ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องซื้อ PJR S ตอนราคาใหม่นี้ ตัวท็อป หรือ ตัวรอง คุ้มค่ากว่า  (อ่าน 4235 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bubble

• Newbie
  • *
ถ้าเทียบกันกับราคาที่ต่างกัน กับ ออฟชั่นที่เพิ่มขึ้นมา เพื่อนๆว่า ตัวไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ

ออฟไลน์ tnp_super

• Hero Member
ผมไปรุ่นทอปครับ

ออฟไลน์ Volta

รุ่นท็อปครับ gt-premium ที่แนะนำเพราะได้ถุงลม 7 ใบ
รุ่น gt ได้ถุงลมแค่ 2 ใบ

อีกอย่างราคารุ่นท็อปก็ถือว่าไม่แรง ไม่เกิน 1.5 ล้านแต่ได้ทุกอย่างครบเลย

ตอนแรกผมจองรุ่น gt ไว้ แต่สุดท้ายเปลี่ยนเป็น gt-pre เพราะถุงลม เลยยอมผ่อนเพิ่มขึ้นอีกปีนึง ค่างวดพอๆกันครับ ดอกเบี้ยเพิ่มนิดนึง
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

top ไปเลยครับ
ถ้าไม่รีบรออีก 1 ปี โปรมาแน่ 5-70,000
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ O_o"

ถ้างบถึง จัดท็อปไปเถอะครับ ได้ของมาครบๆเลย  :D :D :D :D

ออฟไลน์ reyeshenry

เอาตัว ท๊อฟเถอะครับ อ๊อฟชั่นได้มา คุ้มสุดๆ
นี่ครับ รายละเอียดอ๊อฟชั่นที่ตัว ท๊อปได้ แตกต่างจากตัว GT

-ระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ แบบ Super Select 4WD II All Wheel Control
- ล้ออัลลอย แบบทูโทน ขนาด 18 นิ้ว
- กระจกมองหลังปรับลดแสงอัตโนมัติ
- ถุงลมนิรภัยด้านข้าง, บริเวณหัวเข่าด้านคนขับ และม่านถุงลมนิรภัย
- ระบบควบคุมความเร็วขณะลงทางลาดชัน
- ระบบตัดกำลังเครื่องยนต์ชั่วขณะ เมื่อเหยียบคันเร่งอย่างรุนแรงและรวดเร็ว
- ระบบสัญญาณเตือนจุดอับสายตา
-  กล้องมองภาพรอบคัน พร้อมเส้นแสดงทิศทางการเคลื่อนที่ของรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2016, 15:54:54 โดย reyeshenry »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แค่ถุงลมที่เพิ่มมาเป็น7ใบก็คุ้มเกินคุ้มละครับ ไม่นับอื่นๆ
ถ้าไหว GTP ไปโลด

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
GT Premium อีกเสียงครับ
ของได้ครบๆ แถมได้ 4WD ด้วย มีแล้วไม่ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ mongolias

มันแล้วแต่มุมมองแหละครับ
ตัวผมเลือกรถตามใช้งาน ดังนั้นถ้าถามผม คงจิ้มไปที่ GT ก็พอแล้ว
เพราะโดยปกติ ขับแต่ถนนลาดยาง ไม่ได้ใช้โหมดขับ 4 แน่ๆครับ

ผมมองว่าตัวขับ 4 จะน่าใช้กรณีที่คุณต้องใช้รถลุยบ้างครับ
ออปชั่นอื่นผมเฉยๆ แต่ถุงลมนี่แหละที่น่า

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
มองที่ตัวเงินก่อนดีกว่าครับ
ถ้าต้องเพิ่มไปเอา GTP แล้วต้องเหนื่อย ผมว่าเอา GT ก็พอ
แต่ถ้าสะดวกเรื่องเงิน GTP ก็คุ้มค่าครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ rotaryman

ถ้าไม่จำเป็นต้องใช้ขับ 4 ก็ตัวรองเถอะครับ อย่าลืมว่ารถขับ 4 มันมีค่าเซอร์วิสและอื่นๆรายปีที่มากกว่าด้วยนะครับ อย่างน้อยเอาเงินตรงนี้ไปจ่ายค่าน้ำมันได้หลายบาทเลยครับ

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
ส่วนตัวผมว่าเอาท็อปดีกว่า ผมใช้ตัวท็อปอยู่รู้สึกว่ามันคุ้มเงินมากกับที่จ่ายไปนะครับ ถือคติว่า มีดีกว่าไม่มี่นะครับ ทอ็ปยอมดีกว่ารองท็อป

ออฟไลน์ Volta

นึกขึ้นได้อีกเรื่องนึงครับ
อัตราสิ้นเปลืองของตัวท็อป ผมจับมา 6 ถังแล้ว

ทางไกล ตจว ความเร็วเฉลี่ย 100-120 ประมาณ 11 โลลิตร

ในเมือง รามอินทรา พระรามเก้า อนุเสาวรีย์ ประมาณ 8. โลลิตร

คิดว่าตัว gt. กับ gls น่าจะประหยัดกว่าครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ส่วนตัว ก็ใช้รถ 4wd อยู่ แต่ไม่ได้ใช้งานเลย...อิอิ เดี๋ยวรอวันไปจอง คำนวณอีกครั้งว่า ตัวไหนที่เราสู้ไหว ครับ

ออฟไลน์ AkE

ถ้าไม่ได้ใช้ผมเอาตัวขับ2 คับจากผลทดสอบ แรงกว่าแบบรุ้สึกได้ ประหยัดกว่าเยอะด้วย ไปหาล้อทอปมาใส่เอาสวยๆดีกว่าคับ

ออฟไลน์ gofiro

• Jr. Member
  • **
ตัวทอป ขับ 4 ครับ น่าจะช่วย ความมั่นใจในการขับขี่ได้มากขึ้น

เคยไปทดลองขับละ ความเร็วสูงผมว่ายังไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่ แต่ในเมืองนี่ น่าจะ ฟิน. เลยนะครับ มันนุ่มดี

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Darkart

งบถึง จัดตัวท๊อปเลย
ถ้าขับสี่ไม่ค่อยได้ใช้งาน รองท๊อปก็โอเคนะครับ  :) :)
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
ส่วนต่าง 2 แสนบาทถือว่าเยอะอยู่นะ คิดดีๆครับ :D

• Newbie
  • *
จองเรียบร้อยครับผม ตัวรองท็อป เอาแบบสบายๆ ตามความพอเพียง
ขอบคุณทุกคนครับ

ออฟไลน์ focus2012

• Sr. Member
จองเรียบร้อยครับผม ตัวรองท็อป เอาแบบสบายๆ ตามความพอเพียง
ขอบคุณทุกคนครับ

ดีแล้วครับ เอาที่เราสบายใจ ซื้อมาแล้วไหว