ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถตามทางมาดีๆระวังพวกนี้หน่อยนี้หน่อยนะครับ  (อ่าน 3872 ครั้ง)

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
ขับรถเลวๆแบบนี้จนพุ่งชนคนดีๆ เป็นบุคลากรที่สำคัญต่อประเทศ ที่ไม่รู้เรื่องอะไรต้องมาเสียชีวิต อยากให้โดนโทษประหารไปดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 17:06:20 โดย deertesla »

ออฟไลน์ alpha14

Re: กระบะสถุนก่อเรื่องอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 17:05:55 »
แบบนี้เจตนาฆ่าได้เลยนะเนี่ย รู้ว่าเป็นทางเดียวยังมักง่ายอีก เฮ้อ เมื่อไหร่กฎหมายไทยจะรุนแรงบ้างฮะ น่าเบื่อ

Re: กระบะสถุนก่อเรื่องอีกแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 17:07:04 »
แบบนี้เจตนาฆ่าได้เลยนะเนี่ย รู้ว่าเป็นทางเดียวยังมักง่ายอีก เฮ้อ เมื่อไหร่กฎหมายไทยจะรุนแรงบ้างฮะ น่าเบื่อ
ผมก็คิดว่ามันเจตนาฆ่านะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: ขับรถตามทางมาดีๆระวังพวกนี้หน่อยนี้หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 17:17:32 »
ถ้ามาอย่างนี้ไม่รู้จะระวังยังไงดีเลยครับ เท่าที่ผมทำได้ก็แค่ขับไม่เร็วเผื่อเจอเหตุอะไรจะได้แก้ไขได้ทัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
Re: ขับรถตามทางมาดีๆระวังพวกนี้หน่อยนี้หน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 17:30:22 »
ล่าสุดตำรวจเรียกสอบ คนขับบอกว่าหลับในเลยขับสวนมา อะไรจะเอาฮาปานนั้น

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 17:31:26 »
มิน่าผมไม่ค่อยถูกหวย ขับรถแต่ละทีต้องใช้แต้มบุญหนักๆทุกรอบ ถนนที่โคตรอันตราย

ออฟไลน์ PaPaMan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 17:46:24 »
น่าจะเจอรถพ่วงกระทู้ก่อนหน้าจัง
แบบนี้น่าจะจับติดคุกนานๆให้เข็ด + ยึดใบขับขี่ตลอดชิวิต

เสียใจกับครอบครับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 18:07:10 »
ล่าสุดตำรวจเรียกสอบ คนขับบอกว่าหลับในเลยขับสวนมา อะไรจะเอาฮาปานนั้น

ใช่ครับ ตามข่าวช่อง 3 ตอนแรกบอกว่าตั้งใจจะย้อนศรมานิดเดียว เข้าซอยไกล้ๆ เลยรีบเหยียบให้ไวๆ ตอนหลังมากลับคำบอกว่าหลับใน ไม่ได้ตั้งใจ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 18:21:41 »
จิตใจทำด้วยอะไร ย้อนศร ขับเร็ว แค่มักง่าย ไม่อยากกลับรถไกล

ออฟไลน์ REX

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 20:32:06 »
อยากให้ ลงโทษมันหนักๆ ไม่ให้ต้องได้ใบขับขี่มาขี่รถอีก อันตรายมาก
ชดใช้ความสูญเสีย กับครอบครัวเขาด้วย
หลายครั้ง ขบวนการทางกฏหมาย มันอ่อนด้อย
จนบทลงโทษแทบไม่มีค่า  มันคือ การเชิญชวนกรายๆ
ให้สังคม หันมาทำเลว มากขึ้นไช่มั้ย ?  เพราะลงโทษบ้าอะไร คนเลวไม่หลาบจำ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 21:22:38 »
อยากให้กฎหมายแรงๆ

ย้อนศร แบบนี้ ต่อให้ไม่เกิดอุบัติเหตุ ถ้ามีคนถ่ายคลิปได้ หรือ ตำรวจเจอ ปรับไปสัก 1 หมื่นบาท พักใช้ใบอนุญาต 6 เดือน หลังจากนั้น ถ้ามีครั้งที่ 2 ปรับ 5 หมื่น พร้อมยึดรถเข้าหลวง ถ้าเข้มๆผมเชื่อว่า ไม่มีใครกล้า

กลับคำ เพราะโทษจะได้เบาลง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 22:53:43 »
RIP ผู้เสียชีวิตครับ

ประมาท คำเดียวสั้นๆ และมันสมควรตายมากกว่า
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 23:01:26 »
RIP ครับ

ตั้งครึ่งกิโลเข้าซอย คิดได้เนาะ  :-\
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ Sit: )

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2022, 23:47:08 »
พวกที่ขับรถย้อนศร คือเคยขี่มอไซค์ งย้อนศรมาก่อนปะ   จะได้ตัดไฟกันก่อนเลย

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 08:38:02 »

ใช่ครับ ตามข่าวช่อง 3 ตอนแรกบอกว่าตั้งใจจะย้อนศรมานิดเดียว เข้าซอยไกล้ๆ เลยรีบเหยียบให้ไวๆ ตอนหลังมากลับคำบอกว่าหลับใน ไม่ได้ตั้งใจ
หลับในอะไรกันครับนี่  เลี้ยงเข้าเลนโดยไม่ปีนเกาะกลางแถมขับตรงมาแบบไม่มีเป๋ด้วย  อยากให้ประหารมันเลยครับ

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 08:48:54 »
ที่สยองกว่านั้นคือคนขับมีคดีปล้นทองมาก่อน รอลงอาญาใช้ชีวิตปกติสุข ซิ่งย้อนศรไปชนคนดีๆจนเขาตาย งามหน้าไหมครับ กฎหมายไทย  >:( >:( >:(

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 09:15:11 »
ที่สยองกว่านั้นคือคนขับมีคดีปล้นทองมาก่อน รอลงอาญาใช้ชีวิตปกติสุข ซิ่งย้อนศรไปชนคนดีๆจนเขาตาย งามหน้าไหมครับ กฎหมายไทย  >:( >:( >:(
ว่าไว้แล้วเชียวครับ เห็นจากรถและการขับรถมันไม่ใช่คนดีแน่ๆ ต้องใช้ศาลเตี้ยสถานเดียว

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2022, 12:54:37 »
ขับสวนเลนนี่ ไม่ชอบเลย ยิ่งเป็นรถใหญ่ ยิ่งไม่ควรทำเลยจริงๆ มักง่าย

แถว นวนคร ก็เยอะเหลือเกิน ย้อนศรกันมาเป็นแถว ยังเคยเห็น มอไซด์ชนกันเองเลย