ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำรถกระบะมือสองเกียร์ Auto ให้แม่บ้านใช้งานในงบ 400,000 ครับ  (อ่าน 14559 ครั้ง)

ออฟไลน์ penpen

• Newbie
  • *
ต้องการรถแบบ cab  วัตถุประสงค์ใช้งานเป็นรถขนของ วัสดุก่อสร้าง เล็กๆ น้อยๆ  และเป็นเกียร์ auto  ครับ
แม่บ้านขับรถเกียร์ธรรมดาไม่เป็นครับ  เน้นเรื่องค่าบำรุงรักษาต่ำ และประหยัดน้ำมัน 
ขอคำแนะนำด้วย
ขอบคุณครับ   

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
d-max ตัวเก่าครับ   หรือถ้าเพิ่มตังอีกหน่อย ลงvigo (แนะนำ 2.7 at เอาไปติดแ๊๊ก๊ส) ทุกคน ทุกของ เข้า กทม ไม่เมื่อย ประหยัด ครบทุกองค์ประกอบ แต่หายากอยุ่นะ รุ่นนี้

ออฟไลน์ Ruksadindan

ในตลาดมือสอง รถตลาดที่เด้งขึ้นมาในหัวทันทีมีแต่ D และ V ครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
งบนี้ D-max แค็ป ออโต้ รุ่นปี 04-06 ได้เลยครับ..
แต่วีโก้ เบมซิล 2.7 แค็ป ออโต้ มันเกินราคานี้ไปหน่อยๆครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
d max ครับ ตัวเก่าไงก็ทน ใช้ ยาว ไม่ต้องกลัวราคาตก

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ดู Ford กับ Mazda ด้วยก็ดีนะครับ ในงบเท่ากันจะได้รถปีใหม่กว่ารถจ้าวตลาด

ออฟไลน์ saransaran

• Jr. Member
  • **
กำลังจะขายพอดีเลยครับ Dmax ปี 2003 SLX ตัวท็อป 3.0 เครื่องตัวเก่า ก่อนคอมมอนเรล สนใจ หลังไมค์มาละกันครับ กำลังรอ Dmax คันใหม่อยู่ กะว่า 35 ก็ปล่อยแล้ว

ออฟไลน์ Devil13

ผมดูโจทย์แล้วคิดว่า  VIGO เหมาะสำหรับคุณครับ
เพราะพี่โตขึ้นชื่อเรื่องค่าซ่อมถูก อะไหล่ถูก หาอะไหล่ง่าย
เรื่องประหยัดน้ำมันให้เอาเครื่อง 2.5 ครับ อย่าใช้เครื่องไหญ่กว่านี้ ;D

ออฟไลน์ Godzilla2005

• Full Member
เชียโก้คับ ใช้ ออโต้ 3.0 4 ประตู

ปี 06 วิ่งมา 270000  เครื่องเกีย ไม่มีปัญหา ทนมาก

ก่อนหน้านี้คิดว่า ครัชหมดเพราะออกตัวสั่น  เข้า 0 ไปเเช็คดู สรุป

เปลี่ยน กากบาทเพลากลาง  3 ชิ้น  แถวเพลาขับไป ประมาณ 4000 บาท  ที่ 0 

วิ่งนิ่ม ไม่สั่นเหมือนก่อนหน้านี้ 

ความรู้สึกของผม วิ่งมาขนาดนี้  เครื่อง เกีย ยังดี เร่งแซงยังทันใจ  กินน้ำมัน น่าจะ 10 กิโลลิตร มั้ง นอกเมือง

เชียเจ้าโก้ละคับ

แต่ อีจุจุ  รุ่นแรกๆ เครื่องยนต์จะแตกต่างกับรุ่นหลัง ก่อนเปลี่ยนโฉม ปัจจุบัน

แล้วยิ่งเกียออโต้รู้สึกว่า มีคนบ่นๆว่ากินนะรุ่นแรกๆ ก่อน VGS

ความคิดเห็นส่วนตัวคับ ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วย   

ออฟไลน์ ottojud

• Full Member
แนะนำวีโก้2.7ครับ  (รถผมเองกำลังจะเปลี่ยนรถพอดีจองคันใหม่ไว้แล้ว) รถปี2006 auto เบนซิล วิ่ง แสนหกหมื่นโลไม่เคยติดแก๊ส  รถรับรองไม่มีช้ำ ไม่เคยชนเลย เช็คศูนย์ตลอด  สนใจหลังไมค์ได้ครับ  (ผิดกฏลบได้เลยครับขอบคุณครับ)