ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างตัวกลายเป็นหมดตัว! กระบะแต่งซิ่ง Isuzu ชนท้าย Rolls-Royce  (อ่าน 7599 ครั้ง)

ออฟไลน์ luxifer

• Sr. Member
    • mcshop (Mc Jeans official online store)
ถ้าเจ้าของ Rolls-Royce เป็นคนรวยที่ใจบุญ ออกมาบอกว่าไม่เอาความให้ซ่อมใครซ่อมมัน

ชาวเน็ทไทย อกแตกตายกันแน่นอน
ข่าวออกเมื่อเช้า ไม่เอาความครับ
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ถ้าผมเป็นเจ้าของรถ ผมจะยื่นข้อเสนอให้เขาสักโลโก้ RR ไว้กลางหน้าผาก
แล้วผมจะไม่ติดใจเรื่องค่าซ่อมรถ  ถ้ารับไม่ได้ก็ว่ากันไปตามประกัน
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ boost

เจ้าของ RR เขาดูมีเงื่อนงำนะครับ เหมือนไม่อยากออกสื่อขอทางใครทางมัน ไม่อยากเป็นข่าว
2020 CIVIC fc RS 1.5
2017 Mirage GLS-LTD
2015 NAVARA VL auto 4wd
2012 almera V auto
2008 camry acv40 2.4
1991 A31 Rb25det set bo TD06-24v
1990 A31 2JZ GTE 5speed M/T
1984 SUPRA A60 1JZ GTE M/T

ออฟไลน์ Fragile

เจ้าของ RR เขาดูมีเงื่อนงำนะครับ เหมือนไม่อยากออกสื่อขอทางใครทางมัน ไม่อยากเป็นข่าว

ทำธุรกิจสีเทาชัวร์ครับแบบนี้ และคงคิดว่าเอาความไปก็เท่านั้น ยังไงก็ไม่มีจ่ายอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Maj.Worakrit

• Full Member
อยากให้ประกันRRฟ้องให้หมดเนื้อหมดตัว  555555555555555555555555555

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
ผมกลับเฉยๆ กับ กรณีแบบนี้ ใครถูกผิดก็ว่าไป

เพราะอุบัติเหตุเกิดได้ตลอด

ต่างกรรม ต่างวาระ

แต่กรรมนี้ มันเป็น รถที่แพงมากๆ กับ รถที่หลายคนเห็นว่าสร้างความน่ารำคาญบนท้องถนนประจำ

เพราะถ้าเคสนี้ คันถูกชนเป็น เก๋ง หรือ กระบะ ราคาทั่วไป ก็คงไม่ได้เป็นข่าวอะไร

ออฟไลน์ apinui

ถ้าเจ้าของ Rolls-Royce เป็นคนรวยที่ใจบุญ ออกมาบอกว่าไม่เอาความให้ซ่อมใครซ่อมมัน

ข่าวออกเมื่อเช้า ไม่เอาความครับ

คนรวยใจบุญมีอยู่จริง ผิดแล้วยอมรับผิด ขอโทษอย่างจริงใจ คนไทยใจดีที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ Barracuda

ผมหนีห่างเลย รถทรงนี้หลบให้ตลอด แล้วปล่อยพี่ไปควันดำอิบหาย อย่าว่าแต่ประกันเลย ภาษีต่อรึเปล่าไม่รู้ ถ้าไม่ต่อภาษี ไม่น่าจะมีพรบ.

ออฟไลน์ kiwiwi

ทำธุรกิจสีเทาชัวร์ครับแบบนี้ และคงคิดว่าเอาความไปก็เท่านั้น ยังไงก็ไม่มีจ่ายอยู่แล้ว

คนขับเป็นผู้หญิงจีนอายุ 21 ปี!!!

ออฟไลน์ Sympho

คดีพลิก เจ้าของ RR บอกเดี๋ยวซ่อมเอง อย่ามายุ่งกับอั๊วเลย  ;D

ออฟไลน์ Cafe1n

• Jr. Member
  • **

คนขับเป็นผู้หญิงจีนอายุ 21 ปี!!!

ถ้าสืบไปสืบมาเป็นจีนเทาจริงนี่ คนขับกระบะซิ่งพลิกผันกลายเป็นฮีโร่ได้เลยนะนี่

ออฟไลน์ AZMVI

• Full Member
สาวจีนขับ RR ไม่เอาความ ทำไมนึกถึงพวกเว็บ 888 แน่ ๆ  55555555+

ออฟไลน์ spn

บทชีวิต แม้มันจะหนักหนา…
เพลงนี้ลอยมาในหัวเลยครับ 555

ถ้าสืบไปสืบมาเป็นจีนเทาจริงนี่ คนขับกระบะซิ่งพลิกผันกลายเป็นฮีโร่ได้เลยนะนี่
นั่นสิ คดีพลิกได้เลยนะครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ Symphonic

อั๊ยยะ!!!

ออฟไลน์ EVA01

จะฮีโร่ยังไงครับ ผิดก็ว่าไปตามผิดเป็นเรื่องๆ ไป

ออฟไลน์ Swenz

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Cafe1n

• **

จะฮีโร่ยังไงครับ ผิดก็ว่าไปตามผิดเป็นเรื่องๆ ไป

แค่เปรียเปรยเฉยๆ ถ้ามันเป็นจีนผิดกฎหมายจริง รถชนท้ายมันกลายเป็นเรื่องเล็กน้อยไปเลย ถ้าเทียบกับพวกอาชญากรข้ามชาติ

ออฟไลน์ Guille

• **
พวกรถ supercar และรถหรูๆราคาแพงๆแบบนี้ การไปจี้ตูดไม่ใช่เรื่องที่ดีเพราะเวลาเขาเบรครถจะหยุดเร็วกว่ารถทั่วไป เนื่องจากระบบเบรถเขาดีกว่ามาก มันจะชนท้ายเขาง่ายๆ เคสกระบะนี้ก็บอกได้คำเดียวว่าสมน้ำหน้า

ออฟไลน์ palma

ทรัพย์เสียหาย ทางประกันคันเสียหายตามเอาถึงที่สุดแน่นอนครับ ประกันรับช่วงมาจากเจ้าของรถครับ

ส่วนเจ้าของจะเป็นใคร คนชน คนผิดคงไม่เกี่ยว ไปชดใช้กับประกัน ส่วนถ้าเกินวงเงิน ก็แล้วแต่เจ้าของจะเรียกด้วยไหม?
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ NoName__???

เจ้าของไม่เอาเรื่อง แต่ประกันจะยอมเหรอ หรือรถไม่มีประกัน มันยังไงๆอยู่นะ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

เจ้าของไม่เอาเรื่อง แต่ประกันจะยอมเหรอ หรือรถไม่มีประกัน มันยังไงๆอยู่นะ

อันนี้ สงสัยเหมือนกัน ในกรณีแบบนี้ที่เป็นข่าวชัดเจนว่าใครถูกผิด อยู่ดีๆจะมาเคลมซ่องเองประกันจะยอมหรอ... เพราะค่าซ่อมเบี้ยมันแพงกว่าค่าเบี้ยเยอะมาก
ซึ่งปรกติก็เคลมเป็นชนแบบไม่มีคู่กรณี แทนที่ประกันจะไปเรียกกับจากคู่กรณีได้
นอกเสียจากเอารถไปซ่อมแบบจ่ายเงินเองเลย

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
พ่อน้องออลนิว,เมียทรงซ้อ ไม่เคยปากดี อย่าลำบาก
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)

สรุปใหม่อีกทีจากข่าวเช้าวันนี้ว่าเอาความนะครับ แจ้งทนายดำเนินคดีแล้ว ตอนแรกคือทางคนขับพูดไทยไม่ได้เลยไม่สามารถสื่อสารได้
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ bravo

อันนี้ สงสัยเหมือนกัน ในกรณีแบบนี้ที่เป็นข่าวชัดเจนว่าใครถูกผิด อยู่ดีๆจะมาเคลมซ่องเองประกันจะยอมหรอ... เพราะค่าซ่อมเบี้ยมันแพงกว่าค่าเบี้ยเยอะมาก
ซึ่งปรกติก็เคลมเป็นชนแบบไม่มีคู่กรณี แทนที่ประกันจะไปเรียกกับจากคู่กรณีได้
นอกเสียจากเอารถไปซ่อมแบบจ่ายเงินเองเลย

ถ้าเจ้าของรถไม่เอาเรื่อง ก็คือ เจ้าของรถจ่ายค่าซ่อมเอง ไม่เคลมประกันครับ เพราะประกันเขาไม่ยอมด้วยแน่ๆ

ส่วนเคสนี้ ข่าวล่าสุด เจ้าของรถเอาเรื่อง ฝ่ายผิดไม่มีประกันด้วย งานนี้ ยับ ครับ

ออฟไลน์ V221

https://mgronline.com/crime/detail/9660000073695
เจ้าของรถRRเอาเรื่องกระบะครับ ไม่ได้ต้องการแยกย้ายกันไปตามที่ปรากฎในข่าวก่อนหน้า
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ V221

แบบนี้กระบะน่าจะซีดแน่ วันก่อนน้องสาวผมขับCayenne Coupe กำลังรอเลี้ยวออกถนนใหญ่แล้วโดนกระบะสร้างตัวไม่มีประกันชนท้าย พอประกันมาเห็นกันชนเลื่อนไปด้านหน้าเลยสรุปให้เปลี่ยนเพราะกันชนเป็นแบบมีชิ้นพลาสติกดำที่พ่นสีไม่ได้อยู่เป็นชิ้นเดียวกัน โทรถามAASได้ความว่าราคากันชนแสนกว่าบาท คนขับกระบะเถียงอย่างเดียวว่าพ่นสีได้ เลยไปโรงพัก ตำรวจถามว่าคดีเก่าหรือใหม่? แสดงว่าชนชาวบ้านเป็นประจำ ก็โดนปรับไปตามระเบียบ ไปทีี่AASดันกันชนกลับเข้าที่ได้ เสียแค่ฟิล์มกันรอยที่ฉีกไปอย่างเดียว กระบะสร้างตัวเลยโชคดีไป
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ recycleman

ดีแล้วครับให้บทเรียนพวกนี้ซะบ้างเห็นเมื่อวานให้สัมภาษณ์แบบมั่นมากคงนึกว่ารอดตัวแล้ว อยากซิ่งอยากแรงมันทำได้แต่ไม่ใช่บนถนนสาธารณะและที่สำคัญควรพัฒนาทักษะการขับขี่ให้ได้ในระดับนึงก่อนไม่ใช่อยากซิ่งวิ่งเข้าอู่แต่งข้างทางจบ

ออฟไลน์ deertesla

ดูข่าวเมื่อกี้ สรุปแล้วกระบะ ประกันขาดแถมยังกร่าง และเหมือนโรลสลอยส์จะเอาเรื่องครับ

สมน้ำหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2023, 03:39:13 โดย deertesla »

ออฟไลน์ Trafalgar

โคตรเกลียดรถกระบะทรงนี้
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ kiwiwi

และล่าสุด rr โดนอายัดเพื่อสืบเรื่องธุรกิจเถื่อนต่อแล้ว!!!