร่ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 09:40:27 โดย sirisak_ac118 »

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 09:39:09 »
พวงมาลัยซ้าย  ;D
ไม่ใช่แค่นี้ครับ

คำใบ้ เบาะหลังกับคอนโซลหน้า
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 10:17:03 »

เบาะหลังพับได้ กับ ช่องปล่อยลมแอร์ ?  :D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 10:19:22 »

เบาะหลังพับได้ กับ ช่องปล่อยลมแอร์ ?  :D
เบาะหลังพับได้บ้านเรามีแล้ว ช่องเหมือนบ้านเรา

เฉลยก่อน เบาะหลังไม่มีที่วางแขนจ้า
(นอกนั้นมี พร้อมที่วางแก้ว 1 อันในรุ่นเบาะพับได้)

ออฟไลน์ กัสสึ...

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 10:32:26 »
ข้อแตกต่าง
เบาะหลังไม่มีที่วางแขน
โทนสีของคอนโซล (พวกเครื่องเสียง แอร์ของไทยจะเป็นสีดำในรุ่นเดียวกัน)
เครื่องยนต์
พวงมาลัยไม่มีปุ่มควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย
แอร์แบค6ลูก
ไฟหน้า ไฟท้าย รมดำ(ไม่แน่ใจเพราะดูในรูปมันออกดำๆ)
ใต้คำว่าVIOS มีชื่อรุ่นบอกอยู่
สีเรือนไมล์ที่แผงหน้าปัด(ของไทย สีจะเป็นขาว หรือไม่ก็น้ำเงิน อันนี้จำไม่ได้ครับ)
เบ้าไฟตัดหมอกออกแนวเทารมดำ(ไม่แน่ใจเช่นกันเพราะจากที่ดูมันออกดำ)

และ
เมืองไทยเวลาขับจะรู้สึก อ๊อด อ๊อด^^
นึกมะออกแล้วคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 10:33:57 โดย jack32409 »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:30:11 »
ข้อแตกต่าง
เบาะหลังไม่มีที่วางแขน
โทนสีของคอนโซล (พวกเครื่องเสียง แอร์ของไทยจะเป็นสีดำในรุ่นเดียวกัน)
เครื่องยนต์
พวงมาลัยไม่มีปุ่มควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย
แอร์แบค6ลูก
ไฟหน้า ไฟท้าย รมดำ(ไม่แน่ใจเพราะดูในรูปมันออกดำๆ)
ใต้คำว่าVIOS มีชื่อรุ่นบอกอยู่
สีเรือนไมล์ที่แผงหน้าปัด(ของไทย สีจะเป็นขาว หรือไม่ก็น้ำเงิน อันนี้จำไม่ได้ครับ)
เบ้าไฟตัดหมอกออกแนวเทารมดำ(ไม่แน่ใจเช่นกันเพราะจากที่ดูมันออกดำ)
และ
เมืองไทยเวลาขับจะรู้สึก อ๊อด อ๊อด^^
นึกมะออกแล้วคับ
ถือว่าถูกเกือบหมดครับ
มาตราวัดเคยมีในรุ่น S LTD (ปัจจุบันโดนประหารแล้ว) ของไทยเป็นสีน้ำเงินครับ
เฉลยอีกข้อ พวงมาลัยตัวที่มี SRS ยังใช้แบบเดิมอยู่ (ไม่ใช่แบบใหม่เหมือนของเรา)
ไฟไม่ได้รมดำแต่อย่างใด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 11:33:19 โดย Iwata Kana »

ออฟไลน์ MANGKAPOON

• Full Member
    • http://www.facebook.com/nutteetoyota
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:37:12 »
น่าสน

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:54:26 »
ผมชอบคอนโซลหน้าครับ สีแบบนี้แหละกำลังสวย ดีกว่าของไทยเยอะเลย

มาตราวัดเคยมีในรุ่น S LTD (ปัจจุบันโดนประหารแล้ว) ของไทยเป็นสีน้ำเงินครับ
เฉลยอีกข้อ พวงมาลัยตัวที่มี SRS ยังใช้แบบเดิมอยู่ (ไม่ใช่แบบใหม่เหมือนของเรา)

S LTD ของไทยเป็นสีส้มนะครับ

จะมี G กับ G LTD  ที่เป็นสีฟ้าครับ

ส่วนรุ่นต่ำกว่านี้จะเป็นหน้าปัดธรรมดา (ทั้งหมดนี้คือก่อนไมเนอร์นะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 12:07:31 โดย best »
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 00:38:41 »
ผมชอบคอนโซลหน้าครับ สีแบบนี้แหละกำลังสวย ดีกว่าของไทยเยอะเลย

S LTD ของไทยเป็นสีส้มนะครับ

จะมี G กับ G LTD  ที่เป็นสีฟ้าครับ

ส่วนรุ่นต่ำกว่านี้จะเป็นหน้าปัดธรรมดา (ทั้งหมดนี้คือก่อนไมเนอร์นะครับ)

โทนนี้ หาดูได้ใน Altis 1.6G รุ่นก่อนไมเนอร์เชนจ์ครับ หรือไม่ก็ 1.8E respec (รุ่นที่มาพร้อมกับ 2.0 จะมีการปรับสเปค และลดราคาของ 1.8e และ 1.8g ลง) สองรุ่นดังกล่าวภายในสีเดียวกันเลย และใช้สีเงินตกแต่งครับ (แต่กลับดู look cheap ซะอย่างนั้น พอเปลี่ยนเป็นลายไม้กลายเป็นดูดีมีราคาทีเดียว)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:46:27 »
อยากได้ Airbags 6 ลูกบ้างครับ บ้านเราได้แต่ฝันต่อไป
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX