ผู้เขียน หัวข้อ: ความเป็นไปได้ ของ การ เปิดตัว mu7 โฉมใหม่  (อ่าน 17006 ครั้ง)

ออฟไลน์ Login error

• Jr. Member
  • **
ความเป็นไปได้ ของ การ เปิดตัว mu7 โฉมใหม่
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 23:02:28 »
จากข่าวที่ว่า อาจต้องรอ mu7 โฉมใหม่ อีก เกือบ2 ปี
แต่จากสถานการณ์ ความต้องการรถในปัจจุบัน ยอดขายของ mu7 รุ่นปัจจุบัน การเปิดตัวของ Trailblazer และ PPV ของค่ายอื่นๆ ที่จะตามมา
มีความเป็นไปได้ไหมครับ ที่ Isuzu จะพิจรณาใหม่อีกครั้ง เลื่อน ส่ง mu7 โฉมใหม่ ออกสู่ตลาด เร็วขึ้น
สักช่วง งาน motor show ปีหน้า ( เมษา 2012 )

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ความเป็นไปได้ ของ การ เปิดตัว mu7 โฉมใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 00:40:09 »
ไม่มีทางครับ!

การเปิดตัวรถรุ่นหนึ่ง ไม่ได้ง่ายเหมือนสิรค้าประเภท แชมพูสระผม
ที่นึกจะทำสินค้าใหม่ ก็ทำเสร็จแล้วเปิดตัวเลยใน 3 เดือนครับ

รถรุ่นหนึ่ง ใช้เวลาในการประชุม หาข้อสรุป พัฒนา สร้างต้นแบบ ทดสอบความทนทาน
เตรียมงานขาย เตรียมงานบริการ เตรียมงานโฆษณาประชาสัมพันธ์ อยู่ในช่วงตั้งแต่ 3 ปีครึ่ง ถึง 5 ปี

และพูดได้เลยว่า Isuzu เอง ก็เป็นห่วง เพราะลงทุนไปเยอะมาก ความสำเร็จของ D Max ใหม่
จะเป็นตัวชี้วัดว่า isuzu จะยังไปไหวไหม กับตลาดในเมืองไทย ถ้าไหว MU-7 ใหม่จะมาใน 2 ปี
แต่ถ้าไม่ ก็ คงต้องขายกันไปอย่างนี้ เพราะเงินที่ลงทุนไป ได้ผลกำไรกลับมา ไม่มากพอที่จะทำรถ
อีกสักรุ่นหนึ่ง โดยแทบไม่เหลือเก็บไว้และประกันความเสี่ยงต่างๆ

อย่าคิดว่า Isuzu มีเงินเยอะนะครับ เห็นโฆษณาเยอะ ไม่ได้หมายความว่า มีเงินมากพอจะทำรถรุ่นใหม่
อีกสักรุ่น โดยปราศจากความเสี่ยงนะ ดังนั้น ต้องถือว่า น่ายินดี สำหรับ Isuzu ด้วย ที่ กระแสตอบรับ
D Max ใหม่ เป็นไปได้ด้วยดี

โชคดีที่ D Max ใหม่ ทำยอดสั่งจองได้ดี เห็นออกข่าวว่า ได้ 3 วัน 15,000 คัน ทั่วประเทศ
แต่ไม่รุ้ว่ายอดมาจากไหนอย่างไร และ จะส่งมอบหมดเมื่อไหร่ แถมลูกค้าทีเจอน้ำท่วม ปฏิเสธไปมากน้อยแค่ไหน
ตรงนี้ ยังไม่มีใครให้ข้อมูลยืนยันได้

อย่างไรก็ตาม ถ้าคนใน Isuzu อ่านกระทู้นี้
ผมอยากบอกว่า

"ผมเอาใจช่วยนะ อยากให้ผลักดัน MU-7 ใหม่ ออกมาให้สำเร็จ ของานดีไซน์ ที่เจ๋งระดับเทพ
งานดีไซน์ ที่สวย และอยู่ได้นาน เนี่ยแหละ คือสิ่งที่จะทำให้ลูกค้าที่ไม่เคยคิดจะซื้อ Isuzu
ตัดสินใจหันมาซื้อรถของคุณมากขึ้น"

และจะบอกว่า ไม่ใช่แค่ ผม เท่านั้นที่อยากเห็นคุณทำ

คนของ Toyota คนหนึ่ง ที่ผมพุดคุยกันมาช้านาน ก็เป็นอีกคนที่อยากเห็นคุณ ผลักดัน MU-7 ให้่สำเร็จ

เขาให้เหตุผลไว้ว่า "ในฐานะคนที่ทำรถยนต์ด้วยกัน ผมอยากเห็น พี่หมู ปนัดดา และทีมของ Isuzu
ผลักดัน MU-7 ใหม่ ให้สำเร็จ เพราะส่วนตัวผมเอง อยากเห็น คนไทย มีตัวเลือกรถยนต์ในตลาดเยอะๆ
และมีรถยนต์ดีๆ ได้ใช้ สมกับที่ผู้บริโภคต้องจ่ายเงินจำนวนมากเพื่อซื้อมาใช้สักคัน และในฐานะคนทำ
รถยนต์ แล้ว การแข่งขันจะได้สนุก ผมไม่อยากเห็น Isuzu ต้องถอนตัวจากตลาดตรงนี้ไป เวลาแข่งกัน
แล้วรู้สึกสนุกดี มันกระตุ้นให้เราเองก็เกิดความสนุกในการทำงานด้วย"

ฝากถึงพี่หมู และทีมคนญี่ปุ่นใน Isuzu ด้วยนะครับ
เรา ยังอยากเห็น MU-7 รุ่นต่อไป ในตลาด (มาในชื่อใหม่ได้ก็ดีนะครับ)
เพราะพูดตรงๆ ผมก็ยังอยากเห็น Isuzu เป็นหนึ่งในผู้เล่นตัวสำคัญ
ของตลาดรถเมืองไทยต่อไป

สู้ๆ นะครับ!

;D

(จะเล่าเรื่องนึงที่ไม่เคยเล่าที่ไหนมาก่อน ให้อ่านกันขำขำนะครับ....

ผมว่า ผมเคยพูดอะไรแบบนี้ กับทาง 1 ใน Product Planning ของ Mitsubishi Motors Thailand
เมื่อช่วงต้นปี 2006 หลังจาก Triton คลอดมาได้สักพัก ตอนนั้น โครงการ Pajero Sport แม้ว่า
ออกแบบใกล้เสร็จแล้ว แต่อนาคตของโครงการก็ยังดูจะ "ลูกผีลูกคน" ไม่ต่างจาก MU-7 รุ่นต่อไป
ในวันนี้เท่าไหร่หรอก

ผมบอกไปว่า "พี่เอ้ย ทำขายเหอะ ผมเชื่อว่า มันมี Potential ที่จะทำขาย อย่าคิดว่าสู้ Fortuner ไม่ได้
ขอแค่ว่า ตั้งใจทำรถออกมาให้ดีๆไปเลย เก็บรายละเอียดให้เรี๊ยบ วัสดุต้องดูดี และรถต้องสวย
น่าใช้ แค่นี้แหละ เดี๋ยวก็จะขายดีเอง แต่ถ้าขายไม่ได้ อย่างน้อย ก็เป็นรถรุ่นส่งออกตะวันออกกลาง
ล่อเลี้ยงคนงานในโรงงานไปก็ยังดี"

ผลลัพธ์? วันนี้?  ดูยอดขาย Pajero Sport ตลอดปีนี้ กันเอาเองนะครับ  สวัสดี!)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 00:52:49 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ความเป็นไปได้ ของ การ เปิดตัว mu7 โฉมใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 00:52:09 »
ยังไงตลาดรถเล็กในเมืองไทยของ Isuzu ก็ถือได้ว่า เป็นฐานที่มั่นที่สุดท้ายบนโลกแล้ว หลังจากถอนตัวจากตลาดญี่ปุ่น และอเมริกาเหนือ เหมือน Hitler รบครั้งสุดท้ายใน Berlin

มันไม่มีเมืองให้ข้าศึกตีแตกอีกแล้วครับ

ผมก็ยังอยากเห็น Isuzu ในเมืองไทยต่อไปนะครับ ถึงแม้ว่าจะไม่มีโอกาสได้เห็นรถเก๋งสวยๆ อย่าง Piazza แล้วก็ตาม

ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

(และจะยิ่งดีไปกว่านี้ ถ้าทางตรีเพชร จะกรุณามีรถให้พี่จิมเอาไปลองสักคันครับ  ;D)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 00:54:10 »
คุณ YIM เอ้ยยย

อยากจะเอา Isuzu มาเทสต์ใจจะขาด เพราะฉันเชื่อว่า D Max ใหม่ตัวนี้ ต้องมีดีกว่ารุ่นเดิมเยอะอยู่
ยิ่งหลังจากได้ขับ Colorado ใหม่ มาแล้ว ยิ่งรับรู้ได้เลยว่า D Max ใหม่ น่าจะเอามาทำรีวิวมากๆ

แต่เชื่อเถอะ ไม่มีทาง เพราะนโยบาย พี่หมูก็ประกาศชัดไปแล้วว่า ไม่มีนโยบายให้สื่อมวลชนยืมเพื่อไปทดสอบโดยเด็ดขาด

เฮ้อออออออ กลุ้ม!

แล้วต่อให้ ปล่อยมาให้ฉันทดสอบได้จริงนะคุณ YIM
สื่อมวลชนรายอื่นๆ ก็จะเกิดคพถามขึ้นมาเลยว่า
"ทำไม จิมมี่มันเป็นใคร ได้ยืม Isuzu ทำไมฉันถึงๆไม่ได้ยืมบ้าง"

เดี๋ยวมันก็จะกลายเป็นเรื่องยุ่งๆ ของคนกลุ่มขี้อิจฉา เขาจะเดือดดาลขึ้นมาอีก
เหมือนอย่างตอนที่ฉัน โดนคนกลุ่มนี้ เอาไปสับเละเทะที่ร้านกระเทียม หลังการบินไทย
ในช่วงหลังการเปิดตัวของ Teana ใหม่ ที่เราได้ขับก่อนใครนั่นไงละ!

จะยืมรถ จากทางดีลเลอร์ ก็ไม่ได้อีก ดีลเลอร์ก็โดนลงโทษแน่ๆ
โอยยยย จะทำยังไงดีว้อยยยยยย กลุ้มมมมมมมม!!!!!!

ถ้าได้ทำรีวิวนะ เดี๋ยวจะมีของแถม เขียนประวัติรถกระบะ Isuzu ในเมืองไทย ร่ายยาว
ให้อ่านกันฟรีๆเลย นั่งค้นข้อมูลอยู่เรื่อยๆยามว่างเนี่ยแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 00:59:10 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 00:58:08 »
เค้าไม่ให้รถมาทดสอบแบบนี้ก็แย่เลยสิครับ ผมอยากเห็นพี่จิมมี่เทส D Max ใหม่ใจจะขาดเช่นกันนน  :'(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 00:59:52 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ
ตอนนี้ก็ต้องมาลองคิดดูว่า จะรอดี หรือจะพิจารณา ตัวเลือกอื่น
พอดีมีโครงการจะออกรถ ppv ในปีหน้า
ครั้นจะรอ forturner เครื่องใหม่ ก็ไม่แน่ใจว่าจะมาทัน motor show หรือเปล่า
ส่วนตัวก็ สนใจ TRD Sportivo IV (ถ้าทันเครื่องใหม่ที่จะเปลี่ยน)
แต่จองรถ นานมาก กว่าจะได้รับ
กลัวว่ากว่าจะได้รับรถ ใช้ได้ไม่ทันไร ตกรุ่นซะก่อน
แล้วรถ ประเภทนี้ ก็ราคาไม่น้อยด้วย (สำหรับผม ) เมื่อจะซื้อรถใหม่ทั้งที ก็อยากให้คุ้มค่าที่สุด
และพอดีผมอยู่ ต่างจังหวัด เลยให้ความสนใจ กับ TOYOTA และ ISUZU ( สำหรับรถประเภทนี้ ) มากกว่ายี่ห้ออื่น

ออฟไลน์ inwzanakub

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 01:05:32 »
สื่อมวลชน โดนอิฉฉาซะงั้น  :o น่าอิฉฉาตรงไหน อุตส่าห์เทสเสียเวลา ให้คนอื่นอ่านฟรีๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 01:05:51 »
ถ้าในเวลานี้

Pajero Sport คือคำตอบที่ดีที่สุด และถือเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดในตลาดครับ

แต่แน่นอน กินน้ำมันมากที่สุดเหมือนกัน จากผลทดลองขับในรีวิวของเรา

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2359:-mitsubishi-pajero-sport-25-vg-turbo-2wd-a-4wd&catid=75:midsize-suv&Itemid=94

ปีหน้า เจอกัน Chevrolet Trailblazer
ซึ่งก็คือ Colorado ใหม่ 2.8 6AT มาต่อตูดนั่นเอง เอวัง!

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 01:08:23 »
กรณีที่ทาง ISUZU ไม่ให้ยืมรถทดสอบ
ถ้ามี สมาชิก ท่านใด ซื้อมาแล้ว ไปให้คุณจิมมี่ ทดสอบ จะได้มั๊ยครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 01:16:20 »
สื่อมวลชน โดนอิฉฉาซะงั้น  :o น่าอิฉฉาตรงไหน อุตส่าห์เทสเสียเวลา ให้คนอื่นอ่านฟรีๆ

เปล่าครับ อ่านดีๆ

"งานนี้ สื่อมวลชน บางกลุ่ม บางคน เขาอิจฉาเว็บเรา ครับ เป็นเรื่องปกติ ธรรมดา ชิลๆ
เรื่องนี้ก็มีมาตั้งแต่เปิดเว็บแล้วด้วย เพราะเราขยันทำในสิ่งซึ่ง เกินหน้าเกินตาพวกเขากันมาตลอดเหมือนกัน
และ เราก็ไม่แคร์คนกลุ่มที่ไม่ชอบขี้หน้าเรา เท่าไหร่ ผมเฉยๆ และดีเสียอีก รู้สึกว่า แชลเลนจ์ ดี
คือ เราแค่ต้องขยัน ดันคุณภาพของงานเราให้ ทั้งเร็วที่สุด และดีที่สุดเท่าที่มีแรงจะทำก็พอ"

------------------------------

คุณ godhon

ถ้าเป็น "รถลูกค้า ที่มีการจดทะเบียนป้ายขาวไปแล้ว" ผมยินดีครับ
แต่มีข้อแม้ว่า รถต้องไม่ติดออพชันอะไรมาเลยทั้งสิ้น เปล่าๆ เล่าเปลือย
และคงจะลองได้แค่คันเดียว ทั้งที่ตั้งใจจะลองทั้ง 2.5 ลิตร กับ 2.8 ลิตร

อีกทั้ง รถของลูกค้า ใจจริง ผมก็ไม่ค่อยอยากเสี่ยง เนื่องจากว่า
ในการทดสอบ 0 - 100 กิโลเมตร/ชั่วโมง สำหรับระกระบะนั้น
หากเป็นเกยร์อัตโนมัติ สบายๆ ไม่มีปัญหา แค่กดคันเร่งเต็มมิด
ออกตัวยังไงก้ไม่มีปัญหา ถ้าเป็นพื้นแห้งสนิทอย่างที่เราทำมาตลอด

แต่ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา ต้องเลี้ยงคลัชต์ เลี้ยงรอบเครื่องยนต์แถวๆ
2,500 รอบ/นาที เพื่อดุึงให้รถออกตัวไปอย่างรวดเร็ว ซึ่งอาจทำให้
ชุดคลัชต์เกิดความสึกหรอได้ หากทำติดๆกันบ่อยๆครั้งเข้า

ส่วนถ้าเป็นการทดลองอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง
เราก็ต้องเขย่ารถเพื่ออัดกรอกน้ำมันเข้าไปให้เต็มแน่นถัง
ขึ้นมาถุึงปากช่องเลยทีเดียว ทั้งขาไป และขากลับ
สำหรับรถกระบะ เติมน้ำมันที เติมกันเป็นชั่วโมงครับ
ยิ่งถังขนาด 70 ลิตร ของ D Max เนี่ย...เขย่าที
ผมว่า ผมคงผอมได้สมใจอยากแน่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2011, 01:18:10 โดย J!MMY »

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 01:33:51 »
แบบนี้ถ้าใครจะเอารถไปให้คุณจิมมี่ ทดสอบ แนะนำให้ไปตอนน้ำมัน ใกล้หมด จะได้คุ้ม ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 01:45:47 »
ซวยแล้วเรา!

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 03:25:02 »
ง่ายนิดเดียว Headlightmag.com ก็ซื้อมันทุกรุ่นเลย
แล้วเอามาเป็นรถประจำตำแหน่งทีมงาน..เนอะ!

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 04:16:31 »
กู้เงินเนยก่อนเลยดีที่สุด

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 08:24:47 »
ถ้าในเวลานี้

Pajero Sport คือคำตอบที่ดีที่สุด และถือเป็นตัวเลือกที่ดีที่สุดในตลาดครับ

แต่แน่นอน กินน้ำมันมากที่สุดเหมือนกัน จากผลทดลองขับในรีวิวของเรา

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2359:-mitsubishi-pajero-sport-25-vg-turbo-2wd-a-4wd&catid=75:midsize-suv&Itemid=94

ปีหน้า เจอกัน Chevrolet Trailblazer
ซึ่งก็คือ Colorado ใหม่ 2.8 6AT มาต่อตูดนั่นเอง เอวัง!

อ่อ คุณจิมมี่ครับ

ผมได้มีโอกาส สอบถามกับทางเชฟในงานมอเตอร์โชว์ที่ เชียงใหม่ เรื่อง Trailblazer ว่าจะขายเมื่อไร เค้าว่าส่งมอบรถเดือน พฤษภาคม ปี 55

แล้วผมก็ลองถามราคาคร่าวๆว่าประมาณเท่าไร เค้าตอบว่า ตัวท๊อป น่าจะพอๆกะ แคปติว่า -  -*

แต่เค้ายังบอกอีกนะว่า ไม่ต้องห่วงเรื่องคุณภาพ ดีที่สุดในตลาดอย่างแน่นอน

ไม่ทราบว่า คุณจิมมี่ มีความคิดเห็นยังไง เกี่ยวกับเรื่องราคา มั่งครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 08:26:15 »
กู้เนยด้วยคนซี่  ;D

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 08:34:08 »
ISUZU  สู้ๆคร๊าบบบบ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 09:05:46 »
นั่นไง หึหึ ว่าแล้ว ว่าเจ้า Trailblazer ตัวท็อปสุดราคาน่าจะพุ่งไปถึง 1.5-1.6m  5555+ ได้เสียเงินแน่ๆเลยถ้าเขาจะจัดเต็มจริง ขอจอเพดาน2จอเลยนะ อย่างก ^^ และก็แม็ก20นิ้วด้วยครับ(เชฟน่าจะทำได้นะสำหรับรุ่นท็อป ขนาดแคปติว่ายังจัดเต็มซะขนาดนั้นกับแม็ก19นิ้ว)

ออฟไลน์ Prapan

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 23:50:51 »
ผมว่าตัว Top ของเค้าแพงไปหน่อย ราคาน่าจะอยุ่ระหว่าง Pajero Sport กับ Fortuner นะ เพราะเค้าน่าจะวาง position ของตัวนี้สุงกว่า Pajero Sport แต่คิดว่าคงไม่น่าจะเอาไปสุ้กับเจ้าตลาด โดยทำราคามาสูงกว่า (Fortuner ตัว Top อยุ่ที่ 1.489 ล้าน แต่ Pajero Sport ตัว Top อยู่ที่ 1.334 ล้าน)

ถ้าเราพิจารณาที่ตัว Captiva ตัว Top อยู่ที่ 1.595 ล้าน แต่นี่เป็นรถที่มีฐานมาจากรถเก่ง ฉะนั้น ราคาไม่น่าจะเท่ากัน

ถ้าเป็นตามที่ผมเดาไว้ ผมจะเป็นผุ้ใช้รถ chev. trailblazer คนหนึ่งแน่นอนครับ

หวังว่าผมจะเดาถูกนะครับ เพราะผมก็รอลุ้นอยุ่เหมือนกัน

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 00:34:59 »
ดอกเบี้ย 0% ขอกู้ด้วยคนคร้าบ จะเอาไปถอย Prius คั่กๆๆๆๆๆ

งานนี้ Trailblazer กับ MU7 คงต่างกันพอสมควร สงสัยจะเอามาเป็น reference กันไม่ได้ละมั้งครับเนี่ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 02:29:31 »
จขกท เจาะจงว่าต้องเป็นรถ SUV พื้นฐานกระบะเท่านั้นเลยรึป่าวครับ
ผมว่า All new MU-7 ถ้าต้องรออีกเกิน 2 ปี ดูเ็ป็นรุ่นอื่นดีกว่าครับ

Trailblazer ถ้าจะขายตัวทอปเกือบ 1.6 ล้าน ก็ด้ายยครับ

แต่ขอแมก 19 นิ้ว จอหลัง 2อันเหมือนในรูปพร้อม Mood light
Cruise control ESP TRC paddle shift Airbag+side airbag รวมอย่างน้อย 6 ใบ
จอ Navi + เครื่องเสียงดีๆสักชุด พร้อม subwoofer แล้วก็เบาะหนังงามๆนิ่มสบายตู_ด้วยก็แล้วกันนะคร้าบบ

ถ้าไม่งั้น เอาตัวทอปไว้แค่ 1.4 ล้านก็พอแร้วววว

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:38:31 »
อีกตั้ง 2 ปี

ผมล่ะกลัวถึงเวลานั้นแล้ว

มันจะมีทั้ง ปาเจโร่, นิวจูน, เทรลเบลเซอร์ และ ของ Ford อยู่ในตลาด

นั่นยิ่งจะทำให้มีความเสี่ยงมากขึ้นไปอีก

ถ้า new Mu-7 ทำออกมาได้ไม่ดีพอ อาจจะถึงขั้นดับสนิท

สุดท้ายแล้ว Isuzu ก็จะไม่กล้าเสี่ยง

ออฟไลน์ mhc2007

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 15:09:36 »
อย่ารอเลยครับ เลือกยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ สดกว่า