เกือบฆ่าแม่ค้าจ้าวแกงซะแหล่ว ( กระทู้นอกเรื่องนะ)

The Zaint

พาลูกน้อยไปเที่ยว ซาฟารีเวิร์ลมา อารมย์ขึ้นเลย ข้าวแกงกับหนึ่งอย่าง 60 สองอย่าง75 สามอย่าง90 แพงมากๆ จะแพงไปไหน อ้อน้ำแข็งแก้วละ5 บ้าไปแล้ววววววครับ



Wayfarer-R

ถามราคาก่อนซิครับคอยสั่ง ปัญหาจะไม่เกิด



paulmoderndog

น่าจะไปอยู่ห้อง relax



The Zaint

สมาขิกใหม่ครับ มีห้องrelax ด้วยเหรอครับ ย้ายเลยก็ได้นะคับ



Fly to dream

บนเซ็นทรัล ยังถูกกว่า  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย



Wayfarer-R

ห้องนี้ครับ Relax & Photshop Room

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?board=8.0



pongisra

เป็นสถานที่ท่องเที่ยว ราคาต้องไม่ปกติอยู่แล้ว ทำใจครับ



Pasakorndvm

ปกติผมพาลูกไปเที่ยวจะไม่กินอาหารในนั้นครับ
ถนนหน้าซาฟารีมีของกินอร่อยๆมากมายครับ
'19 Honda Civic EL



neng42

ผมเจอ ไข่เจียวหอยนางรม ที่ร้านไก่ย่างเพ็ญจันทร์ แถวซอยงามดูพรี ราคา330บาท จานไม่ได้ใหญ่มากไข่ไม่น่าเกินสองฟอง หอยก็ตามปกติ ไม่เยอะอะไร เจอราคานี้ลาขาดตลอดชีวิตเลยครับ



Carrera

เกาะล้าน  ข้าวผัด ทะเล จานธรรมดาๆ  ผมจำได้ว่า  น่าจะสองร้อยมั้ง  
ให้น้อยกว่า 35 บาทหน้าคอนโดผมอีก  จะโหดไปไหน


เลยเป็นหนึ่งในสถานที่  ไม่อยากไป  แถมทั้งสกปรก เละเทะไร้ระเบียบมากๆ  :-X

เพื่อนผมเหมือนจะโวยวายอยากไปอีก  ... สงสัยผมต้องซื้อข้าวกล่อง + ของกินเล่น  ของอื่นๆ ใส่เป้ติดขึ้นเรือไปด้วย รอบหน้า  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2012, 18:25:23 โดย Butterzai »



BestHuafoo


ทุกวันนี้ ผมเดินเข้าเมือง ทำธุระเสร็จ

ถ้าไม่หาร้านแพงๆ หัวละ 150-200 กิน

ก็ออกมาหาด้านนอกไกลๆ ไม่ก็กลับมารื้อตู้เย็นที่บ้าน

เพราะราคาข้าวแกงปวดตับมากๆ 2 อย่าง 50  :P



Iwata Kana Σ4

ราคายังกะร้านคาราโอเกะ

ลูกอมเม็ดละร้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2012, 19:56:11 โดย Iwata Kana 2.5G »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ



deaw2011

ตอนไปซาฟารีเวิลด์ ผมซื้อจากข้างนอกเข้าไป
เพราะรู้ว่าของในนี้แพงมากๆๆๆ :(



chanvitjeab

อย่าถึงกับฆ่าแกงกันเรยยครับ 55555555  ;D



pasumylove

ถ้ากลางวันผมกินข้าวมื้อละ 40 บาท ทุกวัน

ตกเย็นมากินข้าวนอกบ้านตลอด มื้อละไม่ต่ำกว่า 300 บาท ทุกที กินกัน 3 คนพ่อแม่ลูก เฉลี่ยหัวละ 100 บาท

ทุกวันนี้กินข้าวกันต้องทำใจครับ อะไร ๆ ก็แพง ไปร้านข้าวต้มบาทเดียวยังเสียไม่เคยต่ำกว่า 400 สักที ;D



BaSkInElItEgUyS

เข้ามายืนยันว่า เกาะล้าน พัทยา อาหารแพงมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก



Appenzell Swiss

ต้องแพงแน่ๆครับ  ซาฟารีเวิร์ล มีปัญหาขาดทุนมาหลายปีครับ  อาศัยเอากำไรจากธุรกิจอื่นมาทดแทน

มีเพียงราคาที่ดิน ซึ่งเพิ่มขึ้นมาก ที่จะสามารถขายชำระหนี้ได้
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน



Ruksadindan

ข้าวกล่องช่วยท่านได้ หรือไม่ก็วนรถไปทานแฟสต์ฟูดข้างนอก แพงเท่ากัน อาจจะได้มากกว่าด้วยซ้ำครับ



Skyline

สงสัยต้องพก ไมโครเวฟกะเเบกข้าวกล่องเซเว่นไปแด้วยละ 55++  ;D