ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีทำความสะอาดเบาะหนังกลับ  (อ่าน 14104 ครั้ง)

ออฟไลน์ Imgenesis

• Jr. Member
  • **
สอบถามวิธีทำความสะอาดเบาะหนังกลับ
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2020, 10:17:29 »
ขออนุญาตสอบถาม วิธีการทำความสะอาดเบาะหนังกลับครับ

ตัวเบาะมีบางส่วนเป็นหนังกลับ ตามภาพครับ

ปัจจุบันมีคราบเล็กน้อยครับ อยากลองทำความสะอาดดูปกติก็เอาเข้าแต่ร้าน แต่คราวนี้อยากลองหาน้ำยามาทำความสะอาดบ้าง พอจะมี น้ำยาและวิธีทำความสะอาดแบบไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ  :-*

#2016 C Coupe Edition 1
#2020 530e MSport

MacH1

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามวิธีทำความสะอาดเบาะหนังกลับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2020, 10:23:24 »
วัสดุหนังกลับ ผมใช้ยางลบที่ใช้สำหรับลบทำความสะอาด เครื่องหนังหนังกลับ suede คับ ยางมันสีมัสตาร์คเข้มๆ ลองลบเบาๆ ซื้อใน aliexpress มาคับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: สอบถามวิธีทำความสะอาดเบาะหนังกลับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2020, 10:52:20 »
แบบอาคันทาราใช่ไหมครับ?

ถ้าใช่ก็ดูดฝุ่นก่อน จากนั้นเอาผ้าไมโครไฟเบอร์ชุบน้ำอุ่นเช็ด ๆๆๆ

พับเอาผ้าด้านที่ไม่ดำขึ้นมาเช็ดซ้ำ

แล้วเอาผ้าไมโครฯ แห้งเช็ดอีกที ทำตอนเย็น ทิ้งไว้ 1 คืนแห้ง ตอนเช้าก็สวยงามครับ

ในอดีตผมเคยทำรีวิวทำความสะอาดพวงมาลัยอาคันทาราไว้

ถ้า Search Google วิธีของผมจะขึ้นมาเป็นบรรทัดแรกเลย 555  :o

http://community.headlightmag.com/index.php?topic=64310.0

ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาผมไม่กลัวอาคันทาราอีกเลย เบาะรถปัจจุบันก็เป็นอาคันทารา

เคสมือถือก็เป็นอาคันทารา

ออฟไลน์ Imgenesis

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2020, 19:16:59 »
ขออนุญาตสอบถาม วิธีการทำความสะอาดเบาะหนังกลับครับ

ตัวเบาะมีบางส่วนเป็นหนังกลับ ตามภาพครับ

ปัจจุบันมีคราบเล็กน้อยครับ อยากลองทำความสะอาดดูปกติก็เอาเข้าแต่ร้าน แต่คราวนี้อยากลองหาน้ำยามาทำความสะอาดบ้าง พอจะมี น้ำยาและวิธีทำความสะอาดแบบไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ  :-*

วัสดุหนังกลับ ผมใช้ยางลบที่ใช้สำหรับลบทำความสะอาด เครื่องหนังหนังกลับ suede คับ ยางมันสีมัสตาร์คเข้มๆ ลองลบเบาๆ ซื้อใน aliexpress มาคับ

ขอบคุณมากเลยครับ เดี๋ยวผมไปลองดู นึกว่าต้องซื้อน้ำยาอะไรมาทำความสะอาดเพิ่มเติม  ;D
#2016 C Coupe Edition 1
#2020 530e MSport