ผู้เขียน หัวข้อ: แย่มาก...พวกไม่มีปัญญาและความรับผิดชอบ แต่ดันอยากมีรถ ขับรถซิ่ง หนีตำรวจ แล้วไปชนชาวบ้าน  (อ่าน 12275 ครั้ง)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
พูดตรง ๆ คือคนไทยขาดความรับผิดชอบอย่างมาก

ซื้อคอมพิวเตอร์ คิดว่าซื้อเอาแต่ hardware อย่างเดียว เดี๋ยวอย่างอื่นหาร้านลงฟรีเอาก็ได้ ทั้ง ๆ ที่โปรแกรมเมอร์เขียนแทบตาย บริษัทบริหารงานมากมาย ไปขโมยมาใช้ฟรี เวลาซื้อคอมไม่เคยคิดถึงค่า Windows, Office และโปรแกรมพื้นฐานเลย เอาแค่เครื่องอย่างเดียวก็จบกัน

ซื้อรถ อยากสบาย แต่ไม่มีความรับผิดชอบ ไม่หมั่นดูแลรักษา ไม่ทำประกัน ตัวเองน่ะสบาย แต่ปัญหาที่ตามมามันตายหมด

ซื้อบ้าน จะต่อเติมโน่นต่อเติมนี่ เอาตามสะดวก ข้างบ้านจะเป็นไรช่างมัน ถ้าทนไม่ไหวก็ย้ายไป ฟ้องแล้วก็หาว่าเรื่องมาก

ซื้อโทรศัพท์มือถือเอาความสบาย application ต่าง ๆ เขาเขียนกันแทบตาย ก็ไปให้ร้านบ้าอะไรไม่รู้ลงให้ เขาซื้อครั้งเเดียวลงให้ทุกเครื่อง ได้มาอย่างผิด ๆ

จะพูดแค่ว่า ก็ทำไม่เป็นอย่างโน้นอย่างนี้ จะเอาแต่สบายอย่างเดียว คนเขาลำบากมากแค่ไหนก็ช่างเขาสินะ คิดซะหน่อย ค้นซะหน่อย อยากใช้ของทันสมัยก็ต้องแลก พวกของเถื่อถึงเจริญไง ก็คนแบบนี้แหละ

ขออนุญาตินะครับ อัดอั้นมานานครับ
เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ   (แต่ต้องขอสารภาพ ว่าผมก็เป็นหนึ่งในนั้น แหะๆ)   ไม่มีอะไรจะแก้ตัวครับ >_<

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณเต้

ผมว่า ผมเคยบอกแล้วใช่ไหมครับว่า อย่าเอากระทู้ของเว็บอื่น บ้านอื่น
มาโพสต์เพื่อให้แสดงความคิดเห็นบานปลายขยายต่อเป็นดราม่ากันที่นี่?

ทำอะไร ยั้งคิดนิดนึงด้วยครับ

นี่ขอพูดตรงๆหน่อยนะครับ ตั้งแต่ไปถอย March เนี่ย
ผมว่า คุณเต้ จะ "ออกตัวล้อฟรี" ในกระทู้ ถี่ขึ้นเรื่อยๆนะครับ
และไม่ใช่ผมคนเดียวที่สังเกต บอกไว้แค่นี้พอ

เพราะถ้ายังเป็นแบบนี้ สุดท้าย ด้วยภาษาที่ใช้ในกระทู้ของทุกๆคน ก็จะทำให้บอร์ดของเรา
ไม่ได้ต่างอะไรไปจาก พันทิบ หรือเว็บอื่นๆ ที่คุณๆ ไม่ชอบกัน นั่นเลย

เพลาๆหน่อย ใจเย็นๆหน่อยครับผม

--------------------------------------

พวกไม่รับผิดชอบนี่ ผมก็เกลียดมาก ไม่อยากเจอ เป็นคนน่ารังเกียจ
บ้านผมเคยเจอ แต่สุดท้าย เราก็เล่นงานจนถึงขั้นที่มันต้องยอมเราจนได้
--------------------------------------

คุณ delete ครับ

ผมไม่อนุญาต ให้นำลิงค์ พันทิบมาลงที่เว็บของผม ไม่ว่าด้วยประการใดทั้งสิ้น
จะอ้างว่า ขอยกมา เพราะมันอย่างนั้นอย่างนี้ ไม่ได้ครับ จะห้องไหน ก็ไม่ได้ทั้งสิ้น ไม่มีข้อยกเว้น
ส่วนที่ผมยังปล่อยข้อความคุณเอาไว้ เพราะว่า อันนี้ถือว่า เป็นเอกสารทางราชการซึ่งต้องมีการ
ตีพิมพ์แจกอยู่แล้ว โดยไม่จำเป็นต้องเอามาจากพันทิบ ก็สามารถค้นหาได้เองอยู่ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2011, 02:25:44 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ NuttanonBJ

• Full Member
พูดตรง ๆ คือคนไทยขาดความรับผิดชอบอย่างมาก

ซื้อคอมพิวเตอร์ คิดว่าซื้อเอาแต่ hardware อย่างเดียว เดี๋ยวอย่างอื่นหาร้านลงฟรีเอาก็ได้ ทั้ง ๆ ที่โปรแกรมเมอร์เขียนแทบตาย บริษัทบริหารงานมากมาย ไปขโมยมาใช้ฟรี เวลาซื้อคอมไม่เคยคิดถึงค่า Windows, Office และโปรแกรมพื้นฐานเลย เอาแค่เครื่องอย่างเดียวก็จบกัน

ซื้อโทรศัพท์มือถือเอาความสบาย application ต่าง ๆ เขาเขียนกันแทบตาย ก็ไปให้ร้านบ้าอะไรไม่รู้ลงให้ เขาซื้อครั้งเเดียวลงให้ทุกเครื่อง ได้มาอย่างผิด ๆ

ใช่ครับ คนไทยใช้แต่ส่วนมากฝรั่งมันตัว Hack ทั้งนั้นเลยนะครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ที่สำคัญ จขกท.ว่ารถไม่มีประกันผิด เหมือนgasoholผิด ยังไงอย่างนั้น
เรียนตามตรงมันอยู่ที่ความรับผิดชอบของคนขับรถคันนั้นมากกว่าว่า เวลาเกิดเหตุแล้วจะรับผิด จ่ายค่าซ่อม ค่าทำขวัญ หรือไม่?

รถบ้านเมียผมกี่คันก็ไม่มีประกันเลย มันผิดขนาดนั้นเลยหรอ?
'19 Honda Civic EL

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
พี่เต้ครับ โปรดอย่าเหมารวมครับ ว่ารถไม่มีประกันผิด ตรงๆนะพี่ ช่วงนี้พี่ดูแปลกๆไปนะครับ ดูไม่เหมือนพี่เต้คนเดิมที่ผมเคยคุยด้วยในมิทติ้งเลยครับ

GreenG

พี่เต้ครับ โปรดอย่าเหมารวมครับ ว่ารถไม่มีประกันผิด ตรงๆนะพี่ ช่วงนี้พี่ดูแปลกๆไปนะครับ ดูไม่เหมือนพี่เต้คนเดิมที่ผมเคยคุยด้วยในมิทติ้งเลยครับ

ใช่ พี่อ่าน หลายๆ คนก็บอก ตอนแรกๆพี่ก็ไม่คิดอะไร แต่อ่านๆ ดูพี่จิมมี่ คุณเนยก็พูด พี่ว่าช่วงนี้พี่ต้องหยุดๆเบาๆลงหน่อย ครับ  :-[

อ่านๆไป ไม่คิดว่าจะกลายเป็นแนวๆนี้ไป แต่อ่านๆที่ตนเองเขียน เราก็เขียนแรงๆจริง  :'(

ไม่น่าเลยเรา กลายเป็นแรงๆ กันไปหมดเลย  :'(

methus zaa

ใช่ พี่อ่าน หลายๆ คนก็บอก ตอนแรกๆพี่ก็ไม่คิดอะไร แต่อ่านๆ ดูพี่จิมมี่ คุณเนยก็พูด พี่ว่าช่วงนี้พี่ต้องหยุดๆเบาๆลงหน่อย ครับ  :-[

อ่านๆไป ไม่คิดว่าจะกลายเป็นแนวๆนี้ไป แต่อ่านๆที่ตนเองเขียน เราก็เขียนแรงๆจริง  :'(

ไม่น่าเลยเรา กลายเป็นแรงๆ กันไปหมดเลย  :'(
เวลาเขียนต้องใจเย็นพี่ ผมเนี่ยเมื่อก่อนโดนพี่จิมไปแล้วในโทรสับหลังจากนั้นผมก็ทำตามนะ แต่ผมน่าจะเขียนดีที่สุดแล้วล่ะ
คนบางคนพี่ในนี้ มีหลายหลากอารมณ์ หลากหลายความคิด ดังนั้นผมว่าพี่เป็นกลางๆดีกว่าครับ ที่ผมเตือนเพราะเราเป็นพี่น้องกัน มีไรปรึกษากันได้ เดี๋ยวงานมิทติ้งคงได้พบเจอกันครับ :)

GreenG

เวลาเขียนต้องใจเย็นพี่ ผมเนี่ยเมื่อก่อนโดนพี่จิมไปแล้วในโทรสับหลังจากนั้นผมก็ทำตามนะ แต่ผมน่าจะเขียนดีที่สุดแล้วล่ะ
คนบางคนพี่ในนี้ มีหลายหลากอารมณ์ หลากหลายความคิด ดังนั้นผมว่าพี่เป็นกลางๆดีกว่าครับ ที่ผมเตือนเพราะเราเป็นพี่น้องกัน มีไรปรึกษากันได้ เดี๋ยวงานมิทติ้งคงได้พบเจอกันครับ :)

พี่อายจังเลย ไปเจอเพื่อนๆ เราเขียนแรงๆ ไปจะมองหน้ากันติดไหม บางทีพี่ว่าการเล่น net แล้วเราไม่เห็นหน้ากัน
ทำให้ความรู้สึกกลัว เกรงใจลดลงไปจริงๆนะครับ