ผู้เขียน หัวข้อ: ทำกิจกรรมอะไรกันค่ะในวันหยุดแล้วฝนตกเยี่ยงนี้? -_-"  (อ่าน 11313 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ดูเหมือนกรุงเทพฯจะฝนตกพรำๆทั้งวัน เพื่อนๆมีแพลนทำไรกันบ้างป่ะค่ะ (ดูเหมือนจะอยากรู้เรื่องชาวบ้านเบาๆ อิอิ) แบบว่าเซ็งอ่ะค่ะ ออกไปไหนก็กลัวเปียก แถมรถคงติดน่าดูเลยอ่ะ .... จริงๆอยากจะออกไปดูรถมือสองตามโชว์รูม เพราะดูท่าทางรถใหม่ที่จองจะอีกนานนนนนกว่าจะได้... T-T

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ทำงานงะ  :'( :'( :'( :'( :'(

อยากหยุดเสาร์ อาทิตย์มั้ง
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เมืองเลยฝนตกแบบไม่ลืมหูลืมตาตั้งแต่เมื่อเช้าแล้วครับ ตอนนี้หยุดแล้ว แต่ฟ้ายังครึ้ม

พอดีว่าเมื่อเช้าโชคดีครับ ได้มีโอกาสไปดูหนังพระนเรศวรฟรี
ก็พึ่งกลับมาได้สักพักแล้วล่ะ วันนี้ก็คงไม่ได้ออกไปไหน ก็อยู่แต่หน้าคอมนี่แหละครับ
ส่วนพรุ่งนี้รอดูอีกทีว่าจะทำอะไร แต่คิดว่าคงไม่ได้ออกไปไหน
เฮ้อออ อยากไปเที่ยวววววว

(เมื่อวานยังบ่นอุบอยู่เลยว่าร้อนมาก เปิดพัดลมก็เป็นลมร้อนๆ ไม่อยากเปิดเลย วันนี้พระพิรุณเลยจัดอากาศเย็นชุดใหญ่มาเต็ม อิอิ)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ plus

ซ่อมคอมให้เพื่อน คับ  
 ;)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
อยู่บ้านทั้งวันครับ นั่งเล่นคอม ฟังเพลงไปเรื่อยๆ ดูซิทคอมตลกๆ เป็นต่อ อะไรประมาณนี้ครับ

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ขอบคุณที่แชร์ค่ะ ตอนนี้เหมือนฝนจะหยุด อาบน้ำไปตระเวนข้างนอกดีกว่า อิอิ

Have a nice weekend นะค่ะ .. ^_<

methus zaa

อย่าเพิ่งไปไหนกันเลยครับ กรมอุตุนิยม เตือนว่าจะมีพายุฤดูร้อนตั้งแต่วันที่23-26 เมษายน ฉะนั้นอย่าเพิ่งไปไหนดีที่สุดครับ และ ณบัดนี้ฝนมันได้ตกอย่างรุนแรงที่บ้านผมย่านปทุมธานีเรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ =TUM=

ออกไปกิน MK แล้วก็มีนัด concert maroon 5 เย็นนี้ครับ  ;)

ออฟไลน์ jones

โอยยย ทำไมอยู่ขอนแก่นมะตกบ้างว๊า เซ็งจิงๆ ชอบให้ฝนตก แต่ก้ยังดีที่ไม่ร้อน

ช่วงนี้ว่างๆก้นั่งเล่น ฟังเพลง ดูนุ่นนี้นั่นไปเรื่อยๆคับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

เอารถไปเช็คครับ แล้วเอารถไปล้างด้วย  ออกมาฝนตกชะงั้น  แล้วก็เตรียมตัวไปดู   concert maroon 5 ครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ทำไมมันไม่มาตกบ้านผมบ้างเนี่ย ฟ้าครึ้มๆมานานแล้วแต่ยังไม่ตกสักที

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
นั่งทำงานครับ .. เจิดไปเรื่อย ::)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทานพิซซ่ามื้อกลางวันยืดเยื้อเป็นชุดใหญ่ครับ หลังจากล้างรถตอนเช้าแล้วโดนฝนสาดถึงตอนนี้
จริงๆก็มีงานค้างเหลือให้ทำอยู่บ้างแต่ตอนนี้เลยไม่ค่อยมีอารมณ์เท่าไหร่ครับ

ดังนั้นออกไปเที่ยวกันเถอะครับพี่ออย

Chariot

ขึ้นเตียงไปทำกิจกรรมในร่มครับ  ;D

นอนบนเตียงนั่งเล่นโน๊ตบุคน่ะ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ออกไปกิน MK แล้วก็มีนัด concert maroon 5 เย็นนี้ครับ  ;)
แพลนนี้น่าอิจฉาจังครับ อยากไปดูด้วย
:)

ออฟไลน์ DArkMaster

นอนตัวกลมๆอยู่ห้องครับ

ออฟไลน์ udis

แอบดีใจ 2 เรื่องครับ
1. วันนี้ได้ใช้ตัดหมอกแล้วครับ กลางวันแท้ มองข้างหน้าแทบไม่เห็นเลย
2. ได้ใช้ความเร็วสูงสุดของที่ปัดน้ำฝน ปกติส่วนใหญ่จะกลางๆ

ไม่เคยเจอฝนตกหนักมากๆบนทางด่วนแบบนี้มาก่อนเลยครับ ตื่นตาตื่นใจครับ ลมแรงสุดๆ
เห็นหลา่ยคันวิ่งไปเปิดไฟฉุกเฉินไปด้วย โดนเฉพาะรถตู้ ผมไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่ครับ
ไฟท้ายสีแดงก็เห็นชัดดีแล้วครับ
ผมอยู่ด้านข้างก็นึกว่าท่านจะเลี้ยวครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รถเสีย กินพิซซ่าทั้งวันครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Dr.Shank

ดูหนังครับ

พวกหนังหลายๆภาค เช่น Star war ,,,,

:)
..

อย่าเพิ่งไปไหนกันเลยครับ กรมอุตุนิยม เตือนว่าจะมีพายุฤดูร้อนตั้งแต่วันที่23-26 เมษายน ฉะนั้นอย่าเพิ่งไปไหนดีที่สุดครับ และ ณบัดนี้ฝนมันได้ตกอย่างรุนแรงที่บ้านผมย่านปทุมธานีเรียบร้อยแล้วครับ

ไม่ได้ออกค่ะน้องแทน แต่งตัวอย่างสวย พอออกไปหน้าอพาร์ทเม้นต์น้ำท่วมค่ะ เดินไปที่รถไม่ได้ 55555+ นอนดูทีวีอยู่ที่ห้อง T^T

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด อิจฉา อยากไปด้วยงะ ชอบวงนี้มาก โดยเฉพาะนักร้องนำ อิอิ ขอมุดฝากระโปรงรถไปด้วยได้ป่ะ? ^0^

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
วันเสาร์ ทำงานบ้าน จัดการบ้าน และเคลียร์งานคั่งค้างให้เสร็จ ส่วนกลางคืนฟรี  แต่ปรากฎว่า ฝนลง เปียกแฉะไปหมด นอนดูหนังฉายในTrue ดีกว่าครับ   :)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ทำงานนนน เจ้าค่ะ ขายรถถถถถถถ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ vellcap

ไม่ได้ไปไหนเลยครับ รถคันนึงแบตหมด อีกคันกุญแกติดไปกรุงเทพฯ
ไหนๆก็อยู่บ้านคนก็เลย อิอิ แต่งตัวเลียนแบบคนหนึ่งใน MV Poker Face ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

แอบดีใจ 2 เรื่องครับ
1. วันนี้ได้ใช้ตัดหมอกแล้วครับ กลางวันแท้ มองข้างหน้าแทบไม่เห็นเลย
2. ได้ใช้ความเร็วสูงสุดของที่ปัดน้ำฝน ปกติส่วนใหญ่จะกลางๆ

ไม่เคยเจอฝนตกหนักมากๆบนทางด่วนแบบนี้มาก่อนเลยครับ ตื่นตาตื่นใจครับ ลมแรงสุดๆ
เห็นหลา่ยคันวิ่งไปเปิดไฟฉุกเฉินไปด้วย โดนเฉพาะรถตู้ ผมไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่ครับ
ไฟท้ายสีแดงก็เห็นชัดดีแล้วครับ
ผมอยู่ด้านข้างก็นึกว่าท่านจะเลี้ยวครับ
 ;D ;D ;D

ดีครับ ได้ใช้อย่างถูกต้อง
แต่พวกเปิดไฟฉุกเฉินตอนฝนตกนี่ไม่ไหวนะ (คิดว่าเคยเจอแค่คันเดียวครับ) หลังจากนั้นบนสะพานเดียวกันเจอแคมรี่สีเขียวแช่ไฟเลี้ยวขวา อยู่เลนซ้าย ก็นึกว่ามันจะออกมา แต่ปรากฎว่ามันคงใช้แทนไฟฉุกเฉินครับ....(รุ่นนั้นมันก็มีไฟตัดหมอกหน้าหลังแท้ๆ)

ไม่ได้ไปไหนเลยครับ รถคันนึงแบตหมด อีกคันกุญแกติดไปกรุงเทพฯ
ไหนๆก็อยู่บ้านคนก็เลย อิอิ แต่งตัวเลียนแบบคนหนึ่งใน MV Poker Face ครับ

ต้องแต่งเป็นเลดี้กาก้าแน่เลยอ่ะ บอกความจริงมาซะดีกว่าค่ะ ^0^

ตอนนี้จองวีออสรอนานป่ะค่ะ

methus zaa

ไม่ได้ออกค่ะน้องแทน แต่งตัวอย่างสวย พอออกไปหน้าอพาร์ทเม้นต์น้ำท่วมค่ะ เดินไปที่รถไม่ได้ 55555+ นอนดูทีวีอยู่ที่ห้อง T^T
5555+ :D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker

ตอนนี้จองวีออสรอนานป่ะค่ะ

ราวๆ สองถึงสามเดือนเลยค่ะคุณหญิง นานโพดๆๆ ตอนนี้เซลต้องประหยัดแว้ว ไม่มีรถปล่อยเลย ค่าคอมก็มิได้

-*- เฮ้อออ ว่าแล้วต้องหามาม่ามาตุนไว้เยอะๆ ละ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
ถูบ้านค่อนวัน  -_-"

พรุ่งนี้ต้องพา Supplier ไปเลี้ยงรับรองที่พัทยาอีก

วันหยุด ส-อา ที่น่าเศร้า  T_T
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1