ผู้เขียน หัวข้อ: // บทความพาไปลองยาง Michelin ENERGY XM2 โดย Bizzare & Backseat Driver เสร็จแล้ว!  (อ่าน 12317 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เปลี่ยนยางเส้นใหม่ จะลองเจ้านี่ดูดีไหมนะ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เคยใช้ XM1 ยางมันไร้แรงเสียดทานจริงครับ

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
อ่านแล้วสนุกดีครับ ... ยังมี รีวิวเรื่องยางไหม่ ๆ มาเรื่อย ๆ ก็จะดีครับ ...

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขอบคุณมากครับสำหรับบทความดีๆ ลงชื่อไว้เดี๋ยวมาอ่านครับ ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

อ่านหมดแล้วครับ

เรื่องที่ว่าราคาสบายๆ ผมกลับไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่

เพราะเห็นขนาด 15 นิ้ว ราคาเปิดบวกลบแถวๆ 2900-3000

ราคามันเท่ายางญี่ปุ่นที่เน้นซิ่ง(แต่เสียงหอน) เลย

ออฟไลน์ Ohmmypp

เชื่อว่าดีกว่ารุ่นเดิม(เพราะเคยใช้ ผ่านไปนาน ดอกอาจจะทนจริง แต่เจอน้ำบางๆ บนทางด่วนแอบปัดซะแล้ว) เชื่อว่าดีกว่าคู่แข่ง(คิดว่าเป็น B250)   แต่ระยะยาวก็ยังรออ่านอยู่

ขัดใจตรงที่ทำไมหน้ายางมันถึงดูแคบจัง เห็น brio ยางไซ้ส์ 175/65 ก็เท่า vios ที่บ้าน แต่มันแคบกว่าแบบเห็นชัดๆ (หรือจะประหยัดเพราะเหตุนี้ ฮ่าๆ)
JC TU #54

ออฟไลน์ MoLee

อุ๊บ เกือบได้ใช้รุ่นนี้แล้ว ดีนะที่ตอนนั้นยังไม่มีไซด์ นี้ หึหึ ;D

XM1นั้น ย้วยจริงๆรายนั้น //   ขอเดาว่าคู่แข่งที่ลองก็ใครไม่ใกล้ไม่ไกล บริสโตน Ecopia แน่นอนเลย.... ;D

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
คิดจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกันตัวนี้ XM2
เท่าที่ไปอ่าน ดูเหมือนเงินไม่ถึง3พันที่จ่าย ดูจะมีภาษีในเรื่องการคุมรถพอควร

เบสท์เอ๊ย วิจารณ์ให้น้าหนุ่ยด้วย
ระหว่างตัวนี้ ไปถามมา XM2  195/65/15 เส้นละ2950-พร้อมใส่

กับLM703  ราคา 3กว่าๆ
DuraPlus ราคา 2ต้นๆ-
Earth-1  ราคา?
มีตัวอื่นแนะนำด้วย ท่านอื่นก็ได้ครับ.

วิ่งในเมือง ออก ตจว.ทางไกล ปีละ2-3หน วิ่ง120-140
(บางทีก็แอบวิ่ง180 ตอนเมียหลับ) อิๆๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2011, 21:16:22 โดย freedスプーン3300 »

ออฟไลน์ PuM

• Jr. Member
  • **
    • iPum
ขอบคุณครับ....เป็นอีก 1 ทางเลือกที่น่าสนใจ.... ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อยากบอกว่า ถ้าเป็นรุ่นแก้มหนา
ผมอยากให้ระวังตอนเปลี่ยนเลนกระทันหันด้วยนะครับ
เพราะอาการตอนมันดิ้นในตอนเปลี่ยนเลนกระทันหันไปมาในบริโอ้
เล่นเอาผมสยองไปเลย

แต่ถ้าเป็นรุ่นแกมบางหน่อยไว้ใส่รถใหญ่ผมว่าน่าจะโอเคกว่าหนะครับ

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
อ่านสนุกมากครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ในงานนั้นได้ขับรถคู่เดียวกับที่ผมได้ด้วยนะเนี่ย
-เลกซัส รู้สึกได้เลยว่า รถเก็บเสียงดี อะไรๆ ก็เงียบไปหมด
-โฟกัส แม่ม...ทั้งเสียงเครื่องเสียงยาง เสียงลม จะเยอะไปไหน...555+

ปล.มีบทความไปลองยางกู๊ดเยียร์อีเกิ้ลที่แก่งกระจานมั้ยครับ งานนั้นก็รู้สึกจัดเต็มไม่ใช่น้อย..