ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 10 กันยายน 2016 //  (อ่าน 5448 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
อัพเดตข่าวสารวงการรถยนต์ทั้งในประเทศ และต่างประเทศกันเช่นเคย
สัปดาห์นี้รถใหม่จากทางฝั่ง BMW มากหน้าหลายตา ไม่ว่าจะเป็น BMW
M4 Competition Package และ เหล่า Celebration Edition ขนทัพ
มากัน 3 รุ่น พร้อม X4 เครื่องยนต์เบนซิน

Mercedes-Benz ที่เปิดตัวกันแทบจะทุกเดือน ปลายเดือนนี้มีคิวเปิดตัว
GLC Coupe' อีก 1 รุ่น มาออกนอกประเทศกันบ้าง ในตลาดโลกสดๆร้อนๆ
เมื่อเช้านี้ ก็เผยภาพ Official เป็นที่เรียบร้อย Nissan X-Trail Minorchange
และ ความเคลื่อนไหวของกระบะจาก MG ในไทย จะเป็นอย่างไร รอติดตาม
ฟังกันได้ครับ

DR!VE and Talk ในสัปดาห์นี้จะเป็น Toyota Prius 4th Generation
รุ่นใหม่ล่าสุด ไปลองขับมาที่ญี่ปุ่นเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา จะมาเล่าให้ฟังว่า
มีพัฒนาการอะไรกันบ้าง เข้าไทยหรือไม่ ?

พร้อมเพิ่มช่องทางใหม่ในการรับชม บน Fanpage Facebook L!VE
https://www.facebook.com/headlightmag/

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้
(ไม่รับคำถามทาง comment L!VE นะครับ)

1. SMS 4689935
2. Webboard http://community.headlightmag.com/
3. Facebook Fanpage : Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"

ออฟไลน์ Tumm 1987

• Jr. Member
  • **
ภายในปีนี้ isuzu dmax และ mu-x จะ MC มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Anvers30

สืบเนื่องจากคลิป Focus Ecoboost

ถ้าเทียบกับ Golf GTI Mk. 6 ในแง่การเข้าโค้ง น้ำหนักพวงมาลัย ความเสถียรในทางตรง การซับแรงสะเทือน โฟกัสตัวนี้เทียบชั้นได้มั๊ยครับ เห็นพี่จิมบอกไว้ในคลิป ว่าโฟกัสเข้าโค้งได้โหดมาก และภาพรวมช่วงล่างดีที่สุดในกลุ่มทุกด้าน แสดงว่าไม่ธรรมดา

ออฟไลน์ rtong

Nissan note ที่จะมาแทน March  ปีหน้า
เป็นแค่ big minerchange ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ tom san

• Newbie
  • *
รถที่มี remote start engine ที่ต้องการติดเครื่องจากข้างนอก ให้แอร์ทำงานเวลาไปขึ้นรถ จะได้เย็นทันใจ  อย่างงี้ต้องเปิดแอร์ไว้ตลอดใช่มั้ยครับ  และจะมีผลเสียทำให้อายุการทำงานของเครื่องยนต์สั้นลงหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
City และ Yaris มีกำหนดการจะ minor change ปรับปรุงหน้าตาหรืออุปกรณ์เร็วๆ นี้มั้ยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ maxone111able

• Jr. Member
  • **
เกียร์ A/T 5 สปีดของฮอนด้า ใช้มาตั้งแต่รุ่นไหนครับ จนถึงวันนี้ใช้มากี่ปีแล้วครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Harem

คันเกียร์ของ Prius 2016 ใช้งานยากไหมครับ

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
Michelin Pilot Sport 4 จะวางขายในไทยช่วงไหนและราคามีแนวโน้มว่าจะถูกหรือแพงขึ้นครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deathsheep

พอจะมีข้อมูล option mazda3 mc ที่เพิ่มเข้ามาไหมครับ

ออฟไลน์ Staples

Nissan Kick มาประมาณเมื่อไหร่ครับ เห็นว่าเร็วๆ นี้ก็เลื่อนไปอีกแล้ว

Mazda CX4 มีโอกาสเข้ามา มากน้อยแค่ไหนครับ

ออฟไลน์ SINGHA

• Newbie
  • *
CX 3 เวลา torque converter ทำงาน ที่ความเร็ว150 ขึ้นไป มีกลิ่นเหม็นไหม้เข้าห้องโดยสาร
ปกติหรือเปล่ามาจากสาเหตุอะไร ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ KhunkungTH

• Newbie
  • *
สอบถามพี่ๆหน่อยครับmg5 turbo ระบบเกียร์ลื่นไหมครับ และในงบ700000-,+ ในมุมมองพี่จะเลือกรถรุ่นไหนครับ วีออส เอ็มจี5 มาสด้าสอง ซิตี้ /เป็นรถคันที่สองของบ้านครับ นั่ง4คนช่วงเทศกาล ขับรถไปกลับ10โล เดินทางไกลช่วงเทศกาล แนะนำหน่อยครับ จะรอฟังครับพี่

ออฟไลน์ timevo

• Newbie
  • *
กำลังเลือกกระบะ4ประตูระหว่าง new triton กับ new ranger MC สองตัวนี้ ถ้าจะใช้งานในระยะยาว
10-15ปี ตัวไหนน่าจะดีกว่ากันครับหรือเลือกเล่นเจ้าตลาดดีกว่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

Volvo xc90 ใช้ช่วงล่างเป็นแหนบจริงรึป่าวครับ ความนุ่มนวลเป็นอย่างไรบ้างครับ ทำไมรถระดับนี้ถึงยังใช้แหนบอยู่ แล้วเราจะเรียกคันนี้ว่าเป็น ppv ได้หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
อยากทราบว่าทาง Toyota เอา new Innova มาขายเดือนไหนในปีนี้ครับ

ออฟไลน์ Lek onTour

• Newbie
  • *
BMW X1 เบนซิล ตัวเก่าเครื่อง 2000 กับตัวใหม่ 1500 ในด้านการขับขี่ต่างกันยังไงบ้างครับ ตัวไหนขับทางไกลดีกว่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deepsubmerge

• Newbie
  • *
อยากทราบว่า audi a4 2.0ที่ยนตรกิจสั่ง เข้ามาขาย
เป็นอย่างไรบ้างครับ สมรรถนะ ถ้าเทียบกับ civic fc terbo เพราะ เห็นเคยเปรียบกับ bmw f30 ยังไง f30ก็กิน และเทียบกับ audi ตัว civic terbo จะสมรรถนะเหนือกว่าเปล่าครับ

ออฟไลน์ jumpon77

ผมได้ทราบข่าวว่าEuropean Automobilesได้รับสิทธิ์จากpsa peugeot citroënให้รับซ่อม citroënในประเทศไทยนะครับแล้วจะมีโอกาสEuropean Automobilesได้สิทธิ์ได้เป็นตัวแทนจำหน่ายหรีอเปล่าครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ dome_sniper

• Newbie
  • *

เวลาซื้อรถใหม่ lot แรกๆจะพบปัญหานั่นนี่
แล้วคราวนี้อยากถามว่าต้องรอทางบริษัทแก้ปัญหานานขนาดไหนครับ กว่าปัญหาเหล่านั้นจะแก้ได้
ดู honda civic rs ไว้ครับ
ถ้าจะซื้อควรรอซื้อช่วงไหนดีครับ

ออฟไลน์ ps000000

สวัสดีครับมาทักเฉยๆ

ออฟไลน์ nutko

• Newbie
  • *
MAZDA3 ตัวใหม่จะมีเครื่องดีเซลมั้ยครับ