ผู้เขียน หัวข้อ: Captiva ดีเซล ใกล้ออกหรือยังครับ :)  (อ่าน 4638 ครั้ง)

cchhuutt

• บุคคลทั่วไป
Captiva ดีเซล ใกล้ออกหรือยังครับ :)
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:29:11 »
Captiva ดีเซล ใกล้ออกหรือยังครับ :)

ได้ยินข่าวว่าสิ้นเดือนนี้เริ่มออกแล้ว
เพื่อนๆ หรือ พี่จิมมี่ พอมีรายละเอียดบ้างไหมครับ

เครื่องสรุปตามที่พี่่จิมมี่เคยบอกหรือป่าวครับผม

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: Captiva ดีเซล ใกล้ออกหรือยังครับ :)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 12:45:44 »
ปลายเดือนจะได้เห็นกันแล้วครับผม

ออฟไลน์ Nikle_pk

Re: Captiva ดีเซล ใกล้ออกหรือยังครับ :)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 13:39:00 »
ผมยังงงอยู่เลยครับตกลงดีเซลนี่ปรับปรุงใหม่

หรือเครื่องใหม่กันแน่ครับ หลายกระแสจัง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

NUTTY LFC

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 14:30:48 »
เปลี่ยนเครื่องใหม่เฉยครับให้มีหลายทางเลือกมากขึ้น

ออฟไลน์ bmxx2525

• Newbie
  • *
  • My way My life
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 20:18:25 »
ขอถามเสริมนะครับ
ถ้าเปิดตัวปลายเดือนแล้วจะส่งมอบรถได้ช่วงไหนครับ

Valkilrey

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 12:30:07 »
นอกเรื่องนิดนึง เห็นมีข่าวว่าทาง Chevrolet จะทำ PPV บนพื้นฐาน Colorado ชื่อว่า Trailblazer จึงอยากรู้ว่า Captiva จะยังคงมีจำหน่ายในไทยต่อไปไหมสำหรับตัว All New

ArmChair

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 13:15:52 »
นอกเรื่องนิดนึง เห็นมีข่าวว่าทาง Chevrolet จะทำ PPV บนพื้นฐาน Colorado ชื่อว่า Trailblazer จึงอยากรู้ว่า Captiva จะยังคงมีจำหน่ายในไทยต่อไปไหมสำหรับตัว All New

ผมว่า มัน ลูกค้าคนละกลุมกันนะ อย่างเช่น มิซูบิชิ ยังมี wagon กะ pajero เลย อีกอยาก Captiva ยังขายได้

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 14:07:18 »

ผมว่าขายทั้งคู่ครับ เหมือนฟอร์ดที่ขายทั้ง เอเวอร์เรสต์ แล้วก็เอสเคป

Valkilrey

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 21:39:24 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ ผมจะได้สบายใจ เพราะอนาคตในอีก 5-6 ปีข้างหน้า มอง Compact SUV พื้นฐานเก๋ง มี 3 แถว ซึ่งตอนนี้มีที่น่าสนใจอยู่แค่ All New CR-V และ Captiva ถ้า Captiva ไม่ขายในไทยอีก คงเหลือให้เลือกแค่ All New CR-V