ผู้เขียน หัวข้อ: [Thai Rumor] Honda Civic 2HC เปิดตัวกลางปีหน้า  (อ่าน 11221 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
[Thai Rumor] Honda Civic 2HC เปิดตัวกลางปีหน้า
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 17:05:26 »
Thai Rumor ประจำวันมาแล้วครับ แต่จะถูกหรือผิด ก็ให้เวลาพิสูจน์ครับ

จากวิกฤตการณ์ขาดแคลนชิ้นส่วนก็ส่งผลกระทบกับรถญี่ปุ่นหลายยี่ห้อ

ยิ่งรถรุ่นใหม่ ๆ จะโดนหนักอย่าง Honda Brio

จากการสืบทราบมา All New Honda Civic อาจจะ

อาจจะเลื่อนเปิดตัวกลางปี 2012 และน่าจะพร้อมส่งมอบเต็มสตรีมปลายปี 2012

ถ้ามีอะไร Update ก็จะมาบอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2011, 17:16:25 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
Re: [Thai Rumor] Honda Civic 2HC เปิดตัวกลางปีหน้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 17:14:08 »
แอบเสียใจเล็กๆๆกับการรอคอย civic โฉมใหม่  :-\ :-\ :-\
อยากจะเห็นตัวจริงว่าจะสวยกว่าตัวเก่าอ่ะป่าวแต่ก็ดูตัวเก่าไปก่อนก็แล้วกัน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: [Thai Rumor] Honda Civic 2HC เปิดตัวกลางปีหน้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 17:22:42 »
เหอ??  เลื่อนไกลขนาดนั้นเลยเหรอ?

นี่ยังคิดอยู้ว่า เต็มที่ น่าจะราวๆ ไม่เกิน กุมภาพันธ์ หรือมีนาคม 2012 ต้องเปิดตัวได้แล้ว ที่ไหนได้ ลากยาวเลยคราวนี้

CR-V ก็เลื่อน หลายรุ่นก้เลื่อน พร้อมใจกันเลื่อนหมดเลยแหะ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 17:26:38 »
โหหห เลื่อนไปนานเหมือนกันนะครับเนี่ย นึกว่าอย่างมากก็น่าจะเลื่อนถึงช่วง ม.ค. ปีหน้า ไม่คิดว่าจะไปกลางปีขนาดนี้
Brio นี่ตอนนี้ก็โดนไม่ใช่น้อย ได้ยินมาว่า Supplier บางรายที่ทำให้เฉพาะรถรุ่นนี้ก็หยุดงานไปเรียบร้อยแล้ว
แถมไปถามเซลล์มา ทั้งปริมณฑลและ ตจว. ก็งดรับจองกันหมดเลย
เหอๆๆ ท่าทางจะใช้เวลาในการฟื้นตัวเหมือนกัน :-\
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 18:17:58 »
วิฤกตสึนามิของญี่ปุ่นคราวนี้หนักหนาสาหัสจริงๆ รถรุ่นใหม่ๆเลื่อนการเปิดตัวกันเป็นแถว แต่ก็แอบดีใจเล็กๆครับว่า Fd จะยังคงไม่ตกรุ่นอีกอย่างน้อย 1 ปี  แต่แอบเป็นห่วงว่าทำไมยังใช้เครื่องรหัสเดิม R18A ถึงจะประหยัดน้ำมันจริงแต่ดูเหมือนเครื่องรหัสนี้มันยังไม่สมบูรณ์แหะ...
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 18:20:43 »
ใจเย็นๆ ครับ

เป็นเรื่องธรรมดา เพราะรถรุ่นปัจจุบัน ยังส่งมอบไม่ได้อีกบานตะไท
กว่าจะเคลียร์หมด ล่อไปสิ้่นปีหรือเปล่าก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 19:37:05 »
เลื่อนเยอะขนากนี้ตลาดรถที่คิดว่าจะกลับมาคึกคักก็ยังอีกนานเลยสิครับเนี่ย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 19:43:33 »
เพื่อนผมลังเล Civic 2HC กับ EX ผมบอกว่าให้รอ Civic เพราะปลายปีน่าจะออก
สงสัยจะโดนเพื่อนด่าแน่ๆเลย เปิดตัวกลางปีหน้า จอง รอรถ สงสัยได้ขับเกือบๆ ปลายปี 2012
ต้นปี 2013 Lancer ตัวใหม่คงเป็นรูปร่างใกล้ออกแล้ว
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 20:12:26 »
เป็น civic รุ่นแรก ที่ ดองกันขาย ยาว7ปี เต็มกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 20:13:55 »
แต่ FD มันก็ยังขายดีวันดีคืนจริงๆ ทั้งๆ ที่ตามปกติของรถ segment นี้ มันสมควรจะหมด life cycle ไปชาติครึ่งแล้ว เพราะฉะนั้นถึงจะเลื่อนเปิดตัวไป ก็คงไม่มีผลกระทบอะไรกับยอดขายมั้งครับ

แต่ผลิตเต็มที่ปลายปี 12 พระเจ้าช่วย มันนานมากๆๆๆๆๆๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ji.Cl.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 20:34:49 »
มองในแง่ดี ที่แม้มีเพียงเล็กน้อย คือ เป็นโอกาสสำหรับคนที่เป็นเจ้าของ Civic FD ครับ

รถเขาชะลอเวลาตกรุ่นไปพักใหญ่......

แต่พูดก็พูดนะครับ เวลาผมพูดกับใครเรื่องจะซื้อรถเนี่ย ผมมีความคิดของตัวเองอย่างนึง

คือ อย่าซื้อรถที่เพิ่งเปิดตัว ModelChange เป็นล็อตแรก หรือ MinorChange แบบเปลี่ยนบล็อกเครื่อง เปลี่ยนเกียร์มาใหม่ๆ

ถ้าใครบอกกำลังจะซื้อ ผมจะห้ามไว้ให้รอก่อน แต่ถ้ารถเป็นรุ่นที่เก่ากำลังจะโละเปลี่ยนรุ่น ผมจะไม่ห้าม ถ้าอยากใช้จริง ซื้อเลย

เพราะรถDefect บางอย่าง ทดสอบมากี่ล้านกิโลก็ไม่ออก มาออกตอนลูกค้าใช้ ให้เราปวดเศียรกันเล่นๆ

ปัญหาของรถตอนออกใหม่ หลายรุ่น เพียบบานตะไท แต่ค่อยๆ ถูกแก้ไปเมื่ออายุตลาดมันเพิ่มขึ้น

กลายเป็นว่า รถที่ผลิตในล็อตเลหลัง กลับเป็นรถที่ใช้งานสบายที่สุด ในความคิดผม ผมยอมตกรุ่นดีกว่าต้องเสี่ยงกับรถรุ่นถัดไป

ถึงแม้รถล็อตท้ายๆ จะยังเหลือ Defect อยู่บ้าง แต่สำหรับผม ถือว่ายังคุ้ม เมื่อเทียบกับการรอรุ่นต่อไป ที่เราไม่รู้ว่า เราจะเจออะไรในรถคันนั้น ดีขึ้น หรือแย่ลง

ผมจะเป็นโรคจิตอยู่อย่าง คือ นิยมชมชอบรถหลังไมเนอร์เชนจ์มากกว่า (ดั่งที่เขียนไว้ในลายเซ็นว่า MinorChangism)

โดยที่ จะนิยมเฉพาะการไมเนอร์เชนจ์ที่ใช้สเปกเดิม แค่เปลี่ยนรูปทรง/จัดModel LineUp ใหม่ อันนี้ผมชอบมากครับ

ไม่ใช่แค่รถใหม่ แต่รถรุ่นเก่าๆ ที่ผ่านมา หลายครั้งที่ผมรู้สึกว่ารุ่นหลัง MC มีออปชั่นและรูปทรงที่ลงตัว เข้ากับยุคสมัยการใช้งานมากกว่ารุ่นแรกๆ

แม้จะมีตัวถังที่ตกยุคกว่าก็ตาม

(ปล. แต่กรณีของ Lancer แซยิด อันนี้ผมยังรู้สึกว่ามันโคตรลากเลยว่ะครับ จน EX ไมเนอร์เชนจ์ไปแล้วยังลากต่อ MMTH กะลากยาวเทียบชั้นกับเจ้า Mazda Familia กระมัง?)

ทุกท่านคิดเห็นว่าอย่างไรครับ?

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 20:36:01 »
ผมคิดว่า Civic โฉมปัจจุบันมันก็ยังพอไปได้ Honda ก็เลยไม่จำเป็นต้องรีบเร่งมองหาช่องทางเลือก

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 20:39:46 »
มองในแง่ดี ที่แม้มีเพียงเล็กน้อย คือ เป็นโอกาสสำหรับคนที่เป็นเจ้าของ Civic FD ครับ

รถเขาชะลอเวลาตกรุ่นไปพักใหญ่......

แต่พูดก็พูดนะครับ เวลาผมพูดกับใครเรื่องจะซื้อรถเนี่ย ผมมีความคิดของตัวเองอย่างนึง

คือ อย่าซื้อรถที่เพิ่งเปิดตัว ModelChange เป็นล็อตแรก หรือ MinorChange แบบเปลี่ยนบล็อกเครื่อง เปลี่ยนเกียร์มาใหม่ๆ

ถ้าใครบอกกำลังจะซื้อ ผมจะห้ามไว้ให้รอก่อน แต่ถ้ารถเป็นรุ่นที่เก่ากำลังจะโละเปลี่ยนรุ่น ผมจะไม่ห้าม ถ้าอยากใช้จริง ซื้อเลย

เพราะรถDefect บางอย่าง ทดสอบมากี่ล้านกิโลก็ไม่ออก มาออกตอนลูกค้าใช้ ให้เราปวดเศียรกันเล่นๆ

ปัญหาของรถตอนออกใหม่ หลายรุ่น เพียบบานตะไท แต่ค่อยๆ ถูกแก้ไปเมื่ออายุตลาดมันเพิ่มขึ้น

กลายเป็นว่า รถที่ผลิตในล็อตเลหลัง กลับเป็นรถที่ใช้งานสบายที่สุด ในความคิดผม ผมยอมตกรุ่นดีกว่าต้องเสี่ยงกับรถรุ่นถัดไป

ถึงแม้รถล็อตท้ายๆ จะยังเหลือ Defect อยู่บ้าง แต่สำหรับผม ถือว่ายังคุ้ม เมื่อเทียบกับการรอรุ่นต่อไป ที่เราไม่รู้ว่า เราจะเจออะไรในรถคันนั้น ดีขึ้น หรือแย่ลง

ผมจะเป็นโรคจิตอยู่อย่าง คือ นิยมชมชอบรถหลังไมเนอร์เชนจ์มากกว่า (ดั่งที่เขียนไว้ในลายเซ็นว่า MinorChangism)

โดยที่ จะนิยมเฉพาะการไมเนอร์เชนจ์ที่ใช้สเปกเดิม แค่เปลี่ยนรูปทรง/จัดModel LineUp ใหม่ อันนี้ผมชอบมากครับ

ไม่ใช่แค่รถใหม่ แต่รถรุ่นเก่าๆ ที่ผ่านมา หลายครั้งที่ผมรู้สึกว่ารุ่นหลัง MC มีออปชั่นและรูปทรงที่ลงตัว เข้ากับยุคสมัยการใช้งานมากกว่ารุ่นแรกๆ

แม้จะมีตัวถังที่ตกยุคกว่าก็ตาม

(ปล. แต่กรณีของ Lancer แซยิด อันนี้ผมยังรู้สึกว่ามันโคตรลากเลยว่ะครับ จน EX ไมเนอร์เชนจ์ไปแล้วยังลากต่อ MMTH กะลากยาวเทียบชั้นกับเจ้า Mazda Familia กระมัง?)

ทุกท่านคิดเห็นว่าอย่างไรครับ?

FD กับ New lancer เหมือนกันตรงที่ลากยาว แต่ต่างกันตรงที่ New lancer ปรับปรุงจนไร้ปัญหา ส่วน FD ก็นะ รู้ๆกัน...
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ji.Cl.

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 20:41:05 »
FD อย่างน้อยผมว่าแก้ไปเยอะแล้วนะครับ ยกเว้น ต๊อกๆ

ที่ผมได้ยินบ่อยๆ คือแอร์เหม็นง่าย ที่แก้ไขแล้ว

แต่ยืนยันคำพูดเดิม ณ ตอนนี้ ข้อมูลของ 2HC แค่นี้

ถ้าผมกำลังจะซื้อ ผมจะซื้อ FD ครับ ไม่รอ 2HC ไม่กล้าเสี่ยง

เหมือนแม่ผมตอนนั้น ที่ซื้อ EF รุ่นเลหลังในปี 92 แทนที่จะซื้อ EG

แล้วก็ไม่ผิดหวังครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 20:44:33 »
FD อย่างน้อยผมว่าแก้ไปเยอะแล้วนะครับ ยกเว้น ต๊อกๆ

ที่ผมได้ยินบ่อยๆ คือแอร์เหม็นง่าย ที่แก้ไขแล้ว

แก้อย่างไรครับ จะได้แก้บ้าง เพื่อนผมใช้กันเพียบเลย ปัจจุบันบอกแต่ว่าทำใจครับ
แก้ไปประมาณช่วงไหนมาครับ รบกวนด้วยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 21:21:09 »
อย่างน้อย ผมว่าคนที่กำลังจะซื้อ FD อยู่ก็น่าจะตัดสินใจได้ง่ายกว่าเดิมแหละครับ รถตกรุ่นช้าลงคงถูกใจกัน  ;D รุ่นนี้ก็ยังดูสวยอยู่เลยครับ เสียอย่างเดียวว่าปัญหามันเยอะไปหน่อย ไอ้ผมก็ไม่เล่นหวยเสียด้วยสิ ตอนนั้นเลยเลี่ยงมาออกอัลติสที่ผมมองว่าสวยไม่เท่า FD แต่ก็ไม่ได้แย่อะไร แต่กับ 2HC ผมเห็นหน้าแล้วเหนื่อยใจเลย  >:( ดูแล้วส่วนตัวผมว่าจิตวิญญาณของซีวิคลดลงไปพอสมควรเลย

แก้อย่างไรครับ จะได้แก้บ้าง เพื่อนผมใช้กันเพียบเลย ปัจจุบันบอกแต่ว่าทำใจครับ
แก้ไปประมาณช่วงไหนมาครับ รบกวนด้วยครับ
 ;D ;D ;D

อัลติสผมก็เคยเป็นช่วงนึงครับ ปรากฎว่าเป็นที่น้ำหอมปรับอากาศ มันไปทำให้ท่อแอร์ชื้นเวลาเราจอดหลังจากใช้รถมา วิธีแก้ก็ให้ใช้ถุงชา หรือถ่านดับกลิ่นที่หาได้ตามร้านซุปเปอร์มาเก็ตครับ ผมซื้อจาก Golden Place ไม่แพงเลย และงดใช้น้ำหอมปรับอากาศแบบติดกับแอร์ เปลี่ยนมาใช้แบบสเปรย์ปรับอากาศในบางครั้งแค่นั้นครับ

อีกสาเหตุได้ยินว่าเกิดจากพรมของรถก็ได้เช่นกันถ้าดูแลรักษาไม่ดี ผมจำไม่ได้ว่ามันไปทำให้แอร์เหม็นอับได้อย่างไร แต่เคยอ่านเจอมาว่ามันมีส่วนน่ะครับ

แต่กับฮอนด้ารุ่น FD นี้เคยอ่านเจอมาจากเว็บ cfdt ว่าเกิดจากตำแหน่งของระบบแอร์ที่มันมีท่ออะไรสักอย่างอยู่ต่ำเกินไปน่ะครับ อันนี้เคยอ่านเจอไว้นานมากหลายปีแล้ว จนลืมๆไปแล้วครับจำได้แค่นี้จริงๆต้องขออภัย  ???

จริงๆฮอนด้าเรื่องแอร์ก็มีหลายรุ่นที่เจอครับ City ZX ของป้าผมรุ่นสุดท้ายก่อนจะเป็นโฉมปัจจุบัน ก็เจอปัญหานี้ครับ ก็ใช้การป้องกันด้วยการปิดน้ำยาแอร์ก่อนจะถึงที่หมายสักพัก และเร่งพัดลมให้ไล่ความชื้นความเย็นออกมาให้หมด แล้วค่อยปิดพัดลมตอนก่อนจะดับเครื่อง พอติดเครื่องก็เปิดพัดลมสักพัก แล้วถึงกดน้ำยาแอร์ครับ วุ่นวายหน่อย แต่กลิ่นก็หายไปเยอะครับผม
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 21:22:02 »
เห็นด้วยกับคุณ  Ji.Cl.

อย่างฟอร์จูนเนอร์ อันนี้เห็นด้วยเต็มๆ รุ่นหลังๆมา ปรับปรุงเบรคให้ดีขึ้น
จนเรียกได้ว่า เด๋วนี้ เบรคดีจนหัวทิ่มไปเลย จากรุ่นแรกที่เบรคห่วยแตก

FDเอง เรื่องDefect หลายๆอย่างก็ลงลดไปหมดแล้ว
เหลือแค่ต๊อกๆเท่านั้นที่แก้ไม่หายจริงๆ
ส่วนอัลติส เรื่องพวงมาลัยเบา ก็ได้รับการแก้ไขแล้วเช่นกัน

เห็นด้วยที่ว่า รถล๊อตแรกๆ ยังไม่แน่ 100% ว่ามันจะไม่มี Defect อะไรเลย
รอคนใช้ไปซักพักนึง หรือซักปีนึง หลังจากนั้นล่ะปัญหาจะเริ่มออกมา
ลองหาตามคลับได้เลย แล้วรับฟังไว้ จะได้รู้

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 21:42:37 »
อย่างน้อย ผมว่าคนที่กำลังจะซื้อ FD อยู่ก็น่าจะตัดสินใจได้ง่ายกว่าเดิมแหละครับ รถตกรุ่นช้าลงคงถูกใจกัน  ;D รุ่นนี้ก็ยังดูสวยอยู่เลยครับ เสียอย่างเดียวว่าปัญหามันเยอะไปหน่อย ไอ้ผมก็ไม่เล่นหวยเสียด้วยสิ ตอนนั้นเลยเลี่ยงมาออกอัลติสที่ผมมองว่าสวยไม่เท่า FD แต่ก็ไม่ได้แย่อะไร แต่กับ 2HC ผมเห็นหน้าแล้วเหนื่อยใจเลย  >:( ดูแล้วส่วนตัวผมว่าจิตวิญญาณของซีวิคลดลงไปพอสมควรเลย

;D ;D ;D

อัลติสผมก็เคยเป็นช่วงนึงครับ ปรากฎว่าเป็นที่น้ำหอมปรับอากาศ มันไปทำให้ท่อแอร์ชื้นเวลาเราจอดหลังจากใช้รถมา วิธีแก้ก็ให้ใช้ถุงชา หรือถ่านดับกลิ่นที่หาได้ตามร้านซุปเปอร์มาเก็ตครับ ผมซื้อจาก Golden Place ไม่แพงเลย และงดใช้น้ำหอมปรับอากาศแบบติดกับแอร์ เปลี่ยนมาใช้แบบสเปรย์ปรับอากาศในบางครั้งแค่นั้นครับ

อีกสาเหตุได้ยินว่าเกิดจากพรมของรถก็ได้เช่นกันถ้าดูแลรักษาไม่ดี ผมจำไม่ได้ว่ามันไปทำให้แอร์เหม็นอับได้อย่างไร แต่เคยอ่านเจอมาว่ามันมีส่วนน่ะครับ

แต่กับฮอนด้ารุ่น FD นี้เคยอ่านเจอมาจากเว็บ cfdt ว่าเกิดจากตำแหน่งของระบบแอร์ที่มันมีท่ออะไรสักอย่างอยู่ต่ำเกินไปน่ะครับ อันนี้เคยอ่านเจอไว้นานมากหลายปีแล้ว จนลืมๆไปแล้วครับจำได้แค่นี้จริงๆต้องขออภัย  ???

จริงๆฮอนด้าเรื่องแอร์ก็มีหลายรุ่นที่เจอครับ City ZX ของป้าผมรุ่นสุดท้ายก่อนจะเป็นโฉมปัจจุบัน ก็เจอปัญหานี้ครับ ก็ใช้การป้องกันด้วยการปิดน้ำยาแอร์ก่อนจะถึงที่หมายสักพัก และเร่งพัดลมให้ไล่ความชื้นความเย็นออกมาให้หมด แล้วค่อยปิดพัดลมตอนก่อนจะดับเครื่อง พอติดเครื่องก็เปิดพัดลมสักพัก แล้วถึงกดน้ำยาแอร์ครับ วุ่นวายหน่อย แต่กลิ่นก็หายไปเยอะครับผม

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองคุยกับเพื่อนๆน้องๆดูว่าทำอะไรกันไปบ้างครับ
แต่ที่เห็นแก้กันด้วยใหญ่เลย เปิดกระจก ขับไปซักพักค่อยปิด แต่ต้องรอซักพักก่อนที่จะขึ้นรถกันได้ ประมาณนั้นครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 22:19:04 »
เชื่อเลยว่า FD อาจจะมีแซยิด
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 22:33:37 »
งานเข้าละ- -* เลื่อนกันเป็นแถวเอิ๊กๆ รถส่งมอบก็ไม่ค่อยมี รถใหม่ๆก็เลื่อน มอเตอร์เอกซ์โปร์ปลายปีจะเป็นไงบ้างเนี่ยน่าคิด

ออฟไลน์ SkyTrekker

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 23:02:16 »
civic ถ้าเลื่อนแล้ว

ช่วยไปแก้ปัญหาต๊อกๆ กับเครื่อง 1.8 ก่อนได้มั้ยล่ะครับ ฮอนด้า ก่อนรุ่นใหม่จะออก

อันนี้พี่คนสนิทผมใช้รถคุณ  FD รุ่นแรกไฟท้ายกลม เจอมากลับตัว มีประกันไม่ต๊อก หมดประกันมันต๊อกทันที กวนมั้ย -_-'

ถ้าคุณแคร์ผู้ซื้อรถก่อน มันก็น่าจะเป็นสิ่งแรกที่บริษัท Honda ควรทำ จริงๆบริษัทญี่ปุ่น เค้าถือคติ ลูกค้าคือพระเจ้าไม่ใช่เหรอ

ปัญหาหลายๆ อย่างก็เช่นเดียวกัน

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 01:26:58 »
ทำไมมันไกลจังเลย(ฟะ)

ถ้างั้น ปี 2012 ก็มารอลุ้นครับว่า Focus gen3(ไม่รู้จะเลื่อนอีกมั้ย) กับ Civic 2hc ใครจะแรงและรุ่งกว่ากัน
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 09:01:38 »
นอกจากเครื่องเสียงสับหมูแล้วอย่าลืมเรื่องของยางรองแท่นเครื่องครับ หลายคนเปลี่ยนปีละชุดเลย  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Baipoo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 09:18:10 »
But Another Rumor is back on Motor show 2012 ??? (Around Mar 2012)
For New CR-V is End of 2012,too

ออฟไลน์ sedan lover

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 16:49:23 »
civic FDของญาติ ปี2010 1.8S แอร์ไม่เหม็นนะครับ แต่เสียง ต็อกๆยังดังครับ มาตั้งแต่ 2เดือนแรกครับ

น่าสงสารคนที่จำเป็นต้องใช้รถครับ ไม่มีรถส่งมอบ และรอรถนานมากๆ

ไม่แน่อาจมีปรากฎการณ์แปลกๆกับเต็นท์รถมือสองก็ได้ครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 18:22:05 »
แล้วCity minor change ล่ะครับ
Jazz เปลี่ยนแล้วต้นปี
ข่าวบอกว่าจะเปลี่ยนตามช่วงปลายปี
เจอกระแสอะไรบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 21:32:04 »
นึกว่ารถ mass พวกนี้จะใช้ชิ้นส่วนจาก Supplier ในไทยซะอีก
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ panupong2428

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 13:45:49 »
FD ผมปี 2011 ออกมาเมื่อ 7 มกราคมครับยังไม่มีปัญหาให้กวนใจเลยครับมีแต่เสียงดังจากประตูเล็กๆน้อยๆครับ รวมไปถึงเพื่อนๆใน CFDT ที่ใช้ civic 2011 ก็ยังไม่มีใครเจอ ต็อกๆ น่ะครับหรือเค้าจะแก้ไขมาแล้วจริงๆ?? (หรือผมและเพื่อนในคลับยังไม่มีใครเจอ 55)ปัญหาของผมแรกๆคือยังไม่ชินกับเกียร์คือเหยียบนิดเดียวมันชอบเปลี่ยนเกียร์ให้ครับแรกก็ไม่ค่อยชอบครับแต่ทุกวันผมชินกับมันแล้วผมรู้สึกชอบด้วย ยิ่งเวลาแร่งแซงขับสนุกจริงๆครับ แรกๆผมก็กลัวตกรุ่นเหมือนกันแต่ก็ชอบจริงๆก็เลยไม่รอรุ่นใหม่ครับ ทุกวันนี้ผมยังคิดเลยว่าผมเลือกไม่ผิดจริงๆครับ (แต่ถ้ารุ่นใหม่ออกมาผมอาจจะเปลี่ยนความคิดก็ได้  555)

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 14:04:07 »
FD ผมปี 2011 ออกมาเมื่อ 7 มกราคมครับยังไม่มีปัญหาให้กวนใจเลยครับมีแต่เสียงดังจากประตูเล็กๆน้อยๆครับ รวมไปถึงเพื่อนๆใน CFDT ที่ใช้ civic 2011 ก็ยังไม่มีใครเจอ ต็อกๆ น่ะครับหรือเค้าจะแก้ไขมาแล้วจริงๆ?? (หรือผมและเพื่อนในคลับยังไม่มีใครเจอ 55)ปัญหาของผมแรกๆคือยังไม่ชินกับเกียร์คือเหยียบนิดเดียวมันชอบเปลี่ยนเกียร์ให้ครับแรกก็ไม่ค่อยชอบครับแต่ทุกวันผมชินกับมันแล้วผมรู้สึกชอบด้วย ยิ่งเวลาแร่งแซงขับสนุกจริงๆครับ แรกๆผมก็กลัวตกรุ่นเหมือนกันแต่ก็ชอบจริงๆก็เลยไม่รอรุ่นใหม่ครับ ทุกวันนี้ผมยังคิดเลยว่าผมเลือกไม่ผิดจริงๆครับ (แต่ถ้ารุ่นใหม่ออกมาผมอาจจะเปลี่ยนความคิดก็ได้  555)

ขอบคุณครับ งั้นผมแนะนำให้เพื่อนผมออกตอนนี้ก็น่าจะอุ่นใจได้ระดับนึง ไม่รู้ว่าจะรอตัว 2HC อยู่หรือเปล่า
 ;D ;D ;D