ผู้เขียน หัวข้อ: อุทาหรณ์ ถ้ายอมเคลียร์กันตั้งแต่แรกคงไม่เป็นแบบนี้  (อ่าน 4350 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เมื่อเช้าผมขับรถเข้ามาทำงาน ก็ได้ขับสวนกับรถยกของตำรวจคันหนึ่ง ซึ่งกำลังลากซากโตโยต้า แคมรี่ สีขาวไมเนอร์เชนจ์ ที่หลังคาพังยับเยิน

ในภาพเป็นสถานที่เกิดเหตุหลังจากเคลียร์รถออกไปแล้วครับ จะเห็นว่าราวกั้นถนนยับเยิน และ มีกองดินอยู่ เมื่อผมสอบถามจากผู้เห็นเหตุการณ์เขาบอกว่า แคมรี่สีขาวคันนั้นเฉี่ยวชนกับรถคันอื่นแล้วขับมาด้วยความเร็วสูงเสียหลักพลิกคว่ำไปทับมอเตอร์ไซค์ที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่อีกคันที่วิ่งมาพอดี และ เขาบอกว่ามอเตอร์ไซค์คันนั้นมีสิทธิ์พิการเพราะโดนทับจนเลือดเต็มถนน

ขอให้ขับกันอย่างมีน้ำใจนะครับ

ขออัพเดทข่าวนะครับ

สืบความเพิ่มเติมได้ว่า แคมรี่สีขาวคันนั้นเบรคมีปัญหา และ เฉี่ยวชนกับคันอื่นมาแล้วหลายคัน(แล้วไม่เอาไปซ่อมก่อน ? แล้วทำไมขับซะเร็ว ???) คนขับแคมรี่คันนี้บาดเจ็บเล็กน้อย(หัวโน) ส่วนมอเตอร์ไซค์ผู้โชคร้าย เลือดออกในสมอง แต่แพทย์บอกว่าพ้นขีดอันตรายแล้ว แต่ไม่ได้บอกว่าจะกลับมาครบ32หรือเปล่า

สรุปว่ามอเตอร์ไซค์คันนั้นยังไม่ตายนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2010, 21:10:51 โดย ยำยำรส keanetona »

ออฟไลน์ birm@productive

• Sr. Member
ชนแล้วหนีนี่เอง ถ้าลงมาเคลียร์ดีๆก็คงไม่ทำให้ใครคนอื่นเดือดร้อนแบบนี้

แต่ในรูปนี่ใช่ใต้ทางด่วนแถวๆประชาอุทิศ - พระรามสอง หรือเปล่าครับ

ถ้าชนกันตอนกลางคืน ผมเองคงไม่ลงจากรถมาเคลียร์ง่ายๆ แถวๆนั้นเหมือนกัน
คงค่อยๆขับให้เขาตามไปเรื่อยๆจนถึงทางที่มีแสงสว่างและคนพลุกพล่านมากกว่านี้
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมว่างานนี้เจตนาขับหนีเลยละครับ กลายเป็นเรื่องใหญ่ซะได้

แต่ถ้าเป็นเส้นใต้ทางด่วนประชาอุทิศ-พระรามสองจริงเป็นใครก็ไม่กล้าจอดตรงนั้นละครับ ทั้งเปลี่ยวแถมถ้ากลางคืนมันก็มืดได้อีกไม่เห็นมีใครมาทำอะไรเลย
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ชนแล้วหนีนี่เอง ถ้าลงมาเคลียร์ดีๆก็คงไม่ทำให้ใครคนอื่นเดือดร้อนแบบนี้

แต่ในรูปนี่ใช่ใต้ทางด่วนแถวๆประชาอุทิศ - พระรามสอง หรือเปล่าครับ

ถ้าชนกันตอนกลางคืน ผมเองคงไม่ลงจากรถมาเคลียร์ง่ายๆ แถวๆนั้นเหมือนกัน
คงค่อยๆขับให้เขาตามไปเรื่อยๆจนถึงทางที่มีแสงสว่างและคนพลุกพล่านมากกว่านี้

ใช่ครับ ถนนเส้นนี้เป็นถนนค่อนข้างตรงและยาว และ มักจะมีเด็กแวนท์ตายเป็นผีเฝ้าถนนอยู่เป็นประจำ ส่วนมอเตอร์ไซค์ผู้โชคร้ายสอบถามแพทย์แล้วพบว่าพ้นขีดอันตรายแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2010, 21:11:22 โดย ยำยำรส keanetona »

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ขอแสดงความเสียใจแก่คนขับมอเตอร์ไซค์ด้วยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

รับไว้เตือนใจครับ

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
ขอแสดงความเสียใจต่อผู้บาดเจ็บด้วยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Re: อุทาหรณ์ ถ้ายอมเคลียร์กันตั้งแต่แรกคŧ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 00:54:25 »
หูยยย อันตรายมากก :(

สงสารคนนั่งมอเตอร์ไซค์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2010, 00:56:24 โดย name.mm »
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
น่าเห็นใจมากๆครับ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
เฮ้อออ

ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

RIP
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style