ผู้เขียน หัวข้อ: มีรถยี่ห้อไหนที่โจรไม่ค่อยสนใจมั้ยครับ  (อ่าน 12048 ครั้ง)

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
Re: มีรถยี่ห้อไหนที่โจรไม่ค่อยสนใจมั้ยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 23:11:17 »
Citroen ครับ

เผลอๆขับไปไม่ถึงรังโจรเลยครับ(เสียก่อน)555

ปล.โจรขับไปต้องไปซ่อมด้วยนะเนี่ย  :P
ที่โจรมันไม่ขโมย คงเพราะเค้าเห็นว่า citroen เก่าๆ มันจะมีค่าอะไร จริงไหมครับ.....
แต่ก็น่ะครับ ที่ว่าขับไปซ่อมไปเนี่ย ผมเองก็ใช้ Gs อยู่เหมือนกันครับ ผมว่า มันอยู่ที่คนดูแลมากกว่าครับ ผมดูแลเค้าดี เค้าก็ดูแลผมดีเองครับ ที่ว่าเสียก่อน อาจจะเป็นเพราะเจ้าของเค้าเอาแต่ใช้อย่างเดียวหรือเปล่า.......อืม อันนี้ น่าคิดนะครับ
รถมันอายุเยอะครับ ดูแลดียังไงมันก็มีลิมิตของมันครับ
ยิ่งเป็นรถยุโรปอย่างซีตรอง Maintainance ต้องถึงครับ
ที่บ้านใช้ซีตรองมาพอสมควรครับ มีวีรกรรมกับมันก็เยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2012, 23:34:47 โดย redsun »

ออฟไลน์ checksos

• Jr. Member
  • **
Re: มีรถยี่ห้อไหนที่โจรไม่ค่อยสนใจมั้ยครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 17, 2012, 11:00:15 »
ผมว่า Ford focus ก็ไม่เคยมีข่าวนะครับ ผมจำตัวเลขได้ว่าทั้งปี 2010 focus หาย 1 คัน 555+