ผู้เขียน หัวข้อ: Audi A6 2.4 C4 ควรจะมีตัวเลข 0-100 & top speed เท่าไหร่ถึงไม่น่าเกลียด ครับ  (อ่าน 3742 ครั้ง)

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
Audi A6 2.4 C4 ควรจะมีตัวเลข 0-100 & top speed เท่าไหร่ถึงไม่น่าเกลียด ครับ คือเมื่อเทียบเครื่องยนต์กับรถรุ่นใหม่เช่น Chaveralet optra 1.8 นี่ ได้ไหมครับ หรือมันต้องอืดกว่านั้นครับ ขับรถเครื่อง  2.4 แต่ได้ฟิลลิ่ง 1.5 หรือเปล่า ช่วยวิจารยและ พูดถึงกันหน่อยครับ อิอิ ^^

PKS8

• บุคคลทั่วไป
ของผมซ่อมมาค่อนข้างสมบูรณ์ กับ Setup Auto Service

0-100 ได้ 12วิ Top Speed ได้แค่ 210 แล้วหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
รถพวกนี้เป็นม้าตีนปลายครับ

ถ้าเป็นช่วงต้นๆ อาจจะโดนกระบะเกียรธรรมดาหรือรถบ้านเครื่อง 1.5-1.8 ขึ้นนำยาวๆ
แต่ถ้าเลย 160 จะเป็นหนังคนล่ะม้วน

A6 2.4 วิ่งบนบูรพาวิถี โดนกระบะเจ้าตลาดสวนที่ความเร็ว 180
กระบะเจ้าตลาด กดคันเร่งเต็มที่ ประคองพวงมาลัยสุดชีวิต เครียด เหงื่อออก
ในขณะที่ A6 ในสภาพสมบูรณ์ คนขับ ขับแบบชิลๆ มีม้าให้ควบได้ถึง 210 สบายๆ

เทียบอารมณ์เดียวกับออฟตร้าได้เลยครับ
ต้นอืดๆ แต่ลอยลำแล้วก็มีแรง

ออฟไลน์ beerrl

ผมว่าไม่เกิน 13 วินาที สำหรับรถบ้านทั่วๆไป เรียกว่าไม่อืดอาดแล้วครับ
แต่ รถยุโรป คันใหญ่ อาจจะรู้สึกไม่ดึงมาก เพราะ รถหนัก และ ช่วงล่างดีเลยทำให้ไม่รู้สึกว่ามันดึง
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ panerai

ของผมซ่อมมาค่อนข้างสมบูรณ์ กับ Setup Auto Service

0-100 ได้ 12วิ Top Speed ได้แค่ 210 แล้วหมดแล้วครับ

โอเคดีครับ แต่เอ.. คุณ PKS8 มี C5 ไม่ใช่ C4 นิครับ หรือเคยมีครับ?

ออฟไลน์ localgame

ตามspecมันประมาณ9กว่าไม่เกิน10วิ top speed ประมาณ220 แต่เครื่องอาจจะสึกหรอตามกาลเวลา ถ้าไม่เกิน12-13วิก็ไม่น่าเกลียด วิ่งในเมืองไม่ค่อยมีที่ให้เหยียบ รถพวกนี้มาแรงตีนปลายในช่วงเกิน4000รอบไปแล้ว

ออฟไลน์ HYDE--

รถยุโรปเก่าๆ ต้นอืดเกือบทุกคันครับ แต่แรงปลายพอมีหน่อย
ช่วงต้น ผมเดาว่า มันจะรู้สึกหน่วงๆหน่อยครับ เพราะเครื่องรอรอบ แถมรถก้หนัก

PKS8

• บุคคลทั่วไป

โอเคดีครับ แต่เอ.. คุณ PKS8 มี C5 ไม่ใช่ C4 นิครับ หรือเคยมีครับ?

เคยมีครับผม

ออฟไลน์ oun

ในฐานะเคยเป็นเจ้าของอยู่ 2ปี รถสมบูรณ์ ทำกับช่างจอนเหมือนกัน ผมว่าประมาณ 12วิครับ กะเอา อัตราเร่งช่วง 100-160 มาไวครับ

ออฟไลน์ PM_SW

• Audi A4 B5
ผมใช้ A4 b5 1.8 ตอนต้นออกตัวอืดครับ แต่พอเกิน 100km/h กดเมื่อไหร่เป็นมาครับ คุณพ่อผมเคยกดไป 180km/h น่าจะกดได้ต่อแต่ถนนไม่เอื้ออำนวยครับ