ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องการเปิดไฟหน้า ออโต ทิ้งไว้เลยครับ  (อ่าน 5425 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
  คือผมสงสัยว่า พอเราเปิดประตูไฟมันก้อติดก่อนที่เราจะสตารท์ เลยสงสัยว่ามันจะทำให้อายุการใช้งานหลอดจะสั้นลงมั้ยครับ เป็นหลอด LED ครับ

ออฟไลน์ Xyclop

มีใครมีประสบการณ์ เปิด โหมดนี้มาตลอด แล้วไม่มีปัญหาใดใด ปล่าวครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
เปิดตลอด ปกติครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ 5-zigen

• Newbie
  • *
ของผมเป็น Xenon นะ ใน camry ใช้ Auto มาเกือบ 10ปีละครับ ยังใช้งานได้ปกติ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Space Wagon เปิด Auto ตลอดเช่นกันครับ จะได้ไม่ต้องลืมเปิดเวลาวิ่งในเมือง

ตอนนี้ใช้มา 8 ปีกว่า มีแค่ไฟหรี่ซ้ายขาดข้างเดียวครับ ไฟใหญ่เป็นหลอด Xenon ยังอยู่ดีมีสุขดีครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ขาดทีีไฟหรี่ครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ nuntapon.s

Xenonผมขาดไปดวงนึงที่อายุ3ปีกว่า  แต่คงโทษไม่ได้ร้อยเปอร์เซ็นต์ว่าเป็นเพราะไฟออโต้

ที่เซ็งคือเปลี่ยนศูนย์ หลอดละ5500

ออฟไลน์ Stp

สวิตช์ไม่มี Off ก็เลยปล่อยมันเปิดตลอด ครั้นจะเปิดเองแค่ไฟหรี่หลายครั้งก็ลืมและรำคาญที่ต้องคอยเปิด/ปิด

ไฟ LED เหมือนกัน แว่วว่าหลอดไม่ขาด แต่โคมอาจจะเหลืองก่อนวัย รอพิสูจน์ระยะยาว
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ No Trespassing

รถผมอัลติสหน้าหมู ก็ปล่อยไว้ตำแหน่ง Auto ตลอดครับ

แต่ไฟหน้าก็ไม่ขาด ขนาดเปลื่ยนเป็น Xenon 4300K ไม่มียี่ห้อ ก็ใช้มา 3 ปีกว่าแล้วครับ

ออฟไลน์ Isamaru777

• Newbie
  • *
  • Let me in your mind
เปิดตลอด ก็ปกติดีครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

หลอดXenon เปิดAutoตลอดมา2ปีกว่าแล้ว ยังปกติดีครับ ผมคิดว่าLEDน่าจะทนกว่าXenonด้วยซ้ำนะ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Sammy_

ของผมก็เปิด Auto มาตลอด 3 ปี ไม่มีอะไรเสียนะครับ ของผม ไฟใหญ่เป็น Xenon ไฟหรี่ LED

ออฟไลน์ Army2011

• Newbie
  • *
ของผมทุกคัน ทั้ง Xenon, LED เปิด Auto มาตลอดหลายปีตั้งแต่ป้ายแดง  ไม่เคยมีปัญหาทั้งโคมขุ่นหรือหลอดขาดครับ

ออฟไลน์ namliab

• Jr. Member
  • **
เปิดออโต้ตลอดเหมือนกันครับ Focus MK3 ตัวท้อป ยังไม่มีอะไรผิดปกติ 3 ปีกว่าแล้ว แต่สังเกตว่าของฟอร์ดเวลาสตาร์ทไฟใหญ่จะยังไม่ติดติดแต่ไฟหรี่ LED ไฟใหญ่จะติดเมื่อเครื่องสตาร์ทเรียบร้อยแล้วอ่ะครับ น่าจะเป็นระบบป้องกันไฟฟ้าลัดวงจรตอนสตาร์ทระดับนึงนะครับ

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าไม่น่าเป็นไรนะครับ เค้าน่าจะทำเผื่อไว้อยู่แล้ว ไม่ต้องห่วงเรื่องการตัด/ส่งกำลังไฟ ทำให้หลอดเสีย

ออฟไลน์ Nui

• Full Member
เทคโนโลยีเดี๋ยวนี้ไปไกลแล้วครับ มันมีการตัดต่อกระแสไฟเวลาสตาร์ทรถครับ
คงไม่เสียง่ายๆ
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ Spada_Valess

ของผมต่อ obd ปรับให้ไม่ติดเวลาเปิดประตูครับ ตั้งเวลาหน่วงปิดได้ด้วย

ออฟไลน์ WASADM

มาช่วยคอนเฟิร์มว่าไม่เป็นไรครับ เปิดค้างไว้เลย  ;)

ออฟไลน์ tincubus

• Newbie
  • *
ผมใช้โหมดนี้มา 9 ปีแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไร มีเพียงแค่เวลาผ่านร่มเงาเช่นใต้สะพาน ไฟจะติดขึ้นมารู้สึกเสียดายพลังงานบ้าง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เปิดไว้ได้เลยครับ แต่ผมไม่ค่อยใช้นะ