ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดียามเช้าครับ เข้ามาทักทายกันหน่อยครับ ผมมีอะไรมาฝากถึงทุกท่านด้วยครับ  (อ่าน 5954 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
แฮ่มๆ อรุณสวัสนะครับชาวสมาชิก เช้านี้อากาศดีมากๆ ครับ เลยมาทักทายกันหน่อย น้องๆ ที่ไปเรียนก็ดี หรือพี่ๆ ที่ไปทำงานก็ดี

ณ ตอนนี้เว็บของพวกเรากำลังเติบโตไปอย่างรวดเร็ว เร็วมากๆครับ สังเกตุได้ว่า มีสมาชิกใหม่เข้ามาโพสกันมากขึ้น

แถม เรทติ้งยังพุ่งทะลุเกินสิบล้านไปแล้วด้วย และที่สำคัญสมาชิกรุ่นเก่าๆ ก็คุยกันเป็นกันเอง มีแซวกันบ้าง ทะลึ่งกันบ้าง 5555

ผมชอบครับ มันเพิ่มสีสันให้กับเว็บแห่งนี้ และที่สำคัญ ผมได้เรียนรู้ถึงสำนวนการพิมพ์ของแต่ละท่าน ลองอ่านกันดีๆ นะครับ

มันเป็นสำนวนใครสำนวนมันเลยจริงๆ มันกลายเป็นเอกลักษณ์ประจำตัวไปเลย อิอิ อีกอย่างที่ผมประทับใจมากๆ

คือ เว็บเป็นเว็บที่ใช้ภาษากันได้ถูกต้องมากๆ ครับ อาจจะมีพิมพ์เพี้ยนๆ กันไปบ้าง ผมเองยังพิมพ์เพี้ยนๆ ไปบางเลย

ที่เพี้ยนก็เพราะอยากให้มันเข้าถึงอารมณ์น่ะ อิอิ อุย !!! ร่ายมาซะยาวเลย เอาล่ะครับ สิ่งที่อยากฝากไว้ในที่นี้ คือ

ผมไม่อยากเห็นดราม่าในเว็บครับ มันรู้สึกหดหู่ไงไม่รู้ครับ เข้าใจนะครับว่าบางอย่างมันอาจไม่เข้าตา เราก็ไม่ต้องรับมาก็ได้ครับ

ปล่อยผ่านไป เข้าใจครับว่าเว็บนี้เปิดอิสระให้ออกความเห็น แต่บางอย่างก็ต้องควรรักษาน้ำใจกันซักหน่อย เพราะบางสิ่งที่ออกมานั้น

บางทีคนพิมพ์ไม่ได้คิด แต่คนอ่านเค้าคิด การสื่อออกมานั้นถ้าสื่อออกมาผิดรูปแค่นิดเดียวมันก็เปลี่ยนความหมายแล้วครับ

เอาง่ายๆครับ อย่างเช่น "เอาปากกาให้ที่อยู่ตรงนัินให้ทีซิ" กับ "โทษครับ ช่วยหยิบปากกาที่อยู่ตรงนั้นให้ทีครับ" ความหมายเดียวกันไม๊ครับ

แต่มันต่างกันตรงที่ อันแรกคือคำสั่ง อันที่สองคือขอร้อง ฉะนั้น เวลาจะออกความเห็นขอให้คิดไตร่ตรองซักหน่อยนะครับ

คนที่มาอ่านจะได้ไม่รู้สึกแย่ครับ... เอิ่มมมม เอ้ยยสายแล้วววว ไปอาบน้ำก่อนค๊าบบบบบ

มีความสุขกับการเรียนและทำงานนะคร๊าบบบบบบ

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
++

ดีใจที่ได้อยู่ในสังคมที่อบอุ่นแห่งนี้ด้วยครับ

ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันไป น่ารักๆ ดีครับ ^^

++

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
 ;Dผมไม่ค่อยได้โพสหรอกครับ มานั่งอ่านอย่างเดียว กิกิ

ออฟไลน์ apinui

ออฟไลน์ Aun Noi

• aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar
อรุณสวัสดิ์ครับ พี่จิมมี่ยังไม่นอนเลย แฮ่ๆๆๆๆ นอนเช้ามาก

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมอยู่เว็บนี้แล้วมีความสุขครับ :)

ออฟไลน์ numtik2005

ดีใจเก้อ นึกว่าข่าวหลุดรถใหม่  ;D

ออฟไลน์ FirstZ77

• บาน
ขอเป็นอาเบะสักวันคับ

YARANAIKA ? ? ?

ออนไลน์ nuttapatJazz

ผมก็เข้ามาบ่อยมากกกก แต่ก็ไ่ม่ค่อยได้ตอบ

แต่เข้ามาบ่อย จนจำสำนวนการเขียนของแต่ละคนได้ โดยแทบไม่ต้องดูชื่อเลยทีเดียว แฮ่~

ก็รู้สึกดีมากๆครับที่ได้มาเจอเว็บที่อบอุ่นแบบนี้

ยังไงก็ขอขอบคุณและเป็นกำลังใจให้ พี่จิมมี่ พี่แพน และ พี่ๆthe coup team นะครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมอยู่เวปนี้แล้วมีความสุขเหมือนกันครับ ได้ทั้งประสบการณ์และความรู้ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
มากด Like ให้พี่เป้แรงๆ 1 ที  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Pasakorndvm

นึกว่าประกาศแต่งงานกับริงโงะ ... ล้อเล่นนะครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ vellcap

ผมอยู่เวปนี้แล้วมีความสุขเหมือนกันครับ ได้ทั้งประสบการณ์และความรู้ครับ

เห็นด้วยครับ ผมรู้สึกว่ามันสบายๆ เป็นกันเอง

ออฟไลน์ vellcap

นึกว่าประกาศแต่งงานกับริงโงะ ... ล้อเล่นนะครับ

กร๊ากกกกก  ;D

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''