ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างตัวกลายเป็นหมดตัว! กระบะแต่งซิ่ง Isuzu ชนท้าย Rolls-Royce  (อ่าน 7749 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
เราควร ขับรถให้ห่างงงงง
ไม่ใช่ห่างRolls-Royce  นะ
ห่างกระบะแต่งซิ่ง เนี่ย  :)

ออฟไลน์ GT3

ชนแล้วเปิดไฟฉุกเฉินยังสีฟ้าอีก เห้ออออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2023, 11:19:38 โดย GT3 »

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
ถ้าเจ้าของ Rolls-Royce เป็นคนรวยที่ใจบุญ ออกมาบอกว่าไม่เอาความให้ซ่อมใครซ่อมมัน

ชาวเน็ทไทย อกแตกตายกันแน่นอน

ออฟไลน์ PaPaMan

เปิดการ์ดคนจนซิครับ รอไร...  :-X :-X

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• Full Member
  • '19 320d GT / '24 C40
เคยเจอทรงนี้เลยพ่อน้องออนิว แถวนิคมโรจนะ

ขับจี้แบบจะทะลุเข้ามาในรถอยู่แล้ว ไม่รู้เป็นโรคอะไรกัน

ออฟไลน์ lexus

อยากติดตามผลต่อเลยครับว่าจบยังไง ค่าเสียหายเท่าไหร่
 กระบะมีประกันไหม วงเงินไม่พอแล้วจะยังไงต่อ เจ้าของRRยอมไหมหรือดำเนินคดี

ออฟไลน์ AZMVI

ประกันก็น่าจะจ่ายตามวงเงินนั่นแหละ นอกนั้นก็ตัวใครตัวมันละเด้อ

รถแพง ๆ ควรหลบให้ไวเลย

ออฟไลน์ Tien.W

ไม่รู้ RR เสียหายแค่ไหน ?

ปกติ ถ้ารถประกันชั้น 1 มันจะมีวงเงินคุ้มครองความเสียหายทรัพย์สินภายนอก สูงอยู่นะครับ สูงกว่าทุนประกันรถที่เอาประกัน

ประเด็นมีแค่ .. วัยรุ่นสร้างตัวคันนั้น มีประกันหรือป่าว หรือ มีแต่เป็นชั้น 3 อันนี้ก็ตัวใครตัวมันล่ะครับ

เจ้าของ RR ก็คงไม่ธรรมดา นักธุรกิจใหญ่ หรือ นักการเมือง .. คันที่มาชน ทรงนี้ ผมว่า เค้าจัดการได้ไม่ยาก

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
เหมือนเห็นคนมาโพสต์คำตอบของเจ้าของ RR อยู่นะครับ
ประมาณว่า "ถ้าขับปกติ เกิดอุบัติเหตุก็จะไม่เอาความ
แต่นี่ตามจี้ท้ายตามกดดันตลอด"

แปลว่าก็คงจะมีการสั่งสอนบ้างล่ะครับ  :-\
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออนไลน์ CMaN20

เหมือนเห็นคนมาโพสต์คำตอบของเจ้าของ RR อยู่นะครับ
ประมาณว่า "ถ้าขับปกติ เกิดอุบัติเหตุก็จะไม่เอาความ

แปลว่าก็คงจะมีการสั่งสอนบ้างล่ะครับ  :-\

จัดไปครับ คนพวกนี้มันต้องใช้ไม้แข็งครับ.
# BMW    520d E60   
# BENZ   E250CDI W212
# BMW    520d G30
# VOLVO  XC90 D5 Y2020

ออฟไลน์ gun007

• Jr. Member
  • **
ทรงนี้ห้าวจัด ถามจริง มันดูเท่ในตลาดล่างมากหรอ
แต่งล้อล้นๆ โหลดเตี้ย ท่อต้องเสียงดังยังกะรถไถ ควันดำ ไฟสีฟ้าผิดกดหมาย ฯลฯ

เมื่อไหร่ตำรวจไทยจะเข้มงวดจับพวกนี้ ปรับหนักๆซักที
แถวนิคมเต็มไปหมด ส่วนใหญ่ขับเฮียด้วย จี้ปาดไปทั่ว

ออฟไลน์ NoName__???

ตาม อยากให้จัดให้หนักเลย ไอ้รถนิสัยพวกนี้

ออฟไลน์ mochalatte

ช่วงล่างรถไถ หัวใจเฟอร์รารี 😂

ออฟไลน์ mongolias

งานนี้ไม่รู้ว่าดีแมคจะมีประกันไหม และถึงจะมีประกันฯ วงเงินจะพอซ่อม RR ไหม
อาจจะได้ขายรถใช้หนี้กันล่ะ
ว่าแต่คิดได้ไง ไปจี้รถราคาหลัก 10 ล้านนี่
ถ้าผมเจอพวก Supercar หรือ Lux ทิ้งระยะห่างเป็น 3-4 เท่าจากระยะปกติ

ออฟไลน์ Symphonic

เรื่องรถแพง

คนขับกระบะก็น่าจะพอดูออก  แต่อาจคิดไม่ถึงว่า RR จะแพงขนาดนั้น

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
ค่าซ่อมจะเท่าไรเนี่ย ต้องส่งรถไปซ่อมที่อังกฤษด้วยมั้งนะ Rolls-Royce
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

ออฟไลน์ deertesla

สมน้ำหน้าที่ขับได้เลว ระยำ นิสัยแบบเดียวกันหมดทุกยี่ห้อสำหรับพวกกระบะสร้างตัว ทั้งโหลดเตี้ย ตัวเตี้ยตัวสูงทั้งหลาย แถมพ่นควันดำมาสร้างอากาศเป็นพิษและทำให้คันอื่นมองไม่เห็นทางอีก ดีเลยครับจะได้จนกว่าขอทานไม่มีเงินซื้อรถมาสร้างความฉิบหายกับชาวบ้าน

ดีครับสมน้ำหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2023, 18:43:05 โดย deertesla »

ออฟไลน์ wesborland

ปกติพรี่ๆเค้าไม่ทำประกันน่ะครับ จะมีแค่1-2ปีแรกที่ทำชั้นหนึ่ง ได้รถมาแล้วก็แจ้งเคลมเท็จเพื่อเบิกของแต่งจากอู่มาใส่แทน
ทำทรงโทรศัพท์หาใครน้อ????

ออฟไลน์ Kanarath

เคยเจอพวกนี้เหมือนกัน ชีวิตคงมีปม ขับจี้เบียดมุดไม่ดูสภาพตัวเอง

เห็นมีข้อมูลคร่าวๆเรื่องค่าใช้จ่าย

ขั้นต่ำเบื้องต้น 2,180,000

https://liff.line.me/1454988218-NjbXbq18/v2/article/XYPlWVQ?utm_source=copyshare

ออฟไลน์ SM.

ค่าเสียหาย ไม่คิดว่าจะ 2 ล้านกว่านะครับ น่าจะสูงกว่านั้น

ถ้ากระบะไม่มีประกัน ...... ไม่อยากจะคิดเลย  :-X :-X :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ รถจักรไอน้ำ

เวลาขับก็ควรประเมินตัวเองไหมครับ เว้นระยะห่างให้มันปลอดภัย ไม่ได้อยากตัดสินคนจากทรงรถเลย อาจเป็นรสนิยม แต่บนถนนสาธารณะ ก็ควรมีสติ และตั้งอยู่บนความไม่ประมาท ขับมีมารยาทไหมครับ ดูทรงก็ไม่น่าจะฉุกเฉนหรือรีบไปไหนนะครับ
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ตอนแรกไม่อยากตัดสินจากรูปและคลิปหลังชนไม่กี่อัน
พอบอกทั้งจี้ทั้งกดดัน ให้คำเดียวเลยครับ สม!

ภัยความมั่นอะไรเบอร์นั้นถึงกล้าไปเล่นกับเค้า
และผมก็ไม่คิดว่าจะเป็นบทเรียนได้หรอกครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ mark_pro

• **
โดนบ้างก็ดีครับ จะได้เป็นเคสเตือนใจให้เบาๆ กันลงบ้างซักพักก็ยังดี ทั้งจี้ ทั้งปาด บีบแตรเตือนก็หัวร้อนใส่

ออฟไลน์ peanutbutter

• **
บทเรียนราคาแพง(มาก) หวังว่ากระบะจะทำประกัน คือถ้าขับทำความเร็วการเว้นระยะปลอดภัยจากรถยนต์ข้างหน้าเนี่ยสำคัญ อย่าไปมุด ดัน จี้คันหน้า เผื่อเกิดอะไรจะได้คุมเบรคทัน

ออฟไลน์ Devil13

ทรงนี้ห้าวจัด ถามจริง มันดูเท่ในตลาดล่างมากหรอ
แต่งล้อล้นๆ โหลดเตี้ย ท่อต้องเสียงดังยังกะรถไถ ควันดำ ไฟสีฟ้าผิดกดหมาย ฯลฯ

เมื่อไหร่ตำรวจไทยจะเข้มงวดจับพวกนี้ ปรับหนักๆซักที
แถวนิคมเต็มไปหมด ส่วนใหญ่ขับเฮียด้วย จี้ปาดไปทั่ว

ตามนี้คมนี้แหล่งเพาะพันธ์ุเลย มีเพียบ
ไปทำงานทุกวันเห็นทุกวัน และเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ Fragile

คงเป็นประเภทที่ชอบดันรถยุโรปเพื่อวัดพลัง

ออฟไลน์ max-ns

• **
เรื่องวุ่นๆของวัยรุ่น 1.9

ออฟไลน์ wooot

ข่าวตอนเช้าออกมาว่า "เจ้าของ RR ไม่เอาความ ซ่อมใครซ่อมมันครับ"

ออนไลน์ renew

ราคาเบนซินที่พุ่งเอาๆ เพื่อมาอุ้มให้ใอ้คนพวกนี้หรือ

เป็นพิษมากๆ น่าจะเป็นวาระเเห่งชาติใด้แล้ว

จำกัดการขยายพันธ์ก็ยังดี