ผู้เขียน หัวข้อ: [บ่น] - ซื้อรถกับ Toyota เหมือนเล่นขายของ  (อ่าน 7294 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
ขอบ่นหน่อยครับ ตอนนี้ก็กำลังรอคำตอบอยู่ว่าศูนย์จะทำยังไง

ซื้อ Revo ตอนเดียว 2.8 2 คัน ตอนซื้อก็จะโดนฟันดอก บางศูนย์ดาวน์ 25% ดอก 3.6, 3.7 มาต่อรองได้ศูนย์ใหญ่ศูนย์นึงที่ 2.65 หรือ 2.75 เนี่ยแหล่ะครับ

ไปจองในงาน Motor Expro ขอส่วนลดแบ่งเป็นลด 8 หมื่น + ลดเพิ่มเติมจาก Toyota 2 หมื่น ส่วนลดเพิ่มเติมจาก Toyota ต้องส่งสำเนาทะเบียนรถ Toyota ที่เคยครอบครอง เราก็อุตส่าห์ไปโอนรถส่งของมาเป็นชื่อเรา เรียบร้อย เพื่อส่วนลด

สิ่งที่โดนหลังจากจอง

ดอกแรก - ถาม Call Center แล้วว่าจะได้บัตรของขวัญเครื่องใช้ไฟฟ้า Samsung 2 หมื่นบาท ซึ่ง Call Center ยืนยันว่าได้ ถ้าออกรถตามเงื่อนไข เลยแจ้งเซลล์ไป เซลล์บอกไม่ได้ เพราะเราได้ส่วนลดแทนแล้ว (อ้าว แต่ก็ยอม ส่วนนึงเพราะวันที่ถามอีกวันนึงจะเกินกำหนดแถมของ Toyota จึงคิดว่ารับอาทิตย์หน้าก็ได้ ช่างมัน)

ดอกสอง - ค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมตอนรับรถ มีค่าธรรมเนียมไฟแนนซ์ คันละ 800 บาท (ผมยอม)

ดอกสาม - ค่าจดทะเบียนจ่ายเพิ่มจากที่ตกลงไว้ตั้งแต่ทีแรกอีกคันละ 2,000 บาท เพราะต่อตู้ Cargobox (ผมยอม)

ดอกสี่ - วันพรุ่งนี้รับรถ เซลล์สรุปยอดค่าใช้จ่ายตอนรับรถให้ตั้งแต่วันจันทร์แล้ว ซึ่งก่อนหน้าที่จอง เราแจ้งว่าขอแถมประกันวิริยะ เนื่องจากอู่ที่ซ่อมอยู่เขารับแต่วิริยะ ทางเซลล์แจ้งว่าให้เราหาเองได้เลย ด้วยความที่แปลกใจ เพราะปกติไฟแนนซ์จะไม่ยอมให้ซื้อประกันเองในปีแรก ก่อนติดต่อทำประกันกับตัวแทนวิริยะก็ได้โทรถามเซลล์อีกรอบ และขอเบอร์ติดต่อไฟแนนซ์ (แต่เซลล์ไม่ให้และยืนยันว่าทำเองได้) จึงได้ติดต่อทำประกันและซื้อพรบ.ไป เซลล์ส่งเลขตัวถังมา ตอนนี้ได้ประกันเลขกรรมธรรม์, พรบ.และเริ่มคุ้มครองเรียบร้อยแล้ว เซลล์เพิ่งโทรมาบอกว่า ทำประกันเองไม่ได้ (ยังไม่รู้จะทำยังไงแต่จะรีบแจ้งยกเลิกประกันที่ทำแล้ว)

ตรงนี้เพื่อนๆ คิดว่าทำยังไงดีครับ คิดว่าเป็นลูกเล่นของเซลล์ขายรถหรือเปล่า เพราะเซลล์เห็นว่ายังไงก็ต้องเอาแน่นอน เราสั่ง Cargobox ไว้แล้วด้วย เพราะต้องการรีบใช้รถมาก เซลล์เห็นแบบนี้จึงมีเงื่อนไขเพิ่มเติมมาหรือเปล่าครับ พูดตรงๆ รู้สึกเซ็งมากครับ อารมณ์เหมือนคนโง่ โดนซ้ำแล้วซ้ำอีก

แล้วก็อารมณ์เหมือนเล่นขายของเลย ตอนแรกบอกได้ ตอนหลังบอกไม่ได้ เตรียมเงินไปจ่ายตอนรับรถวันพรุ่งนี้แล้ว
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member
Re: [บ่น] - ซื้อรถกับ Toyota เหมือนเล่นขายของ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 12:22:20 »
ผิดโน่นผิดนี่เยอะๆ   น่าจะเป็นเพราะเซลใหม่หรือเปล่าครับ?

Re: [บ่น] - ซื้อรถกับ Toyota เหมือนเล่นขายของ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 12:29:34 »
ผิดโน่นผิดนี่เยอะๆ   น่าจะเป็นเพราะเซลใหม่หรือเปล่าครับ?
ก็คิดว่าเป็นอย่างนั้นเหมือนกันครับ แต่เรื่องประกันที่ผมเซ็งคือ เมื่อวานยังโทรมาถามเลขกรรมธรรม์กับพรบ.อยู่เลย ผมก็เร่งไปทำให้ สงสัยได้ซื้อเป็นยี่ห้ออื่นละครับ
2023 - Tesla Model Y Performance

ออฟไลน์ watnu

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 12:36:54 »
ก็คิดว่าเป็นอย่างนั้นเหมือนกันครับ แต่เรื่องประกันที่ผมเซ็งคือ เมื่อวานยังโทรมาถามเลขกรรมธรรม์กับพรบ.อยู่เลย ผมก็เร่งไปทำให้ สงสัยได้ซื้อเป็นยี่ห้ออื่นละครับ

รถใช้งาน Isuzu 1.9   ระยะยาวคุ้มกว่าครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 12:44:29 »
เป็นผมผมยกเลิกทั้งหมดเลยครับ อะไรจะยิบย่อยขนาดนั้น
ยอมเสียเวลาหน่อยหาเจ้าใหม่ที่คุยกันเรียบร้อยแต่แรกดีกว่า ไม่งั้นก็ขอพบ ผจก. เลยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 13:04:09 »
มีด้วยหรอครับ ออกป้ายแดง เลือกประกันชั้น 1 เองไม่ได้
ว่าแต่ค่าธรรมเนียมไฟแนนซ์ นี่คืออะไร ผมไม่เคยเจอ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 13:08:37 »
มีด้วยหรอครับ ออกป้ายแดง เลือกประกันชั้น 1 เองไม่ได้
ว่าแต่ค่าธรรมเนียมไฟแนนซ์ นี่คืออะไร ผมไม่เคยเจอ
ปกติแล้วจะมีให้เลือกครับ แต่อาจจะมีแค่ไม่กี่บริษัทครับ อย่างตอนผมซื้อ Subaru มีแค่สมโพกับ AIG ก็เลือก AIG มา เอาประกันอื่นไม่ได้ จัดไฟแนนซ์ตัวเลือกไม่ค่อยมีอ่ะครับ ปีที่ 2 ถึงเลือกประกันเองได้

ค่าธรรมเนียมจัดไฟแนนซ์อันนี้งงมากเหมือนกัน แต่มันไม่กี่ร้อยเลยไม่ได้คิดอะไร คงเหมือนกับการซื้อบ้านจ่ายค่าประเมินประมาณนี้ครับ (คิดแบบนี้ไป จะได้สบายใจ)

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 13:09:50 »
เรื่องดอก ดาวเยอะขนาดนี้ รถก็เจ้าตลาดดอกน่าจะถูกกว่านี้ครับ
เจอเรื่องนี้ผมก้ถอยแล้ว ไปศูนย์อื่นดีกว่าครับ

เรื่องประกันต้องคุยกับเชลล์ให้เคลียครับ ว่ามีของอะไรให้เลือกบ้าง แล้วเอาตามช้อยส์นั้น หากจะเอาประกันที่ไม่มีในช้อยส์จะยากมากครับ ต้องหามาเอง บลาๆๆๆ ยากผมซื้อมา 4 คันไม่เคยหาไปเองเลย ยกเว้นตอนซื้อฮอนด้าสมัยรถคันแรกต้องจ่ายค่าประกันเอง เลยหาเองครับ

นอกนั้นผมว่ามันเป็นโปรแบบจำกัดยอดครับ แต่คนส่วนใหญ่ไม่รู้
เช่นแถมมือถือ แต่ว่าได้แค่ 2,000 แรกเท่านั้น พอคุณเป็นคันที่ 2,001 ก็เลยไม่ได้ครับ เลยเป็นที่มาว่าไม่เน้นของแถม เอาส่วนลดดีกว่าได้แน่ๆชัวร์ๆ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 13:28:20 »
เจอเซลล์อ่อน

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 13:33:05 »
เรื่องดอก ปกติของพี๋โตเค้าครับ ดอก+ประกัน

ดอกแรก เรื่องส่วนลด แคมเปญ CC เค้าไม่ทราบแคมเปญแต่ละโชว์รูมครับ  แต่ละที่มีสิทธิ์โยกแคมเปญได้ ลดโน๊นเพิ่มนี่ได้

ดอกสอง   ค่าธรรมเนียมไฟแนนซ์ คือ ???  โชว์รูมผลักภาระให้ลูกค้าหรอ งง  เซลล์เก็บเองรึเปล่า หรือ เป็นหัก ณ ที่จ่าย ของส่วนลด

ดอกที่ 3 ตอนซื้อคุณได้แจ้งไว้ตั้งแต่แรกรึเปล่าว่าเอาไปต่อตู้-คอก  ตรงนี้มีค่าใช้จ่ายเพิ่มแน่ครับ เพราะต้องจดสลักหลัง

ดอก4 เป็นผมตบและด่าเซลล์ไปแล้ว ประกันป.1 ออกรถใหม่ ไม่มีการให้ลูกค้าซื้อเองครับ  เรามีสิทธิแค่  เลือก บ.ประกัน เท่านั้น

จะบอกว่าเป็นเซลล์ใหม่ก็ไม่น่าให้อภัย นะครับ เพราะเป็นพื้นฐานที่ต้องเจอ เช่นเรื่องประกัน

แต่เรื่อง ต่อคอกอันนี้ อย่าไปว่า ครับ เข้าใจว่านานๆทีเจอเคสแบบนี้

แต่ค่าธรรมเนียมไปเคลียกันเลยครับว่าเป็นค่าอะไร ไฟแนนเค้าไม่ได้ค่าธรรมเนียมอะไรนั่นหรอก

เซลล์ไม่ได้อ่อนนะ แต่เซลล์ไม่รู้เรื่องเลยมากกว่า
เพราะเซลล์แข็งกับคุณ อาจจะทำให้คุณเสียเงินทุกอย่างโดยที่คุณไม่รู้ตัวก็เป็นได้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2017, 13:34:44 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 13:39:04 »
เรื่องดอก ปกติของพี๋โตเค้าครับ ดอก+ประกัน

ดอกแรก เรื่องส่วนลด แคมเปญ CC เค้าไม่ทราบแคมเปญแต่ละโชว์รูมครับ  แต่ละที่มีสิทธิ์โยกแคมเปญได้ ลดโน๊นเพิ่มนี่ได้

ดอกสอง   ค่าธรรมเนียมไฟแนนซ์ คือ ???  โชว์รูมผลักภาระให้ลูกค้าหรอ งง  เซลล์เก็บเองรึเปล่า หรือ เป็นหัก ณ ที่จ่าย ของส่วนลด

ดอกที่ 3 ตอนซื้อคุณได้แจ้งไว้ตั้งแต่แรกรึเปล่าว่าเอาไปต่อตู้-คอก  ตรงนี้มีค่าใช้จ่ายเพิ่มแน่ครับ เพราะต้องจดสลักหลัง

ดอก4 เป็นผมตบและด่าเซลล์ไปแล้ว ประกันป.1 ออกรถใหม่ ไม่มีการให้ลูกค้าซื้อเองครับ  เรามีสิทธิแค่  เลือก บ.ประกัน เท่านั้น

จะบอกว่าเป็นเซลล์ใหม่ก็ไม่น่าให้อภัย นะครับ เพราะเป็นพื้นฐานที่ต้องเจอ เช่นเรื่องประกัน

แต่เรื่อง ต่อคอกอันนี้ อย่าไปว่า ครับ เข้าใจว่านานๆทีเจอเคสแบบนี้

แต่ค่าธรรมเนียมไปเคลียกันเลยครับว่าเป็นค่าอะไร ไฟแนนเค้าไม่ได้ค่าธรรมเนียมอะไรนั่นหรอก
ดอกแรก - ผมอาจจะผิดเอง เพราะเซลล์ไม่ได้พูดถึง ผมแค่ดูบนเว็บ นึกว่าแคมเปญจากบริษัทแม่ซึ่งได้ทุกคนที่ซื้อตามเงื่อนไข
ดอกสอง - ผมยังมึนๆ อยู่ ไม่รู้ค่าอะไร เดี๋ยวจะถามไปอีกทีครับ เริ่มรู้สึกว่า 800 บาทเนี่ยก็เงินละ (2 คัน = 1,600 บาท)
ดอกสาม - ผมแจ้งตั้งแต่ตอนซื้อ โชว์รูมยังบอกว่าเค้ามีบริการ แต่คิดราคามาแสนกว่า ผมไปทำเอง 9 หมื่น ผมเลยเอามาทำเองครับ
ดอกสี่ - รอศูนย์แจ้งกลับมาอยู่ว่าตกลงจะรีบคืนเงินจองให้ผมไปซื้อยี่ห้ออื่น หรือจัดการหาประกันวิริยะ, กรุงเทพให้ผมได้ ในราคาเดียวกับที่ผมได้จากตัวแทน ไม่ใช่มาฟันผมอีกรอบครับ

ออฟไลน์ Mp4_007

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 15:42:09 »
ปกติแล้วจะมีให้เลือกครับ แต่อาจจะมีแค่ไม่กี่บริษัทครับ อย่างตอนผมซื้อ Subaru มีแค่สมโพกับ AIG ก็เลือก AIG มา เอาประกันอื่นไม่ได้ จัดไฟแนนซ์ตัวเลือกไม่ค่อยมีอ่ะครับ ปีที่ 2 ถึงเลือกประกันเองได้

ค่าธรรมเนียมจัดไฟแนนซ์อันนี้งงมากเหมือนกัน แต่มันไม่กี่ร้อยเลยไม่ได้คิดอะไร คงเหมือนกับการซื้อบ้านจ่ายค่าประเมินประมาณนี้ครับ (คิดแบบนี้ไป จะได้สบายใจ)
ประกันแถมจะไม่ได้ครับ แต่ละล็อตจะได้ประกันคนละเจ้ากัน แล้วแต่ช่วงนั้นบริษัทอะไรได้ไป ของผมได้วิริยะ เห็นบางคนบอกได้ของเมืองไทย แต่ถ้าไม่เอาแถมประกัน จ่ายเองเลือกได้เลยจะเอาบริษัทไหน

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 16:26:29 »

ผมว่าเป็นที่ Policy ส่วนตัว ของดีลเลอร์นั้นๆ มากกว่าครับ ว่าประกัน และไฟแนนซ์ เจ้าไหน ให้ผลตอบแทน เยอะสุด
เชื่อไหมครับ ผมซื้อ Toyota or Honda มา หลายคัน บางดีลเลอร์ ไม่เคยเสนอToyota leasing or Honda leasing ให้ด้วยซ้ำ (อาจจะดอกเบี้ยแพง หรือผลตอบแทนน้อยก็ไม่อาจทราบได้)
เด่วนี้เวลาซื้อรถ ผมก็ทำการบ้านไปก่อนว่า ไฟแนนซ์เจ้านี้ ให้ดอกเบี้ย กี่ % แล้วถ้าลูกค้าเก่าลดอีกกี่ % แล้วค่อยไปตามหา ดีลเลอร์ ที่มีไฟแนนซ์ นั้นๆ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ J_Serie5

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 17:06:55 »
เลิกคุยกับเซลล์คนนี้ และเข้าศูนย์ไปคุยกับผู้จัดการ อธิบายเรื่องที่เกิดขึ้นทั้งหมด ถ้าไม่เคลียร์ให้ก็ไม่ต้องซื้อครับ ค่ายอื่นที่ดีกว่ายังมี รถเน้นใช้งานขนของตอนนี้ isuzu 1.9 คุ้มสุดครับ ค่าใช้จ่ายต่อกิโลถูกกว่า revo ถ้ากลัวอืดก็ reflash ทีเดียวจบ ตอนนี้เห็น reflash กันไปสุดที่ 200+ hp (ทุกอย่างเดิมๆจากโรงงาน)

ออฟไลน์ Joii

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 17:20:23 »
มาตอบในส่วนของดอกสองว่า 800 บาทผมก็โดนครับ ไฟแนนซ์โตโยต้าลิสซิ่ง ไม่รู้ว่าโดนฟันหรือไม่โดนฟัน แต่ไม่ได้แปลกใจอะไรเพราะใช้โปรดอกเบี้ยพิเศษของเขา นิดหน่อยก็จ่ายไป แต่มีโอกาสได้ไปพูดคุยรายละเอียดข้อเสนอกับเซลล์ฮอนด้าแห่งหนึ่ง เขาบอกประมาณว่า ค่าอะไรแบบนี้ไม่มีนะครับ ไม่เคยได้ยิน เซลล์หลอกหรือเปล่า เพราะปกติไฟแนนซ์อยากได้ลูกค้าอยู่แล้ว จะเก็บเงินเพิ่มทำไม แต่ผมยังมั่นใจคิดว่านโยบายคงไม่เหมือนกัน ซึ่งไฟแนนซ์โตโยต้าลิสซิ่งน่าจะโดน 800 บาทไปตามระเบียบมั้ง 5555
.
.
.
อ่อ 800 บาทที่จ่ายไปมีใบเสร็จเป็นจดหมายโตโยต้าลิสซิ่งตามมาถึงบ้านครับ เป็นหลักฐานว่าไม่โดนหลอกแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2017, 11:00:11 โดย MFD1995 »

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 17:39:49 »
เรียบร้อยละครับ สรุปทางศูนย์ให้ทำประกันไปเองแล้ว เพราะเสนอราคามาถูกกว่าที่ผมติดต่อตัวแทนไม่ได้ ก็ยังงงอยู่ว่าตอนเช้าจะโทรมาบอกว่าไม่สามารถทำประกันเองได้ให้ขุ่นเคืองใจไปทำไม

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 17:44:28 »
มายืนยันว่า โตต้าลิสซิ่งเก็บค่าจัดสินเชื่อ 800 บาทครับตอนผมซื้อก็โดนเรียกเก็บ

ออฟไลน์ tsubasa

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 18:29:53 »
toyota ศูนย์ไหนครับเนี่ย เซลล์แย่จริงๆ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 18:37:39 »
เซลล์มันสอบตกจริง ๆ เอา ผจก.มาคุยเลยดีกว่า

ออฟไลน์ h0661036

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 18:43:08 »
เรื่องบริษัทประกัน คุณได้คุยก่อนทำสัญญาหรือเปล่า...  อย่างผมก็คุยตั้งแต่แรก ระบุวิริยะก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร   

ออฟไลน์ ento

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 20:49:18 »
เคยเจอนักแต่งเรื่องในพันติ๊บมา...

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 22:06:32 »
เป็นผมขอคุยกับหัวหน้าเซลล์หรือผู้จัดการเท่านั้น

ตอนนั้นผมก็โดน หลสยดอกอยู่ แต่โชคดีที่คุยกันแล้วจดลงกระดาษทั้งหมด
ของแถมก็แจ้งว่าเป็นของแท้เท่านั้น พอจะรับบอกของแท้ไม่ได้ เกินงบ
และยังโดนเรียกเก็บ vat เลย
ผมเลยว่าบอกผมจ่ายเท่าที่คุณจดใส่กระดาษเท่านั้น นอกนั้นไม่มีจ่ายเพิ่ม และขอคุยกับ ผจก ด้วย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 01:59:22 »
เซลมือใหม่แน่ๆ ออกรถใหม่บ้าไรทำประกันเองได้
อาจจะเล่นแง่เรื่องส่วนลด2หมื่นมากกว่าที่ได้ลดเพิ่ม

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 07:11:31 »
Margin เยอะครับ สามารถเอามาเล่นอะไรได้หลากหลายมาก ทั้งนี้ขึ้นกับแต่ละดีลเลอร์ด้วย บางดีลเลอร์ก็เป็นตัวแทนประกันด้วย หรือมีการดีลกันไว้เอง

ต้องต่อรองให้มาทางเราให้ได้ ส่วนจะได้เท่าไหร่ ค่อยว่ากันอีกที

ออฟไลน์ aleelawa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 08:05:57 »
ผมก็เพิ่งไปดูรถ เสนอมาได้ ดอกเบี้ย 3.55% พอบอกสูงไปเสนอมาใหม่ 2.55% เเล้วแถมโน้นนี่นั่นนิดหน่อย+ประกันชั้น 1 รถคันนึง 1.7XX ล้าน  ไม่มีส่วนลดเลยสักบาท คงขายดีมากจนไม่ดูอะไรเลย  :'(