ผู้เขียน หัวข้อ: more 300km/h ขับเร็วแบบนี้ต้อง..รถดี,ถนนดี,ฝีมือคนขับ หรือว่าใจถึง จึงจำทำได้  (อ่าน 9686 ครั้ง)

ออฟไลน์ noobs

• Full Member
พอดีไปเห็น clip หนึ่งมา ปี2013

Mercedes SL63 AMG vs Yamaha R1 300km/h

http://www.liveleak.com/view?i=b9c_1381241720

เห็น Mercedes SL63 AMG  ขับบนถนนเร็วมาก อะไรที่ทำให้มั่นใจได้ขนาดนั้น กดหายไปต่อหน้าต่อตา ทั้งที่ Yamaha R1 299km/h อยู่ ณ ขนะนั้น

รถดี,ถนนดี,ฝีมือคนขับ หรือว่าใจถึง ครับ

ผมเองแค่ 140 ก็เสียวมากแล้ว Jazz GE MC ช่วงล่างเดิม

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
โอ้โห! เห็นแล้วเสียวไส้ ขับกันบนถนนเร็วขนาดนั้น ไม่อยากจะคิดถ้าพลาดพลั้งขึ้นมา แต่ที่แน่ๆถนนบ้านเค้าเรียบมากๆ สักเกตุจากกล้องบนรถแทบไม่สั่นเลย

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
SL63 แรงมากเลยนะนั่น

ออฟไลน์ bobsan

รถดี, ถนนดี, ฝีมือคนขับ, และใจถึง

ออฟไลน์ noobs

โอ้โห! เห็นแล้วเสียวไส้ ขับกันบนถนนเร็วขนาดนั้น ไม่อยากจะคิดถ้าพลาดพลั้งขึ้นมา แต่ที่แน่ๆถนนบ้านเค้าเรียบมากๆ สักเกตุจากกล้องบนรถแทบไม่สั่นเลย

นี่แหละครับ เหมือนไม่กลัวกันเลย ทั้งๆที่เร็วขนาดนั้น แถมดูเหมือนจะมั่นใจมากด้วย

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
SL แรงแบบน่ากลัวมาก คือ 300 แล้วยัวงไปต่อได้อีกสบายๆ

ส่วนเรื่องการใช้ความเร็ว ถนนมีส่วนสำคัญมากครับ ผมจะกล้าเหยียบ
ก็ตือเมื่อมั่นใจว่าถนนเรียบจริงๆ ไม่อยากคิดว่าเหยียบมา 240
แล้วเจอหลุมฝาท่อ อยู่กลางถนนมันจะเป็นไง

ออฟไลน์ reyeshenry

บ้านเรา มีโอกาสเหยียบ  300+ เป็นนาทีๆแบบนี้   ยากมาก
ถนนมันไม่ได้เรียบ  ต่อกันนานขนาดนั้น
กลัวแทนจังเลยครับ โดยเฉพาะ  Yamaha R1 299km/h  พลาดมา จะเจ็บหนักกว่า  Mercedes SL63 AMG  มากกว่าแน่ๆ

ออฟไลน์ SM.

จะทำได้ องค์ประกอบต้องได้หมดครับ ทั้งถนน จำนวนรถบนถนน ตัวรถ และก็ใจ

เมืองไทย ผมยังนึกไม่ออกว่ามีเส้นไหน พื้นถนนเรียบๆยาวๆ บ้าง ขนาดทางด่วน ยังไม่เรียบเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถ AMG รุ่นใหญ่ๆ ถ้าปลดล็อค + จูนนิดหน่อย ปลายไหลสู้ Supercar อย่าง Ferrari, Lamborghini ได้สบายครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ vantipz

เรื่องความเร็วจริงก็มีส่วนนะครับ ผมเคยดูคลิปบิ๊กไบท์สองคันวิ่งตามกัน คันที่นำวิ่งไมล์ 250 แต่คันที่ตามวิ่งไมล์ 270  แถมยังถอยห่างจากคันที่นำเรื่อยๆด้วย

ออฟไลน์ trumpetx

มันเร็วมาก 300+ อยากจะรู้ว่า เข็มความเร็วมันสุดที่เท่าไหร่(SL63)

ออฟไลน์ pong_ru

ใจเกินร้อย มีรถสวน รถตาม ด้วย ทำได้ไง !!!!!!!

ออฟไลน์ ab4u

;D
กลัวหมาจะวิ่งตัดหน้ามอเตอร์ไซด์มากกว่า
 ;D ;D

ออฟไลน์ HME

เหมือนเลขมันตันที่ 299 ยังไงก็ไม่รู้อ่ะครับ

แต่ SL ก็แรงเว่อร์

ออฟไลน์ Fly to dream

ขอแบบ Tollway ช่วง 9 โมงเช้าวันอาทิตย์ มั่นใจว่าทำได้แน่ๆครับในประเทศไทย ยาวๆ

เคยเห็นคลิปส่วนตัว Audi R8 V10  328 KM/h ยาวๆมาแล้ว  ;) ;) ;)

////////

มอเตอร์ไซร์เลขมันตัดที่ 299 ครับ แต่ความเร็วเยอะมากกว่านั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tubtup

เลขไมล์ของ R1 หรือ sport ตัวอื่นที่เป็น ไมล์ดิจิตอล เลขจะตันอยู่ที่ 299 ครับ ส่วนความเร็วจริงไปได้อีกตามรอบเครื่องที่เหลือ

ตัวพัน บางคัน ตัวเลขขึ้น 299 ยังไม่ได้เข้าเกียร์ 6 ก็ยังมีครับ

ส่วนในบ้านเรา มอไซค์วิ่ง ทะลุ 300 มีให้เห็นกันเยอะ แต่ก็จะเห็นและรู้เฉพาะกลุ่มที่วิ่งไปด้วยกัน

ส่วนมาก 200+ อาจจะวิ่งกันบ่อย เพราะเปิดคันเร่งนิดเดียวก็ 200 แล้วครับ

ขอยกตัวอย่าง BMW S1000RR รถเดิมๆ เคลม 0-100 ใช้เวลา 2.9 วินาที หรือ 0-200 ขอเวลา ไม่เกิน 8 วินาที
ขึ้นอยู่กับว่า คุณมีฝีมือแค่ไหน

ส่วนในคลิป ถ้าจะให้สูสี ผมขอส่ง Kawasaki H2R ผมถือหางคันนี้เลย

ออฟไลน์ redsun

เร็วมาก

แบบนี้ดีแล้ว แต่อย่าทำบ่อยมันเสียว  :)

ออฟไลน์ Jaew

• Jr. Member
  • **
1 ต้องเคยชินเส้นทางและสภาพถนนลักษณะของโค้งต่างๆ
2 คนข้ามถนนหรือขับรถออกจากข้างทางของท้องถิ่นนั้นไม่ประมาท
3 ใจถึง
4 ถนนดี
5 รถดี
6 คนขับเก่ง สายตามองได้ไกล
7 ไม่มีหมาจรจัด หรือหมาเลี้ยงปล่อยให้วิ่งเล่นเหมือนของไทย
 แต่ถ้าขับพ้นโค้งเจอรถกำลังแซงกันหรือสวนกันกระชั้นชิดคงดูไม่จืด
 ถ้าทำแบบนี้บ่อยๆสักวันจะไม่รอดแน่สภาพแวดล้อมย่อมไม่เหมือนเดิมทุกครั้ง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โหดทั้งคู่ครับ

;) ;) ;)

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ไม่ใช่ SL เดิมๆ แน่น่อน วิ่งแบบนั้น ;D :o

ออฟไลน์ art_duron

เรื่องความเร็วจริงก็มีส่วนนะครับ ผมเคยดูคลิปบิ๊กไบท์สองคันวิ่งตามกัน คันที่นำวิ่งไมล์ 250 แต่คันที่ตามวิ่งไมล์ 270  แถมยังถอยห่างจากคันที่นำเรื่อยๆด้วย
นั่นนะสิครับทำไมคลิปนี้ผมดูแล้วแปลกๆ แหะ
ระดับความเร็ว 260-270 นี่โยกหลบเปลี่ยนเลนไปมาง่ายและนิ่งขนาดนั้นเชียวหรือ
หรือความจริงแล้วไมล์รถมันอ่อน วิ่งจริงอาจประมาณ ราวๆ ไม่เกิน 200

ออฟไลน์ mao

• Newbie
  • *
ผมว่าตัองดีทุกอย่าง โดยเฉพาะใจ ถึงสุดๆ
เค้ากล้ามากที่ขับรถด้วยความเร็วขนาดนี้ ทั้งๆ ที่เปนเลนสวนกัน :o

ออฟไลน์ mamaman

หมาวิ่งตัดหน้า ก็ลาโลกทั้ง สองคันครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

อีกอย่างนะ เค้ามั่นใจมากๆ คลิปนี่เป็นที่สวีเดน ถนนต่างๆมั่นโล่งแบบนี้และก็ทางแทบจะตรงยาวๆ เพราะประเทศนี้มันใหญ่ใช้ได้

จริงๆมีพวก C63 ไปแกล้งให้ตำรวจไล่เล่นด้วยนะ ประเทศนี้พวกแบบนี้เยอะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Devil13

นั่นนะสิครับทำไมคลิปนี้ผมดูแล้วแปลกๆ แหะ
ระดับความเร็ว 260-270 นี่โยกหลบเปลี่ยนเลนไปมาง่ายและนิ่งขนาดนั้นเชียวหรือ
หรือความจริงแล้วไมล์รถมันอ่อน วิ่งจริงอาจประมาณ ราวๆ ไม่เกิน 200

ด้วยความเคารพ ไมล์รถBB ไม่อ่อนครับ ไม่เหมือนพวกรถเวฟ,หรือฟีโน่ คนเคยขับจะรู้ ;D

ออฟไลน์ natty ib-cm

:D คลิปนี้ ผู้ปกครองควรแนะนำครับ

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
รถที่แรง 300 ม้าอัพมาจากโรงงาน ไม่ใช่แรงแบบวางเจ หรือยัดโบเอง
ไม่ต้องห่วงเรื่องความสามารถช่วงล่าง เบรค ในการรับมือกับการขับเร็วๆ
เอาแค่รถบ้านๆอย่าง e60 ถ้าตัวที่แรงมาจากโรงงาน เช่น 545 550 m5
จะมี dynamic drive มาด้วยซึ่งช่วยการทรงตัวเวลาขับเร็วๆได้เยี่ยมมาก
คนละเรื่องกับ 525 530 ผมเคยกดถึง 250 กว่า ก็ยังโยกซ้ายโยกขวาได้นิ่งๆ

ถ้ารถระดับกึ่ง supercar แบบนี้ไม่ต้องห่วงครับ ความเร็วประมานนี้รับได้สบาย
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ popdemonic

• I'm Back!
1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 15:30:06 »
เดี๋ยวนี้ผมว่าขับรถบนถนนมันน่ากลัวขึ้นเรื่อยๆจริงๆ วันก่อนผมขับรถบนเส้นมอเตอร์เวย์มุ่งหน้าบางประอิน
ผมขับช้ามมาตลอดทางครึ่งวันเพราะกำลังทดสอบ ระยะทางกับอัตราบริโภคน้ำมัน พอดีเริ่มจะใช้ความเร็ว
เท่านั้นหละเกือบเป็นเรื่อง เพราะมันจะ5โมงเย็นผมจะไปไม่ทันบริษัทลูกค้าเลย เริ่มเพิ่มความเร็ว ขับมาอยู่ดีๆ
รถแอคคอร์ดตาเพชรแกนึกจะเปลี่ยนเลน แกก็จะหักทันทีเลย มาเห็นตอนที่รถผมผ่านเขาไปแล้วครึ่งคัน ใจหายวูบเลย
คือแบบนี้ ถ้าสังเกตดูดีๆจะมีพวกประเภทนี้เยอะ คือ ฉันให้สัญญาณไฟ แล้วถือว่าฉันเปลี่ยนเลนได้ทันที ฉันไม่สน ฉันไม่แคร์สื่อ
ฉันเปิดสัญญาณแล้ว ฉันก็จะหัก ไม่ว่าอี อา หน้า ไหน มาต้องเบรค เพราะฉันให้สัญญาณไฟ ไม่รู้ว่าพวกคนพวกนี้มันไปสอบใบขับขี่
ประเทศมอนติเนโกร มารึป่าว

ออฟไลน์ A!MMY

• Newbie
  • *
บ้านเรา มีโอกาสเหยียบ  300+ เป็นนาทีๆแบบนี้   ยากมาก
ถนนมันไม่ได้เรียบ  ต่อกันนานขนาดนั้น
กลัวแทนจังเลยครับ โดยเฉพาะ  Yamaha R1 299km/h  พลาดมา จะเจ็บหนักกว่า  Mercedes SL63 AMG  มากกว่าแน่ๆ
ผมคิดว่าถ้าชนขึ้นมาไม่น่าจะทันได้เจ็บทั้งคู่นะครับ 555555

ออฟไลน์ Sammy_

ผมหรับผม ผมเป็นคนขับรถเร็ว คือ ถึงใหนถึงกัน

1.ใจถึง
2.รถดี
2.1 ช่วงล่างดี
2.2 รถแรง
3.ถนนได้

300 Kmh ก็ไม่อยากครับ สำหรับผมตัดข้อ 1 ไปได้เลย ที่นี้มาดูข้อ 2 รถดี ถ้าช่วงล่างดี แต่รถไม่แรง การที่จะไปอยู่ Top Speed ของรถคันนั่นก็ยิ่งอันตรายและเสี่ยงมากขึ้นครับ แล้วถ้า รถแรงแล้วช่วงล่างไม่ดีหละ ถ้ารถแรงแล้วช่วงล่างไม่ดี 120-140 ก็เสียวแล้ว เพราะฉนัน รถ ต้องได้ทั้งช่วงล่างและความแรงครับ

พี่ในที่ทำงานผม บอกว่าน้องกล้าขับรถ 120 ได้ยังไง รถพี่ 120 ก็เสียวแล้วนะ ผมก็ได้แค่ยิ้มๆ ได้แต่คิดในใจ ก็แน่นอนสิครับ รถพี่ขับ 110 ก็เริ่มวูบๆวาบๆแล้ว ถ้าผมขับรถพี่ผมก็ไม่กล้าขับถึง 120 เหมือนกันครับ ในทางกลับกัน ถ้าพี่มาขับรถผม 120 พี่ก็ขับได้เหมือนผมแหละ ฮาๆ พอดีเพิ่งเจอพี่ที่ทำงานถามคล้ายๆแบบนี้มาเหมือนกันครับ