ผู้เขียน หัวข้อ: ×/× Clip กระบะเร่งแซงรถพ่วง เจอรถพ่วงสวนเลน เกือบไม่รอด ×/×  (อ่าน 3605 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ถนนทางช่องเขาตะโก

ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ PaPaMan

โครตโง่ ...
ทางโค้ง เส้นทึบ ถนนแคบแบบนั้น อยากจะแซงรถพ่วง... ผลก็แบบนั้น
โชคดีที่ไม่ตาย คงนึกว่ารถข้าแรงกว่าใครในปฐพี

ออฟไลน์ KATANA

• Full Member
บทเรียนของพวกชอบแซงเสี่ยงๆ แบบนี้ วิ่งต่างจังหวัดเลนสวนเจอบ่อยมาก

ออฟไลน์ CMaN20

• Sr. Member
แซงโง่ๆ สมควรตายครับ โชคดีของรถสวนที่เป็นรถใหญ่ เลยไม่เป็นอะไร ถ้ารถที่สวนมาเป็นรถเล็ก มีหวังเจ็บแน่ครับ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ REX

สมน้ำหน้า  ดีที่เจอรถใหญ่
ไม่งั้นจะทำคนอื่นเขาบาดเจ็บ  เพราะความไม่เคารพกฎจราจร

ออฟไลน์ S6

ตอนสอบใบขับขี่ เส้นทึบห้ามแซง เส้นเหลืองยิ่งชัด เพราะจุดนี้เกิดอุบัติเหตุบ่อย

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ต่างจังหวัดเจอบ่อยมาก แซงเส้นทึบ โค้งที่มองไม่เห็นรถสวน
พวกแซงแล้วสาดไฟสูงให้รถสวนเบรคให้ก็เยอะ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
โง่ชิฟท์หาย  ไม่เห็นหลังโค้งยังจะออกมาอีก

อยากจะเร็ว กลายเป็นช้ากว่าเดิมอีก สมน้ำหน้า  ;D

ออฟไลน์ johnlee

ไม่น่ารอดมาได้จนทุกวันนี้
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ RERFz

ถ้ารถคันมีกล้องไม่ปราณีหลบให้ คงได้เป็นผีเฝ้าโค้งแน่ๆ

ออฟไลน์ Mp4_007

ผมอยู่ ต่างจังหวัด ผมจะบอกว่าดูแค่เส้นทึบเส้นประ ไม่ได้หรอก ตีเส้นมั่วๆ เจอได้ทั่วไป ทางตรงไม่มีแยก ไม่ใช่ชุมชน ตีเส้นทึบเยอะแยะ ทางโค้งตีเส้นประ ก็เยอะ สายหลักอาจจะไม่ค่อยเจอ แต่ถนนสายรองๆ เจอแบบที่ผมพูดเพียบ  ไม่รวมพวกตีเส้น แบ่งเลนใหม่ แล้วเส้นมันกันมั่วอีกนะ
จะดูแค่เส้นไม่ได้ ผมไม่ค่อยสนใจเส้นเท่าไหร่ ดูทางเป็นหลัก ทางตรงๆ แล้วโล่งต่อให้ตีเส้นทึบผมก็แซง  ทางโค้งต่อให้ตีเส้นประผมก็ไม่แซง 
ส่วนคันในคลิป ระยะมันไม่พอให้แซง แต่ยังฝืนก็อย่างที่เห็น 
แต่ผมเข้าใจเค้านะ ทำไมถึงแซง คงหงุดหงิดตามรถช้าๆ แล้วไม่มีทีแซง  บางทีมันน่าหงุดหงิดจริงๆ ตามยาวบางทีหลายกิโลเลย ที่ไม่มีช่วงแซง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าพลาดขึ้นมา รถพ่วงซวยและเสียเวลาอีก

คิดเยอะๆ หน่อยเถอะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ KATANA

ผมอยู่ ต่างจังหวัด ผมจะบอกว่าดูแค่เส้นทึบเส้นประ ไม่ได้หรอก ตีเส้นมั่วๆ เจอได้ทั่วไป ทางตรงไม่มีแยก ไม่ใช่ชุมชน ตีเส้นทึบเยอะแยะ ทางโค้งตีเส้นประ ก็เยอะ สายหลักอาจจะไม่ค่อยเจอ แต่ถนนสายรองๆ เจอแบบที่ผมพูดเพียบ  ไม่รวมพวกตีเส้น แบ่งเลนใหม่ แล้วเส้นมันกันมั่วอีกนะ
จะดูแค่เส้นไม่ได้ ผมไม่ค่อยสนใจเส้นเท่าไหร่ ดูทางเป็นหลัก ทางตรงๆ แล้วโล่งต่อให้ตีเส้นทึบผมก็แซง  ทางโค้งต่อให้ตีเส้นประผมก็ไม่แซง 
ส่วนคันในคลิป ระยะมันไม่พอให้แซง แต่ยังฝืนก็อย่างที่เห็น 
แต่ผมเข้าใจเค้านะ ทำไมถึงแซง คงหงุดหงิดตามรถช้าๆ แล้วไม่มีทีแซง  บางทีมันน่าหงุดหงิดจริงๆ ตามยาวบางทีหลายกิโลเลย ที่ไม่มีช่วงแซง

ผมก็เคยเจอครับอย่างที่คุณว่า ตีเส้นไม่สัมพันธ์กับถนน

แต่อย่างในคลิปมันเป็นทางโค้งด้วย ต่อให้เป็นเส้นประก็ไม่ควรแซงด้วยประการทั้งปวงครับ มันเป็นการแซงแบบไปตายเอาดาบหน้าเพราะไม่เห็นปลายโค้ง แบบนี้ถือว่าประมาทและอันตรายมาก

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ตีค่าชีวิตตัวเองราคาถูกจังครับ
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
เดี๋ยวนี้เส้นทึบไม่มีความหมายสำหรับคนส่วนใหญ่แล้วครับ อนาจใจกับประเทศนี้
ส่วนกระบะนี่สมควรตายจริงๆนะ ทำพ่วงเดือดร้อนอีก
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ I'm Ti

• Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
ด่า โง่ได้อย่างเดียว

ออฟไลน์ Auto

กฎจราจรไม่รู้จักหรือไง  เส้นทึบห้ามแซง    ปิคอัพคันนี้ไม่ตายก็บุญแล้ว    ผิดเต็ม  ๆ 

ออฟไลน์ deertesla

ขับแบบยร่น่าจะไม่รอดนะครับ เกลียดมากไอ้พวกบ้าพลังไม่รู้มันจะรีบไปไหน

ออฟไลน์ gorilla

พ่วงใจดีมากครับ เบี่ยงซ้ายให้   

ขับรถแบบนี้ สมควรไปเที่ยวหวันครับ  ขยะ ทำสังคมสกปรก

ออฟไลน์ Tien.W

นอกจาก แซงเส้นทึบแล้ว .. อีกประเด็นคือ เห็น รถสวนมา แทนที่จะเบรค แล้วกลับเข้าซ้าย ดันเร่งขึ้นไป กะว่า รถคันที่สวนต้องหลบ

ลองคิดว่า ถ้าเป็นรถเล็ก คันที่สวนมา คงหนัก

ออฟไลน์ F e r m a r c o

>:(
แบบนี้ควรโดนยึดใบขับขี่ ไม่ก็ลงโทษให้หนักครับ
ขับช้าๆ เดี๋ยวก็ถึง

ออฟไลน์ alpha14

ขับได้โง่มากๆ ทั้งเส้นทึบ ทางโค้ง ขึ้นลงเขาสวนเลนอีกต่างหาก ไม่รักชีวิตตัวเอง ก็รับผิดชอบชีวิตทรัพย์สินคนอื่นบ้าง รีบไปตายจริงๆ ครั้งหน้าอย่าพลาดอีกล่ะ >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 10:35:58 โดย alpha14 »

ออฟไลน์ EDS

นี่เพราะคันมีกล้องช่วยหักหลบให้เข้า ไม่งันโดนเข้าไปเต็มๆกลางลำแน่ๆ

ออฟไลน์ SM.

ใจร้อนไปหน่อย

ออฟไลน์ blitzpao

ผมว่าคนขับกระบะหลายคนเข้าใจผิดว่ารถเครื่องเสียงดังไม่ใช่จะแรงเสมอไปนะ :P