ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะ cruze มันแข็งหรือผมไม่ชินเฉยๆครับ?  (อ่าน 4462 ครั้ง)

ออฟไลน์ parinda

• Jr. Member
  • **
พอดีมีรุ่นพี่เค้าอยากได้ Optra CNG แต่มันหารถไม่ได้แล้ว เซลล์เลยแนะนำ cruze
ที่นี้เลยพากันไปลอง พอเห็นข้างในก็โอเค สวยเลย แต่พอได้ลองนั่งเบาะหน้าและเบาะหลังดู ผมรู้สึกว่ามันแข็งมาก
มันเป็นเพราะรถมันยังใหม่ และผมใช้ Lancer EX มาแล้วปีนึง หรือป่าวครับเลยรู้สึกไปเอง รึมันแข็งกว่ารถทั่วๆไปจริง
แล้วมีรถ CNG ตัวไหนน่าสนใจบ้างครับช่วงนี้

ออฟไลน์ Bogiecoco

• **
Re: เบาะ cruze มันแข็งหรือผมไม่ชินเฉยๆครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 16:12:30 »
อาจจะยังไม่ชินก็ได้ครับ ตอนผมซื้อFiesta1.6s เบาะก็แข็งครับ ใจยังคิดว่าแข็งแบบนี้เราจะไหวมั้ย
เพราะเคยนั่งเบาะนุ่มมานาน แต่วันนี้ผมกลับชอบเบาะแข็ง นั่งไม่เมื่อยครับ นั่งขับไกลๆสบายมาก

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: เบาะ cruze มันแข็งหรือผมไม่ชินเฉยๆครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 18:51:01 »
เชฟไม่ทำออปตร้าแซยิด CNG หรอกหรือครับ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 19:37:36 »
Chevrolet เบาะค่อนข้างแข็งอยู่แล้วครับ แต่นั่งทางไกลไม่เมื่อยนะครับ
แต่ Cruze มันแข็งกว่า Captiva ตัวแรกอีกสิเนี่ย
Cruze ผมนั่งหลังแค่ประมาณ 30 นาทียังไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่นานกว่านั้นไม่รู้ครับ 

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 22:05:59 »
โอย เบาะ EX มันนุ่มกระชับสุดๆ แล้วครับ ย้ายไปนั่งครูซ ก็อาจจะรู้สึกแข็งเป็นธรรมดา

ออฟไลน์ parinda

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 22:24:47 »
เชฟไม่ทำออปตร้าแซยิด CNG หรอกหรือครับ

สงสัยจะเลิกผลิตแล้วครับ เพราะเซลล์ที่พี่เค้ารู้จักเช็คให้ก็ไม่มีรถเหลือแล้ว
ผมก็ไม่เข้าใจว่าพี่เค้าชอบอะไรใน optra นัก
ขนาดเซลล์บอกว่ามีมือสองยังสนใจเลย แต่พอเซลล์บอกว่าลูกค้าเค้าเอามาเทิร์น cruze เค้าเลยเปลี่ยนใจ และพยามหา optra ต่อไป -..-

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 22:42:35 »
ทำไมเชฟมีเรื่องเบาะแข็งเกือบทุกรุ่น เหอๆ แต่ผมว่าก็นั่งแล้วสบายตัวกว่าเบาะนุ่มๆนะ เดินทางไกลจะได้ไม่เมื่อย เคยนั่งFortunerของพ่อเดินทางไกล8ชั่วโมง ลุกขึ้นมาเบาะเป็นรอยรูปก้นเลย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 23:27:24 »
Cruze ถ้าเป็นตัว LTZ เบาะหนังผมว่าเฉยๆ นะ ไม่แข็งเท่าไหร่ (หรือคุ้นกับ Captiva ตอนล็อตแรกๆ ไปแล้วก็ไม่รู้)
แต่ถ้าเป็น LS เบาะผ้าดำ อันนี้แข็งจริงครับ บีบลงไปยังรู้สึกได้ถึงความแน่นมากๆ (แถมเนื้อผ้าค่อนข้างสากเอาการเลย)

ปล. จขกท. เช็คหลังไมค์นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2011, 23:29:08 โดย name.mm »
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX