ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างถุงลมนี่มันนุ่มดีจริงๆ  (อ่าน 33366 ครั้ง)

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วงล่างถุงลมนี่มันนุ่มดีจริงๆ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 18:25:29 »
เทียบกับช่วงล่าง Bose อะไรดีกว่ากัน

บร๊ะจ้าว  ??? ??? ??? โหดมาก

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
Re: ช่วงล่างถุงลมนี่มันนุ่มดีจริงๆ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 18:58:41 »
ถ้ามีส่วนลด 1 ล้านเมื่อไหร่ผมซื้อทันที (730ld pure)
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ jickoP

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 22:15:24 »
ผมสั่งตั้งแต่ตอนเปิดตัวในบ้านเรา เลยมีแต่ตัว 740Li ไม่มี 730Ld ให้ลอง ยังรู้สึกแอบเสียดายนิดๆ เพราะเครื่อง 3 ลิตรเท่ากัน ดีเซลน่าจะประหยัดกว่า และถูกกว่าพอสมควร แต่ตอนนั้นไม่มี เลยต้องจบที่ 740Li ตัว additional package แต่พอปีที่แล้ว เอารถไปเข้าศูนย์เอง นั่งอยู่ว่างๆ เห็น 730Ld มีให้เทส เลยขอออกไปลอง ความรู้สึกเสียดายที่ไม่ได้ตัวดีเซล หายไปหมดเลยครับ ตอนขับไม่เท่าไหร่ แต่ตอนนั่งเบาะหลังรู้สึกต่างชัดเจนมาก ถึงตัวดีเซลจะมีเสียงเล็ดลอดเข้ามาน้อยมากก็ตาม แต่ก็ยังมี แถมมีความรู้สึกสั่นเบาๆ อยู่ตลอด โดยเฉพาะเวลารถติด เทียบกับ 740Li แล้ว ไม่มีความรู้สึกแบบนั้นเลย ผมให้เบนซินชนะขาดลอยครับ เวลาใครถาม ผมเชียร์เครื่องเบนซินขาดใจ ยิ่งถ้าไม่ได้ขับเองด้วยนะ

แต่ถ้าความนุ่ม ผมได้นั่ง S Class ที่เป็นลิมูซีนโรงแรมบ่อยพอสมควร ซึ่งพนักงานขับไม่เคยเกิน 100 เลย ยอมรับครับ ว่าถ้าไม่เกิน 100 เหมือนกัน S นุ่มกว่า รอยต่อถนนแทบไม่รู้สึก แต่ถ้าเกิน 100 ไปแล้วนี่ตอบไม่ได้ครับ เคยแต่นั่งรถตัวเอง เลยไม่มีให้เทียบ

ออฟไลน์ Nerdys

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 06:54:21 »
ผมสั่งตั้งแต่ตอนเปิดตัวในบ้านเรา เลยมีแต่ตัว 740Li ไม่มี 730Ld ให้ลอง ยังรู้สึกแอบเสียดายนิดๆ เพราะเครื่อง 3 ลิตรเท่ากัน ดีเซลน่าจะประหยัดกว่า และถูกกว่าพอสมควร แต่ตอนนั้นไม่มี เลยต้องจบที่ 740Li ตัว additional package แต่พอปีที่แล้ว เอารถไปเข้าศูนย์เอง นั่งอยู่ว่างๆ เห็น 730Ld มีให้เทส เลยขอออกไปลอง ความรู้สึกเสียดายที่ไม่ได้ตัวดีเซล หายไปหมดเลยครับ ตอนขับไม่เท่าไหร่ แต่ตอนนั่งเบาะหลังรู้สึกต่างชัดเจนมาก ถึงตัวดีเซลจะมีเสียงเล็ดลอดเข้ามาน้อยมากก็ตาม แต่ก็ยังมี แถมมีความรู้สึกสั่นเบาๆ อยู่ตลอด โดยเฉพาะเวลารถติด เทียบกับ 740Li แล้ว ไม่มีความรู้สึกแบบนั้นเลย ผมให้เบนซินชนะขาดลอยครับ เวลาใครถาม ผมเชียร์เครื่องเบนซินขาดใจ ยิ่งถ้าไม่ได้ขับเองด้วยนะ

แต่ถ้าความนุ่ม ผมได้นั่ง S Class ที่เป็นลิมูซีนโรงแรมบ่อยพอสมควร ซึ่งพนักงานขับไม่เคยเกิน 100 เลย ยอมรับครับ ว่าถ้าไม่เกิน 100 เหมือนกัน S นุ่มกว่า รอยต่อถนนแทบไม่รู้สึก แต่ถ้าเกิน 100 ไปแล้วนี่ตอบไม่ได้ครับ เคยแต่นั่งรถตัวเอง เลยไม่มีให้เทียบ

เหมือนคนจะลืมตัว 740Li ไปเลยครับ
พอนึกถึง BMW ส่วนมากคิดถึงเครื่องดีเซลแรงบิดสูงๆ
อาจเพราะราคา 730Ld ถูกกว่า ประหยัดกว่า แต่คนมีเงินซื้อรถราคานี้อาจจะไม่ได้ซีเรียสมาก

แต่เบ็นซินของ BMW ก็ใช่ย่อย ดูอัตราเร่งใน Youtube แล้วไวกว่า 730Ld อีก
ตัว 730Ld แรงม้าแรงบิดเยอะก็จริง แต่พอมาใส่ในตัวถังขนาดนี้ น้ำหนักเท่านี้ ก็ไม่ได้ทำให้เร็วกว่า 530i g30 525d หรือ 528i เท่าไหร่
เพียงแต่เก็บเสียงดีกว่า นั่งสบายกว่า คันใหญ่กว่า นิ่งกว่าที่ความเร็วสูงๆ ซึ่งก็แน่นอนอยู่แล้วเพราะ Series 7 อยู่ในระดับที่สูงกว่า Series 5

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 07:32:39 »
7-series น่าใช้จริงๆ ถ้าทำราคาดีๆๆกว่านี้ น่าจะสู้เพื่อนร่วมชาติได้

ออฟไลน์ rapee001

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 11:13:54 »
เทียบกับช่วงล่าง Bose อะไรดีกว่ากัน

เข้าไปดูแล้วน่าทึ่งดีครับ แต่ไหงหาคลิปอื่นๆดูมีแต่ปีเก่าๆ มันไม่ได้เอามาใช้งานจริงเหรอครับ?

Project ล้มครับ

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 15:26:14 »

ผมไม่รู โช้ครถยนต์ เป็นไง
รู้แต่ จักรยาน โช้ค ลม นิ่มกว่าโช้คน้ำมันเยอะ

โช้ค แค่เปลี่ยนจาก น้ำมันมาเป็นลม ความรู้สึกก็ต่างเยอะ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 17:48:49 »
เคยนั่งแต่ s class รุ่นปลาวาฬ  8) นึกว่าเรือรถถัง