ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณเป็นคุณพิสุทธ์ในเรื่องสามีตีตรา คุณจะขับรถอะไรแทน VW Golf Van ครับ  (อ่าน 6592 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากถามทุกท่านครับ

ถ้าคุณเป็นคุณพิสุทธ์ ได้เป็นหนูตกถังข้าวสาร ได้แฟน สวย สปอร์ท ดุมาก กทม. แบบคุณกะรัต

คุณจะยังขับ VW Golf Van สีดำเก่าๆ แบบในเรื่องกันไหมครับ

สำหรับผม นะครับ คงต้องเปลี่ยนรถครับ เกรงใจคุณกะรัต จะนั่งรถที ไม่รู้รถจะเสียเมื่อไหร่
เพราะเก่ามากเลยนะครับ VW ตัวนี้ 15 ปีได้แล้วละ

ถ้าเป็นผม คงขอตังคุณกะรัตไปถอย ES300H ตัวธรรมดาครับ แต่คงขอตังเป็นเงินสด อิอิ จะได้เวลาเลิกกัน ยังเอารถไปใช้ต่อได้ครับ
อีกอย่าง รถมันนุ่ม เงียบ สังเกตดูคุณกะรัต ขับแต่รถ sport แรงๆ (ทั้ง Cayman E คาบริโอเลด และ BMW 320D) และก็ขับเร็ว ชนไปทั่ว ดังนั้น เราต้องขับรถอะไรที่ตรงกันข้ามครับ

;D

แล้วท่านอื่นๆ จะทำอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Mighty-X

• Hero Member
เป็นผมขอขับ Ford WT 3.2 สีส้มครับ ;)
แต่คงไม่ใช่แนวพิศุทธิ์เน๊าะ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

บริโอ้ครับ  เพราะถ้ามั่นใจว่าน่าตาดี  ขับอะไรก็หล่อ  :D

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

• Sr. Member
ใช้ NISSAN MARCH แบบพี่เคนเถอะครับคุณพิสุทธ์

"แล้วชีวิตคุณพิสุทธ์จะง่ายขึ้น"

;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2014, 09:34:41 โดย RUKTOOKKHON »

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมไม่ดูละครนะครับ
แต่เคยผ่านตาแว๊บๆ ในเรื่องนี่พระเอกเป็นผู้ดีเก่า การศึกษาสูง ไม่สนใจเรื่องภาพลักษณ์มากมาย และก็ทำงานเพื่อสังคมด้วย

รถที่เหมาะสมกับภาพลักษณ์นี้น่าจะเป็นเก๋งแวน แต่ดูไม่เกลื่อน ผมเลือก Skoda Superb Combi

2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Tha10050

• Full Member

ออฟไลน์ jumpon77

ผมนะถ้าเป็นคุณพิสุทธ์ผมจะเอาวอลโวxc90ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ rut191

ผมว่าต้องชมผู้กำกับนะครับ เลือกรถได้เหมาะกับ look ของคุณพิสุทธิ์จริงๆ เพราะในเรื่องพระเอกเป็นคนดี เรียบๆง่ายๆ จะให้ขับรถใหม่ๆหรูๆมันคงไม่ใช่อะครับ มีอยู่ตอนหนึ่งที่พ่อคุณพิสุทธิ์ได้เงินจากตาของกะรัตมา ขับMb c180coupe มาให้พิศุทธิ์ยังไม่เอาเลยครับ

ออฟไลน์ F.I.P.G.

• Jr. Member
  • **
ผมขอเลือกแหวกแนวละกัน

เอาคันเดิมทำเป็น GTI ไม่ก็ VR6 แบบสมบูรณ์

จับแต่งคอนเซ็ป ผีหลอก แต่เนี๊ยบๆ

แล้วเอาส่วนต่างจากราคารถป้ายแดง ไปลงอ่างหนีนางเอก
้เวลาวีนใส่ครับ

ออฟไลน์ Highway Star

เป็นผมขับคันเดิมครับ เผื่อสายน้ำผึ้งจะได้ไม่อยากมานั่งเพราะเห็นมันเก่าอิอิ

ออฟไลน์ RERFz

ถ้าผมเป็นคุณพิสุทธ์ ผมจะเป็นพระยาเทครัวครับ  :o :o :o

ออฟไลน์ 5ume7h

รถที่พอซื้อได้ด้วยเงินตัวเอง

ออฟไลน์ Gottinho

ถ้าผมเป็นคุณพิสุทธ์ ผมจะเป็นพระยาเทครัวครับ  :o :o :o

อันนี้พูดจากใจแน่ๆ เลยครับ พี่น้องคุณกั้งสวยๆ กันทุกคน 5 5 5

ออฟไลน์ Eddy5659

5555+ เอางั้นเลย แต่มันก็น่าเทใช่ไหมครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ เหวิน can do

• Jr. Member
  • **
camry hybride ไม่ก็ Prius สีขาวหรือดำค่ะ  ดูเป็นคนเรียบๆ รักษ์โลก ออกแนวนักวิชากการ ประมาณนี้ึ่ะ
Just a way I am.

GreenG

• บุคคลทั่วไป

อันนี้พูดจากใจแน่ๆ เลยครับ พี่น้องคุณกั้งสวยๆ กันทุกคน 5 5 5

ใช่ครับ คุณกุ้ง กับ หมอก้อย สวยมากๆ

;)

ออฟไลน์ TerngST

ออฟไลน์ madboy

ผมว่า โตโยต้า LN106 อ่ะ เหมาะ  ;D

ออฟไลน์ RERFz

5555+ เอางั้นเลย แต่มันก็น่าเทใช่ไหมครับ

ใช่ครับ คุณกุ้ง กับ หมอก้อย สวยมากๆ
 ;)

ใช่ครับ สวยๆ แจ่มๆ ผิวพรรณดีกันทุกคนเลย

ถ้าเป็นชีวิตจริง ผมว่ามีหวั่นไหวกันบ้างแหละ

ออฟไลน์ JIRATH

เข้ามาเห็นด้วยอีกเสียงนะครับ  :D :D :D
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ wanarat7777

เป็นผมใช้คันเดิมไม่งั้นแม่คุณกั้งกะครอบครัวเค้าเล่นยับแน่ อยากได้เดี๋ยวหาเองดีกว่า ปลอดภัย ยิ่งครอบครัวเจ๊แกมีแต่คนเพี้ยนๆ

ออฟไลน์ กัสสึ...

ขับ กุ้ง กั้ง ก้อย ครับ
(ตามมุขพระยาเทครัว  ;D )

ออฟไลน์ SP

ไม่ได้ดูละครเลยครับ แหะๆ แต่ดูท่าทางคุณพิศุทธิ์น่าจะออกแนวเรียบๆหรูๆแต่ดูดี Skoda Octavia Combi น่าจะเหมาะครับ

ปล.หมอก้อย (พี่เดียร์น่า) อดีตดาวโรงเรียนผม เมื่อก่อนพวกผมมองแล้วเฉยๆ แต่พออยู่ในจอแล้วพี่เค้าสวยน่ารักมากครับ แหะๆ  ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ผมว่า Altis โคตรเหมาะกับคุณพิศุทร์เลย
เป็นเหมือนผู้ชาย เรื่อยๆ ง่ายๆ ใครๆก็เข้าถึง
ไม่ค่อยมีอะไรลึกลับซับซ้อนมาก

ออฟไลน์ diow_1991

ผมว่าขับ แคมรี่ ไฮบรีด น่าจะเหมาะนะ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ผมขับคันเดิมครับ ถึงจะดูเก่าแต่ผมไม่อยากให้ใครมาคบกะผมเพราะรถ คนเราคบกันมันอยู่ที่ใจต่างหากพิศุทธิ์ขับคันนี้ถูกต้องแล้วครับ

แต่ตัวจริง โป๊บขับเบนซ์ สปอร์ตสีขาวนะ ฮิฮิ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ PM_SW

• Audi A4 B5
LandRover RangeRover Sport ครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ผมว่าขับ แคมรี่ ไฮบรีด น่าจะเหมาะนะ

คัมรี่ ไฮบริด ตั๊ก มยุรา แม่ของพิสุทธิ์ในเรื่องใช้อยู่ครับ ผมแนะนำเทรลเบรเซอร์ อยู่ในงบลำแข้งคุณพิสุทธิ์  แมนเข้มเป็นกอง สายน้ำผึ้งไม่ปล่อยไว้แน่ๆ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Nissan Sylphy ครับ
เพราะเค้าเป็น Presenter อยู่55

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***