ผู้เขียน หัวข้อ: รถบริษัทมีแต่ช่องให้เสียบ USBType C ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรถึงจะฟังเพลงได้  (อ่าน 3343 ครั้ง)

ออฟไลน์ solo

• Sr. Member
เพราะผมเก็บFileเพลงไว้ในFlash Driveที่เป็น USB Type A

ถามอย่างคนไม่รู้นะครับ ผมเป็นมนุษย์เทปคาสเซ็ท ต้องอพยพFile เพลงมายังแผ่น CD แล้วมายัง Flash Drive คราวนี้ไม่รู้ว่าต้องทำไงต่อ(อย่าถามนะว่าเป็นเพลงยุคไหน)

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ถ้าจะให้แนะนำ  หาแฟล็ชไดรฟ์ใหม่  ย้ายไฟล์เข้าไป  แล้วค่อยเอามาเสียบครับ

ออฟไลน์ nnss

ใช้หัวแปลงไงครับ ซื้อของดีหน่อย 2-3 ร้อย เสียบง่ายๆเลย อารมณ์เดียวกับ macbook มีแต่ type c นั่นล่ะครับ

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

ใช้หัวแปลงไงครับ ซื้อของดีหน่อย 2-3 ร้อย เสียบง่ายๆเลย อารมณ์เดียวกับ macbook มีแต่ type c นั่นล่ะครับ

จะหา otg แบบเจ้าของความเห็นบนก็ได้ครับหรือจะอัพเกรดแฟรชไดร์เป็นรุ่นที่มีหัว type c type A ในตัวเดียวกันก็ได้ 32gb ราคาประมาณ 200กลางๆ

ออฟไลน์ Zephyrs

คำตอบจากคนเล่น Gadget คือหาหัวแปลงก็ได้ครับ USB หัวใหญ่ (A) to C นี่หาง่ายมากเพราะมันมีคนทำมาเสียบมือถือนานแล้ว

ยี่ห้อถ้าให้แนะนำก็พวก Ugreen ก็ได้ครับ ราคาสูงหน่อยแต่คุณภาพดี หรือตามพวกออนไลน์ก็หาได้ ตัวนึงหลักสิบเองครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าไม่อยากซื้อ flash drive ใหม่ ก็ใช้หัวแปลงแบบด้านบนได้ครับ

แต่เป็นผม ผมซื้อ flash drive type-C ใหม่แล้วย้ายเพลงอีกรอบใช้ยาวๆ เลยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ deertesla

ซื้อotg usb type c ครับ มีขายใน mr diy. ตัวละ 29฿  ครับ

ออฟไลน์ valent

ไม่ลองตัดปัญหาด้วยการใช้ spotify ดูครับ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ I'm Ti

• Honda Civic FD
    • รับทำภาพ 3D Perspective
รถมี USB-C ให้ใช้ ใหม่ขนาดนี้ น่าจะมี Bluetooth ให้ใช้นะครับ แล้วย้ายไปฟังออนไลน์แทน

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ลง app ฟังเพลงในมือถือ ซึ่งมีทั้งฟรี และไม่ฟรีครับ

จากนั้นวางลำโพงบลูทูธไว้ในรถครับ เสียบ charge ด้วย USB type c

ข้อดีคือเอาลงจากรถไปฟังที่ไหนก็ได้ และสามารถคุยโทรศัพท์ได้ด้วยครับ

ออฟไลน์ Newhang

หาแฟรทไดท์ใหม่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ PREM

ตอนเปลี่ยนรถใหม่ ผมสมัคร+สอนพ่อใช้ spotify ตอนนี้พ่อชอบมากครับ
เพราะอยากฟังเพลงไหนก็เสิร์ชเลย บางครั้งแอปมันก็ suggest มา ได้เพลงถูกใจเพิ่มอีก
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ spn

ลง app ฟังเพลงในมือถือ ซึ่งมีทั้งฟรี และไม่ฟรีครับ

จากนั้นวางลำโพงบลูทูธไว้ในรถครับ เสียบ charge ด้วย USB type c

ข้อดีคือเอาลงจากรถไปฟังที่ไหนก็ได้ และสามารถคุยโทรศัพท์ได้ด้วยครับ

มัน work ใช่มั๊ยครับ เอาลำโพงมาตั้งในรถเลย ตอนนี้มีคันนึงไม่มีเครื่องเสียง แต่แต่งรถไม่เป็นว่าจะซื้อลำโพงดีๆมาวางสักตัว เผื้อพกไปเที่ยวได้ด้วย
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ Newhang

มัน work ใช่มั๊ยครับ เอาลำโพงมาตั้งในรถเลย ตอนนี้มีคันนึงไม่มีเครื่องเสียง แต่แต่งรถไม่เป็นว่าจะซื้อลำโพงดีๆมาวางสักตัว เผื้อพกไปเที่ยวได้ด้วย

เคยเอา bose sounddock portable ไปวาง อยู่ในบ้านเสียงอย่างเนียน ไปวางบนรถนึกว่าแมว

อันนี้ลองเองได้ แต่ผมว่า bose เค้าใช้เสียงสะท้อนเยอะ น่าจะไม่ได้กับเบาะรถที่ซับเสียงเยอะเลย อาจจะแบบนั้น
รุ่นอื่นอาจจะไม่เป็น แต่เผื่อใจด้วยครับ ถ้ามีของแล้วลองได้ แต่ถ้าจะซื้อมาทำ ก็เผื่อใจด้วยครับ อาจจะไม่เหมือนที่คิดไว้

ได้ผลยังไงมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ผมก็อยากรู้ว่ารุ่นอื่นเป็นมั๊ย

ออฟไลน์ F e r m a r c o

เคยเอา jbl flip3 ไปวางไว้คอนโซน เพราะวิทยุรถคันเก่าเสีย
เสียงที่ได้แค่พอฟังได้ครับ รู้สึกแย่กว่าเปิดจากลำโพงรถเยอะเลย
ขับช้าๆ เดี๋ยวก็ถึง

ออฟไลน์ SM.

หาหัวแปลง เปลี่ยนก็ได้ครับ