ผู้เขียน หัวข้อ: more 300km/h ขับเร็วแบบนี้ต้อง..รถดี,ถนนดี,ฝีมือคนขับ หรือว่าใจถึง จึงจำทำได้  (อ่าน 9656 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanachai

• Jr. Member
  • **
ยกนิ้วให้เลยครับ(นิ้วโป้งนะครับ) :o
อดีต : Nissan Sunny B14
ปัจจุบัน : Chevrolet Sonic 1.4 LT MT Sedan MY2013

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
เรื่องความเร็วจริงก็มีส่วนนะครับ ผมเคยดูคลิปบิ๊กไบท์สองคันวิ่งตามกัน คันที่นำวิ่งไมล์ 250 แต่คันที่ตามวิ่งไมล์ 270  แถมยังถอยห่างจากคันที่นำเรื่อยๆด้วย
นั่นนะสิครับทำไมคลิปนี้ผมดูแล้วแปลกๆ แหะ
ระดับความเร็ว 260-270 นี่โยกหลบเปลี่ยนเลนไปมาง่ายและนิ่งขนาดนั้นเชียวหรือ
หรือความจริงแล้วไมล์รถมันอ่อน วิ่งจริงอาจประมาณ ราวๆ ไม่เกิน 200

ด้วยความเคารพ ไมล์รถBB ไม่อ่อนครับ ไม่เหมือนพวกรถเวฟ,หรือฟีโน่ คนเคยขับจะรู้ ;D
อาจจะเป็นปัญหาเฉพาะคันก็ได้มั้งครับ
แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันแหะว่าในวีดีโอนี้มันเพี้ยนหรือเปล่า แต่ผมดูจากตอนที่แซงรถคันอื่น ก็เร็วมากอยู่เหมือนกันนะ

ปล. รถมอไซต์บ้านๆ ยุคนี้ก็ไม่เพิ้ยนแล้วนะครับ เพื่อนผมลองกับ Mio125i ตัวปัจจุบันเทียบกับ GPS แล้วยังงงเลยว่าเพี้ยนนิดเดียวพอๆ กับรถยนต์แล้ว เรียกได้ว่าอ่านค่าจากไมล์ก็เชื่อถือได้แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2014, 21:14:12 โดย art_duron »