ผู้เขียน หัวข้อ: ++ จับตา All New Honda Civic จะเปิดตัวเดือนมีนาคม 2012 พร้อมส่งมอบ เมษาขึ้นไป ++  (อ่าน 11225 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
เชคหลาย ๆ อย่างค่อนข้างแน่นอนว่า

Honda Civic โฉมใหม่จะเปิดตัวใน Motorshow 2012 มีนาคมนี้

พร้อมส่งมอบเมษายนขึ้นไป หรือหลังจากนั้นแล้วแต่สะดวก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เหอๆ คนถ่ายขับ FD ไล่ตาม
ผมได้ข่าวมาอีกนะครับว่า ราคาจะเท่าๆเดิม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้ามาทันก็ถือว่าดีครับ เพราะถ้าไม่ทันผมก็คิดไม่ออกแล้วว่าจะไปเปิดตัวได้อีกทีตอนไหน
เพราะถึงเวลาหลังจากนี้ คู่แข่งจะพากันพาเหรดออกมาแย่งลูกค้าไปบ้างแล้ว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ผมได้ข่าวมาอีกนะครับว่า ราคาจะเท่าๆเดิม

ราคาที่ว่าเนี่ย

คือไม่ปรับเพิ่มเลยหรอครับ

เพราะฮอนด้าจะติดถุงลมคู่และเอบีเอสเป็นอุปกรณ์มาตรฐานะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ราคาที่ว่าเนี่ย

คือไม่ปรับเพิ่มเลยหรอครับ

เพราะฮอนด้าจะติดถุงลมคู่และเอบีเอสเป็นอุปกรณ์มาตรฐานะครับ
ผมไม่แน่ใจหรอกครับ คือเซลล์เค้าเปรยๆมาน่ะครับ ว่าราคาจะไม่ต่างจากเดิมมากน่ะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ราคารุ่นปัจจุบัน

รุ่น 1.8 ลิตร
S MT  754,000 บาท
S AT  794,000 บาท
S AT (AS) 836,000 บาท
E AT (AS) 914,000 บาท
E AT  (AS) NAVI  969,000 บาท

Honda civic รุ่น 2.0    
EL AT(AS)                1,051,000 บาท
EL AT(AS) NAVI        1,106,000 บาท

คิดว่าราคาเริ่มที่ 799,000-809,000 บาท

ออฟไลน์ Fly to dream

แจ๊สนั่นน่าจะเป็นรถประกบ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อืมม คำถามคือ Honda จะมีความพร้อมจะขาย ณ เวลานั้นหรือครับ

ผมกำลังสงสัยว่า ถ้านำเข้าเนี่ย มันจะมาจากที่ไหนได้ เพราะผมยังนึกไม่ออกเลย ว่ามีโรงงานที่ไหน ผลิตสเปคมีติ่ง พวงมาลัยขวาบ้าง?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

อืมม คำถามคือ Honda จะมีความพร้อมจะขาย ณ เวลานั้นหรือครับ

ผมกำลังสงสัยว่า ถ้านำเข้าเนี่ย มันจะมาจากที่ไหนได้ เพราะผมยังนึกไม่ออกเลย ว่ามีโรงงานที่ไหน ผลิตสเปคมีติ่ง พวงมาลัยขวาบ้าง?

ข่าวว่า MassPro เมษานี้
คงรอดู

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ก็ลองย้อนไปอ่านในบทความสรุปปี 2012 - 2015 ดูสิครับ จะพบว่า
เว็บของเรา ใบ้เอาไว้ให้ตั้งแต่ก่อนหน้านี้แล้ว

ออฟไลน์ MC Stradale

ดูรูปร่างหน้าตาแล้วไปทาง city มากเลยนะครับ ไม่รู้ accord model change ตัวใหม่หน้าตาจะเป็นยังไงเนอะ ขอหล่อๆหน่อยละกัน

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
http://www.civic.com.cn/

เอาติ่งไปดูเล่นให้หายคิดถึงก่อนก็แล้วกัน  ;D

ไม่แน่ว่ากำหนดการส่งมอบอาจไม่เหมือนกับที่หลายๆคนคิดก็ได้นะครับ

อิอิ ^__^

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
จะทันหรือครับ

ออฟไลน์ Air_graphic

ที่จังหวัดผมตอนนี้ไม่รับจองตัวเก่าแล้วครับ รับจองตัวใหม่อย่างเดียว

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เห็นว่าลูกค้าที่จองรถรุ่นนี้ไปแล้ว อาจจะให้เลือกว่าจะรับรถที่ผลิตและนำเข้ามาจากประเทศยี่ปุ่นหรือไม่

และรถล๊อตแรกที่คาดว่าจะใช้ส่งรถให้ลูกค้านำเข้ามาทั้งคันจากประเทศยี่ปุ่นแบบทั้งคัน

เรื่องสเปคภายในอาจจะแตกต่างกับรุ่นที่ขายในประเทศ แต่ทางฮอนด้าเองก็จะแจกแจงเป็นรายการว่า ภายในตรงไหนบ้างที่ต่างกันอะไรยังไง

แต่เรื่องพื้นฐานเครื่องยนต์ และช่วงล่าง แม้แต่ล้อแม๊ก และ ลายเบาะ ก็จะเป็นสเปคและแบบเดียวกันกับเสปค JDM

เพราะ FD นั้นได้ยกเลิกจองไปแล้ว รับจองแต่ 2HC ส่วน 2HC คงอีกหลายเดือนครับถึงจะขึ้นไลน์ประกอบได้ในไทย อย่างเร็วก็เมษานู้นหละครับ

:D :D

ออฟไลน์ delete

แสดงว่าโรงงานฮอนด้า กลับมาเดินเครื่องได้อีกครั้งในเดือน เมษายน
เร็วกว่าที่คาดคิดไว้ (มิถุนายน)

แล้วสายการผลิตซิตี้ล่ะครับ จะเริ่มผลิตได้พร้อมกันหรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ pongrsu

• Jr. Member
  • **
ว้าวววว คลิปนี้ถ่ายได้แถวนครนายก นะเนี่ย
แอบเห่อ บ้านเกิด 5555

ออฟไลน์ korkongzz

อันนี้เป็นของประเทศซาอุครับ ของเค้าเปิดตัวมาตั้งแต่กันยายนแล้ว มองนานๆก็เริ่มเห็นถึงความสวยบ้างเหมือนกันนะ
http://www.honda-saudiarabia.com/en/civic/gallery/index.html

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ตึ่ง ตึง ตึ้ง ตึง ตึ่งตึ่ง ตึงตึงตึง ตึ้งตึ้งตึ้ง

ออฟไลน์ mewzabahl

จอดคู่กะอัลติสซะด้วย  ส่วนตัวผมว่าอัลติส ดูดีกว่า  :'(

ออฟไลน์ balliblue

เร็วจังนึกว่า FD จะได้แซยิดกับเค้าบ้าง 555 

ก็สวยในแบบเดิมๆไม่ได้สวยไปกว่า FD เลยในความคิดผม ดีแค่มีจอ LCD ด้านข้างเพิ่มมาแค่นั้น

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
สวยครับ ลงตัวดีกว่าตัวเก่านะผมว่า

เป็นการเอาเส้นสาย ของรถรุ่นเก่า มาขัดเขลาได้ดี

ผมมองว่า มันสวยไม่สวย อันนี้แล้ว แต่ คนจะมอง แต่ ที่แน่ๆ มันไม่ขี้ริ้วขี้เหล่อะไร

อยู่ที่ว่ามีอะไรที่ดีกว่า หรือ แตกต่างจาก fd แค่ไหน นั่นละประเด็น

ออฟไลน์ XL_SiZe

ด้านข้างสวยกว่าเดิม ส่วนหน้ากับท้ายแย่กว่าเดิม

สรุปไม่ดีขึ้นเท่าไหร่

ออฟไลน์ superden

สวย....ถ้าเป็นคูเป้ นะ